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JARIDA LA HALMASHAURI X0

Januari— Machi 2020

Pendekezo llani ya Uchaguzi 2020-2025
kuwanufaisha wafugaji Dodoma

Mwenyekiti wa Chama Cha Mapinduzi Mkoa wa Dodoma Mhe. Godwin Mkanwa
akimkagua mbuzi aliyechinjwa katika machinjio ya mnada wa Bicha wakati wa ziara

ya ukaguzi wa miradi uliofanywa na kamati ya siasa Mkoa wa Dodoma hivi karibuni.

Madhumuni ya Jarida hili ni kuhabarisha na kuelimisha wananchi juu ya shughuli mbalimbali
zinazofanywa na Halmashauri ya Mji Kondoa. Aidha Sera, Mipango na utekelezaji wa miradi
ya maendeleo inafafanuliwa kupitia jarida hili. Isipokuwa pale inapokatazwa habari za Jarida la
Halmashauri ya Mji Kondoa zinaweza kunukuliwa ili mradi Mhariri ajulishwe kwa maandishi.
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NENO KUTOKA KWA MKURUGENZI

Msoleni Dakawa
Mkurugenzi Halmashauri ya Mji Kondoa

Kwanza namshukuru Mwenyezi Mungu kwa kuweza kutufikisha hadi siku
ya leo na kumaliza salama utekelezaji wa kazi zilizopangwa katika kipindi
cha robo ya tatu.

Pili naungana na watu wote Duniani kutoa pole kwa mataifa yaliyopoteza
wananchi wake maelfu kwa maelfu kutokana na ugonjwa unaosababishwa
na Virusi vya Corona na nitoe wito kwa wananchi wote ndani ya Halmashau-
ri ya Mji wa Kondoa kuendelea kuchukua tahadhari ili kuepuka kuambuki-
zwa ugonjwa huo kwa kufuata ushauri unaotolewa na wataalam na hadi sasa
Halmashauri yetu haina mgonjwa mwenye maambukizi hata mmoja.

Aidha niwashukuru wajumbe wa baraza la Waheshimiwa Madiwani kwa
kupitisha bajeti ya Halmashauri kwa mwaka wa fedha 2020/2021 na baadae
kupitishwa na Kamati ya Bunge yenye jumla ya shilingi bilioni 17.1 ambapo
mapato ya ndani ni shilingi bilioni 1.4 bila kuwasahau watumishi wote wali-
oshiriki katika maandalizi ya bajeti hiyo.

Hata hivyo niwapongeze pia Waheshimiwa Madiwani, Wakuu wa Idara na
watumishi wote wa Halmashauri kwa kufanikisha Halmashauri ya Mji ku-
pata hati safi kwa ukaguzi wa hesabu za mwaka wa fedha 2018/2019 ikiwa ni
mwaka wa tatu mfululizo Halmashauri inapata hati safi naamini imewezeka-
na kutokana na kufanya kazi kwa umoja na mshikamano.

Vilevile katika kipindi cha robo ya tatu Januari hadi Machi 2020 Halmashauri
ya Mji imepokea fedha kiasi cha Shilingi 272,080,782.91 kwa ajili ya (Elimu
bila malipo, EGPAF, IMA, BASKET FUND na UNICEF na kuifanya Halmas-
hauri kwa kipindi cha kuanzia Julai hadi Machi 2019/2020 kupokea kiasi cha
Shilingi 638,300,264.32 kwa ajili ya utekelezaji wa miradi ya maendeleo sawa
na asilimia 30.3 ya fedha za miradi kwa mwaka wa fedha 2019/2020 yenye
jumla ya Shilingi 2,102,026,006.94. Hata hivyo kwa kipindi cha Julai hadi
Machi Halmashauri kupitia mapato ya ndani imekusanya shilingi milioni
979,250,781.45 sawa na asilimia 67 ya lengo la makusanyo kwa mwaka
2019/2020 na kutoa shilingi milioni 93,675,000 ikiwa asilimia kumi ya ma-
kusanyo kwa ajili ya mikopo ya Vijana, Wanawake na walemavu

Mwisho Halmashauri ya Mji ipo katika mchakato wa kujenga Stendi katika
Barabara Kuu ya Dodoma Arusha hivyo nawasuhi wananchi wote kutumia
fursa ya kununua viwanja na kuwekeza katika viwanja vya biashara vina-
vyouzwa kuzunguka eneo hilo ili kujiinua kiuchumi na kufikia lengo la kila

Mtanzania kuwa na uchumi wa kati.

JIPATIE NAKALA YA GAZETI HILI KWA
KUPAKUA KWENYE TOVUTI YA
HALMASHAURI YA MJI KONDOA

www.kondoatc.go.tz
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BARAZA LA WAHESHIMIWA MADIWANI

Mhe. Edwin Sannda
Mbunge Kondoa Mijini

Mhe. Kipaya Mdachi
Diwani kata ya Chemchem

Mhe. Besela Maunga
Diwani V/M Kondoa Mjini

Mhe. Issa Kambi
Diwani Kata ya Kilimani

amza Marfita

Mwenyekiti wa Halmashauri

Mhe. Abushehe Mbuva
Diwani Kata ya Kingale

Mhe. Abeid Boki
Diwani Kata ya Bolisa

—

!

Mhe. Ezekiel Afande
Diwani Kata ya Serya

Mhe. Zainabu Haroub
M/Mwenyekiti wa Halmashauri

Mhe. Ally Modu
Diwani Kata ya Suruke

Mhe. Ramla Abeid
Diwani V/M Bolisa

Mhe. Salimu Maguo
Diwani Kata ya Kolo
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Pendekezo llani ya Uchaguzi 2020-2025
kuwanufaisha wafugaji Dodoma

Kamati ya Siasa Mkoa wa Do- mani kwa kuifungasha vizuri kusema kuwa katika mradi wa
doma imeliweka suala Ila na kupata soko la uhakika machinjio katika mnada wa
kuongeza thamani mazao ya jambo ambalo litawafanya Bicha walioutembelea Kon-

mifugo  katika llani  ya wafugaji wapate maendeleo doa Mji thamani ya fedha ili-
Uchaguzi 2020-2025 kutoka- na kujiinua kiuchumi yotumika inaonekana na in-
na na kuongezeka kwa ufu- aridhisha.

gaji mkoani humo. Awali akisoma taarifa ya mra-

di wa uboreshaji wa miun-
dombinu katika mnada wa
Bicha Kaimu Afisa Mifugo
Dennis Moshi alisema kuwa
mradi huo umejengwa na
wadau wa maendeleo shirika
la LIC ambao walitoa shilingi
milioni 51 na Halmashauri
kuchangia shilingi milioni 2.

“‘Mradi huu umelenga katika
kuboresha mazingira ya kibi-
ashara ya mifugo, kuimarisha
ukusanyaji wa mapato na kui-
marisha ulinzi wa mifugo ya
wafanyabiashara wa mifugo
katika mnada ikiwa ni pamoja
na kusogeza huduma kwa ja-

Kaimu Afisa Mifugo Halmashauri ya Mji Kondoa Dennis Moshi
akisoma taarifa ya uboreshaji wa miundombinu katika mnada wa
Bicha mbele ya kamati ya Siasa Mkoa wa Dodoma walipofanya

zZiara katika mnada huo.

Kauli  hiyo ilitolewa na Aidha alimpongeza Mkuu wa Mmii inayozunguka kata za Hal-
Mwenyekiti wa Chama Cha Wwilaya ya Kondoa Mhe. mashauri ya Mji na wilaya za
Mapinduzi Mkoa wa Dodoma Sezaria Makota kwa jirani za Kondoa na Chem-

Mhe. Godwin Mkanwa wakati ysimamizi mzuri wa miradi Pa,’alisisitiza Bwana Dennis.

wa ziara ya ukaguzi wa miradi ndanj ya wilaya ya Kondoa na . .
iliyotekelezwa katika Wilaya Kamati ya siasa mkoa
ya Kondoa. wa Dodoma ipo katika

Ziara ya kutembelea
miradi ndani ya mkoa
wa Dodoma na iliam-
batana na  baadhi
wajumbe wa kamati
kuu toka taifa na
mkoani ikiongozwa na
mkuu wa Wilaya ya
Kondoa Mhe. Sezaria
Makota.

“Tunapenda  Dodoma vi-
jengwe viwanda vikubwa vya =23
nyama na ngozi ili ngozi zote Al
Zzinazotokana na machinjio
hizi basi ziweze kupata soko
lake kwa kuwa na sisi ni wafu-
gaji wakubwa katika = =
mkoa,’alisema Mhe. Mkanwa.

Allongeza . kuwa uwepo wa Mjumbe wa kamati kuu ya Chama Cha Mapinduzi na

kiwanda kikubwa cha nyama ez wa Mkoa wa Dodoma Bi. Leyla Ngozi akisalim-

kutasaidia kuiongezea tha- iana na wanachama waliojitokeza katika mnada wa
Bicha. .
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"Fanyeni kazi mjiletee maendeleo" -
M

Wananchi wa Mtaa wa Chemchem
katika kata ya Chemchem Halmas-
hauri ya Mji Kondoa wametakiwa
kufanyakazi na kujiletea maendeleo
ya Mtaa huo kwani maendeleo ya
Mtaa huo yataletwa na wananchi
wenyewe na serikali ikitekeleza
miradi mikubwa.

Hayo yalisemwa na Mkurugenzi wa
Halmashauri ya Mji Kondoa Msoleni
Dakawa wakati wa mkutano wa
mtaa huo wa kusikiliza kero za
wananchi uliofanyika katika viwanja
vya Ofisi ya Kata ya Chemchem hivi
karibuni.

“‘Maendeleo ya Kondoa yataletwa
na wanakondoa wenyewe na
maendeleo ni gharama yanahitaji
kujitoa kuanzia ngazi ya mtaa hivyo
mkae na viongozi wenu muone jinsi
ya kuongeza vyanzo vya mapato ya
mtaa ili muweze kufanya maende-

kurugenzi Kondoa M;ji

yenu lakini kwa kuwa makusanyo ni
madogo na mgao huwa mdogo am-
bapo fedha hizo ndizo zinasaidia
katika kununua vitendeakazi vya
ofisi sasa ili tupate mgao mkubwa
tuongeze kasi ya ukusanyaji wa
mapato ili tufanye mambo makubwa

zaidi,”alisisitiza Mkurugenzi Da-
kawa.
Akiongea katika mkutano huo

Mwenyekiti wa Halmshauri ya Mi;i
wa Kondoa Mhe. Hamza Mafita ali-
wapongeza viongozi wa Mtaa kwa
kuchaguliwa na kumshauri
Mwenyekiti wa Mtaa wa Chemchem
kuwapangia kazi za kufanya wajum-
be wa serikali ya Mtaa waliochaguli-
wa ili kuwaletea maendeleo wanan-
chi wa Mtaa wa Chemchem.

leo makubwa katika mtaa
wenu,”alisema  Mkurugenzi
kawa.

Aliongeza kwa kuwashauri wanan-§ 8

chi kushirikiana na viongozi w
Mtaa huo kwani kwa kufanya hivy
amani itapatikana na kupat
maendeleo.

‘Mapato yote yanaingia Halmas-
hauri ila baadaye hugawanywa kwa
mujibu wa Sheria na katika
mgawanyo huo kuna asilimia 20
ambayo huwa inakuja katika mitaa

Da- |

Wananchi wa Kata ya Chemchem
wakifuatilia agenda za kikao

Kazi mliyopewa viongozi ni ngumu

Mkurugenzi wa Halmas-
hauri ya Mji Kondoa

’ Msoleni Dakawa aki-

zungumza na wananchi

wa kata ya Chemchem

(hawapo pichani) katika

kikao cha maendeleo ya

kata.

na ya Kkujitolea hivyo inatakiwa
muelewane na kumaliza matatizo
yenu na mfike mbali na nakushauri
Mwenyekiti kuwaachia watendaji na
wajumbe kushughulikia masuala ya
fedha ili  wewe ubaki kuwa
msimamizi wa hawa wote,”alishauri
Mhe. Mafita.

Aidha Mhe. Mafita alitoa taarifa ya
kuanza kujitegemea kama Halmas-
hauri katika program ya kusaidia
kaya maskini TASAF kuanzia
mapema mwezi Julai ambapo Hal-
mashauri imetengewa zaidi ya
shilingi bilioni 2 na kwasasa inarati-
biwa na Halmashauri ya Wilaya ya
Kondoa.

Diwani
Mhe.

wa Kata ya Chemchem
Kipaya Mdachi aliwasihi
viongozi na wananchi kuilinda
amani na kupendana ikiwa ni
pamoja na kuepuka majungu,
[§ zaidi washirikiane kufanya ka-
i zi kwa pamoja kwani hakuna
& binadamu aliyekamilika.

2

&w Wakitoa kero zao katika nya-

kati tofauti wananchi wa mtaa
B huo waliiomba Serikali ku-
Z kuwatengenezea
barabara katika kiwango cha
changarawe, kupata maji safi
na salama na kuwekewa taa za
barabarani katika eneo la barabara

ya Magereza hadi Hospitali.
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Wazazi, walezi wapewa wiki moja
wanafunzi kidato cha kwanza 2020

Wazazi na walezi wa wanafunzi
waliochaguliwa kujiunga kidato cha
kwanza mwaka 2020 na ha-
wajaripoti katika shule walizopangi-
wa wamepewa wiki moja kuhakiki-
sha wanafunzi hao wanaripoti na
kuanza masomo kabla ya kufikish-
wa katika vyombo vya sheria.

Agizo hilo limetolewa na Mkuu wa
Wilaya ya Kondoa Mhe. Sezaria
Makota wakati wa kikao cha wadau
wa Elimu kwa ajili ya kujadili mafan-
ikio na changamoto za elimu katika
Halmashauri kilichofanyika katika
ukumbi wa Mikutano wa Kondoa
Irangi hivi karibuni.

“Wazazi iko shida kwenu mwana-
funzi haendi shule na haumuulizi
anapaswa kupigwa fimbo au mwa-
nafunzi mtoro anakuja kumchongea
mwalimu kwa mzazi badala yake
mzazi anakuja juu kwa mwalimu hii
si sawa tuache kulea watoto kama
mayai tutawaharibu,’alisema Mhe.
Sezaria.

Aidha aliwataka Maafisa Elimu Kata
kufanyakazi zao kwa weledi kwani
baadhi yao wameonekana wazem-
be kwa kutotimiza majukumu yao
hivyo ili kufuta dhana hiyo ni juku-
mu lao kujituma katika nafasi zao
na kuwasihi kuacha kuwapakazia
ubaya Maafisa Elimu kwani

wanafanya kazi zao vizuri na mato-
keo yanaonekana.

Akiongea katika kikao hicho
Mwenyekiti wa Halmshauri ya Miji
Wa Kondoa Mhe. Hamza Mafita
alisema kuwa ili kuondokana na
matatizo ya elimu katika Halmas-
hauri ni kuanzisha Mfuko wa Elimu
ambao utasaidia kupunguza
changamoto zinazoikabili Elimu
ambapo kila kata itapewa fedha
kulingana na jinsi walivyochangia ili
kutatua changamoto zinazowaka-
bili.

Naye Mkurugenzi wa Halmashauri
ya Mji Kondoa aliwashukuru wadau
kwa kujitokeza kwa wingi na kutoa
mawazo chanya kwa lengo Ila
kuboresha elimu ya mtoto wa Kon-
doa kwani maendeleo ya Kondoa
yataletwa na wote walioshiriki kikao
na wenye dhamana ya Kku-
wahudumia wana Kondoa.

‘Pamoja na yote kuanzia sasa ni
marufuku Walimu Wakuu na Wakuu
wa Shule kuitwa Wilayani mara kwa
mara kwani kunawafanya
washindwe kusimamia majukumu
yao iwapo ldara ina maagizo wafu-
ateni hukohuko mashuleni ikiwa ni
pamoja na walimu wote na viongozi
kufuata Sheria, Taratibu na Kanuni

Mkuu wa Wilaya ya Kondoa
Mhe. Sezaria Makota akiongea
wakati wa kikao cha wadau wa

elimu ,kushoto ni Mkurugenzi wa

Halmashauri ya Mji Kondoa

Ndugu Msoleni Dakawa.

za utumishi wa Umma na Kku-
shirikiana na viongozi, wazazi na
wanafunzi wote ili kuinua
elimu,”aliongeza Mkurugenzi Da-
kawa.

Mmoja wa wadau kutoka Mtaa wa
Hachwi ikiwa ni moja ya Shule
zilizofanya vibaya Bw. Salim Bura
alisema kuwa kwasasa wanajamii
ya Hachwi wameamka na kuona
umuhimu wa Elimu ambapo
kwasasa wapo tayari kumpatia
nyumba ya kuishi bila malipo Mwa-
limu atakayepangwa katika Shule
Shikizi ya Kotumo na kuiomba Hal-
mashauri kuwafikishia huduma mu-
himu ikiwemo maji na umeme.

Kikao cha wadau kimeketi ili kujadili
mafanikio na changamoto za elimu
katika Halmashauri ya Mji wa Kon-
doa na kilianza kwa kusoma taarifa
za ldara za Elimu na maazimio ya
vikao vya wadau wa Elimu katika
ngazi ya kata na taarifa za Ofisi za
Uthibithi Ubora wa Elimu, Chama
Cha Walimu na Tume ya Watumishi
wa Walimu na kilihudhuriwa na
Waheshimiwa Madiwani,wadau wa
Elimu, Wakuu wa Shule, Walimu

Wakuu, Maafisa Elimu Kata,
viongozi wa dini na Wazee
maarufu.
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Washauriwa kutumia mikopo ya vijana

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Mji
Kondoa Msoleni Dakawa ame-
washauri vijana wa kikundi cha
Kondoa Quality Gypsum wanaota-
rajia kupata mkopo kutoka Hal-
mashauri kutumia fedha hizo kwa
malengo waliyokusudia na si
vinginevyo.

Ushauri huo aliutoa alipotembelea
kikundi cha Kondoa Quality Gyp-
sum kinachotengeneza mikanda ya
gypsum na mapambo yake Kkili-
chopo katika Mtaa wa Maji ya
Shamba hivi karibuni.

“Natamani mkue na baada ya mi-
aka miwili muwe na kiwanda
chenu wenyewe muongeze kipato
na mwisho mtakua kiuchumi saba-
bu ninauhakika soko mtalipata wa-
tu wanajenga sana Kondoa kwa
sasa na pia msiishie hapa an-
zisheni pia uuzaji wa vifaa vingine
vya ujenzi,"alisema Mkurugenzi
Dakawa

Pia aliwasihi kuwa na nidhamu ya
fedha kwa kuwa fedha wa-
takazopewa zinahitaji marejesho
na uaminifu wao ndio uta-
kaowapelekea kupewa kiwango
kikubwa zaidi cha mkopo awamu
nyingine.

“"Msitoe fedha kwa mtu yoyote
akidai kuwa amewapigania kupata
mkopo hizi fedha ni zenu zipo
kisheria mzitumie zilivyokusudiwa
ikitokea mtu kawadai fedha yoyote
ile toeni taarifa hiyo ni rushwa na
haitakiwi  kabisa,"alisisitiza Mku-
rugenzi Dakawa.

Mkurugenzi amefanya ziara vya
kutembelea kikundi hicho chenye
jumla ya wanachama 10 Kkuji-
ridhisha na kazi wanayoifanya iki-
wa hi moja ya vikundi vilivyoomba
kupatiwa mkopo wa vijana kutoka-
na na mapato ya ndani ya Halmas-
hauri na marejesho ya mikopo ya
awali ambapo kwa robo ya pili ki-
asi cha shilingi milioni 46 zinataraj-
ia kutolewa.

ilivyokusudiwa

e

Mzee ambaye ni mlezi wa kikundi na aliyetoa eneo kwa ajili

ya uzalishaji wa mikanda ya gypsum kwa kikundi hicho cha

Kondoa Quality Gypsum akitoa maelezo kwa Mkurugenzi wa Mji

kuhusu eneo la kujenga karakana ya uzalishaji ambapo kwasasa
wanatumia uani kwake.

Sehemu ya mikanda ina-
yozalishwa na kikundi cha
Kondoa Quality Gypsum
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Halmashauri ya Mji Kondoa kutoa
chanjo zote kwa mifugo

K-\

B i

Mkuu wa Idara ya Mifugo Bibi. Monica Kimario akivuta dawa ya chanjo

tayari kwa kuanza zoezi la utoaji wa chanjo ya minyoo na chambavu

Idara ya Mifugo na Uvuvi Hal-
mashauri ya Mji Kondoa imeji-
panga kuendelea kutoa chanjo
ya magonjwa ya Mifugo kulin-
gana na kalenda ya chanjo ina-
vyoonyesha kwa mwaka mzi-
ma.

Hayo vyalibainishwa na Afisa
Mifugo na Uvuvi wa Halmas-
hauri ya Mji Bi. Monica Kimario
wakati wa utoaji wa chanjo ya
ugonjwa wa Kimeta na Cham-
bavu kwa mifugo ya kata ya
Kingale.

“‘Nawasihi sana wafugaiji
Kata ya Kingale washiriki katika
zoezi hili kwa kuleta mifugo yao
katika maeneo yaliyotengwa

Aidha aliwashauri wafugaji ku-
leta mifugo yao yote waliyo
nayo ili kupata chanjo kwani
baadhi ya wafugaiji huleta mifu-
go michache kupata chanjo na
kuficha mingine hali inayohata-
risha kutokea kwa magonjwa
kwa mifugo ambayo haitapata
chanjo.

wa e

kwa ajili ya utoaji wa chanjo ili Fs

kudhibiti
tokea bila kufanya hivyo mifugo
itashambuliwa na magonjwa
hayo,”alisema Bi. Monica.

magonjwa yatakayo- T

“Chanjo hii ni salama kabisa na
inatolewa na wataalam wa mif-
ugo na hakuna matatizo yoyote
yaliyotolewa kwa maeneo am-
bayo chanjo imetolewa na na-
wasihi wafugaji kutumia wa-
taalam wa mifugo katika mati-
babu ya mifugo yao ili kuepuka-
na na kupewa chanjo isiyo sa-
hihi na hatari kwa mifugo
yao,”alisisitiza Bi. Monica.

Hata hivyo alitaja faida za mifu-
go kupatiwa chanjo kuwa ni
pamoja na kudhibiti magonjwa,
kuongeza uwezo wa wanyama
kujikinga na maradhi, kupun-
guza gharama za matibabu na
kuzuia magonjwa ya kuambuki-
za kutoka kwa wanyama kwen-
da kwa binadamu.

‘Hasara za kutopata chanjo
nazo zipo ambazo ni kupoteza
mifugo kwa vifo, kupunguza
uzalishaji wa mifugo na uam-
bukizaji wa magonjwa ya mifu-
go kutoka kwa wanyama kwen-
da kwa binadamu,’alibainisha
Bi. Monica.

Halmashauri ya Miji Kondoa
imejipanga kuhakikisha wana-
punguza vifo vya mifu-

go na kuongeza
uzalishaji kwa kutoa
chanjo ambapo
kwasasa imeanza Kku-

tolewa katika kata ya
R Kingale kwa magonjwa
M ya Kimeta na Cham-
= bavu ambapo kwa Hal-
* mashauri yote jumla ya
~ ~ng’ombe 26,696, mbuzi
~ 18,417 na kondoo 2782
=" wanatarajia kuchomwa

Daktari wa Mifugo Keneth Maunga akim- chanjo hiyo.
choma sindano ya chanjo ng’ombe katika

kata ya Kingale
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‘KCN’ washauriwa kushirikiana

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Mji Kondoa (wa nane kutoka kushoto) akiwa katika picha ya
pamoja na wanaumoja wa Kondoa Community Networking mara baada ya kufungua mafunzo

Vs

Wanaumoja wa Kondoa Community kwao ndio kumewafanya wamefani- zaidi ya nchi moja nimesikia watu
Networking  (KCN)  weshauriwa kiwa na kuongeza kuwa Serikali wa Egypt na Kenya hata nje ya
kuendeleza umoja mkoa wa Dodoma,"alisema
walionao ili waendelee kui- P Mkurugenzi Dakawa.

marisha na kukuza malen- i Akiongea awali mlezi wa umo-
go waliyojiwekea. hil ja huo Bw. Matogoro alisema
Ushauri huo ulitolewa na ‘ ~ kuwa . kwasasa
Mkurugenzi wa Halmas- wamesimamisha kutoa hudu-
hauri ya Mji Kondoa ali- [ ma ya mtandao kutokana na
pokuwa akifungua ma- deni  wanalodaiwa ambapo
funzo ya siku mbili kwa wanaendelea kufanya juhudi
wanaumoja hao yaliyofan- za kutafuta fedha kupunguza
yika katika ofisi za umoja g § deni hilo.

huo Kondoa Mjini hivi ka-8 P 'Changamoto  zingine  zi-
ribuni. - nazotukabili ni pamoja na se-
"Umoja wenu ni chombo ra kutotambua usajili wa
muhimu sana  katikati umoja kama wa kwetu na
Serikali ya awamu ya tano uhaba wa maudhui ya kuweka
sababu mnasaidia katika sababu mengi yapo katika
kutangaza shughuli  zi- . -\ " lugha ya kiingereza, lakini na-
nazofanywa na Serikali na kuwaf- Wanaumoja wa KNC wakifuatilia wapongeza Halmashauri  ya

ikia wananchi moja kwa moja ikiwa mafunzo Mji kwa kuweka maudhui mara kwa
ni pamoja na kujua dunia ina- mara maudhui yao katika mitandao

vyokwenda, "alisisitiza  Mkurugenzi inatambua kazi wanayoifanya hivyo Yoo Y@ Al ellEsig Ex HiEes

Dakawa. bt £ e goro
washirikiane ili wafikie malengo.
Aidha aliwashukuru wajumbe wa “Umoja huu hautakiwi kuitwa Kon- NAWA MIKONO KU-

umoja huo kwa kujitolea kwa hali g4 t i itwa National
na mali na kusema kuwa kujitoa N%?Wgr?(iﬂ?akwa ES\?\S na?)na iqlsg @ JIKINGA NA VIRUSI
VYA CORONA
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"Watendaji kusanyeni mapato” -

Watendaji wa Kata na Mitaa
wametakiwa kuhakikisha wana-
kusanya mapato katika maeneo
yao na kuwatolea taarifa watu
wote wanaowakwamisha katika
ukusanyaji wa mapato.

Hayo yamesemwa na Mku-
rugenzi wa Halmashauri ya Miji
Kondoa Msoleni Dakawa wakati
wa kikao cha kawaida cha
uboreshaji utendaji kazi kati ya
Mkurugenzi, Wakuu wa Idara na
watendaji wa Kata na Mitaa Kkili-
chofanyika katika ukumbi wa
Chuo Cha Uuguzi Kondoa.

“‘Mkashirikiane na viongozi wa
Serikali za Mitaa waliochaguliwa
kuhakikisha mapato  yana-
kusanywa, nyie ni viongozi
msome sheria mbalimbali zi-
nazowaongoza na mzisimamie
na muachane na kutumia
mashine za kukusanyia mapato
nje ya matumizi yaliyokusudiwa
kwani kufanya hivyo ni kosa
kubwa,”alisema Mkurugenzi Da-
kawa.

Aidha aliwapongeza watendaiji

Mkurug

=

vizuri katika
mapato kwa

waliofanya
ukusanyaiji
mwezi Desemba na kumuagiza
Afisa Utumishi kumuandalia ki-

wa

asi cha Shilingi laki moja
Mtendaji wa Mtaa wa Kolo A Bi.
Mary Baraka kutokana na Kku-
kusanya mapato makubwa kuli-
ko watendaji wote kwa mwezi
Desemba.

“‘Kuweni wabunifu wa vyanzo
vya mapato na muandae sheria
ndogo za maeneo yenu kwani
itawasaidia kuongeza mapato
yatakayopelekea na nyie kupata
gawio kubwa zaidi kwa aijili ya
uendeshaji wa shughuli zenu za
kila siku,’alisisitiza Mkurugenzi
Dakawa.

Aliendelea kuwasihi kuendelea
kufanyakazi kwa kufuata Sheria,
Taratibu na Kanuni ikiwa ni
pamoja na kufika kazini kwa wa-
kati na kuheshimu kazi kwani
wote watapimwa kwa kazi
walizozifanya na kujiepusha ku-
tumiwa na watu wenye fedha
kwani kwa kufanya hivyo
watageuzwa kuwa watumwa

enzi Dakawa
| I

Watendaji wa kata na
mitaa Halmashauri ya
Mji Kondoa wakimsikiliza
Mkurugenzi wa Halmas-
hauri ya Mji (hayupo
pichani) wakati wa kikao
kazi kati yake na
watendaji na baadhi ya
Wakuu wa Ildara.

wao.

Akiongea katika kikao hicho Kai-
mu Afisa Elimu Bi. Annete Narra
aliwataka watendaji hao ku-
shirikiana na viongozi walioteuli-
wa katika uchaguzi wa serikali
za mitaa kuhakikisha wanafunzi
wote waliochaguliwa kujiunga
kidato cha kwanza wanaripoti
shuleni na kuanza masomo.

‘Mwamko wa wanafunzi wali-
ochaguliwa kujiunga na kidato
cha kwanza bado hauridhishi ni
jukumu lenu kuhakikisha wali-
opo majumbani wanafika shuleni
ikiwa ni pamoja na kuwaelimisha
wazazi umuhimu wa elimu na
kuachana na mawazo ya Ku-
wapeleka watoto wao nchini
Oman kufanya kazi za nda-
ni,’alisisitiza Mwalimu Narra

Hata hivyo Kaimu Afisa Mazingi-
ra aliwasisitiza watendaiji
kusimamia shughuli za uzibuaiji
mitaro hasa kipindi cha mvua,
uchomaji wa mkaa maeneo ya
makazi ya watu na usafi wa
mwisho wa mwezi.
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UJUMBE WA MAPAMBANO DHIDI YA
UGONJWA UNAOSABABISHWA NA VIRUSI
VYA CORONA

Uk;
o 7

9y

“kovbor”

HALMASHAURI
YA MJI KONDOA

TAHADHARI YA VIRUSI VYA CORONA

covibD—19

UGONJWA WA CORONA NI NINI?

NI AINA MOJAWAPO YA MAGONJWA YA MLIPUKO UNAOSABABISHWA NA VIRUSI JAMII YA CORONA
(NOVEL CORONAL VIRUS 2019) NA UNASABABISHA HOMA KALI YA MAPAFU. KITAALAM UGONJWA HUU

UNATWA CovID-15 WANANCHI MNA-
DALILIZA MTU MWENYE MAAMBUKIZI YA VIRUSI VYA CORONA TAKIWA KUEN-

DELEA KUCHUKUA

woweansis TAHADHALI YA KU-

MAUMIVU YA MISULI NA VIDONDA KOONI

KUUMWA KICHWA KIKOHOZI
MWILI KUCHOKA

ENDAPO UNAHISI UNA MAAMBUKIZI AU UNAMUHISI YEYOTE PIGA SIMU KWA HARAKA KUPITIA 0762 069060 J I KI N GA KU PATA
AU 0766 053243 NA WATAALAMU WA AFYA WATAFIKA ULIPO KWA AJILI YA KUKUSAFIRISHA.

w www.kondoatc.go.tz kondoatc2015 Kondoa TC

MAAMBUKIZI YA VI-
1A U1 KONDOR RUSI VYA CORONA

JINSI YA KUJIKINGA KUPATA MAAMBUKIZI YA VIRUSI VYA CORONA

'”'Q.'
o

“KONDOA™

coviD—19 KWA KUFUATA
MTU ANAWEZA KUJIKINGA KUPATA MAAMBUKIZI YA VIRUSI VYA CORONA KWA KUFANYA YAFUATAYO U S H AU RI W A W A-
TAALAM WA AFYA.

KUOSHA MIKONO MARA
KWA MARA KWA MAJI SAFI

KUEPUKA KUSALIMIANA
KWA KUSHIKANA MIKONO

KUFUNIKA MDOMO NA PUA KWA KITAMBAA
WAKATI WA KUKOHOA AU KUPIGA CHAFYA
AU TUMIA KIWIKO CHA MKONO

KUEPUKA KUKAA ENEO LENYE
MSONGAMANO WA WATU

ENDAPO UNAHISI UNA MAAMBUKIZI AU UNAMUHISI YEYOTE PIGA SIMU KWA HARAKA KUPITIA 0762 069060 AU 0766
053243 NA WATAALAMU WA AFYA WATAFIKA ULIPO KWA AJILI YA KUKUSAFIRISHA.

AN
WwWw www.kondoatc.go.tz kondoatc2015
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MATUKIO KATIKA PICHA

[LL]

immms s

\
Mkuu wa Wilaya ya Kondoa Mhe. Sezaria Makota akishauri  Mwalimu wa Shule Shikizi Msui akifundisha wana-
jambo katika Kituo cha Afya Kingale baada ya ketembelea funzi wa darasa la pili baada ya kujengewa shule
mradi huo 7 hiyo na serikali
DR o

N ¥ A A=) N 2

Viongozi wa Idara ya Elimu Sekondari wakiongea na
Mkuu wa Wilaya ya Kondoa Mhe. Sezaria Makota akiwa katika Wanafunzi wa kidato cha pili na nne katika Shule ya
picha ya pamoja na wajumbe wa kuu na wataalam baada ya Mto Bubu

ketembelea mradi wa ujenzi wa jengo la Halmashauri

Viongozi wa CCM Wilaya ya Kondoa wakika
vine (4) walivyopewa na Halmashauri kwa ajili ya kujenga
zoezi la chanjo za Mifuﬁo kata xa Ki”ﬁale nyumba za makazi ya makatibu wa Jumuiya ya chama.

: y ey bidhiwa viwanja
Afisa Mifugo akitoa risiti za kielektroniki wakati wa
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] MJI KONDOA

)

“KONDOA”

TANGAZO LA UUZWAJI WA VIWANJA ENEO LINALOZUNGUKA
STENDI MPYA YA MABASI NA MAGARI MAKUBWA BICHA

MKURUGENZI WA HALMASHAURI YA MJI KONDOA ANAWATANGAZIA WANANCHI
WOTE KUWA HALMASHAURI INAUZA VIWANIJA VYA BIASHARA KATIKA ENEO LINA-
LOZUNGUKA STENDI MPYA BICHA ILIYOPO KATIKA BARABARA KUU YA DODOMA
ARUSHA AMBAYO INATARAJIA KUANZA KUFANYAKAZI MUDA SI MREFU BAADA YA
KUANZA KUJENGWA KWA MIUNDOMBINU YA AWALI KABLA YA KUANZA KUTUMIKA.

FOMU ZA MAOMBI ZINAPATIKANA OFISI YA ARDHI NYUMA YA BENKI YA NMB KWA
SHILINGI ELFU 20,000 TU. KWA MAWASILIANO ZAIDI PIGA SIMU NAMBA 0716
956404 AU 0717 040 904.

GHARAMA ZA VIWANIJA NA MATUMIZI YAKE NI KAMA IFUATAVYO NA BEI HIZO NI
KWA MITA MOJA YA MRABA.

NA AINA YA KIWANJA BEI KWA MITA MOJA YA MRABA
1. COMMERCIAL PLOTS 4000
2. FITNESS AND INDOOR GAMES 6000
3. HOTEL 6000
4. LODGE 6000
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MATUKIO KATIKA BONANZA LA MICHEZO KATI
YA WATUMISHI NA WANANCHI LILILOFANYIKA
TAREHE 7/03/2020

e

Mshindi wa mchezo wa kukuna nazi Afisa Elimu
Msingi

Washiriki wa shindano la kula pilipili na Washindi wa mpira wa miguu timu ya wananchi
mshindi alikuwa mwananchi wa kwanza wakipewa mbuzi wao baada ya kuwafunga wa-
kutoka kulia alikula pililipi 10 tumishi goli 3-1

Wachezaji wa
5 imuya wa- -
| tumishi kushoto |

@ na wachezaji wa

t| kulia kabla ya
I kuanza mechi
ambapo hadi
mwisho wa
mchezo wa-
tumishi wali-
fungwa goli 3-1




