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SERA YA UHARIRI 

Mwenge wa Uhuru wakimbizwa Kondoa Mji 

TOLEO MAALUM LA MBIO ZA 
MWENGE WA UHURU 2019  

 

Madhumini ya Jarida hili ni kuhabarisha na kuelimisha wananchi juu ya shughuli mbalimbali  

zinazofanywa na Halmashauri ya Mji Kondoa. Aidha Sera, Mipango  na utekelezaji wa miradi 

ya maendeleo inafafanuliwa kupitia jarida hili. Isipokuwa pale inapokatazwa habari za Jarida  la 

Halmashauri ya Mji Kondoa zinaweza kunukuliwa  mradi Mhariri ajulishwe kwa maandishi. 

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Mji Kondoa Msoleni Dakawa (Mwenye miwani) akipokea 

Mwenge wa Uhuru kutoka kwa Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya Kondoa Mustapha 

Semwaiko  tayari kwa kukimbizwa katika Halmashauri ya Mji Kondoa  



S H U K R A N I  K U T O K A  K WA  M K U RU G E N Z I  

Bodi ya Uhariri 

Msoleni Dakawa 

Sekela Mwasubila 

Kaunga Amani 

Adrian Kikoti 

Mawasiliano 

S.L.P 711 Kondoa 

Simu: +255 712264912 

Nukushi: +255262360313 

 

Mitandao ya Kijamii 

Barua Pepe: 

td@kondoatc.go.tz 

 

Tovuti  

www: kondoatc.go.tz 

 

Facebook  

Kondoa TC 

 

Instagram 

kondoatc2015 

 

 

Natoa shukrani za dhati kwa Mhe. Rais wa Jamuhuri ya Muungano wa 

Tanzania Mhe. Dkt. John Pombe Magufuli kwa kutuma vijana mahiri na 

wazalendo kuweza kumuwakilisha kikamilifu kukimbiza Mwenge wa 

Uhuru nchi nzima na kuhakikisha wanafikisha ujumbe wa Mwenge wa 

Uhuru kwa mwaka 2019 kwa wananchi unaosema:- “Maji ni haki ya kila 

Mtu, tutunze vyanzo vyake na tukumbuke kushiriki Uchaguzi wa 

Serikali za Mitaa” 
 

Pia natoa shukrani kwa viongozi wa Wilaya wakiongozwa na Jemedari 

Mahiri Mkuu wa Wilaya ya Kondoa Mheshimiwa Sezaria Veneranda Ma-

kota, Waheshimiwa Madiwani, Mbunge Mheshimiwa Edwin Sannda,  

Wakuu wa idara na watumishi wote kwa ujumla. Umuhimu wa kipekee 

kabisa  kwa wananchi wa Halmashauri ya Kondoa Mji kwa ushirikiano 

mkubwa na mapokezi mazuri ya Mbio za Mwenge wa Uhuru 2019. 
 

Mwenge  wa  Uhuru  wa  mwaka  2019 umekimbizwa jumla ya kilomita 

67.5  ambapo  umepitia  Miradi  6 yenye thamani  ya  shilingi 

998,079,014.74 miradi hiyo ni ya Sekta ya Afya shilingi 418,980,000.00 Maji 

shilingi 142,565,854.74 Elimu shilingi 270,295,160.00, Ujenzi shilingi 

165,238,000.00 ,Maliasili shilingi 1,000,000.00. Katika fedha hizo Shilingi 

milioni 591,238,000.00 ni fedha kutoka Serikali Kuu, shilingi 912,013.74 ni 

fedha toka Halmashauri, shilingi 30,755,000.00 nguvu  za  wananchi, na 

shilingi  375,174,001.00 ni  mchango  wa  wahisani  mbalimbali  wa  

maendeleo. 
 

Mwisho, niwashukuru sana wakimbiza Mwenge Kitaifa wakiongozwa na 

Ndugu Mzee Mkongea Ali na wakimbiza Mwenge kimkoa niseme maoni 

na ushauri wenu tumepokea na tunaenda kufanyia kazi. Niwakaribishe 

tena katika Halmashauri ya Mji Kondoa.  

 

J I P A T I E  N A K A L A  Y A  G A Z E T I  H I L I  K W A  

K U P A K U A  K W E N Y E  T O V U T I  Y A  

H A L M A S H A U R I  Y A  M J I  K O N D O A   

www.kondoatc.go.tz 
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Msoleni Dakawa 

Mkurugenzi Halmashauri ya Mji 

Toleo  Maalum l a  Mwenge  
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 ELIMU YA UCHAGUZI WA SERIKALI ZA MITAA  

Mkimbiza Mwenge kitaifa Mzee Mkongea Ali  akishauri jambo kwa Afisa Uchaguzi Halmashauri ya Mji 

Kondoa Robert Mashala katika viwanja vya Kolo Mnadani ulipopokelewa Mwenge wa Uhuru 2019 ikiwa 

ni sehemu ya uhamasishaji wa uchaguzi wa serikali za mitaa unaotarajia kufanyika mwezi Oktoba 

2019. 

SIFA ZA MGOMBEA 
1. Awe raia wa Tanzania, 

2. Awe na umri wa kuanzia miaka 21  na kuendelea, 

3. Awe na uwezo wa kusoma na kuandika Kiswahili 
au Kiingereza, 

4. Awe na kipato halali cha kumwezesha kuishi, 

5. Awe ni mwanachama na amedhaminiwa na cha-
ma cha siasa, 

6. Awe hajapatikana na hatia kwa kosa la utovu wa 
uaminifu na kuhukumiwa adhabu ya kifungo cha 
miezi sita au zaidi au adhabu ya kifo, 

7. Hana ugonjwa wa akili uliothibitishwa na Daktari 
anayetambulika na serikali au Bodi ya Utabibu. 

 

 

SIFA ZA MPIGAKURA 
1. Awe raia wa Tanzania, 

2. Awe na umri wa miaka 18 na kuendelea, 

3. Awe mkazi katika Mtaa husika, 

4. Awe amejiandikisha kupiga kura, 

5. Hana ugonjwa wa akili uliothibitishwa na 
Daktari anayetambulika na serikali au 

NAFASI ZINAZOGOMBEWA 
Mwenyekiti wa Mtaa. Nafasi moja (1) 
kwa kila Mtaa 

Ujumbe wa serikali ya Mtaa. Kila Mtaa 
nafasi sita (6) kati ya hizo nafasi mbili (2) 
ni za wanawake (Viti maalum). 
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UJUMBE WA MWENGE KATIKA UZINDUZI WA MADARASA 

SHULE YA SEKONDARI YA KOLO 

Wakimbiza Mwenge kitaifa wakikagua wakikagua nyaraka za 

ujenzi wa madarasa mawili katika Shule ya Sekondari Kolo 

na kuhoji maswali kwa Mhandisi wa Ujenzi  Kedmon Malima 

(aliyeinama). 

Mkimbiza Mwenge kitaifa Ndugu Kenani Kihongosi akizungumza 

na wananchi wa Kolo na viongozi mbalimbali waliojitokeza 

kwenye uzinduzi wa mradi wa madarasa Kolo Sekondari. 

Mkuu wa Wilaya ya Kondoa Mhe. Sezaria Makota akitoa 

shukrani kwa kiongozi wa mbio za Mwenge baada ya kuzindua 

mradi wa madarasa Kolo Sekondari. 

Na. Sekela Mwasubila — Afisa Habari 

 

Mwenge wa Uhuru umezindua madarasa 

mawili  yenye madawati uliopo katika Shule ya 

Sekondari ya Kolo mradi uliogharimu kiasi cha 

shilingi milioni 36 ambapo serikali ilitoa 

shilingi milioni 25 na wananchi wali changia 

shilingi milioni 11. 

 

Akitoa ujumbe wa Mwenge baadaya ya uz-

induzi wa mradi mmoja wa wakimbiza Mwenge 

kitaifa Ndugu Kenani Kihongosi aliwapongeza 

wasimamizi wa mradi kwa kukamilisha mradi 

vizuri  na kutumia fedha vizuri hadi mradi 

umekamilika. 

 

Aliongeza kwa kuwasihi watumiaji wa mradi 

huo kuutunza ili utumike kwa muda mrefu na 

kutimiza lengo la serikali la kujenga madarasa 

hayo ambapo kwa sasa tatizo la uhaba wa 

madarasa litasahaulika. 

 

Aliendelea kuwasihi wananchi na viongozi 

kuendelea kuunga mkono juhudi za serikali ya 

awamu ya tano kwa kufanya kazi kwa bidii na 

kulipa kodi ili serikali iendelee kupata mapato 

na kuendeleza miradi mikubwa ina-

yotekelezwa na serikali. 

 

Serikali inatekeleza miradi mikubwa kwasasa 

ikiwemo mradi wa ufuaji umeme katika mto 

Rufiji, ujenzi wa reli ya kisasa, ujenzi wa mada-

raja makubwa, utengengenezaji wa meli, un-

unuzi wa ndege na ujenzi wa barabara kwa 

kiwango cha lami hivyo tumuunge mkono Rais 

wetu kwa kulipa kodi ili yote hayo yafanikiwe 

zaidi. 

 

Hata hivyo alieleza kuwa mwenge wa uhuru 

umekuja na kaulimbiu mbalimbali za kupiga 

vita maambukizi mapya ya ugonjwa wa UKIMWI, 

Malaria, Rushwa na Madawa ya Kulevya. 

Toleo  Maalum l a  Mwenge  
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MRADI WA MAJI NA UKARABATI WA MIUNDOMBINU KATIKA 

ZAHANATI YA KOLO YAWARIDHISHA WAKIMBIZA MWENGE 

Toleo  Maalum l a  Mwenge  

Mkimbiza Mwenge Kitaifa Mzee Mkongea Ali akiangalia jiwe la ufunguzi wa Mradi 

wa Ukarabati wa Miundombinu na maji katika Zahanati ya Kolo baada ya kuzindua 

mradi huo. 

 

Mwenge wa Uhuru ulipowasili katika Zahanati ya Kolo Wakimbiza Mwenge kitaifa wakikagua nyaraka za mradi 

Meneja wa Maji Wilaya ya 

Kondoa akitoa maelezo ya 

mradi kwa wakimbiza 

mwenge kitaifa 



MBIO ZA MWENGE ZAPONGEZA VIJANA KUTUNZA MAZINGIRA 
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Na: Sekela Mwasubila  - Afisa Habari 

 

Kiongozi wa mbio za Mwenge 2019 Mzee 

Mkongea Ali amewapongeza kikundi cha vijana 

walioamua kufanya kazi ya kulina asali katika 

msitu wa Chemchem uliopo Kondoa Mjini kwani 

kwa kufanya hivyo watatunza mazingira ya msitu 

huo na kuwa endelevu kwa kipindi kirefu. 

 

Pongezi hizo alizitoa wakati wa uzinduzi wa mradi 

huo kwa vijana 10 ambao walikabidhiwa mizinga 

kumi ya nyuki  baada ya kupata fedha kutoka 

Halmashauri ya Mji ikiwa ni sehemu ya asilimia 

kumi ya mapato ya ndani. 

 

Aidha aliwasihi wananchi kuendelea kuhakikisha 

wanaendelea kutunza vyanzo vya maji kwa 

kupanda miti kwa wingi ili kuondokana na tatizo 

la kukosekana kwa maji safi na salama katika 

maeneo yao. 

 

“Wazee wetu walitunza vyanzo vyetu toka zamani 

na ndio maana tunaendeleo kufaidika hadi leo 

hata uje ukame wa namna gani hivyo tuendelee 

kuvitunza vyanzo vyetu na kupanda miti katika 

vyanzo vingine ili kuwa na maji ya uhaki-

ka.”Alisisitiza Ndugu Mkongea Ali. 

 

Akiongea kwenye mbio hizo Mkuu wa Wilaya ya 

Kondoa  Mhe. Sezaria Makota aliwahakikishia 

wakimbiza Mwenge kuwa wataendelea kutunza 

vyanzo vya maji na kuhamasisha upandaji wa mi-

ti katika vyanzo vya maji ili kutunza vyanzo hivyo. 

 

Mwenge wa Uhuru ulizindua mradi huo ambao 

umegharimu kiasi cha shilingi milioni moja am-

bao ni mkopo kutoka Halmashauri ya Mji na vija-

na hao watarudisha fedha hizo ndani ya mwaka 

mmoja. 

 

 

Mkimbiza Mwenge Kitaifa Ndugu Mzee Mkongea Ali (Wa 

kwanza kushoto), Mkuu wa Wilaya ya Kondoa  Mhe. 

Sezaria Makota na Mkurugenzi wa Mji Msoleni Dakawa 

(nyuma) wakielekea eneo la mradi ambapo mizinga ya 

nyuki itawekwa.  

Mkimbiza Mwenge Kitaifa Mzee Mkongea Ali waki-

zindua mradi wa  ufugaji nyuki katika Msitu wa Chem-

chem Kondoa Mjini wakati wa mbio za mwenge katika 

Hlmashauri ya Mji Kondoa. 

Mkimbiza Mwenge kitaifa Mzee Mkongea Ali (wa 

kwanza kulia) akitundika mzinga katika msitu wa 

Chemchem Kondoa. 

Toleo  Maalum l a  Mwenge  



Historia ya Chemchem ya Maji Kondoa Mjini ya-
wavutia wakimbiza Mwenge  
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Wakimbiza Mwenge kitaifa wakisikiliza maelezo ya Chemchem ya Kondoa Mjini kutoka kwa mlinzi wa 

eneo hilo wakati wa uzinduzi wa mradi wa ufugaji nyuki kwa Vijana wakati wa mbio za Mwenge wa Uhuru 

katika Mji wa Kondoa. 

Mmoja wa wakimbiza 

Mwenge Ndugu Malugu 

Mwanganya akiwa mbele 

ya Chemchem ya Maji 

Kondoa Mjini ikiwa pia 

ndio chanzo cha maji 

kinachotegemewa na 

wakazi wa Kondoa Mjini. 

Toleo  Maalum l a  Mwenge  



Mradi wa Madarasa na Vyoo St. Gemma wazinduliwa 
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Moja ya jengo la madarasa lililopo katika Shule ya Mtakatifu Gemma Kondoa  ambalo 

lilizinduliwa na mbio za Mwenge wa Uhuru kwa mwaka 2019.  

Msoma taarifa ya mradi akimkabidhi mkimbiza 

mwenge Kitaifa taarifa ya mradi baada ya kuisoma. 
Mkimbiza Mwenge Kitaifa Ndugu Mzee Mkongea Ali 

akiangalia jiwe la msingi baada ya kuzindua mradi 

wa madarasa katika Shule ya Mtakatifu Gemma. 

Picha ya Chini akiongea na hadhara . 

MRADI HUU ULIKUWA NI WA UZ-

INDUZI WA MADARASA 5 NA VYOO 

9 MRADI ULIOTEKELEZWA KWA  

GHARAMA YA SHILINGI MILIONI  

233.5 

Toleo  Maalum l a  Mwenge  
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Mkimbiza Mwenge Kitaifa Mzee Mkongea Ali akiweka 

jiwe la Msingi katika ujenzi wa Kituo cha Afya Kingale. 

Mkimbiza Mwenge Kitaifa Ndugu. 

Malugu Mwanganya (wa kwanza 

Kushoto) akitoa ushauri kwa 

Mhandisi wa Ujenzi wa Hlmashauri 

ya Mji (Mwenye nguo ya bluu) kati-

ka jingo la mochwari kituo cha Afya 

Kingale. 

Kushoto ni jengo  la upasuaji katika 

Kituo cha Afya Kingale ikiwa ni moja 

ya majengo matano katika kituo 

hicho. 

 

Chini ni jengo la mama na mtoto katika 

kituo cha Afya Kingale 

Mwenge wa Uhuru uliweka Jiwe la Msingi katika 

Kituo hicho na mradi huu umegharimu kiasi cha 

shilingi milioni 418,000,000 ambapo serikali 

ilitoa shilingi milioni 400 na wananchi shilingi 

milioni 18. 

 

Mradi huu una majengo matano ambayo ni jengo 

la maabara, jengo la upasuaji, jengo la mama na 

mtoto, Mochwari na nyumba ya daktari. 

Mwenge wa Uhuru waweka Jiwe la Msingi Kituo cha Afya 

Kingale 

Toleo  Maalum l a  Mwenge  
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MATUKIO KATIKA PICHA ENEO LA MAPOKEZI KOLO MNADANI 
 

Mkuu wa Wilaya Mhe. Sezaria Makota akiwasili eneo 

la mapokezi 

Mkurugenzi wa Mji Msoleni Dakawa (aliyeruka juu) 

akicheza pamoja na watumishi eneo la mapokezi 

Waheshimiwa Madiwani, Afisa Tarafa na Watumishi 

wa Halmashauri ya Mji Kondoa  wakishangilia kwa 

pamoja ujio wa Mwenge wa Uhuru eneo la Mapokezi 

Mkimbiza Mwenge Kitaifa Ndugu Latifa Juwakali 

akipokelewa na Mkuu wa Wilaya Mhe. Sezaria 

Makota kutoka Halmashauri ya Wilaya ya Kondoa 

Mkuu wa Wilaya ya Kondoa Mhe. Sezaria Makota 

akiwa amebeba Mwenge wa Uhuru mara baada 

ya kuwasili katika Halmashauri ya Mji Kondoa 

Mkimbiza Mwenge Kitaifa Ndugu  Haji Hamad 

akisalimiana na Afisa Uhamiaji mara baada ya 

kukaribishwa katika Halmashauri ya Mji Kondoa. 

Toleo  Maalum l a  Mwenge  



 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 
MATUKIO KATIKA PICHA ENEO LA MKESHA KITUO CHA AFYA 

KINGALE 

Mkimbiza Mwenge Kitaifa Ndugu Mzee Mkongea Ali 

akimsikiliza mtaalam wa Afya  akitoa elimu ya uzazi 

wa mpango eneo la mkesha wa mwenge Kituo cha 

Afya Kingale 

Mkimbiza Mwenge Kitaifa Ndugu Mzee Mkongea Ali 

akimsikiliza mtaalam wa Afya akitoa elimu ya 

ugonjwa wa Malaria eneo la mkesha wa mwenge 

Kituo cha Afya Kingale 

Mkimbiza Mwenge Kitaifa Ndugu Mzee Mkongea Ali 

akimsikiliza mtaalam wa Ardhi akitoa elimu upimaji 

ardhi  eneo la mkesha wa mwenge Kituo cha Afya 

Kingale 

Mkimbiza Mwenge Kitaifa Ndugu Nkwimba Nyangogo 

akiawaaga viongozi na watumishi wa Halmashauri ya 

Mji Kondoa baada ya kumaliza kukimbiza mwenge 

katika halmashauri ya Mji Kondoa na kuelekea Wilaya 

ya Bahi 

Mkuu wa Wilaya ya Kondoa Mhe. Sezaria Makota 

akimkabidhi Mwenge wa Uhuru Mkuu wa Wilaya ya 

Bahi Mhe. Mwanahamisi .. Baada ya kumaliza mbio 

zake Wilaya ya Kondoa 

Baadhi ya wakimbiza Mwenge Kitaifa wakiwa katika 

picha ya pamoja eneo la makabidhiano ya mwenge 

Kijiji cha Zamahero baada ya kumaliza mbio zake 

halmashauri ya Mji Kondoa. 
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