Sheria Ndogo Za (Ada Za Vibali vya Burudani) Za Halmashauri ya Mji Kondoa

TANGAZO LA SERIKALI Na. 513 la Tarche 14/9/2018

SHERIA ZA FEDHA ZA SERIKALI ZA MITAA

SURA 290

SHERIA NDOGO

(Zimetungwa Chini ya Kifungu Cha 6(1) na 16(1)

SHERIANDOGO ZA (ADA ZA VIBALI VYA BURUDANI) ZA HALMASHAURI YA Ml
KONDOA ZA MWAKA, 2018

-"'I“L“a iz L. Sheria ndogo hizi zitajulikana kama Sheria

e it Ndogo za (Ada za vibali vya Burudani) za
Halmashauri ya Mji Kondoa na zitaanza
kutumika baada ya kutangazwa katika gazeti
la Serikali.

Matumizi Z Sheria Ndogo hizi zitatumika katika maeneo
yote ya Halmashauri ya Mji Kondoa.

Tafsiri 3 “Ada” maana yake ni kiwango cha fedha
kitakachopangwa na Halmashauri na kutozwa
katika shughuli za Burudani yoyote
isipokuwa ile ya kiserikali au madhehebu ya
kidini;

“Afisa Mwidhiniwa maana yake ni mtumishi
yeyote wa Halmashauri atakayeteuliwa na
Mkurugenzi kusimamia utekelezaji wa
Sheria Ndogo hizi;
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Kibali

M

-

“Halmashauri” maana yake ni Halmashauri
ya Mji Kondoa;

“Mkurugenzi” maana yake ni Mkurugenzi
wa Halmashauri au Afisa yeyote wa umma
atakayeteuliwa kutekeleza majukumu ya
Mkurugenzi;

“Burudani” maana yake ni tukio ambalo
litakuwa linafanyika kwa kukusanya watu
mbalimbali katika ukumbi au eneo lolote
litakalo ruhusiwa na Halmashauri;

“Sherehe” ina maanisha ni tukio la
mkusanyiko wa watu zaidi ya watu ishirini na
kufanyika katika ukumbi, mtaa, uwanja au
enco lolote litakaloruhusiwa na Halmashauri;

“Ukumbi wa video” maana yake ni jengo
lolote lililoidhinishwa na Halmashauri kwa
shughuli za kuonesha video;

“Video na Sinema” maana yake ni picha
zozote zinazooneshwa katika kumbi za video
na sinema na zenye maadili mema;

Kila mtu au taasisi yeyote isiyokuwa ya
kiserikali au kidini itakayoendesha shughuli
za burudani, atalazimika kuomba kibali cha
kuendesha shughuli hiyo toka Halmashauri
kama kilivyoonyeshwa katika Jedwali la
Kwanza la Sheria Ndogo hizi.

Kibali ~ hicho kitalipiwa ada kama

itakavyoonyeshwa katika Jedwali la Pili la
Sheria Ndogo hizi.
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3

(4)

Marufuku 5. ([ )

@

Wajibu 6. ( 1)

3)

Kibali hicho kitaonesha;-
(a) sehemu itakayofanyika shughuli
hiyo.

(b) muda wa kuanza na kumalizika kwa
shughuli hiyo.

(c) ainaya Shughuli au burudani

Nakala ya kibali hicho itapelekwa kwa Mkuu
wa Polisi wa Wilaya (OCD) ikiwa na
viambatanisho vyote husika.

Ni marufuku kwa mwenye ukumbi wa Video
na Sinema au sehemu yoyote kuonyesha
picha za video ambazo hazina maadili ikiwa
ni pamoja na zile zinazoonyesha ngono na
ujambazi.

Ni marufuku kwa wanafunzi au mtu yeyote
aliye chini ya umri wa miaka kumi na nane
(18) kuingia katika kumbi za burudani au
muziki,

Ni wa jibu wa kila mmiliki wa ukumbi wa
muziki kupiga muziki kwa kiwango cha sauti
cha  kawaida  bila  kuathiri  watu
wanaozunguka eneo la ukumbi huo wa mziki.

Kila mwonesha video au sinema atatakiwa
kuweka sauti ya chini wakati wa onesho bila
kuathiri majirani wanaomzunguka.

Ni wajibu wa kila mmiliki wa kumbi za
burudani au bar au mziki kuhakikisha
wanafunzi au mtu yeyote aliye chini ya umri
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Uwezo wa Afisa
Mwidhiniwa

Kibali Maalum

Muda wa
Burudani

Wajibu kwa
Halmashauri wa
kulipa fidia

10.

M

@

wa miaka kumi na nane (18) aingii katika
kumbi izo na endapo itabainika kuingia kwa
wanafunzi/watoto hatua kali za kisheria
zitachukuliwa dhidi ya mmiliki wa kumbi
hizo.

Afisa mwidhiniwa atakuwa na uwezo wa
kuingia katika ukumbi wowote wa burudani,
sinema au sherehe yeyote inayofanyika

ntzani na hadharani kukagua  kibali
kixmchoruhusu uendeshaji wa shughuli hiyo.

Miu au kikundi chochote kitakachofanya
sherehe katika mitaa itabidi apate kibali cha
kufunga barabara ya mtaa.

Muda wa kuonesha video au sinema utakua
ni siku ya jumamosi na jumapili kuanzia saa
saba mchana hadi saa kumi na mbili jioni.

Disco litaruhusiwa kupigwa siku ya ijumaa
hadi jumapili kuanzia saa tatu usiku hadi saa
tisa usiku.

Halmashauri itakuwa na wajibu wa kulipa
fidia ya hasara itakayosababishwa na Afisa
Mwidhiniwa au Afisa yeyote kwa uzembe au
makusudi wakati wa kukusanya Ada na
Ushuru au wakati anatekeleza Sheria Ndogo
za Halmashauri.
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Kufifilisha kosa

Adhabu

14,

12.

Mkurugenzi anaweza kumtoza mtu yeyote
faini isiyochopungua shilingi laki mbili
(Tsh.200,000/=) na isiyozidi shilingi laki
tano (Tshs. 500,000/=) iwapo mkosaji atakiri
kosa kwa maandishi na kukubali kutekeleza
wajibu  wake pamoja na kulipa faini
anayodaiwa kama itakavyoelekezwa kwenye
jedwali la pili 1a Sheria Ndogo

Mtu  yeyote atakayckwenda kinyume na
masharti ya Sheria Ndogo hizi atakuwa
ametenda kosa na akipatikana na hatia
atatozwa faini isiyopungua shilingi laki mbili
(200.000/= na isiyozidi shilingi milioni moja
(1,000,000/=) au kifungo kisichopungua
miezi kumi na mbili (12) jela na kisichozidi
miaka miwili (2) jela au adhabu zote mbili
kwa pamoja yaani faini na kifungo..

JEDWALI LA KWANZA

Limetungwa Chini ya kifungu cha 4 (1)

FOMU YA MACMBI YA KIBALI

SEHEMU YA KWANZA (Taarifa za Mwombaji)

1. Jina la Mwombaji au Kampuni; 2. Anwani ya Mwombaji;

..............................................................................

..............................

4. Eneo analokusudia kufanya
shughuli

..........................................
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5. Muda wa kuanza ; 6. Muda wa kumaliza

7. Adaya kibali Tsh. 8. Stakabadhi ya malipo;
Saini:

Tarehe:

SEHEMU YA PILI (Kwa Matumizi ya Ofisi)

1. Maombi 2. Adayakibali Shi. .ooooiiiiiiiins
N cssivtiatimmmnmsivaiin s s

3. Namba ya Stakabadhi ya 4. DTSN veommaimminn s s gin s gisiriiines
malipo: ....oounne

Maoni ya Afisa Mwidhiniwa: - "Nakubali/Sikubali (weka alama ya tiki kwa
inayohusika)
Sababu:

..............................................................................................
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JEDWALI LA PILI
Limetungwa Chini ya Kifungu cha 4(2)

ADA ZA SHUGHULI ZA BURUDANI

Na. Aina ya Shughuli Kiwango cha Ada

1. Muziki wa dansi kutoka nje ya Tsh 50,000/=
Halmashauri

2 Muziki wa dansi wa ndani ya Tsh 30,000/=
Halmashauri

3. Muziki wa disco Tsh 20,000/=

4. Promotion- Makampuni Tsh 30,000/=

5, Shindano la mpira Tsh 10,000/=

6. Maonesho ya Sinema na Video Tsh 15,000/=

! Kufunga barabara ya mtaa Tsh 10,000/=

8. Shindano la kutafuta msanii au Tsh 50,000/=
urembo au mavazi
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JEDWALI LA TATU
(Limetungwa Chini ya Kifungu cha 11)

HATI YA KUFIFILISHA KOSA

VIR sccvsrensmecanraniiosopen sorsennpnss nnedaessgiaahssasss snss saesve shsdbanaies nakiri kwa hiari yangu
mwenyewe MDele Ya..o.vvirieiiirmeracniaiiviin ambaye ni Mkurugenzi
wa Halmashauri ya Mji Kondoa kwamba mnamo tarehe ........ ya
MWeZi.......ccovneee. Mwaka s nilitenda kosa la kukiuka masharti ya

kifungu cha ........ cha Sheria Ndogo za (Ada za Vibali vya Burudani) za
Halmashauri ya Mji Kondoa za Mwaka 2018

Kwa Mamlaka aliyopewa Mkurugenzi wa Halmashauri niko tayari kulipa kiasi
cha Ushuru ninaodaiwa pamoja na faini.
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NATHIBITISHA KWAMBA MAELEZO HAPO JUU NI YA KWELI NA
NIMEYATOA KWA HIARI YANGU KADRI YA UFAHAMU WANGU

Leo tarehe ouvvereeeerennnn. MWEZI vvvrcerreneeecrcarnens Mwaka.....ccovnenes

117



811

DNASDNV.L-4O-1YON D 11204 8107 ‘nsodvy <1
‘CHAD 04V °S INVINATES ‘YWOaog

TIVENIVN

vopuoy vl odopy oA Lnvysvuypry
nyyadusmpy

VIIEVIN VZINVH l:

popuoyy b bAvjiy PA LINPYSDUIDET
1N D pzua3nanypy
OGNOY VAIIVHY

-k 9Joqui £107/5/€1 dyaae) eYiAugjolin
uneysew|ey M ouBinyN sAuamy emysnidofy orwuize epenyny 1z ofopN
BLIOUG 9AUSMY BMYIpUBGIWIL BOPUOY BM I\l BA Lmeysew(el BA OquaN

("vojapuabur]) €[S DN 1VYLBS ] 0z03uv ]
DOpuoY N PA LNDYSOUGDET D7 (1UppRIng vAA 1oql PZ DPY) 07 00PN DILYS




