
HALMASHAURI YA MJI WA KONDOA 
(Barua zote zitumwe kwa Mkurugenzi Halmashauri ya Mji wa Kondoa) 

 
 

 

    

TAARIFA YA IDARA YA ELIMU MSINGI 

1.0 UTANGULIZI 

Halmashauri ya Mji Kondoa ina jumla ya shule za Msingi (29) 

ishirini na tisa, kati ya hizo (26) ishirini na sita ni za Serikali na (3) 

tatu ni za Binafsi. 
 

Katika shule za Serikali kuna Jumla ya wanafunzi 14662, kwa darasa 

la kwanza hadi darasa la saba kati yao wavulana na 7276 na 

wasichana ni 7386, shule binafsi zina jumla ya wanafunzi 673, ambao 

wavulana ni 340 na Wasichana ni 333 kwa darasa la kwanza hadi 

darasa la saba. 
 

Idara ya Elimu Msingi ina jumla ya walimu 107, kati yao wanawake 

ni  230 na wanaume ni 337, hata hivyo Idara ina upungufu wa 

walimu wa kufundisha madarasa ya awali. 

2.0 MAWASILIANO YA WATUMISHI WA IDARA YA  ELIMU 

MSINGI 

Idara ya Elimu Msingi ina Jumla ya watumishi watano na mawasiliano yao 

ni kama inavyoonekana kwenye jedwali:- 
 

SN JINA LA AFISA CHEO NAMBA YA SIMU 

1. George J. Lukoa Kaimu Afisa Elimu 

Msingi Mji (TPEO) 

0712 - 580273 

lukoag@gmail.com 

2. Onael Nyange Afisa Elimu Vifaa na 

Takwimu (SLO) 

0756 - 795426 

onaelnyange@yahoo.com 

Simu:        +255 712264912 

Nukushi: +255 262360313 

Barua pepe: td@kondoatc.go.tz 

Tovuti: www.kondoatc.go.tz 

 

 

Mkurugenzi wa Mji 

S.L.P 711, 
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3. Joyce Mwajombe Afisa Elimu Taaluma 

(TSAO) 

0718 - 010174 

Mwajombe.joyce@yahoo.com 

4. Kanasia Nyella Afisa Elimu Kilimo 0756 – 300372 

kananyella@gmail.com 

5. Adray Kikoti Afisa Elimu Vielelezo lazaroadray@gmail.com 

0785 – 365527 

 

2.0 KAZI ZA IDARA 

Idara ya Elimu Msingi ndiyo yenye dhamana na kusimamia na kuratibu 

shughuli zote zinazohusu elimu Msingi katika Halmashauri ya Mji 

Kondoa. Shughuli hizo ni kama ifuatavyo:- 

i. Kuratibu shughuli zote zinazohusu taaluma katika Halmashauri 

ii. Kusimamia utendaji kazi wa walimu na watumishi wa idara ya Elimu 

na wasio kuwa walimu. 

iii. Kuratibu takwimu zote za Idara ya Elimu kama vile Miundombinu ie 

vyumba vya madarasa, nyumba za walimu, n.k, idadi ya wanafunzi, 

walimu na nyinginezo. 

iv. Kuratibu Maslahi ya walimu kama likizo, madai mbalimbali kama vile 

uhamisho, mizigo na malimbikizo ya mishahara pamoja na kupanda 

madaraja. 

v. Ulinzi na usimamizi wa mali za Umma zitumikazo katika Uendeshaji 

wa Elimu msingi kama vile Samani za shule, maeneo ya shule na mali 

nyingine. 

vi. Kudhibiti utoro wa walimu na wanafunzi na kuchukua hatua kwa 

mujibu wa sheria, taratibu na Kanuni za Elimu na nchi kwa ujumla 

 

4.0 HUDUMA ZINAZOTOLEWA KATIKA IDARA YA ELIMU 

MSINGI 

Idara ya Elimu Msingi inatoa huduma mbalimbali zinazohusiana na 

mambo ya Elimu na Taaluma kwa wanafunzi, wananchi na Walimu 

kwa ujumla. Vilevile Idara hii hutoa huduma kama inavyoelekezwa na 

Mkurugenzi wa Halmashauri Katibu Tawala Mkoa na Viongozi 

mailto:Mwajombe.joyce@yahoo.com
mailto:kananyella@gmail.com
mailto:lazaroadray@gmail.com


mbalimbali wananchi kwa kuzingatia miongozo, nyaraka na maelekezo 

mbalimbali. Baadhi ya Huduma zitolewazo ni kama ifuatavyo: 

i. Kushughulikia uhamisho wa wanafunzi na walimu  

ii. Kushughulikia likizo za walimu na watumishi na wasio 

walimu wanaohudumia katika Idara ya Elimu msingi 

iii. Kushughulikia masuala ya kinidhamu na utoro wa walimu 

na wanafunzi. 

iv. Kutoa ushauri wa kitaalamu kwa wazazi, wanafunzi na 

walimu kwa ujumla 

v. Maslahi ya walimu kama madaraja n.k 

vi. Huduma mbalimbali zinazohusiana na taaluma 

5.0 MATARAJIO YA IDARA 

Idara inatarajiwa kufanya mambo yafuatayo: 

i. Kupandisha kiwango cha ufaulu kwa wanafunzi wanaofanya 

mitihani ya Taifa kama vile Mitihani ya Darasa la Nne na la 

Saba 80 – 95%. 

ii. Kuamsha ari ya utendaji kazi kwa walimu ili kuongeza ufaulu wa 

wanafunzi. 

iii. Kujenga uhusiano mzuri baina ya walimu, wanafunzi na Jamii 

inayozunguka shule (wananchi) 

iv. Kuhakikisha maslahi ya walimu yanaboreshwa na kupatikana 

kwa wakati kama vile fedha za likizo, uhamisho, kupanda 

madaraja kwa walimu, makazi bora ya walimu, upatikanaji wa 

vifaa vya kusomea na kufundisha kwa wakati. 

v. Kuelimisha jamii kuhusu umuhimu wa Elimu na kuwapatia 

watoto elimu bora. 



vi. Kuendesha vikao vya wadau wa Elimu katika Halmashauri ili 

kuleta tija katika elimu 

HITIMISHO. 

Idara ya Elimu Msingi inatoa rai kwa walimu kufundisha, na 

kusimamia nidhamu za wanafunzi vilevile tunawaomba wazazi 

wawape ushirikiano walimu ili kuhakikisha watoto wanapata elimu 

bora. 

 Wanafunzi wajitambue na kujua umuhimu wa Elimu kwao binafsi 

na kwa Taifa kwa Ujumla. 

 Idara ya Elimu Msingi inatarajia kupitia elimu inayotolewa katika 

Halmashauri ya Mji Kondoa ili kupata Taifa bora na lenye 

kujitambua. 

 

Nawasilisha 

 

George J. Lukoa 

KAIMU. AFISA ELIMU MSINGI, 

MJI KONDOA. 

 

 

 

 

 

KARIBUNI WANANCHI KATIKA IDARA YA ELIMU MSINGI 



 


