

Sheria Ndogo Za (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba Kwa Kadi) Za Halmashauri ya Mji Kondo

TANGAZO LA SERIKALI Na. 509 la Tarehe 14/9/2018

SHERIA YA SERIKALI ZA MITAA (MAMLAKA ZA MIJI)

(SURA 288)

SHERIA NDOGO

(Zimetungwa chini ya Kifungu cha 89)

SHERIA NDOGO ZA (UANZISHAJI WA MFUKO WA AFYA YA JAMII (TIBA KWA KADI) ZA HALMASHAURI YA MJI KONDOA, 2018

- | | | |
|-----------------------------------|----|--|
| Jina na mwanzo wa kuanza kutumika | 1. | Sheria Ndogo hizi zitajulikana kama Sheria Ndogo za (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba kwa Kadi) za Halmashauri ya Mji Kondo za Mwaka 2018, na zitaanza kutumika baada ya kutangazwa kwenye Gazeti la Serikali. |
| Matumizi | 2. | Sheria Ndogo hizi zitatumika katika eneo lote lililo chini ya mamlaka ya Halmashauri ya Mji Kondo. |
| Tafsiri | 3. | Katika Sheria Ndogo hizi isipokuwa kama itaelezwa vinginevyo;-

“ <i>Ada ya mtumiaji</i> ” maana yake ni ada anayolipa mtumiaji wa huduma kwa Hospitali, Kituo cha Afya au Zahanati, kwa ajili ya Huduma ya Afya iliyotolewa kwa mtumiaji;

“ <i>Taasisi</i> ” maana yake Shule, Vyuo; |

Sheria Ndogo Za (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba Kwa Kadi) Za Halmashauri ya Mji Kondo

Tangazo la Serikali Na. 509 (Linaendelea.)

“*Asasi*” maana yake ni mashirika ya kiSerikali au yasiyo ya kiSerikali, vikundi mbalimbali vilivyosajiliwa kwa mujibu wa Sheria;

Sura ya 288

“*Bodi*” maana yake ni chombo kinachosimamia Huduma za Afya ya Halmashauri iliyoundwa kwa mujibu wa Sheria ya Serikali za Mitaa (Mamlaka za Miji);

“*Halmashauri*” maana yake ni Halmashauri ya Mji Kondo;

“*Huduma za Afya*” maana yake ni huduma zote za afya zinazotolewa na Hospitali, Vituo cha Afya, Zahanati na Kliniki maalum zinazomilikiwa na Serikali, Mashirika ya Dini, Mashirika yasiyo ya Serikali au Watu binafsi;

“*Kadi*” maana yake ni kadi itakayotolewa kwa Mwanachama wa Mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba kwa Kadi);

“*Kituo cha Huduma kilichoteuliwa*” maana yake ni kituo kinachotoa Huduma za Afya na ni pamoja na kituo chochote kilichoanzishwa au kinachoendeshwa kwa malengo ya kutoa Huduma za Afya kinachomilikiwa na Halmashauri, Serikali, Asasi za Kidini, Mtu au Watu binafsi ambacho kinahusika na Mfuko wa Afya ya Jamii;

“*Malipo ya huduma*” maana yake ni malipo

*Sheria Ndogo Za (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba Kwa Kadi) Za
Halmashauri ya Mji Kondo*

Tangazo la Serikali Na. 509 (Linaendelea.)

ya papo kwa papo yanayolipwa katika Kituo cha kutolea Huduma za Afya na Mtu au Watu ambao si Wanachama wa Mfuko (Tiba kwa Kadi);

“*Mchango*” maana yake ni mchango wa fedha wa hiari, utakaotolewa na Wanachama wa Mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba kwa Kadi);

“*Mganga Mkuu*” maana yake ni Daktari ambaye ni Msimamizi Mkuu wa shughuli zote za Huduma za Afya katika Halmashauri;

“*Mwanachama*” ni Mtu yeyote ambaye anachangia mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba kwa Kadi);

“*Mkurugenzi*” maana yake ni Mkurugenzi wa Halmashauri au Afisa yeyote atakayeteuliwa kutekeleza majukumu ya Mkurugenzi;

“*Tiba kwa Kadi*” maana yake ni utaratibu wa kupata Huduma za Afya kwa kutumia kadi;

“*TIKA*” maana yake ni neno linalotumika kufupisha huduma za Tiba kwa Kadi;

Mfuko wa Afya ya
Jamii (TIBA KWA
KADI

4. (1) Kutakuwa na mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba kwa Kadi) ambao ni mfuko wa hiari wenye lengo la kutoa Huduma za Afya, ambapo mwanachama atakuwa akilipia huduma hizo na Serikali itatoa mchango wake wa fedha kama jazilio kwa mchango kutoka kwa

*Sheria Ndogo Za (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba Kwa Kadi) Za
Halmashauri ya Mji Kondo*
Tangazo la Serikali Na. 509 (Linaendelea.)

mwanachama; (Tele kwa Tele).

- (2) Matumizi ya fedha yatafanywa na kusimamiwa na Bodi kwa Mujibu wa Sheria Ndogo hizi na kwa kuzingatia miongozo ya CHF iliyoboreshwa.
- (3) Kila Kaya itachangia Mfuko wa Afya ya jamii kila mwaka kwa ajili ya kupata huduma za Afya au Zahanati zilizopo ndani ya Mkoa wa Dodoma au katika maeneo ambayo CHF iliyoboreshwa imeanzishwa.

Madhumuni ya
Mfuko

5.

Madhumuni ya mfuko yatakua;

- (a) kuboresha Huduma za Afya katika Jamii kwa kugawanya madaraka na kuzipa nguvu Jamii katika kufanya maamuzi na kuchangia katika masuala yanayohusu afya zao;
- (b) kutoa huduma bora za afya zinazopatikana na kwa kutumia mipango endelevu; na
- (c) kutafuta vyanzo vya mapato kutoka katika jamii kwa ajili ya kutoa huduma bora za afya kwa Wanachama.

Mratibu wa Mfuko
wa Afya ya Jamii

6. (1)

Kutakuwa na Mratibu wa Mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba kwa Kadi) wa Halmashauri atakayeteuliwa na Mkurugenzi baada ya kupokea mapendekezo kutoka Timu ya Uendeshaji ya Halmashauri.

(2)

Majukumu ya Mratibu wa Mfuko wa Afya ya

*Sheria Ndogo Za (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba Kwa Kadi) Za
Halmashauri ya Mji Kondo*

Tangazo la Serikali Na. 509 (Linaendelea.)

Jamii (Tiba kwa Kadi) yatakuwa kama ifuatavyo:-

- (a) kufuatilia, kusimamia na kuratibu uendeshaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba kwa Kadi) kwenye vituo vya kutolea Huduma za Afya;
- (b) kuwa kiungo kati ya Halmashauri, Jamii na Wadau mbalimbali kwa ushirikiano na Mhasibu wa Mfuko; na
- (c) kuandaa taarifa za Mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba kwa Kadi) za robo na za mwaka pamoja na majukumu mengine atakayopangiwa na Mkurugenzi;
- (d) kuhudhuria vikao vyote vya Bodi na kutoa taarifa za utekelezaji wa shughuli za Mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba kwa Kadi).

Bodi 7. Kutakuwa na Bodi ya Mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba kwa Kadi) itakayoundwa kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi ambayo itakuwa ni chombo kinachosimamia Huduma za Afya katika Halmashauri.

Muundo wa Bodi 8. (1) Bodi itakua na wajumbe wafuatao:-

- (a) wawakilishi wanne wa watumiaji wa Huduma za Afya, kati yao wawili lazima wawe ni wanawake;

*Sheria Ndogo Za (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba Kwa Kadi) Za
Halmashauri ya Mji Kondo*

Tangazo la Serikali Na. 509 (Linaendelea.)

- (b) mwakilishi mmoja kutoka watoa Huduma za Afya binafsi bila faida;
 - (c) mwakilishi mmoja kutoka watoa Huduma za Afya binafsi kwa faida waliochaguliwa na Halmashauri;
 - (d) mwenyekiti wa Kamati ya Kudumu ya Uchumi na huduma za Jamii;
 - (e) Wajumbe wataalamu ambao ni:-
 - (i) Afisa Mipango wa Halmashauri;
 - (ii) Mganga Mkuu wa Halmashauri ambaye atakuwa Katibu wa Bodi;
 - (iii) Mwakilishi mmoja kutoka Hospitali ya Jiji;
 - (iv) Mwakilishi mmoja kutoka Timu ya uendeshaji wa Huduma za Afya ya Mkoa;
 - (v) Mratibu wa Mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba kwa Kadi) wa Halmashauri.
- (2) Wajumbe wa Bodi waliotajwa katika kifungu cha 8(1) (e) (i) – (v) hawataruhusiwa kupiga kura.
- (3) Mwenyekiti wa Bodi atachaguliwa kutoka miongoni mwa Wajumbe waliotajwa katika

*Sheria Ndogo Za (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba Kwa Kadi) Za
Halmashauri ya Mji Kondo*

Tangazo la Serikali Na. 509 (Linaendelea.)

kifungu (1) (a) – (c) hapo juu.

Sifa za Wajumbe
wa Bodi

9. Mjumbe wa Bodi atakuwa na sifa zifuatazo:-
- (a) awe raia wa Tanzania, isipokuwa kwa Wajumbe kutoka mashirika yasiyo ya Kiserikali;
 - (b) awe na umri usiopungua miaka ishirini na moja (21);
 - (c) awe amehitimu Elimu ya Sekondari na kuendelea;
 - (d) awe na uzoefu na amewahi kuonyesha uwezo wake wa kuongoza katika shughuli za huduma ya jamii;
 - (e) awe na akili timamu,
 - (f) asiwe amewahi kutiwa hatiani kwa kosa lolote la jina;
 - (g) asiwe na wadhifa wowote katika chama chochote cha siasa.
 - (h) awe Mwanachama hai wa Mfuko wa Afya ya Jamii (TIKA), na
 - (i) mjumbe wa kuchaguliwa awe ni mkazi wa Halmashauri.

Kazi za Bodi

10. (1) Bodi itakua na kazi zifuatazo:-
- (a) itasimamia masuala na shughuli zote zinazohusu Mfuko wa Afya ya Jamii (TIKA);
 - (b) kusimamia na kufanya ukaguzi wa ubora wa viwango vya Huduma za Afya katika Halmashauri;

*Sheria Ndogo Za (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba Kwa Kadi) Za
Halmashauri ya Mji Kondo*

Tangazo la Serikali Na. 509 (Linaendelea.)

- (c) kushauriana na Timu ya Uendeshaji ya Huduma za Afya ya Halmashauri na kuhakikisha kuwa Huduma za Afya zinazotolewa ni bora na za Kitaalamu;
- (d) kukusanya na kusimamia mapato ya Mfuko wa Afya ya Jamii (TIKA);
- (e) kupendekeza kwa Halmashauri watu wanaostahili kusamehewa kutoa mchango kwenye Mfuko;
- (f) kubuni malengo ya Mfuko;
- (g) kupitia taarifa kutoka Kamati ya Afya ya Kata au chanzo kingine chochote;
- (h) kuratibu ukusanyaji wa mapato na kudhibiti matumizi; na
- (i) kupanga mipango ya Afya ya mwaka kwa ajili ya kuthibitishwa na Halmashauri;
- (j) kufanya vikao kila robo mwaka;
- (k) kupokea na kujadili taarifa za utekelezaji kila robo mwaka (makusanyo na matumizi ya fedha za Mfuko wa Afya wa Jamii);
- (l) kuagiza kufanyika ukaguzi wa hesabu na mali za Mfuko wa Afya wa Jamii kwa kutumia wakaguzi wa ndani na wa nje;

*Sheria Ndogo Za (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba Kwa Kadi) Za
Halmashauri ya Mji Kondo*

Tangazo la Serikali Na. 509 (Linaendelea.)

- (m) Kushirikiana na Idara ya Mipango kuhakikisha fedha za kuendesha shughuli za Mfuko wa Afya wa Jamii zinatengwa kwenye bajeti ya Halmashauri.
- (2) Bodi katika kutekeleza majukumu yake, itapokea na kutekeleza maagizo ya Halmashauri kwa mujibu wa Sheria, Kanuni, na Taratibu.
- Muda wa kukaa Madarakani
11. (1) Mjumbe wa Bodi atakuwa madarakani kwa kipindi cha miaka mitatu kuanzia tarehe ya uzinduzi wa Bodi na anaweza kuchaguliwa tena kwa kipindi kingine cha miaka mitatu (3) tu;
- (2) Endapo nafasi yoyote ya Mjumbe wa Bodi itaachwa wazi kwa sababu ya kifo, kujiuzulu au kwa sababu nyingine yoyote ile, Mjumbe mwingine atachaguliwa kujaza nafasi hiyo iliyoachwa wazi kwa kipindi kilichobaki.
- (3) Bila kuathiri masharti ya kifungu kidogo cha (2) hapo juu, haitaruhusiwa kuchagua mjumbe mwingine iwapo kipindi kilichobaki ni chini ya miezi sita.
- Akaunti ya Mfuko
12. (1) Kutakuwapo na Akaunti Maalum itakayotumika na Halmashauri ambayo fedha zote zitakazokusanywa kwa ajili ya Mfuko zitahifadhiwa na kutolewa.

*Sheria Ndogo Za (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba Kwa Kadi) Za
Halmashauri ya Mji Kondo*

Tangazo la Serikali Na. 509 (Linaendelea.)

- (2) Wawekaji saini wa Akaunti ya Mfuko watachaguliwa na Bodi na watakuwa ni mmoja kutoka Kundi "A" na Kundi "B", fedha hazitatolewa kwenye akaunti ya mfuko bila saini ya mmoja wapo kutoka kundi "A" na "B".
 - (3) Watia saini kwenye Hundi za mfuko watakuwa kama ifuatavyo:-
 - (a) mwenyekiti wa Bodi na Mjumbe mmoja wa bodi ambao watakuwa Kundi "A", na
 - (b) katibu wa Bodi na Mweka Hazina wa Halmashauri ambao watakuwa Kundi "B"
 - (4) Kila baada ya miezi mitatu, Bodi itakuwa inaandaa na kutoa taarifa ya akaunti ya Mfuko na kuiwasilisha kwa Halmashauri.
 - (5) Akaunti ya Mfuko itakaguliwa kwa mujibu wa Kanuni za Fedha za Serikali.
13. Fedha zitakazokusanywa na mfuko zitatumika kwa madhumuni yafuatayo:-
- (a) masuala yanayohusiana na afya yaliyotajwa katika mpango kabambe wa afya wa Halmashauri na kuidhinishwa

Matumizi ya fedha
za Mfuko

Sheria Ndogo Za (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba Kwa Kadi) Za Halmashauri ya Mji Kondo)

Tangazo la Serikali Na. 509 (Linaendelea.)

- Vyanzo vya mapato
14. Vyanzo vya mapato ya mfuko vitatokana na:-
- (a) fedha zote zitakazopokelewa kutokana na michango ya Wanachama;
 - (b) ruzuku kutoka Halmashauri, na Serikali Kuu;
 - (c) wahisani mbalimbali toka ndani na nje ya Halmashauri;
 - (d) michango ya watu binafsi wanaoishi ndani na nje ya Halmashauri;
 - (e) ushuru utakaotozwa na Halmashauri kutoka vyanzo mbalimbali na kutengwa kwa ajili ya mfuko;
 - (f) mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya; na
 - (g) fedha zozote halali ambazo Mfuko unaweza kupata toka mahali pengine

Sheria Ndogo Za (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba Kwa Kadi) Za Halmashauri ya Mji Kondoa

Tangazo la Serikali Na. 509 (Linaendelea.)

popote.

Mipango

15. (1) Bodi itaandaa mipango ya Bajeti ya mwaka kwa kuzingatia ratiba za vikao vya Bajeti vya Halmashauri.
- (2) Bodi itapokea, itajadili, itachambua na kuidhinisha mpango wa afya na kuwasilisha kwa Halmashauri kwa ajili ya kuidhinishwa kwa kupitia Kamati za Halmashauri.
- (3) Bodi itatoa maoni ya bajeti ya nyongeza kama kutakuwa na haja ya kufanya hivyo na kama mazingira yataruhusu.
- (4) Mipango ya bajeti ya Mfuko itaandaliwa kulingana na utaratibu kama ulivyoainishwa katika kifungu kidogo cha (1) hapo juu, ambayo ni lazima iwasilishwe Halmashauri kwa ajili ya kuidhinishwa.

Usimamizi wa Mfuko

16. Usimamizi na Uendeshaji wa mfuko utakuwa chini ya:-
- (a) Halmashauri ya Mji, kupitia Bodi ya TIKA ya Halmashauri, kwa ngazi ya Halmashauri;
- (b) Kamati ya Maendeleo ya Kata kupitia Kamati za Afya za vituo husika, katika ngazi ya Kata;
- (c) Kamati ya Maendeleo ya Mtaa kupitia Kamati ya huduma za

*Sheria Ndogo Za (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba Kwa Kadi) Za
Halmashauri ya Mji Kondo*

Tangazo la Serikali Na. 509 (Linaendelea.)

Jamii katika ngazi ya Mtaa.

- | | | |
|-----------------------------------|---------|--|
| Taarifa ya Fedha | 17. | Bodi itatakiwa kuwasilisha kwa Halmashauri, taarifa ya mapato na matumizi ya fedha, katika kipindi cha mwezi mmoja baada ya mwaka wa fedha wa Serikali kuisha. |
| Kamati ya Afya na Kata | 18. | Kutakuwa na Kamati ya Afya ya Kata kama ilivyotajwa kwenye Sheria ya Mfuko wa Afya ya Jamii. |
| Wajumbe wa kamati ya Afya ya Kata | 19. (1) | Kamati ya Afya ya Kata itakuwa na Wajumbe wafuatao:- <ul style="list-style-type: none">(a) Diwani anayewakilisha Kata husika;(b) Afisa Mtendaji wa Kata;(c) Mwalimu Mkuu mmoja kutoka kwenye shule ya msingi ambayo ipo kwenye Kata husika;(d) Wajumbe wawili watakaowakilisha jamii husika ambapo mmoja wao ni lazima awe Mwanamke;(e) Tabibu Mfawidhi au Tabibu Mfawidhi Msaidizi; wa Kituo cha Afya au Zahanati, ambaye atakuwa Katibu wa Kamati;(f) Mjumbe mmoja atakayeteuliwa na Kamati ya Maendeleo ya Kata kutokana na watu |

*Sheria Ndogo Za (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba Kwa Kadi) Za
Halmashauri ya Mji Kondo*

Tangazo la Serikali Na. 509 (Linaendelea.)

waliopendekezwa na Kamati za
Kata zilichomo ndani ya eneo la
Kata; na

(g) Mjumbe mmoja atakayeteuliwa na
Kamati ya Maendeleo ya Kata
kutoka kwenye vyama vya kijamii
kutoka kwenye Kata.

(2) Mwenyekiti wa Kamati ya Afya ya Kata
atachaguliwa kutoka miongoni mwa wajumbe
lakini asiwe Diwani, Mtendaji wa Kata au
Mtendaji wa Mtaa;

(3) Endapo Kamati ya Afya ya Kata itashindwa
kutekeleza kazi zake, Bodi itatoa onyo au
kuiyunja na Halmashauri itafanya utaratibu wa
uchaguzi wa wajumbe wengine katika muda
usiozidi miezi mitatu (3) tangu tarehe ya
kuvunjwa kwa Kamati hiyo.

Kazi na majukumu
ya Kamati ya Afya
ya Kata.

20. (1) Kamati ya Afya ya Kata itakuwa na majukumu
yafuatayo:-

(a) Kuhamasisha na kuandaa Jamii
kujiunga na Mfuko wa Afya ya
Jamii (TIKA);

(b) Kuandaa na kuthibitisha orodha na
kuratibu idadi ya Wanachama wa
Mfuko wa Afya wa Jamii (TIKA);

(c) Kusimamia ukusanyaji wa michango
ya Mfuko;

(d) Kuratibu viwango vya uchangiaji

*Sheria Ndogo Za (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba Kwa Kadi) Za
Halmashauri ya Mji Kondo*

Tangazo la Serikali Na. 509 (Linaendelea.)

kwenye Huduma za Afya;

- (e) Kupitia utendaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii na kutoa mapendekezo na ufumbuzi kwa Halmashauri kupitia Bodi ya Afya;
- (f) Kuanzisha na kuratibu Mipango ya Afya na Jamii; na
- (g) Kuendesha mikutano ya wanachama wa Mfuko wa Afya ya Jamii (TIKA) ndani ya Kata.

- (2) Kamati ya Afya ya Kata, itakaa kila baada ya miezi mitatu (3) na Katibu atatoa taarifa ya maandishi siku saba (7) kabla ya siku ya kikao.

Utoaji wa Huduma
za Afya.

21.

Kila Mwanachama;

- (a) Atakuwa na haki ya kisheria kupata Huduma ya Afya aliyolipia kabla ya kuugua ndani ya eneo la Halmashauri au eneo lingine lolote kadri itakavyo kubaliwa;
- (b) Atakuwa na haki ya kutoa mapendekezo kuhusu Huduma za Afya kupitia Kamati husika ambayo yatafanyiwa kazi na Bodi; na
- (c) Atashirikishwa kikamilifu katika uandaaji na utekelezaji wa mpango wa upatikanaji wa Huduma za Afya katika eneo la Halmashauri

Sheria Ndogo Za (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba Kwa Kadi) Za Halmashauri ya Mji Kondo)

Tangazo la Serikali Na. 509 (Linaendelea.)

Mchango wa Mwanachama

22. (1) Mtu yeyote atakayetaka kuwa Mwanachama wa Mfuko wa Afya ya Jamii (TIKA) atapaswa kulipa kila mwaka mchango wa kiasi cha Shilingi Elfu kumi na tatu tu (Tsh. 13,000/=) na Kaya inatakiwa kuhuisha uanachama wake siku sitini (60) kabla ya kuisha uanachama wake.
- (2) Viwango hivi vinaweza kufanyiwa marekebisho na Halmashauri wakati wowote iwapo itaonekana kuna umuhimu wa kufanya marekebisho hayo.
- (3) Halmashauri itatakiwa kulipa kaya masikini kutokana na mapato yake ya ndani baada ya kaya husika kupendekezwa na Kamati ya Afya ya Kata na kuidhinishwa na Bodi ya Mfuko wa Afya wa Jamii.
- (4) Kwa kuzingatia kanuni ya Mfuko wa Afya ya Jamii za mwaka 2001, kila mtu atakayelipiwa mchango na Halmashauri atapewa kadi ya uanachama na Halmashauri itaweka utaratibu wa kulipia kadi hiyo.

Muda wa uanachama

23. (1) Mtu yeyote atabaki kuwa Mwanachama wa Mfuko wa Afya ya Jamii kila atakapolipa mchango wake wa Uanachama, na
- (2) Kila mwaka utakapoisha Uanachama wa mtu utafikia mwisho hadi pale atakapotimiza

*Sheria Ndogo Za (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba Kwa Kadi) Za
Halmashauri ya Mji Kondo*

Tangazo la Serikali Na. 509 (Linaendelea.)

masharti ya kifungu (1) hapo juu.

Malipo ya papo
kwa papo

24. (1) Mtu yeyote ambaye hatakuwa Mwanachama wa Mfuko huu atalipa malipo ya papo kwa papo kila atakapoenda kupata matibabu katika Kituo cha kutolea Huduma za Afya.
- (2) Malipo ya papo kwa papo yatalipwa kwa ajili ya kusajiliwa na kumwona Daktari kama ifuatavyo:-
- (a) Shilingi Eflu mbili (Tsh.2,000/=) katika Huduma za Afya zinazotolea na Zahanati katika eneo lolote la Mji;
 - (b) Shilingi Eflu tatu (Tsh.3000) kwa Huduma za Afya zinazotolewa na Kituo cha Afya kilichopo ndani ya Mji, na;
 - (c) Shilingi Eflu tano (5,000/=) kwa Huduma zinazotolewa katika Hospitali ya Halmashauri ya Mji.

Utaratibu wa
Misamaha

25. Misamaha kwa wasioweza kulipia gharama za matibabu utatolewa na kulipiwa na Halmashauri baada ya kuzingatia utaratibu ufuatao:-
- (a) Serikali ya Mtaa katika vikao vyake itawatambua, kuwajadili na kuwasilisha mapendekezo ya Orodha ya majina ya watu wanaostahili kupewa msamaha kwenye Kamati ya Maendeleo ya Kata;
 - (b) Kamati ya Maendeleo ya Kata itawajadili wale wasioweza kulipia

Sheria Ndogo Za (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba Kwa Kadi) Za Halmashauri ya Mji Kondo)

Tangazo la Serikali Na. 509 (Linaendelea.)

- gharama na kuthibitisha orodha yao na kuiwasilisha kwenye Bodi; na
- (c) Bodi ya Afya itapokea na kujadili mapendekezo husika na kuyawasilisha pamoja na gharama zake kwa Halmashauri kwa ajili ya kulipiwa.
- Utoaji wa Kadi kwa Mwanachama 26. (1) Kila Mwanachama wa Mfuko atapewa kadi baada ya kulipa mchango wake wa mwaka wa Shilingi Elfu Kumi na tatu. (Tsh.13,000/=).
- (2) Kila mtu atakaye samehewa kulipa mchango atapewa kadi ya Uanachama na Halmashauri italipa gharama ya kadi hiyo.
- Wajibu kwa Halmashauri wa kulipa fidia 27. Halmashauri itakuwa na wajibu wa kulipa fidia ya hasara itakayosababishwa na Afisa Mwidhiniwa au Afisa yeyote kwa uzembe au makusudi wakati wa kukusanya Ada na Ushuru au wakati anatekeleza Sheria Ndogo za Halmashauri.
- Kufifilisha kosa 28. Mkurugenzi atakua na uwezo wa kufifilisha kosa kwa kumtoza faini mtu yeyote aliyetenda kosa kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi kiasi kisichozidi elfu thelathini (Tsh.30,000/=) iwapo mkosaji atakiri kosa na kuwa tayari kujaza fomu maalumu iliyoambatanishwa kwenye jedwali la Sheria Ndogo hizi na atatakiwa kulipa faini hiyo kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi.

*Sheria Ndogo Za (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba Kwa Kadi) Za
Halmashauri ya Mji Kondo*

Tangazo la Serikali Na. 509 (Linaendelea.)

- | | | |
|--------|-----|--|
| Makosa | 29. | Mtu yeyote ambaye:- <ul style="list-style-type: none">(a) Atakwenda kinyume na masharti yoyote ya Sheria Ndogo hizi;(b) Atafanya kitendo chochote ambacho kitazuia Bodi kufanya kazi zake kwa ufanisi;(c) Atatumia vibaya mali na rasilimali za Mfuko;(d) Atashindwa kwa uzembe kutekeleza wajibu wake kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi;(e) Atazuia utekelezaji wa Sheria Ndogo hizi; |
| Adhabu | 30. | Mtu yeyote atakayekwenda kinyume na Masharti ya Sheria ndogo hizi atakuwa ametenda kosa na akipatikana na hatia atatozwa faini isiyozidi Shilingi elfu hamsini (Tsh50,000/=) au kifungo kisichozidi miezi kumi na miwili (12) jela au adhabu zote mbili kwa pamoja yaani faini na kifungo. |

*Sheria Ndogo Za (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba Kwa Kadi) Za
Halmashauri ya Mji Kondo*

Tangazo la Serikali Na. 509 (Linaendelea.)

JEDWALI LA KWANZA

(Limetungwa Chini ya Kifungu cha 28)

HATI YA KUFIFILISHA KOSA

Mimi nakiri kwa hiari yangu mwenyewe mbele
ya..... ambaye ni mkurugenzi wa halmashauri ya mji
kondo kwamba mnamo tarehe ya mwezi..... mwaka
nilitenda kosa la kukiuka masharti ya kifungu cha..... cha sheria Ndogo za
Mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba kwa Kadi) za Halmashauri ya Mji Kondo za
Mwaka 2018

Kwa Mamlaka aliyopewa Mkurugenzi wa Halmashauri niko tayari kulipa kiasi
cha Ada au Ushuru ninaodaiwa pamoja na faini.

NATHIBITISHA KWAMBA MAELEZO HAPO JUU NI YA KWELI NA
NIMEYATOA KWA HIARI YANGU KADRI YA UFAHAMU WANGU

Leo tareheya MweziMwaka.....

Jina:

Saini:

Mbele ya:

Cheo:

Saini:

Tarehe:

*Sheria Ndogo Za (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii (Tiba Kwa Kadi) Za
Halmashauri ya Mji Kondo*

Tangazo la Serikali Na. 509 (Linaendelea.)

Nembo ya Halmashauri ya Mji wa kondo imebandikwa kwenye Sheria Ndogo hizi kufuatia azimio lililopitishwa kwenye Mkutano wa Halmashauri uliofanyika tarehe 13/5/2017 mbele ya:-

KHALIFA KONDO
*Mkurugenzi wa Mji
Halmashauri ya Wilaya ya Kondo*



HAMZA MAFITA
*Mwenyekiti
Halmashauri ya Wilaya ya Kondo*

NAKUBALI,

DODOMA,
15 Agosti, 2018

SELEMANI S. JAFU,
Waziri wa Nchi-OR-TAMISEMI