
 

HALMASHAURI YA MJI WA KONDOA 
(Barua zote zitumwe kwa Mkurugenzi Halmashauri ya Mji wa Kondoa) 

                                                                                    
 

 
TAARIFA YA IDARA YA ELIMU SEKONDARI  

 
1. UTANGULIZI. 
Halmashauri ya Mji Kondoa ina jumla ya shule za Sekondari (12) kumi na 

mbili, kati ya hizo (9) tisa ni za Serikali na (3) tatu ni za Binafsi. 

 

Katika shule za Serikali kuna Jumla ya wanafunzi 3830, kwa kidato cha 

kwanza hadi cha sita kati yao wavulana na 1299 na wasichana ni 2531, shule 

binafsi zina jumla ya wanafunzi 1042, ambao wavulana ni 407 na Wasichana 

ni 635 kwa kidato cha kwanza hadi cha nne. 

 

Idara ya Elimu Sekondari ina jumla ya walimu 170, kati yao wanawake ni 66 

na wanaume ni 104, hata hivyo Idara ina upungufu wa walimu katika 

Masomo ya Sayansi. 

 

 

Mawasiliano ya Watumishi na Idara. 

Idara ya Elimu Sekondari ina Jumla ya watumishi wanne na mawasiliano yao 

ni kama inavyoonekana kwenye jedwali:- 

 

SN JINA LA AFISA CHEO NAMBA YA SIMU 

1. Venance Mwizarubi Afisa Elimu Sekondari 

Mji (TSEO) 

0765 – 275236 

Mwizarubi62@gmail.com 

2. Salehe Jengo Afisa Elimu Vifaa na 

Takwimu (SLO) 

0784 – 337808 

jengoalfred@gmail.com 

3. Safi Mturi Afisa Elimu Taaluma 0685 – 777901 

 
Sanduku la Posta 711, 

KONDOA. 
 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

MJI WA KONDOA        
 Simu: +255 262360028     
 Fax:   +255 262360028  
Barua pepe :td@kondoatc.go.tz 
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(TSAO) safikhalifa@yahoo.com 

4. Emmanuel Ndee Afisa Elimu Vifaa na 

Takwimu Msaidizi 

(ASS. SLO) 

0784 – 242055 

ndeemm@gmail.com 

 

KAZI ZA IDARA. 

Idara ya Elimu Sekondari ndiyo yenye dhamana na kusimamia na kuratibu 

shughuli zote zinazohusu elimu Sekondari katika Halmashauri ya Mji Kondoa. 

Shughuli hizo ni kama ifuatavyo:- 

 

i. Kuratibu shughuli zote zinazohusu taaluma katika Halmashauri 

ii. Kusimamia utendaji kazi wa walimu na watumishi wa idara ya Elimu wasio 

kuwa walimu. 

iii. Kuratibu takwimu zote za Idara ya Elimu kama vile Miundombinu ie 

vyumba vya madarasa, nyumba za walimu, n.k, idadi ya wanafunzi, 

walimu na nyinginezo. 

iv. Kuratibu Maslahi ya walimu kama likizo, madai mbalimbali kama vile 

uhamisho, mizigo na malimbikizo ya mishahara pamoja na kupanda 

madaraja. 

v. Ulinzi na usimamizi wa mali za Umma zitumikazo katika Uendeshaji wa 

Elimu Sekondari kama vile Samani za shule, maeneo ya shule na mali 

nyingine. 

vi. Kuthibiti utoro wa walimu na wanafunzi na kuchukua hatua kwa mujibu wa 

sheria, taratibu na Kanuni za Elimu na nchi kwa ujumla. 

 

4. HUDUMA ZINAZOTOLEWA. 

Idara ya Elimu Sekondari inatoa huduma mbalimbali zinazohusiana na mambo ya 

Elimu na Taaluma kwa wanafunzi, wananchi na Walimu kwa ujumla. Vilevile 

Idara hii hutoa huduma kama inavyoelekezwa na Mkurugenzi wa Halmashauri 

Katibu Tawala Mkoa na Viongozi mbalimbali wanchi kwa kuzingatia miongozo, 

nyaraka na maelekezo mbalimbali. Baadhi ya Huduma zitolewazo ni kama 

ifuatavyo: 

i. Kushughulikia uhamisho wa wanafunzi na walimu  

ii. Kushughulikia likizo za walimu na watumishi na wasio walimu 

wanaohudumia katika Idara ya Elimu Sekondari. 
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iii. Kushughulikia masuala ya kinidhamu na utoro wa walimu na wanafunzi. 

iv. Kutoa ushauri wa kitaalamu kwa wazazi, wanafunzi na walimu kwa ujumla 

v. Maslahi ya walimu kama madaraja n.k 

vi. Huduma mbalimbali zinazohusiana na taaluma. 

 

MATARAJIO YA IDARA KWA MWAKA WA FEDHA 2017/2018. 

Idara inatarajiwa kufanya mambo yafuatayo: 

i. Kupandisha kiwango cha ufaulu kwa wanafunzi wanaofanya mitihani ya 

Taifa kama vile Mitihani ya kidato cha Pili, Nne na Sita. 

ii. Kuamsha ari ari ya utendaji kazi kwa walimu ili kuongeza ufaulu wa 

wanafunzi. 

iii. Kujenga uhusiano mzuri baina ya walimu, wanafunzi na Jamii 

inayozunguka shule (wananchi) 

iv. Kuhakikisha maslahi ya walimu yanaboreshwa na kupatikana kwa wakati 

kama vile fedhs za likizo, uhamisho, kupanda madaraja kwa walimu, 

makazi bora ya walimu, upatikanaji wa vifaa vya kusomea na 

kufundisha kwa wakati. 

v. Kuelimisha jamii kuhusu umuhimu wa Elimu na kuwapatia watoto elimu 

bora. 

 

 

HITIMISHO. 

Idara ya Elimu Sekondari inatoa rai kwa walimu kufundisha, na kusimamia 

nidhamu za wanafunzi vilevile tunawaomba wazazi wawape ushirikiano walimu ili 

kuhakikisha watoto wanapata elimu bora. 

 

 Wanafunzi wajitambue na kujua umuhimu wa Elimu kwao binafsi na kwa 

Taifa kwa Ujumla. 

 

 Idara ya Elimu Sekondari inatarajia kupitia elimu inayotolewa katika 

Halmashauri ya Mji Kondoa ili kupata Taifa bora na lenye kujitambua. 

 

 

Nawasilisha 
 

 


