
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS,
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA MJI KONDOA

IDARA YA AFYA

1.0 UTANGULIZI

Idara ya Afya ni idara inayosimamia utoaji wa huduma za Afya katika vituo pamoja
na utoaji wa elimu kama sehemu ya Afya Kinga. Idara inahusika pia na uhamasishaji
wa jamii katika kushirikiana na serikali kutoa na kusimamia huduma za afya kwa
kujenga vituo vya huduma katika maeneo yao.

Idara ya Afya ina hospitali 1 ya wilaya, kituo cha afya 1 na zahanati 5.

2.0 MAWASILIANO YA WATUMISHI WA IDARA YA AFYA

SN JINA CHEO NAMBA YA SIMU

1 Dr.Nelson Bukuru Mganga Mkuu (H) 0762069060

2 Alpha Cholobi Katibu wa Afya (H) 0714201615

3 Emanuel Mayunga Mfamasia (H) 0763499049

4 Jafary Kihemka Afisa Ustawi wa Jamii (H) 0714555932

5 Magesa Masawa Muuguzi Mkuu (H) 0784838550

6 Maiko Mbuba Afisa Afya (H) 0766-053243

7 Awadh Bashiri Mtekinolojia Maabara (H) 0718283558
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8 Dr.Francis Sagati Mganga Mfawidhi-Kondoa Hospital 0715237773

9 Furaha Muhagama Matron-Kondoa Hospital 0752011023

10 Daudi Maswaga Mkuu wa Kitengo cha Maabara-Kondoa
Hospital

0757115221

11 Godlivingi Mshigwa Mkuu wa Kitengo cha Famasi-Kondoa
Hospital

0769027490

12 Omari Mmega Mkuu wa Kitengo chaRadiolojia-Kondoa
Hospital

0755039373

3.0 KAZI ZA IDARA

Idara ya Afya inafanya kazi zifuatazo

a) Afya Kinga

Utoaji wa elimu ya Afya Kinga kwa magonjwa mbalimbali

Usimamizi wa afya na usafi wa mazingira

Usimamizi na utoaji wa elimu ya vyakula na matumizi ya dawa

b) Afya Tiba

Huduma ya matibabu kwa magonjwa mbalimbali ikiwemo
huduma za upasuaji nk.

Ofisi ya Mkurugenzi, Halmashauri ya Mji Kondoa, Jengo la Ofisi za Ujenzi, Mtaa wa Kwapakacha, S.L.P 711,
Kondoa, Simu: +255 712-264912, Nukushi: +255 262360028, Barua pepe: td@Kondoatc.go.tz, Tovuti:

www.kondoatc.go.tz

mailto:td@Kondoatc.go.tz


4.0 HUDUMA ZINAZOTOLEWA KATIKA VITENGO
KONDOAHOSPITALI NA ZAHANATI

SN KITENGO HUDUMA ZINAZOPATIKANA

1 MAABARA A. Kupima wingi wa damu

B. Full blood Picture

C. Erythrocyte sedimentation Rate (ESR)

D. Kuganda kwa damu (Clotting time)

E. Kipimo cha selimundu (Sicklingtest)

F. Kipimo cha sukari

G. Kipimo cha kupima uwezo wa figo kufanya kazi

H. Kipimo cha uwezo wa ini kufanyakazi

I. Kipimo cha kupima wingi wa futa kwenye damu
Serum electrolytes, Prostate specific antigen (PSA)

J. Vichochea vya tezi ya shingo (thyroid hormones)

K. Widal test(kwaajili ya homa ya matumbo-typhoid)
Rheumatoid factor, H. Pylori test

L. Kipimo cha Homa ya Ini (HepatitisB,C)VDRL

M. Kipimo cha makohozi (Sputum for AFB)

N. Parasitology test

O. Kipimo cha choo (Stool analysis)

P. Kipimo cha malaria (mRDT)

Q. Kipimo cha mkojo (Urinalysis &Urine sediments)
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2. FAMASI UPATIKANAJI WA DAWA, VIFAA
TIBA NA VITENDANISHI

4 KLINIKI YA MACHO
A. UPIMAJI NA UCHUNGUZI WA JICHO

B. UPIMAJI WA SHINIKIZO LA JICHO

C. UPIMAJI WA MIWANI

D. TIBA YA MACHO

5 MAGONJWA YA NDANI
(INTERNAL MEDICINE) NA
MAGONJWAYASIYO
AMBUKIZA

HUDUMA ZA KLINIKI KWA WAGONJWA WA
SHINIKIZO LA DAMU, KISUKARI, MADONDA
YA TUMBO, NK

6 MIONZI(RADIOLOGY
)

A. UPIGAJI YA MIONZI YA X(X- RAYS)

B. KUPIMA ULTA SOUND

7 KLINIKI YA MAMA NA
MTOTO

A. HUDUMA ZA UZAZI WA MPANGO,

B. HUDUMA ZA CHANJO

C. HUDUMA KWA WAJAWAZITO

D. HUDUMA KUZUIA MAAMBUKIZI YA VVU

E. HUDUMA YA UCHUNGUZI WASARATANI
YA MLANGO WA KIZAZI NA MATITI

F. UFUATILIAJI WA UKUAJI MTOTO CHINI YA
MIAKA MITANO. (CHILD GROWTH
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FOLLOWUP)

8 KLINIKI YA WAVIU (CTC) A. TIBA ZA KIFUA KIKUU NA UKIMWI TIBA ZA
MAGONJWA YA NGONO

B. TIBA NA HUDUMA KWA WAVIU

C. USHAURI NASAHA NA UPIMAJI WA VVU

D. KUTOKOMEZA VVU KUTOKA KWA MAMA
KWENDA KWA MTOTO (EMTCT)

9 KLINIKI YA MENO A. KUTOA JINO/MENO

B. KUZIBA JINO

C. KUUA JINO

D. KUTIBU USAA ULIOENEA SEHEMU zote
zinazo husiana na kinywa

E. Kukata nyama iliyoota juu ya jino

F. Kutibu fangasi ya kinywa

G. Kurejesha joint ya mandible

H. Kutibu wagonjwa wa ajali

I. Kutibu jino lililooza

Kutibu fizi
10 KITENGO CHA WATOTO Huduma za matibabu kwa

watoto(Pediatric care)

11 KITENGO CHA AKINA
MAMA (OBS AND GYN)

HUDUMA ZA AFYA YA UZAZI NA MAGONJWA
YA AKINA MAMA YAHUSUYO MFUMO WAUZAZI
HUDUMA ZA UZAZI SALAMA
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MATARAJIO YA IDARA

Idara inatarajia kufanya yafuatayo kwa mwaka wa fedha 2018/19 na

2019/20

1. Ukarabati wa maabara na eneo la kusubiria wagonjwa ya Hospitali ya

Kondoa

2. Ukarabati wa kichomea taka Hospitali ya Kondoa

3. Ukarabati wa wodi Hospitali ya Kondoa

4. Kushirikisha wadau mbalimbali kuwezesha ununuzi wa gari la
wagonjwa Hospitali ya Kondoa

5. Kuongeza Zahanati katika Kijiji cha Mulua,Hachwi,Choka
kwa kushirikisha wananchi wa wadau wa afya

6. Ujenzi wa kituo cha Afya kata ya Kingale

7. Ujenzi wa jengo la kuhifadhia maiti (Mortuary) na kununua vifaa kwa
kushirikisha wadau wa Afya

8. Ukarabati wa Zahanati ya Mongoroma

9. Ujenzi wa Uzio Hospitali ya Kondoa kwa kushirikisha wadau (wafanyabiashara,
viongozi, wananchi nk)

10. Kuendelea kuajiri watumishi wa kada mbalimbali wanaohitajika

11. Ukarabati wa miundombinu ya maji safi na maji taka Hospitali ya

Kondoa
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