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TAARIFA YA IDARA YA MIPANGO 

 

1.0  UTANGULIZI 

Idara ya mipango ni moja ya Idara ambayo ni kiungo cha Halmashauri 

ambacho kazi yake kubwa ni kupanga, kuchambua sera mbalimbali za 

serikali, kukusanya na kutunza takwimu za Halmashauri ikiwa ni 

pamoja na kuandaa bajeti ya Halmashauri. 
 

Kupanga ni Kuchagua au ni mchakato endelevu unaohusisha kuweka 

vipaumbele na kufanya uamuzi katika kuchagua  mbinu mbadala na 

kutumia rasilimali zilizopo kwaajili ya kutimiza malengo fulani wakati 

ujao.  Kupanga kunahusisha mambo yafuatayo; 

 

  Kuchukua maamuzi, kuweka vipaumbele na kuchagua  

 Kuandaa rasilimali 

 Kuweka lengo na madhumuni 

 Kulenga wakati ujao 
 

Tunapopanga tunajibu maswali yafuatayo   

 Tunapanga kwaajili ya nani? (Who) 

 Tunapanga wapi? (Where) 

 Tunapanga nini? (what) 

Simu:        +255 712264912 

Nukushi: +255 262360313 

Barua pepe: 

td@kondoatc.go.tz 

Tovuti: 

www.kondoatc.go.tz 

 
 

Mkurugenzi wa Mji 

S.L.P 711, 

KONDOA. 
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 Tunapanga lini? (when) 

 Tunapanga namna gani? (how) 
 

Mpango wa Halmashauri ni Mpango wa Kiuchumi na Kijamii 

unaotumia njia shirikishi kuanzia chini kwenda juu  kwenye Vijiji na 

mitaa hadi Halmashauri.  

Watumishi wa Kitengo cha Mipango, Takwimu na Ufuatiliaji 

 Afisa Mipango (Mchumi) 

 Mtakwimu 

 Katibu Muhtasi 

 Dereva 
 

1.1 Wadau wanaohusika katika Mipango ya Halmashauri 

i. Halmashauri ya Mji ni Mamlaka ya Mipango iliyowekwa kwa 

mujibu Kifungu cha 36 (1) cha sheria ya serikali za mitaa mwaka 1997 

ambayo ilipitiwa mwaka 2001. Halmashauri inatengeneza sera ambamo 

Mipango yake hujikita 

ii. Kamati ya Mipango ya Halmashauri; Hii ni kamati ya kitaalamu 

ambayo inaundwa na Wakuu wa Idara ikiongozwa na Mkurugenzi. 

Kamati za Idara huandaa Mipango ya kisekta na wakuu wao Idara au 

Vitengo vyao ambapo Kitengo cha Mipango kina mamlaka ya kuratibu 

uandaaji wa Mipango hiyo.  

iii. Kamati za kisekta ndizo zinazohuisha sera za halmashauri 

iv. Kamati za Mipango ngazi ya kata na Vijiji au Mitaa zikiongozwa na 

Diwani na Mtendaji wa Kata akiwa ni  katibu wa kamati hiyo ya 

Maendeleo (WDC) 

1.2 Mchakato wa Uandaaji Mipango (Planning Process) 



Mchakato wa kupanga huanzia ngazi ya kijiji au mtaa ambapo vipaumbele 

huandaliwa kupitia  mbinu shirikishi ya Mfumo Ulioboreshwa  wa Fursa 

na Vikwazo kwa Maendeleo (Improved O&OD) ambapo vipaumbele 

huibuliwa kupitia kushirikisha wananchi ngazi ya Vijiji na mitaa na 

hatimae kuwasilishwa katika ngazi ya Kata ambako hujadiliwa na Kamati 

ya Maendeleo ya Kata (WDC). Baada ya kujadiliwa vipaumbele hivyo 

huwasilishwa ngazi ya Halmashauri kwaajili ya kuchambuliwa katika 

Kitengo cha Mipango na kuwasilishwa katika Kamati ya Mipango ya 

Halmashauri ya Mji. Baada ya uchambuzi kupitia kamati ya Mipango ya 

Halmashauri Vipaumbele hivyo hujumuishwa katika Mpango wa 

Halmashauri ya Mji.  

1.3  Ufuatiliaji na Tathimini (M&E) 

Usimamizi na ufuatiliaji umekua haufanyiki kwa wakati kutokana na 

kuchelewa kwa kutolewa kwa fedha kutoka serikali kuu na hatimaye 

kuchelewa kwa utekelezaji. Hii imefanya kuwe na mapitio ya mara kwa 

mara na kuwa magumu na kutokuwa na uhalisia. Hii inaweza kwisha 

iwapo hela zitatolewa kwa wakati. 

2.0    MAWASILIANO YA WATUMISHI WA IDARA AU KITENGO 

Kitengo hiki kina watumishi watatu kwasasa ambao ni 

Na Jina Cheo Na.ya Simu 

1. Nyange Athumani Siraji Afisa Mipango 0785 888 774 

2. Mashaka Andrew Mkongwa  Mchumi 0788 777 611 

3. Abdul Mtakwimu 0715 738 321 
 

 

 

 



3.0. KAZI ZA IDARA 

Idara ya mipango inafanya kazi mbalimbali ili kutimiza majukumu yake ya 

kilasiku nazo ni kama ifuatavyo: 

i. Kusimamia utekelelezaji wa mpango na bajeti  kwa kila Idara  

ii. Kukusanya takwimu na taarifa mbalimbali za kiuchumi kwa 

ajili ya uchambuzi na uaandaji wa sera na Mipango ya 

kiuchumi na kijamii 

iii. Kufanya utafiti juu ya masuala mbalimbali yatokanayo na 

utekelezaji wa sera za kiuchumi  

iv. Kufanya utafiti  na uchambuzi wa sera na vigezo vya uchumi 

jumla  

v. Kufanya utafiti na kubainisha fursa zilizopo katika sekta husika  

vi. Kukusanya  taarifa na takwimu zinazohitajika katika 

kubainisha vipaumbele vya ustawi na maendeleo ya jamii.  

vii. Kutayarisha na kusambaza takwimu na taarifa za kiuchumi 

kwa Washikadau 

viii. Kuchambua na kutafsiri (interpret) takwimu na taarifa 

mbalimbali 

ix. Kufanya utafiti na kubainisha fursa zilizopo katika sekta husika  

x. Kuainisha vipaumbele vya maendeleo  

xi. Kuandaa ratiba ya kazi zinazohusika (Action Plan) 

xii. Kufanya tathmini ya sera za sekta 



xiii. Kubuni na kuweka mikakati ya kuongeza ufanisi katika 

uzalishaji na utoaji huduma  

xiv. Kutathmini muundo wa serikali wa utoaji huduma mbalimbali 

za jamii na utawala  

xv. Kutathimini ujuzi na uwezo binafsi wa watumishi wa Idara 

mbalimbali katika kutoa huduma kwa ufanisi na kutoa ushauri 

xvi. Kubuni na kuweka mikakati ya kuongeza ufanisi katika kutoa 

huduma 

xvii. Kutathimini na kuweka vipaumbele katika maeneo ya 

kuwekeza katika sekta za uzalishaji, miundombinu na 

maendeleo ya jamii na utawala 

xviii. Kuhifadhi takwimu na taarifa kuhusu mwenendo wa utendaji  

na utoaji wa huduma  

xix. Kuwa na mashauriano ya kitaalam katika sekta husika 

xx. Kusaidia katika kuandaa taarifa ya utekelezaji wa kazi 

anazofanya kwa mwaka  

xxi. Kutoa ushauri wa kitaalam juu ya upangaji wa masuala ya 

rasilimali watu 

xxii. Kutambua mahitaji ya utaalam katika sekta za jamii 

xxiii. Kuongoza katika kuandaa/ kutayarisha makala ya maendeleo 

ya Rasilimali watu 

xxiv. Kutoa ushauri kuhusu mikakati ya ukuaji ajira 



xxv. Kutathimini mahitaji na matokeo ya taasisi za mafunzo 

kulingana na soko la ajira 

xxvi. Kuchumbua takwimu na taarifa mbalimbali za kiuchumi na 

kuandaa sera za uchumi jumla na Mipango ya maendeleo ya 

Mji 

xxvii. Kutayarisha taarifa za mapitio ya mwenendo wa kiuchumi na 

kijamii za robo na nusu mwaka 

xxviii. Kuchambua mwenendo wa bajeti ya Mji na Idara ya Mipango 

xxix. Kuandaa mfumo/mtindo wa uchambuzi wa makisio ya vigezo 

vya uchumi jumla 

 

4.0. HUDUMA ZITOLEWAZO KATIKA IDARA  

Idara ya  Mipango inatoa huduma mbalimbali kwa wananchi wa 

Halmashauri ya Mji Kondoa ikiwemo; 

i. Taarifa mbalimbali za maendeleo kupitia wawakilishi wao kwenye 

vikao vya Kamati na mabaraza na mbao za matangazo 

ii. Ushauri na kuwashirikisha wananchi katika kuibua fursa mbalimbali 

za kimaendeleo 

iii. Kutoa elimu kwa wananchi juu uibuaji wa miradi yenye tija 

kimaendeleo katika jamii 

iv. Kutoa ushauri katika sekta binafsi katika utekelezaji wa miradi ya 

maendeleo ili waweze kufuata sera za kimaendeleo za taifa na wilaya 



v. Kupata miongozo,sera, mpango mkakati na malengo ya Halmashauri 

katika kuleta maendeleo kwa wananchi 

 

5.0. MATARAJIO YA IDARA AU KITENGO 

i. Kuwajengea  uwezo wananchi katika kuibua miradi yenye tija katika 

kuleta maendeleo 

ii. Kuendelea kuboresha huduma za jamii kwa kusimamia kikamilifu 

miradi ya maendeleo 

iii. Kuendelea kutoa wigo mpana kwa wananchi katika kupanga kwa 

kuwashirikishi katika kuibua miradi na kutekeleza   

 

 

KARIBUNI SANA KATIKA IDARA YA MIPANGO 

 

 


