
Sheria Ndogo Za (Ada na [Jshuru) Za Halmashauri ya Mji Kondoa

TANGAZO LA SERIKALI Na. 511 latarehe l4l9l20l8

S}MRIA ZA FEDHA ZA SERIKALI ZA MITAA

SURA 290

SHERTA NDOGO

(Zimetungwa Chini ya Kifungu cha 6(1) na 16(1))

SHERIA NDOGO ZA (ADA NA USHURU) ZA HALMASHAURI YA MJI KONDOA ZA
MWAKA,2Ol8

*T#" *, 1. Sheria Ndogo hizi zitajullkana kama Sheria Ndogo za

kuanza (Ada na Ushuru) za Halmashauri ya Mji Kondoa za

kutumika Mwaka 2018 na zitaanza kutumika baada ya
kutangazwa kwenye Gazeti la Serikali.

Matumizi 2. Sheria Ndogo hizi zitatumika katika eneo lote lililo
chini ya mamlaka ya Halmashauri ya Mji Kondoa

rafsiri 3. Katika Sheria Ndogo hizi isipokua pale

itakapoelekezwa vingine\yo : -

"Ada na (Jshuru" maana yake ni malipo yanayolipwa
kwa Halmashauri au Wakala wake kwa ajili ya
Huduma, Vibali au Leseni mbalimbali zitolewazo na

Halmashauri.

"Afisa Mwidhiniwa" maana yake ni Afisa yeyote wa
Umma aliyeteuliwa na Halmashauri kusimamia
utekelezaji wa Sheria Ndogo hizi.
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Sheria Ndogo Za (Ada na Ushuru) Za Halmashauri ya Mji Kondoa

Tangazo la Serikali Na. 51 I (Linaendelea.)

"Bidhaa" maaflayake ni kitu chochote chenye thamani
kilicholetwa sokoni au gulioni kwa lengo la kuunva.

"Halmashauri" maanayake ni Halmashauri ya Mji wa
Kondoa.

"Kibali" maana yake ni idhini au ruhusa ya maandishi
inayotolewa na Halmashauri.

"Machinjio" maana yake ni sehemu iliyotengwa na

Halmashauri kwa ajili ya kuchinjia wanyama na

kuanika ngozi.

"Madini ya Ujenzf' maana yake ni Kokoto, Mawe,
Changarawe, Mchanga, Kifusi, Udongo Mfinyanzi au

chochote kinachochimbwa na kupatikana katika
Mamlaka ya Halmashauri kwa shughuli zaUjenzi.

"Maegesho" maana yake ni sehemu yeyote
iliyotengwa na Halmashauri kvra ajili ya kuegesha
chombo cha usafiri kwa muda.

"Magulio, Masoko na Minada" maanayake ni sehemu
yeyote iliyotengwa na Halmashauri kwa ajili ya
kuendesha shughuli zakuuza na kununua bidhaa.

"Mali za Halmashauri" ni pamoja nyumba za
Halmashauri, ukumbi wa Halmashauri na Magari ya
Halmashauri,Mitambo na Vibanda lya Halmashauri.

"Mkurugenzi" maana yake ni Mkurugenzi wa
Halmashauri ikiwa ni pamoja na Afisa yeyote wa
Halmashauri anayekaimu nafasi ya Mkurugenzi kwa
wakati huo
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Sheria Ndogo Za (Ada na Ushuru) Za Halmashauri ya Mji Kondoa
Tangazo la Serikali Na. 5l I (Linaendelea.)

"Wakala" maana yake ni mtu, taasisi, kampuni au
asasi yeyote iliyoteuliwa kisheria na Halmashauri
kukusanya mapato kwa niaba ya Halmashauri.

f{ana 4. (1) Halmashauri itatoza Ada na ushuru katika biashara,ushuru 
hudumd; vibali, au leseni mbalimbali zinazotolewa na

Halmashauri kama ilivyoorodheshwa kwenye Jedwali
lakwanza la Sheria Ndogo hizi.

(2) Bila kuathiri masharti ya jumla ya kifungu kidogo cha
4(1) cha Sheria Ndogo hizi, Halmashauri itatoza Ada
na Ushuru katika Yyanzo vifuatalyo:-

(a) Ushuru wa kukodisha Mali za Halmashauri

(b) Ushuru wa Madini na Ujenzi

(c) Ushuru wa Minada

(d) Ushuru wa Masoko

(e) Ushuru wa Magulio

(0 Ushuru wa stendi, Maegesho na Ada ya Usajili wa
vyombo vya usafiri

(g) Ushuru wa Mazao ya Kilimo

(D Ushuru wa Mifugo.

(k) Ada ya Usajili Vikundi

(m) Ushuru wa Huduma za Vyoo vya Umma

(") Ada ya Vibali lya biashara na Leseni ya vileo
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_ S4eri.! {d?go Za (Ada na Ushuru) Za Halmashauri ya Mji Kondoa
Tangazo la Serikali Na. 5l I (Linaendelea.)

Namna ya
kukusanya
Ada na
Ushuru

(o) Ada ya Vibanda vya Biashara vya Halmashauri

(p) Ada ya Ukaguzi wa Afya

(q) Ada ya Uzoajitaka

(r) AdaydVibalivyatJjenzi

5. (1) Halmashauri itaweka utaratibu itakavyoona inafaa
ikiwa ni pamoja na kutenga maeneo maalumu ya
kttoza Ada na Ushuru kutoka Wanzo lya mapato
kama ililyoainishwa kwenye kifungu cha 4(2) cha
Sheria Ndogo hizi.

(2) Malipo ya Ada au Ushuru yanayotoz,tva kwa mujibu
wa Sheria Ndogo hizi yatalipwa kwa Halmashauri au
Wakala na kutolewa stakabadhi ya kielekitroniki kama
kielelezo cha malipo yaliyofanyika.

(3) Ushuru unaotozwa chini ya Sheria Ndogo hizi utalipwa
kabla ya kupata huduma, leseni, au kibali.

(4) Bila kuathiri masharti ya kifungu cha 5(2) cha Sheria
Ndogo hizi Halmashauri au Wakala kwa idhini ya
Mkurugenzi atatoa kwa mlipaji stakabadhi halali ya
kawaida kama kielelezo cha malipo yaliyofanyika
endapo stakabadhi ya kielekitroniki haiwezi kutolewa.

(5) Halmashauri au Wakala atakua na mamlaka ya
kukamata bidhaa au mali ya mtu yeyote endapo
ameshindwa kulipa Ada au Ushuru ndani ya muda
aliotakiwa kulipa kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi.

(6) Endapo bidhaa au mali iliyokamatwa na Halmashauri
au Wakala haitalipiwa Ada au Ushuru unaodaiwa ndani
ya siku 7 kwa mali au bidhaa zisizoharibika haraka, na
ndani ya siku 2 kwa mali au bidhaa zinazoharlbika
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Sheria Ndogo Za (Ada na (Jshuru) Za Halmashauri ya Mii Kondoa
Tangazo la Serikali Na. 5l I (Linaendelea.)

Wajibu wa
kulipa Ada
au Ushuru

Kibali au
leseni

Uteuzi wa
wakala

Wajibu wa
wakala

7.

haraka, Halmashauri itakua na mamlaka ya kuuza
bidhaa au mali na fedha zitakazopatlkana zitawekwa
kwenye akaunti ya Halmashauri.

(7) Wakala hataruhusiwa kuuza au kufanya jambo lolote
kwa mali au bidhaa iliyokamatwa bila kupata idhini ya
Afisa Masuuli.

(1) Ni wajibu kwa kila mtu anayetakiwa kulipa Ada au
Ushuru kulipa kiwango cha Ada au Ushuru kama
ilir,yoainishwa kwenye Sheria Ndogo hizi

(2) Ni wajibu kwa kila mtu kutoa taarifa sahihi kwa
Halmashauri au Wakala kuhusu bidhaa au mali
zinazotakiwa kulipiwa Ada au Ushuru.

(3) Itakuwa ni wajibu kwa kila mtu atakayelipa Ada au
Ushuru kutunza kumbukumbu za malipo.

(1) Halmashauri itatoa kibali au leseni kwa
Mfanyabiashara au mtu yeyote kadri itakavyoona
inafaa kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi.

(2) Ni wajibu kwa kila Mfanyabiashara au. mtu yeyote
anaetaka kufanya biashara au jambo lolote linalohitaji
kibali au leseni kuomba na kupata leseni au kibali
kutoka Halmashauri.

Halmashauri itakua na mamlaka ya kuteua kampuni au
taasisi iliyosajiliwa kwa mujibu wa Sheria kukusanya
Ushuru kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi.

Wakala aliyeteuliwa chini ya kifungu cha 8 cha Sheria
Ndogo hizi atakuwa na wajibu wa:-

(a) kukusanya na kupokea Ushuru kwa niaba ya
Halmashauri katika eneo alilopangiwa na kwa kiwango

8.

9.
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# Z, Uao ra Ushuru) Za Halmashauri
)-;;u;u ,u;",

Makosa kwa
Wakala

10.

kilichoidhinishwa chini ya Sheria Ndogo hizi.

(b) kukusanya Ushuru kwa kutumia mfumo wakielektroniki na kuwasilisha *ui.rrunyo yote kwakuzingatia masharti ya mkataba *u u*utata alioingia
na Halmashauri.

Itakua ni kosa kwa wakala endapo:_

(a) atajaribu au. atakusanya Ushuru bila idhini ya
Halmashauri;

(b) atajaribu au.atakusanya Ushuru kwa kiwango
tofauti na kilichoidhinishwa na Sheria NJ";;hizi;

(c) atashindwa kuwasilisha au atawasilisha
pungufu - _ya kiwango cha Ushuru
kitichokubaliwa katika Mlataba *u mf.uffiJ
Ushuru kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi. 

J -
(d) atashindwa kutoa stakabadhi halall yu *ulipoya Ushuru. aliokusanya kwa mujibu _u Sfr"iiu

Ndogo hizi.

Bila kuathiri masharti yaliyowekwa na Sheria Ndogohizi Afisa Mwidhiniwu-uni*"ruk irgi" katika eneo aujengo lolote kwa. nia. yu tutrru"fu, iuAryu tathminiau- kufanya jam,bo lolote linaloil*i*u na Ada auUshuru kwa mujibu wa Sheria NG" friri.

Halmashauri itakuwa na wajibu wa kulipa fidia ya
fa;ara itakayosababishwa nu anru Mwidhiniwa auAfisa yeyote kwa uzembe au makusudi wakati wakukusanya Ada na Ushuru au wakati anatekeleza
Sheria Ndogo za Halmashauri.

Uri,ezo u,a
Atisa
Mrvidhinirva

Wajibu kwa
Halmashauri
wa kulipa
fidia

Makosa

I t.

12

13. Itakua ni kosa kwa
endapo mtu yeyote;-

mujibu wa Sheria Ndogo hizi
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Sherio Ndogo Za (Ada na Ushuru) Za Halmashauri ya Mji Kondoa

Tangazo la Serikali Na. 5l I (Linaendelea.)

Kufifilisha
makosa

Adhabu

14.

(a) atashindwa, atadharau, atakwepa au atakataa
kulipa Ada au Ushuru;

(b) atashindwa kutekeleza agizo lolote alilopewa
na Halmashauri kwa mujibu wa Sheria Ndogo
hizi;

(c) atamshawishi mtu au kundi la watu kukataa au
kukwepa kulipa Ada au Ushuru.

(d) atamzuia kwa namna yoyote ile Afisa
Mwidhiniwa kutekeleza majukumu yake kwa
mujibu wa Sheria Ndogo hizi.

(e) atatumia nyaraka za kughushi kwa nia ya
kujipatia manufaa yatokanayo na ukusanyaji
wa Ada au Ushuru ndani ya Halmashauri.

(f) atashindwa au atatoa taarifa za uongo kwa
Halmashauri au Wakala kuhusu bidhaa au mali
zinazotakiwa kulipiwa Ada au Ushuru.

(g) atashindwa kutunza kumbukumbu sahihi za
malipo yaAda au Ushuru.

Mkurugenzi anaweza kumtoza mtu yeyote faini
isiyopungua shilingi laki mbili (Tsh.200,0001:) na

isiyozidi shilingi laki tano (Tshs. 500,000/:) iwapo
mkosaji atakiri kosa kwa maandishi na kukubali
kutekeleza wajibu wake pamoja na kulipa faini
anayodaiwa kama itakavyoelekezwa kwenye jedwali la
pili la Sheria Ndogo hizi.

Mtu yeyote atakayekwenda kinyume na masharti ya
Sheria Ndogo hizi atakuwa ametenda kosa na

akipatikana na hatia atatozwa faini isiyopungua shilingi
laki mbili (200,000/: na isiyozidi shilingi milioni moja
(1,000,000/:) au kifungo kisichopungua miezi kumi na
mbili (12) jela na kisichozidi miaka miwili (2) jela an

adhabu zote mbili kwa pamoja yaani faini na kifungo.

15.
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Sheria Ndogo Za (Ada na Ushuru) Za Halntashauri ya Mi Kondoa
Tangazo la Serikali Na. 5l I (Linaendelea.)

JEDWALI LA KWANZA

(Limetungv,a Chini ya Kifungu cha 1(1)

SEHEMU YA KWANZA

Ushuru wa kukodisha mali za Halmashauri

SEHEMU YA PILI

Ushuru wa Madini yaUjenzi

Na. Aina ya chanzo Kiasi cha ushuru
1 Nyumba za Halmashauri Kwa muiibu wa mkataba
2 Magari ya Halmashauri Kwa muiibu wa mkataba
3 Ukumbi wa Halmashauri Tsh.200,000/:
4 Vibanda r.ya biashara (kwa mwezi) Tsh.30.000/:
5 Mitambo ( trel(a, vifaaa uza GPS) Kwa muiibu wa mkataba

Na. Aina ya Chanzo Ukubwa wa Mzigo Kiasi cha Ushuru
I Kokoto, Mchanga na

Mawe
Tani t hadi tani 3 Tsh.3000/: kwa safari

2. Kokoto, Mchanga na
Mawe

Tani 3 haditaniT Tsh.5000/: kwa safari

3. Kokoto, Mchanga na
Mawe

Kilatani
inayoongezeka

Tsh.l000/: kwa safari

86



Sheria Ndogo Za (Ada na Ushuru) Za Halmashauri ya Mji Kondoa

Tangazo la Serikali Na. 5l I (Linaendelea.)

Ushuru wa Minada

Ushuru wa Masoko

Ushuru wa Magulio

SEHEMU YA TATU

SE.HEMU YA NNE

SEHEMU YA TANO
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Na. Aina ya Chanzo Kiasi cha Ushuru
1 Ng'ombe Tsh.5000

2. Mbuzi Tsh.l 500

J. Kondoo Tsh.1500

Na. Aina ya Chanzo Kiasi cha Ushuru
1 Vibanda vya sokoni Tsh.1000/:
2. Mezaza Sokoni Tsh.500/:
3. Mezazachini Tsh.500/:
4. Choo cha sokoni Tsh.200/:
5. Kizimba cha Miturnba Tsh.500/:

Na. Aina ya Chanzo Kiasi cha Ushuru
I Mezazachini Tsh.200/:
2. Biashara za promotion kwa siku (Binafsi) Tsh.10,000/:
3. Biashara za promotion kwa siku

(Makamouni)
Tsh.30,000/:



Sheria Ndogo Za (Ada na Ushuru) Za Halmashauri ya Mji Kondoa

Tangazo la Serikali Na. 51 I (Linaendelea.)

SE}IEMU YA SITA

Ushuru wa stendi, Maegesho na Ada ya Usajili wa vyombo vya usafiri

(a) Ushuru wa Stendi I

(b) Ushuru wa maegesho kwa maeneo yaliyotengwa
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Na. Aina va Chanzo Kiasi chaUshuru
1 Masari Makubwa (kwa siku) Tsh.2000/:
2. Mabasiya kati Tsh.1000/:

Magari binafsi Tsh.500/:
4. Baiaii au Pikipiki Tsh.200/:
5. Mikokoteni Tsh.100/:

Na Aina ya chanzo Kiasi cha ada

I Pikipiki iliyosajiliwa kwa biashara katika
maeneo yaliyotengwa

Tsh 300/:kwa siku

2. Teksi Tsh 500/:kwa siku

3. Lori chini ya tani 7 au pick up au basi
dogo

Tsh 500/:kwa siku

4. Lori zaidi yatani 7 au basi kubwa Tsh 1,000/:kwa siku

5. Magari mengine yasiyo ya biashara Tsh 200/:kwa saa

Tsh 500i:kwa siku

7. Gharama za kukokota gari lililotelekezwa Tsh 30,000/:



Sheria Ndogo Za (Ada na Ushuru) Za Halmashauri ya Mji Kondoa

Tangazo la Serikali Na. 51 I (Linaendelea.)

Ada ya ushuru wa kusajili vyombo vya usafiri

SEHEMU YA SABA
Ushuru waMazao ya Kilimo

Na Aina va chanzo Kiasi cha ada

I Pikipiki zabiashara Tsh 10.000/:
2 Taksi au pick up Tsh 15,000/:
a
J Gariya abiria chini ya 25 Tsh 20,000/:
4 Gari za abfuia Zaidi'ya 25 na malori

yanayoegeshwa maeneo ya halimashauri
Tsh 30,000/:

Na. Aina va Chanzo Kipimo kwa KGS Kiasi cha Ushuru
1 Alizeti Gunia la Kg 100 Asilimia 3Y,yabeiya

kununulia
2. Karanga Gunia la Kg 100 Asilimia 3%o ya bei ya

kununulia
J. Mahindi Gunia la Kg 100 Asilimia 3Yo ya bei ya

kununulia
4. Mtama Gunia la Kg 100 Asilimia 3Yoyabei ya

kununulia
5. Maharage Gunia la Kg 100 Asilimia 3Yo ya bei ya

kununulia
6. Kunde Gunia la Kg 100 Asilimia 3o/o ya bei ya

kununulia
1. Ulezi Gunia la Kg 100 Asilimia 3oh ya bei ya

kununulia
8. Vitunguu Gunia la Kg 100 Asilimia 3o/oyabei ya

kununulia
9. Nyonyo Gunia la Kg 100 Asilimia 3%oyabei ya

kununulia
10. Choroko Gunia la Kg 100 Asilimia 3%o ya bei ya

kununulia
11 Dengu Gunia la Kg 100 Asilimia 3o/o ya bei ya

kununulia
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Sheria Ndogo Za (Ada na Ushuru) Za Halmashauri ya Mji Kondoa

Tangazo la Serikali Na. 5l I (Linaendelea.)

SEHEMU YA NANE

Ushuru wa Mifugo

(a) Ushuru wa Machinjio I

(b) Ada yaukagnzi wa nyama Minadani

(c) Vibali vyakuuzaMifugo Minadani
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Na. Aina ya Chanzo Kiasi cha Ushuru
I Ns'ombe Tsh. 10000/: kwa kila ns'ombe atakayechiniwa

Mbuzi Tsh. 2500/: kwa k la mbuzi atakayechiniwa
2 Kondoo Tsh. 2500/: kwa k la kondoo atakayechiniwa
3 Nguruwe Tsh. 2500/: kwa k la nguruwe atakayechinjwa
4 Ngozi Ng'ombe Tsh.400/: kwa kila kipande cha ngozi ya

ng'ombe
5 Ngozi mbuzi Tsh 250/:kwa kila kipande cha ngoziya mbuzi

au kondoo

Na. Aina ya Chanzo Kiasi cha Ushuru

1 Ng'ombe Tsh 3000/:
2. Mbuzi Tsh. 500

3. Kondoo Tsh. 500

Na. Aina va Chanzo Kiasi cha Ushuru
1 Ng'ombe Tsh. 2000/:
2. Mbuzi sh. 1000/:
a Kondoo Sh. 1000/:



Sherie Ndogo Za (Ada na Ushuru) Za Hcrlmashauri ya Mji Kondoa

Tangazo la Serikali Na. 5l I (Linaendelea.)

SE,HEMU YA TISA

Ada ya Usajili wa Vikundi

SEI{EMU YA KUMI

Ushuru wa Huduma ya Vyoo vya Umma

SEHEMU YA KUMI NA MOJA

Ada ya Vibali vya biashara na Leseni ya vileo.

SEI{EMU YA KUMI NA MBILI

Ushuru wa Vibanda vya Halmashauri

91

Na. Aina ya Chanzo Kiasi cha Ada
1 Vikundi (kwa mwaka) Sh. 15.000/:

Na. Aina va Chanzo Kiasi cha Ushuru
1 Choo cha Stendi Tsh.200
2. Choo cha Sokoni Tsh.200

Na. Aina ya Chanzo Muda Kiasi cha Ada
1 Kibali cha biashara Miezi sita Tsh.50,000/:
2 Bar Miezi sita Tsh.30,000/:
J Glosari Miezi sita Tsh.40"000/:
4 Pombe za kienyeii Miezi sita Tsh.12,000/:

Na. Aina va Chanzo Kiasi cha Ushuru
I V banda vizungukavyo sokoni - kwa mwezi Tsh.50,000i:
2 V banda vizungukavyo stendi - kwa mwezi Tsh.50,000/:



sheria Ndogo Za (Ada na,shuru) Za Harmashauri ya Mii Kondoa
fongo

SEHEMU YA KUMI NA TATU

Ada ya Ukaguzi wa Afra

SEI{EMU YA KUMI NA NNE

A: ADA ZAKUZOLEA TAI.{TAIC{

Na.
1

Aina ya Chanzo Kiasi cha Ada
Kupima Afya Tsh 5000/:

Na. AINA YA BIASHARA ADA KWA
MWEZI

ADA KWA
MWAKA

I Vilabu vya pombe za

!&qv"ji
Tsh.l,000/: Tsh.12,000/:

2. Maduka ya
rejarejaaaljtmla

Tsh.2,000/= Tsh.24,0001

J. Mama, Baba lishe Tsh.2,000/: Tsh.24,000/:
4. Ghala zambao Tsh.2,000/: Tsh.24,000/:
5. Restaurant au hotel Tsh.2,000/: Tsh.24,000/:
6. Maduka yajumla Tsh.5,000/: Tsh.60,000/:
7. Nyumba zakulala

wageni
Tsh.5,000/: Tsh.60,000/:

8. Mashine za kusaga na
kukoboa nafaka

Tsh.4,000/: Tsh.48,000/:

9. Viwanda vya mikate Tsh.3,000/: Tsh.36,000/:
10. Mashine zakuranda

mbao
Tsh.4,000/: Tsh.48,000/:

11 Ofisi mbalimbali Tsh.2,000/: Tsh.24,000/:
12. Bar au grocery Tsh.5000/: Tsh.60,000/:
13. Viwanda r,ya uselemara Tsh.2,000/: Tsh.24,000/:
14. Jglgon au vinyozi Tsh.2,000/: Tsh.24,0001:
15. Gereji Tsh.5,000/: Tsh.60,000/:
16. Kuchoma mahindi Tsh.5,00/: Tsh.6,000/:

92



Sheria Ndogo Za (Ada na Ushuru) Za Halmashauri ya Mji Kondoa

Tangazo la Serikali Na. 51 I (Linaendelea.)

R: MAKAMPINI

93

17. Kuuza barafu Tsh.500/: Tsh.6"000/:
18. Maduka ya nyama Tsh.3.000/: Tsh.36.000/:
19. Maduka ya kuchomelea

au workshop welding
Tsh.5,000/: Tsh.60,000/:

20. Biashara zote
ndogondogo

Tsh.500/: Tsh.6,000/:

21. Wauzaii mkaa iumla Tsh.3,000/: Tsh.36,000/:
22. Vituo wa ktiaziamafuta Tsh.10,000/: r20.0001:
23. Zahanati binafsi Tsh.5,000/: Tsh.60.000/:
24. Hospital au vituo vya

Afua binafsi
Tsh.10,000/: Tsh.120,000/:

25. Ghala Tsh.10.000/: Tsh.120.000/:
26. Viwanda vya kukamua

mafuta
Tsh.10,000/: Tsh.120,000/:

21. Shule au Vluo binafsi Tsh.5.000/: Tsh.60.000/:
28. Mafundi cherehani Tsh.i,000/: Tsh.12,000/:
30. Vizimba sokoni(kila

kimoia)
Tsh.100/: Tsh,1,200/:

Na. .IINA LA
KAMPLINI/TAASISI

ADA KWA
MWEZI

ADA KWA
MWAKA

1 NMB Tsh.30,000/: Tsh.360.000/:
2. CRDB Tsh.30.000/: Tsh.360.000/:
3. POSTAL Tsh.30.000/: Tsh.360.000/:
4. TTCL Tsh.30.000/: Tsh.360,000/:
5. TANESCO Tsh.30,000/: Tsh.360,000/:
6. MAKAMPUNI

MENGTNE
Tsh.30,000/: Tsh.360,000/:



Sheria Ndogo Za (Ada na Ushuru) Za Halmashauri ya Mji Kondoa

Tangazo la Serikali Na. 5l 1 (Linaendelea.)

SEHEMU YA KUMI NA TANO

ADA YA VIBALI VYA UJENZI

Ada ya Huduma ya Ardhi

Na. Ainava Chanzo Aina ya matumizi Kiasi cha Ada
1 Ada ya maombi ya

kiwania
Tsh.20,000/:

2. Maombiya kupimiwa
shamba au kiwania

Tsh.80,000/:

Ada ya kibali cha
Utenzi

Tsh.20,000/:

4. Ukaguzi wa ramani
va iinso

(a) Matumizi ya
makazi

Tsh.20,00/=

(b) Matumizi ya
biashara namakazi

Tsh.40,000/:

(c) Matumizi ya
biashara

Tsh. 60,000/:

(d) Matumizi ya
kiwanda

Tsh. i00,000/=

(e) Jengo
linalofanyiwa
ukarabati tofauti na
awali

50YoyaAda ya
awali

(f) Jengo
linalofanyiwa
upanuzi

50o/o ya Adaya
awali

(g) Jengo
linalofanyiwa
upanuzi na
ukarabati kwa
pamoia

100%o ya Ada ya
awali
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Sheria Ndogo Za (Ada na Ushuru) Za Halmashauri ya Mji Kondoa

Tangazo la Serikqli Na. 51 I (Linaendelea.)

JEDWALI LA PILI

HATI YA KUFIFILISIIA KOSA

(Limetungva chini ya Kifungu cha 14)

Mimi .......:........... nakiri kwa

hiari yangu mwenyewe mbele ya............... ...... ambaye

ni Mkurugenzi wa Halmashauri ya Mji Kondoa kwamba mnamo tarehe

..........ya mwezi Mwaka....... nilitenda kosa la kukiuka
masharti ya kifungu cha ........ cha Sheria Ndogo za (Ada na Ushuru) za

Halmashauri ya Mji Kondoa za Mwaka 2018.

Kwa Mamlaka aliyopewa Mkurugenzi wa Halmashauri niko tayari kulipa kiasi

cha Ada au Ushuru ninaodaiwa pamoja na faini.

NATHIBITISHA KWAMBA MAELEZO HAPO JUU NI YA KWELI NA
NIMEYATOA KWA HIARI YANGU KADRT YA UFAHAMU WANGU
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Sheria Ndogo Za (Ada na (Jshuru) Za Halmashauri ya Mji Kondoa

Tangazo lq Serikali Na. 5l I (Linaendelea.)

Nembo ya Halmashauri ya Mji wa kondoa imebandikwa kwenye Sheria
Ndogo hizi kufuatia azimio lililopitishwa kwenye Mkutano wa Halmashauri
uliofanyika tarehe 13/512017 mbele ya:-

Knarm'aKoNDo
Mkurugenziwa Mji

Halmashauri ya Wilaya ya Kondoa

HalazaMartrl
Mwenyekiti

Halmashauri ya Wilaya ya Kondoa

NAKUBALI,

DoDoMA,
15 Agosti,2018

Spr-BriraNr S. JAFO (Me.),
Waz ir i w a Nc hi - O R-TAMIS E MI
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