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JARIDA LA HALMASHAURI  

SERA YA UHARIRI 

 

 

Madhumuni ya Jarida hili ni kuhabarisha na kuelimisha wananchi juu ya shughuli mbalimbali  

zinazofanywa na Halmashauri ya Mji Kondoa. Aidha Sera, Mipango  na utekelezaji wa miradi 

ya maendeleo inafafanuliwa kupitia jarida hili. Isipokuwa pale inapokatazwa habari za Jarida  la 

Halmashauri ya Mji Kondoa zinaweza kunukuliwa ili mradi Mhariri ajulishwe kwa maandishi. 

Oktoba— Desemba 2020  

Mhe. Jafo aipa Kongole Halmashauri ya 
Mji Kondoa 

Waziri wa Nchi OR-TAMISEMI Mhe. Seleman Jafo (wa kwanza kushoto) Mwakilishi wa 

Mkuu wa Mkoa wa Dodoma ambaye pia ni Mkuu wa Wilaya ya Kongwa Dkt. Suleman 

(katikati) na Mkurugenzi wa Halmashauri ya Mji Kondoa Msoleni Dakawa wakiwasili 

katika Shule ya Sekondari Ula wakati wa ziara ya Mhe. Jafo shuleni hapo hivi karibuni 
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Kwanza namshukuru Mwenyezi Mungu kwa kuweza kutufikisha hadi 

siku ya leo na kumaliza salama utekelezaji wa kazi zilizopangwa katika 

kipindi cha robo ya pili (Oktoba—Desemba) kwa mwaka wa fedha 

2020/2021. 

Pili nampongeza Mhe. Rais Dkt. John Pombe Magufuli kwa kuchaguliwa 

tena kuiongoza nchi kwa kipindi cha miaka mitano tena sambamba na 

waheshimiwa madiwani katika uchaguzi mkuu uliofanyika Oktoba 28, 

2020 nawakaribisha tufanye kazi kwa pamoja ya kuwahudumia wanan-

chi. 

Tatu katika kipindi hicho Halmashauri ilisimamia ufanyaji wa mitihani 

wa darasa la VII, 2020 ambapo jumla ya wanafunzi 1489 walifanya miti-

hani hiyo. Pia mtihani wa upimaji taifa darasa la nne ulifanyika ambapo 

jumla ya wanafunzi 2210 walifanya mtihani huo. 

Nne Halmashauri kwa upande wa Elimu Sekondari kwa kipindi hicho 

imesimamia zoezi la ufanyaji wa mtihani wa kumaliza kidato cha pili am-

bapo jumla ya wanafunzi 857 walifanya mtihani halikadhalika wanafunzi 

1197 wa kidato cha pili walifanya mtihani wa kitaifa kwa kidato cha pili. 

Aidha katika kipindi cha robo ya pili Oktoba hadi Desemba 2020 Halmas-

hauri ya Mji imepokea fedha kiasi cha Shilingi 183,317,680.55 kwa ajili ya 

utekelezaji wa miradi ya maendeleo  (Mfuko wa jimbo Tshs. 27,022,000, 

Elimu bila Malipo Tshs. 142,839,417.55, EGPAF Tshs. 11,382,723, GLOBAL 

FUND Tshs. 1,073,540 na mradi wa Malaria Tshs. 1,000,000) na kuifanya 

Halmashauri kupokea asilimia 5.6 ya bajeti ya miradi ya maendeleo.  

Hata hivyo kwa kipindi cha Oktoba  hadi Desemba Halmashauri kupitia 

mapato ya ndani imekusanya shilingi milioni 704,514,500.51 sawa na 

asilimia 50 ya lengo la makusanyo kwa mwaka 2020/2021 na kutenga 

shilingi milioni 33,141,000 ikiwa ni asilimia kumi ya makusanyo kwa ajili 

ya mikopo ya Vijana, Wanawake na watu wenye ulemavu. 

Mwisho niwaombe wananchi wa Halmashauri ya Mji Kondoa kuendelea 

kuwapeleka watoto wao waliochaguliwa  kujiunga na kidato cha kwanza 

kufika shuleni na kuanza masomo na serikali itawachukulia hatua wazazi 

wote ambao hawatawapeleka watoto wao kujiunga na kidato cha kwanza 

kwa mwaka 2021.  
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Msoleni Dakawa 

Mkurugenzi Halmashauri ya Mji Kondoa 
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BARAZA LA WAHESHIMIWA MADIWANI 2020-2025 

Mhe. Mohamed Kiberenge 

Mwenyekiti wa Halmashauri 

Mhe. Besela Maunga 

M/Mwenyekiti wa Halmashauri 

Mhe. Ramla Abeid 

Diwani kata ya Bolisa 

Mhe. Japhari Ganga 

Diwani Kata ya Suruke 

Mhe.  Fatuma Idd 

Diwani V/M Kondoa Mjini 

Mhe. Abushehe Mbuva 
Diwani Kata ya Kingale 

Mhe.  Issa Kambi 

Diwani Kata ya Kilimani 

Mhe. Idd Ng’ungu 
Diwani Kata ya Kolo 

Mhe. Juma Makoa 

Mbunge Kondoa Mjini 

Mhe. Kulwa Pazi 

Diwani Kata ya Serya 

Mhe. Rachel Sombida 
Diwani V/M  

Mhe. Zainab Haroub 
Diwani Kata ya Chemchem 
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W aziri wa Nchi OR-
TAMISEMI Mhe. Seleman 
Jafo amewapongeza 
viongozi na watumishi wa 
Halmashauri ya Mji Kon-
doa kwa kusimamia vizuri 
miradi ya ujenzi wa 
madarasa na kuwataka 
kuongeza juhudi katika 
kufanya kazi ili kuhakikisha 
wananchi wanapata hudu-
ma. 

Ameyasema hayo wakati 
wa ziara yake ndani ya 
Halmashauri ya Mji Kon-
doa katika ukaguzi wa mira-
di na kuongea na watumishi 
akiongozana na wataalam 
kutoka ofisi ya Mkuu wa 
Mkoa wa Dodoma. 

“Kabla ya kuja hapa nilipita 
katika miradi nimekagua 
jengo jipya la Halmashauri 
jengo ni zuri hongereni 
linaendana na nyie ila lipo 
nyuma ya muda sijaridhika 
ikifika Februari 1 nataka 
Mkurugenzi na watumishi 
wako mhamie kule lakini 
miradi ya ujenzi wa madara-
sa ipo vizuri ila wakati 
mwingine mzingatie ushauri 
nilioutoa ili tuwe na majen-
go yatakayodumu kwa mu-
da mrefu,”amesema Mhe. 
Jafo 

Aidha amewashauri 
kuongeza mapato kwa 
kubuni vyanzo vipya am-
bavyo havitawaumiza 

wananchi ili kupata fedha 

za kutosha kwa ajili ya 
kuiendesha Halmashauri na 
kuondokana na utegemezi 
wa serikali japokuwa 
wanafanya vizuri katika 
ukusanyaji wa mapato. 

“Watumishi wote fanyeni 

ka-
zi 

kwa kujituma zaidi na 
mnapopewa kazi zifanyeni 
kwa wakati ila kubwa fanye-

ni kazi kwa kupendana 
kwani muda 
mwingi wa-
tumishi 
mnautumia 
mkiwa kazini 
katika 
baadhi ya 
maeneo wa-
tumishi wa 
idara moja 
hawaongei 
hii inapun-

guza pia 
utendajikazi 
kwani 
wanaopendana 

hufanyakazi vi-
zuri,”amesisitiza Mhe. Jafo 

Aidha amewataka wa-
tumishi Idara ya Maendeleo 
ya Jamii kusimamia asilimia 
kumi za mapato na 

kuhakikisha zi-
nawafikia 
walengwa 
kwani katika 
baadhi ya mae-
neo fedha hizo 
zimekuwa 
hazitolewi kuto-
kana na waku-
rugenzi kuzuia 
fedha hizo 

kutoka na kuahidi 
kusimamia mapi-
tio ya kanuni za 
mikopo hiyo ili se-

hemu ya marejesho zitu-
mike kwaajili ya ufuatiliaji 
wa mikopo hiyo. 

Mhe. Jafo aipa Kongole Halmashauri ya 
Mji Kondoa 

Waziri wa OR TAMISEMI Mhe. Seleman Jafo akiwa 

katika picha ya pamoja na walimu wa Shule ya 

Msingi Maji ya Shamba baada ya kukagua 

madarasa yanoonekana pichani. 

Watumishi wa Halmashauri ya Mji Kondoa 

wakimsikiliza Waziri wa OR TAMISEMI Mhe. 

Selemen Jafo (hayupo pichani) alipofanya 

ziara hivi karibuni 



 

 
Inatoka Uk. 4... 

Akiongea awali Mwakilishi wa 
Mkuu wa Mkoa wa Dodoma 
Dkt. Suleman Serea 
amemshukuru Mhe. Waziri kwa 
ziara yake ndani ya mkoa wa 
Dodoma kwa ajili ya ukaguzi wa 
miradi ambapo serikali imetoa 
fedha nyingi za utekelezaji wa 
miradi na kumuahidi kusimamia 
maagizo yote yaliyotolewa ili 
kuhakikisha huduma inatolewa 
kwa wananchi. 

Akimkaribisha Mwenyekiti wa 
Halmashauri ya Mji Kondoa 
Mkurugenzi Msoleni Dakawa 
amesema katika mwaka wa 
fedha 2017/18 halmashauri 

ilikisia kukusanya shilingi milioni 
mia 800 lakini mpaka kufika 
mwisho wa mwaka wa fedha 
ilikusanya shilingi bilioni 1.2 
sawa na 133% na mwaka 
2018/19 ilikisia kukusanya 
shilingi bilioni 1.6 mara mbili 
zaidi ya mwaka ulioisha na hadi 
kufikia 30 Juni 2019 Halmas-
hauri ilikusanya shilingi 1.4 
sawa na 88% hata hivyo kuto-
kana na changamoto mbalim-
bali katika mwaka wa fedha 
2020/21 imekisia kukusanya 
shilingi bilioni 1.4 na inaendelea 
kubuni vyanzo vingine vya 
mapato ili kukusanya mapato 
mengi zaidi bila kumuathiri 
mwananchi. 

Kwa upande wake Mwenyekiti 
wa Halmashauri ya Mji Kondoa 

Mhe. Mohamed Kiberenge 
amemshukuru Mhe. Waziri kwa 
kuwatembelea na kumuahidi 
kufanya kazi kwa kushirikiana 
na Mkurugenzi na watumishi 
wote ambao ana imani kubwa 
nao kutokana na utendaji wao 
mzuri kwa lengo la kuibadilisha 
Halmashauri ya Mji Kondoa. 

Ziara ya Mhe. Jafo imefanyika 
ikiwa ni mwendelezo wake wa 
kutembelea Halmshauri na 
kukagua miradi ambapo alipata 
fursa ya kutembelea ujenzi wa 
jengo la Halmashauri ya Mji 
Kondoa lililoghalimu zaidi ya 
shilingi bilioni 3, ujenzi wa 
madarasa shule ya Msingi Maji 
ya Shamba na Shule ya Sek-
ondari Ula ikiwa ni kati ya shule 
7 zilizopokea shilingi milioni 291 

Mhe. Jafo aipa Kongole Halmashauri ya 
Mji Kondoa 

Waziri wa Nchi OR TAMISEMI Mhe. Seleman Jafo akiongea na wanafunzi wa Shule 

ya Sekondari Ula baada ya kukagua madarasa yanoonekana pichani. 
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"Madaktari kuweni waaminifu kupinga 
ukatili wa kijinsia"- Mkurugenzi Dakawa 

M kurugenzi wa Halmashauri 
ya Mji Kondoa Msoleni Dakawa 
amewataka baadhi ya madaktari 
kuwa waaminifu kwa kuandika 
ripoti zenye uhalisia ili haki iten-
deke kwa wanaofanyiwa ukatili 
wa kijinsia. 

Ameyasema hayo wakati akifun-
gua mdahalo wa kuadhimisha 
kilele cha siku 16 za kupinga 
ukatili wa kijinsia uliofanyika kati-
ka ukumbi wa Kondoa Irangi hivi 
karibuni. 

“Kesi nyingi zinakosa ushahidi 
sababu tu daktari kaandika ripoti 
yenye kupindisha ukweli kuhusu 
uchunguzi wake na mwisho wa 
siku ikienda mahakamani 
mtuhumiwa anaachiwa huru kwa 
kweli inaumiza sana,”amesema 
Mkurugenzi Dakawa 

Aidha ameishauri mahakama 
kuwafunga watuhumiwa 
wanaokutwa na hatia ili wawe 
mfano katika jamii kwani vitendo 
hivyo vinawanyima raha wanan-

chi hasa wanawake, watoto na 
watu wenye ulemavu. 

Akiongea kwa upande wake 
Mwenyekiti wa Halmashauri ya 
Mji Kondoa Mohamed Kiberenge 
amesema halmashauri itaona 
jinsi ya kukazia suala la kupinga 
vitendo vya  ukatili wa kijinsia 
katika sheria ndogo za Halmas-
hauri na kuimarisha vikundi vya 
ulinzi shirikishi ili Mji wa Kondoa 
uwe na  nidhamu pamoja na 
amani na utulivu. 

“Nashauri vijana wajengewe 
uwezo kwa kupewa elimu ya 
ujasiriamali na michezo ili ku-
waepusha na mawazo ya kufan-
ya mambo yanayosababisha 
wao kufanya ukatili kwakuwa 
tupo katika taifa linaloheshimu 
utu wa mtu,”amesema Mhe. 
Kiberenge. 

Wakichangia mada waalikwa 
mbalimbali katika mdahalo huo 
walishauri vyombo vya usalama 
kuendelea kuwashughulikia wa-
tuhumiwa wa kesi za ukatili, 

viongozi wa dini kuendelea ku-
toa elimu ya dini kwa waumini 
wao na kuendelea na kutoa 
elimu ya ukatili wa kijinsia 
kwakutumia vyombo vya habari. 

Mdahalo wa kupinga ukatili wa 
kijinsia umefanyika katika Hal-
mashauri ya Mji Kondoa ikiwa ni 
maadhimisho ya kilele cha siku 
16 za kupinga ukatili wa kijinsia 
na umehudhuriwa na wahesh-
imiwa madiwani, viongozi wa 
dini, wakuu wa Idara, wanafunzi, 
wananchi na wawakilishi wa ma-
shirika yasiyo ya kiserikali am-
bapo kauli mbiu mwaka huu ni 
tupinge ukatili wa kijinsia maba-
diliko yanaanza na mimi. 

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Mji Kondoa Msoleni 
Dakawa akitoa neno wakati wa kuadhimisha  kilele 
cha siku 16 za  kupinga ukatili wa kijinsia   katika 

ukumbi wa Kondoa Irangi 



          Uk.  6  OFISI  YA  R AIS TAMI SEMI  
HALMASHAURI  YA  MJI  

 

Mkurugenzi Kondoa Mji ateta na Walimu 
Wakuu 

Walimu wakuu wa Halmashauri 
ya Mji Kondoa wameaswa 
kufanya kazi kwa ubunifu, ni-
dhamu, kutambua mamlaka zao 
na zinazowaongoza ikiwa ni 
pamoja na kufuatilia masuala ya 
kitaaluma kwa wanafunzi na 
walimu ili kuongeza ufaulu katika 
shule wanazoziongoza. 
Ushauri huo umetolewa na 
Mkurugenzi wa Halmashau-
ri ya Mji Kondoa Msoleni 
Dakawa wakati wa ufunguzi 
wa kikao cha Walimu 
Wakuu kilichofanyika katika 
ukumbi wa Kituo Cha Wali-
mu Kondoa Mjini hivi ka-
ribuni. 
"Nikiwaangalia wote hapa 
mna uwezo mkubwa sana 
na mnaweza kufanya ma-
kubwa katika shule zetu ila 
hamjaamua kujituma na 
sijui kwanini mnafanya 
hivyo sababu ninachojua mimi 
wakati wa kujituma kwenu ni 
sasa wakati mkiwa viongozi 
na si mkishatolewa,"amesema 
Dakawa 
Aidha ameongeza kuwasihi 
kuendelea kufanya kazi kwa 
nguvu zote na kuacha alama 

kwa kuwa kazi wanazofanya zi-
na mkono wa Mungu sababu 
wanawahudumia watoto ambao 
wanapaswa kuwakumbuka kwa 
mazuri wanayowafanyia na si 
mabaya. 
"Nawaambieni hawa maafisa 
elimu wametokea hukohuko 
kwenye ualimu hakuna aliyezali-

wa na kuwa afisa elimu ila 
wamefika hapo kwa ajili ya ku-

jituma kufanya 
kazi na nidhamu 
kwa kuwa 
kufanya kazi 
kwa bidii siku 

zote kunalipa,"amesisitiza Mku-
rugenzi Dakawa 
Hata hivyo amewataka kufanya 
kazi kwa kuunganisha walimu 
wanaowaongoza na kuacha ta-
bia za kuwa miungu watu na 
ikitokea Mwalimu kakosea wam-
wite na kumueleza mapungufu 
yake ili asirudie makosa kin-

yume na kufanya hivyo 
watatengeneza makundi 
na kuleta migogoro katika 
taasisi. 
"Baadhi yenu mnaletewa 
miradi mnashindwa kui-
simamia hii siyo sawa kwa 
kuwa serikali inatoa fedha 
nyingi, lakini mkumbuke 
nyie mna posho za 
madaraka hivyo zitumieni 
kwa kufanya kazi kwa ku-
jituma lengo ni moja 
kuhakikisha Halmashauri 
yetu inafaulisha wanafunzi 

wote,"amesema Mkurugen-
zi Dakawa 
Aidha ameendelea ku-
wataka kifanyakazi kwa ku-
shirikiana na viongozi wa 
mitaa ili kuhakikisha 

wanakamilisha utengenezaji wa 
madawati ili kuhakikisha hadi 
ifikapo Januari 11 hakuna mwa-
nafunzi anayekaa chini. 
Akiongea awali Afisa Elimu 
Msingi Halmashauri ya Mji Kon-
doa Mwalimu Hassan Mtamba 

Mkurugenzi Kondoa  Mji Msoleni Dakawa 

(aliyesimama pichani) akihutubia walimu 

wakuu wakati wa ufunguzi  wa kikao cha 

walimu kilichofanyika katika kituo cha 

walimu Kondoa 

Baadhi ya wakuu wa Shule za Msingi Halmashauri 

ya Mji Kondoa wakimsikiliza Mkurugenzi wa     

Halmashauri ya Mji Msoleni Dakawa (Hayupo 

pichani) wakati wa kikao cha pamoja na Idara ya 

Elimu Msingi 
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Waliovamia Kondoa Girls watakiwa 
kuondoka 

M kurugenzi wa Halmashauri 
ya Mji Kondoa Msoleni Dakawa 
amewataka mwananchi wote 
waliovamia na kupewa notisi 
katika maeneo yanayomilikiwa 
na Shule ya Wasichana Kondoa 
kuondoka mara moja kabla ya 
kufika mwisho wa notisi hizo. 
 

Ameyasema hayo alipotem-
belea mipaka ya maeneo hayo 
ili kujiridhisha na mipaka ya 
shule hiyo ambapo alikutana na 
wananchi waliovamia maeneo 
hayo wakiendelea na shughuli 
za kilimo. 

"Nawashauri msijaribu kuen-
delea na shughuli za kilimo kati-
ka maeneo haya ya shule na 
kama kuna mtu anakodisha 
msikubali hakuna mtu 
anayemiliki maeneo haya zaidi 
ya shule leo tumekagua mae-
neo haya kujiridhisha mipaka 
tumeona beacons zote zipo 
hivyo msivuke tena ndani ya 
eneo hilo",amesema Mkurugen-
zi   Dakawa 
Aidha amesikitishwa na baadhi 
ya wavamizi kung'oa na kuvunja  
beacons na kuziweka maeneo 
mengine kwa lengo la kupindi-
sha ukweli na kuagiza wataalam 

wa Idara ya ardhi kwenda kupi-
ma maeneo ambayo beacons 
zimetolewa ili kuweka kum-
bukumbu   sahihi za eneo hilo. 
Katika ukaguzi huo Mkurugenzi 
aliongozana na Mwenyekiti wa 
Halmashauri ya Mji Kondoa 
Mhe. Mohamed Kiberenge, wa-
taalam toka idara mbalimbali za 
Halmashauri na walimu wa 
Shule ya Wasichana Kondoa 
ambapo eneo la ukubwa wa 
hekta 78 limevamiwa na wanan-
chi na Halmashauri imewapa 
notisi ya siku 21 watu hao 
kuondoka katika maeneo hayo. 

Mwanasheria wa Halmashauri ya Mji Kondoa Shabani Sued akiongea na 
mmoja wa wananchi waliovamia maeneo ya Shule ya wasichana Kondoa 

wakati wa uhakiki wa mipaka ya maeneo hayo uhakiki uliofanywa na 
Mwenyekiti wa Halmashauri, Mkurugenzi , menejimenti na walimu wa 

Shule hiyo. 
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Wasimamizi wa vituo vya kupigia kura 
wafundwa 

M simamizi wa Uchaguzi jim-
bo la Kondoa Mjini Msoleni Da-
kawa amewataka wasimamizi 
wa vituo na wasimamizi wa-
saidizi wa vituo vya kupigia kura 
wakati wa uchaguzi mkuu 
kuzingatia maelekezo wataka-
yopewa ili kuuvusha salama 
uchaguzi jimbo la Kondoa Mjini. 

Kauli hiyo ameitoa wakati aki-
fungua semina ya siku mbili ya 
wasimamizi hao inayofanyika 
katika ukumbi wa Chuo Cha 
Ualimu Bustani Kondoa Mjini. 

"Kila mtu anajua kwanini 
ameteuliwa na mkumbuke 
mlioomba mlikuwa wengi ila 
nyie wachache mmeaminiwa 
kuwa mtalivusha salama taifa 
katika zoezi linalokuja mbele 
yenu na mjue kwasasa macho 
na masikio ya watu wote yapo 
majimboni msitu-

angushe,"amesema Dakawa. 

Aidha amewakumbusha kuwa 
uchaguzi upo wa mujibu wa 
sheria, kanuni, taratibu na mi-
ongozo mbalimbali hivyo wakav-
izingatie kwani kwenda kinyume 
na hivyo watawajibika kwa muji-
bu wa sheria jambo ambalo si 
zuri kwao. 

"Sitarajii kukutana na migogoro 
na mitafaruku kwenye vituo vya 
kupigia kura zaidi mkashirikiane 
kama timu moja kwani kila 
mmoja katika kituo ana majuku-
mu yake,"amesisitiza Dakawa 

Hata hivyo amewasihi 
wasimamizi hao kuepuka kuleta 
itikadi za vyama vyao kwa kuwa 
wameshakula kiapo cha kujitoa 
uanachama na wakumbuke ku-
wa wapo pale kama watumishi 
wa tume na serikali na si wana-
siasa. 

"Mkazingatie muda wa kufika 
kituoni, kituo kinafunguliwa saa 
1:00 asubuhi na si muda wa 
wewe kufika kituoni na ujue 
kuchelewa kwako ni ku-
wakwamisha wananchi, na 
kubwa mkamtangulize Mungu 
katika kazi hii ili mmalize sala-
ma," amesema Dakawa 

Akiongea kwa niaba ya 
wasimamizi wengine  Zainabu 
Shabani amewasihi washiriki 
wengine kwenda kuwa waamini-
fu katika kukamilisha zoezi hilo 

Wasimamizi wa vituo na wasimamizi wasaidizi wa vituo vya kupigia kura wakila kiapo  kilichotolewa 

na Msimamizi wa Uchaguzi Jimbo la Kondoa Msoleni Dakawa (hayupo pichani) wakati wa  ufunguzi 

wa semina ya siku mbili kwa ajili ya uchaguzi mkuu katika chuo cha uwalimu Bustani. 

“KURA YAKO  

SAUTI YAKO  

EWE MWANANCHI 

WA KONDOA 

NENDA UKAPIGE 

KURA”. 
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Hachwi watakiwa kuacha tofauti 
ujenzi wa Zahanati. 

W ananchi wa mtaa wa Hachwi 
katika Halmashauri ya Mji Kondoa 
wametakiwa kuacha tofauti zao 
katika utekelezaji wa miradi ya 
maendeleo kwani kwa kufanya 
hivyo wanachelewesha upatikanaji 
wa huduma muhimu kwa wanan-
chi. 
 

Hayo yamesemwa na Kaimu Mku-
rugenzi Hassan Kiseto wakati wa 
mkutano wa wananchi kuhusu 
ujenzi wa Zahanati ya Mtaa huo 
uliofanyika katika ofisi za mtaa wa 
Hachwi hivi karibuni. 
 

"Mradi huu ulitakiwa uwe 
umeshaanza toka kitambo fedha 
zipo kwenye akaunti shilingi milioni 
50 kwa ajili ya ujenzi wa zahanati 
hapa lakini ujenzi haujaanza kwa 
kuwa mnavutana  eneo la kujenga 
zahanati siyo sawa tunataka kuona 
kazi inaanza ili lengo la  serikali la 
kuona huduma zinasogezwa karibu 
kwa wananchi linatimia," amesema 
Kiseto. 
 

Aidha ameongeza kuwa kwa kuwa 
wananchi wote wanavutana juu ya 
eneo la kujenga zahanati ni wazi 
kuwa wote wanahamu ya kupata 
maendeleo na kuwaagiza wananchi 

hao kujenga jengo la Zahanati 
ilipokuwa zahanati ya awali na 
wengine kujenga nyumba mbili za 
watumishi kwa ajili ya kituo cha 
afya katika eneo lilipo shamba la 
mtaa. 
 

Akiongea awali diwani wa kata ya 
Kolo Mhe. Idd Ng'ungu amesema 
wananchi wa mtaa huo wananee-
ma ya kupata miradi kwani hadi 
sasa wamepewa miradi minne mu-
himu kwa mwananchi hao ambayo 
ni usambazaji wa maji, ujenzi wa 
madarasa na nyumba ya mwalimu 
shule shikizi ya Kotumo, ujenzi wa 
Zahanati ya Hachwi na ufunguzi wa 
barabara. 
 

Akielezea tatizo lililochelewesha 
kuanza kwa mradi huo Mtendaji wa 
Mtaa wa Hachwi Judith Mkumbwa 
amesema mvutano ulianza  baada 
ya wananchi ya baadhi ya wanan-
chi kutaka zahanati ijengwe eneo la 
shamba la wananchi na kupelekea 
wananchi kuanza kusita kuchangia 
mchango wa shilingi elfu 10 wali-
okubaliana. 
 

Kwa upande wao akina mama na 
baadhi ya wananchi wameomba 
Zahanati ijengwe ilipokuwa zahan-
ati ya awali kwa lengo la  kuhakiki-

sha wananchi wa maeneo yote ya 
mtaa wa Hachwi wanafika kwa 
urahisi zahanati kwa ajili ya kupata 
huduma za afya. 
 

"Wakina mama sisi ndio tunaotese-
ka sana katika zahanati yetu hii ya 
awali tumekuwa tukipata huduma 
ya mama na mtoto na hapa ni kari-
bu kwa kila mtu lakini kwasasa 
inatulazimu kukodisha pikipiki hadi 
hospitali ya wilaya lakini tumelete-
wa fedha za kujenga zahanati hapa 
karibu alafu eti tunataka kuipeleka 
kule mbali tena tutarudisha gha-
rama zilezile za kukodisha pikipiki 
nashauri mtusaidie ijengwe hapa-
hapa ili kila mtu apate huduma kwa 
ukaribu,"amesema mmoja wa akina 
mama. 
 

Mkutano wa uhamasishaji ujenzi 
wa zahanati ya Hachwi umekuja 
kwa lengo la kutatua changamoto 
ya mvutano uliokuwepo awali wa 
kuchagua eneo la kujenga Zahanati 
baada ya serikali kutoa shilingi mil-
ioni 50 ambapo wataalam mbalim-
bali wa halmashauri walihudhuria 
wakiwemo Mwanasheria, Afisa 
Maendeleo ya Jamii, Kaimu Afisa 
Mipango, Kaimu Afisa Utumishi, 
Kaimu Mhandisi, Kaimu Mganga 
Mkuu na Kaimu Afisa Elimu. 

Kaimu Mkurugenzi wa Halmas-

hauri ya Mji Kondoa Hassan Ki-

seto akiongea na wananchi wa 

Mtaa wa Hachwi  katika mkuta-

no wa hadhara kwa ajili ya kuwe-

ka mikakati ya ujenzi wa Zahan-

ati ya Mtaa huo baada ya 

serikali kutoa shilingi milioni 50  

katika mtaa huo. 
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Wasiohudhuria mkutano wa wananchi 
Unkuku kutozwa faini 

W ananchi wa Mtaa wa Unkuku 
kata ya Kilimani ambao ha-
wakuhudhuria mkutano wa wanan-
chi wa uhamasishaji wa ujenzi wa 
madarasa Shule ya sekondari 
Bicha wamepewa wiki moja kulipa 
faini ya shilingi elfu mbili ili iwe fun-
disho kwa wakati mwingine. 

Hayo yamesemwa na Afisa Tarafa 
Kondoa Mjini Ally Mbena wakati wa 
mkutano wa wananchi wa mtaa 
huo uliofanyika katika uwanja wa 
ofisi ya Mtaa na kuhudhuriwa na 
wananchi wachache tofauti na 
idadi ya wakazi wa mtaa huo. 

"Nimemuuliza Mwenyekiti mbona 
wananchi wachache leo tofauti na 
mkutano wa awali lakini kaniambia 
sababu ule ni mkutano wa masuala 
ya TASAF ndio maana wananchi 
walikuja wengi siyo sawa hii tusiba-
gue mikutano yatayozungumzwa  
hapa yanahitaji maamuzi ya pamo-

ja," amesema Mbena 

Hata hivyo aliongeza kuwa jambo 
lililopo kwasasa ni ujenzi wa vyum-
ba viwili vya madarasa katika 
Shule ya Sekondari Bicha hivyo ni 
wajibu wa wananchi wote kuchan-
gia ili kuhakikisha ujenzi unakamili-
ka kwa wakati kwani hadi sasa 
wapo nje ya wakati lengo ni 
kuhakikisha watoto wote waliofaulu 
wanaenda shuleni. 

"Nawasihi sana ndugu zangu tuen-
delee pia kuwaandalia watoto wetu 
mahitaji muhimu ili shule zikifungu-
liwa waende shuleni kwani taarifa 
za ufaulu si za ghafla matokeo ya-
mebandikwa wilayani lakini pia 
yatabandikwa ofisi ya Mtaa ili kila 
mtu aone mwanaye anaenda shule 
gani lakini nitumie fursa hii pia ku-
wakumbusha kuwaandikisha wato-
to wa awali na darasa la kwanza ili 
wapate haki yao ya msingi," am-
esisitiza Mbena. 

Naye mwakilishi wa Mkurugenzi 
Mwalimu Selina Fundi amesema 
kuwa ujenzi huo wa madarasa kati-
ka Shule ya Bicha umekuja kutoka-
na na kuongezeka kwa ufaulu kwa 
mwaka huu ambapo jumla ya 
wanafunzi 279 wamechaguliwa 
kujiunga na shule hiyo hivyo 
mahitaji ni vyumba 6 na shuleni 
hapo kuna madarasa manne ndio 
maana umetokea upungufu wa 
vyumba viwili ambavyo tayari vime-
anza kujengwa kwa kutumia 
mapato ya ndani. 

"Maendeleo yanaletwa na sisi 
wananchi hivyo tukitoe kwa hali na 
mali kuhakikisha madarasa ya-
naisha lakini tutashirikiana na Hal-
mashauri kujenga madarasa na pia 
tuna upungufu wa viti na meza 323 
hivyo tutahitajika kujitoa pia kwa 
hilo na tumeshaanza upasuaji wa 
mbao ili kukabiliana na upungufu  
ili watoto  wasome katika mazingira 
mazuri,"amesema Mwalimu Selina. 

Afisa  Tarafa Kondoa Mjini Ally Mbena (aliyesimama pichani) 

akihutubia wananchi wa mtaa wa Unkuku 
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I dara ya Maendeleo ya Jamii Hal-

mashauri ya Mji Kondoa imejipan-

ga kusimamia kesi za ukatili wa 

kijinsia walizofanyiwa wakazi wa 

Halmashauri hiyo ili kuhakikisha 

haki inatendeka kwa waliofanya 

vitendo hivyo. 

Hayo yamesemwa na Bi. Irene 

Mosha Mkuu wa Idara ya Maende-

leo ya Jamii wakati wa utoaji elimu 

ya ukatili wa kijinsia kwa wana-

funzi wa Shule ya Msingi Bolisa na 

wananchi wa mtaa wa Msui hivi 

karibuni. 

"Naomba wananchi wote ambao 

mna kesi za ukatili wa kijinsia am-

bazo hazijashughulikiwa mzioro-

dheshe na kuziwasilisha ofisini ili 

nizifikishe polisi kwa ajili ya 

msaada zaidi lengo ni kukomesha 

vitendo hivi katika jamii yetu," 

amesema Irene 

Aidha aliwasihi wanafunzi kutoa 

taarifa kwa walimu wao wakuu au 

uongozi wa mtaa mara wanapo-

fanyiwa vitendo vya ukatili ili wa-

husika wachukuliwe hatua kwani 

huwasababishia maumivu wana-

funzi hao na kuwarudisha nyuma 

kitaaluma. 

Naye Mwalimu Mkuu Msaidizi 

katika Shule ya Msingi Bolisa Bi. 

Victoria Mwidunda amesema kati-

ka shule yake mwanafunzi mmoja 

alipigwa na mama yake wa kambo 

na kupata majeraha ambapo wa-

l isaidiana na kuhakikisha 

mtuhumiwa anakamatwa na ku-

fikishwa katika vyombo vya sheria 

na kwasasa anatumikia kifungo 

gerezani. 

Hata hivyo mmoja wa wanafunzi 

ameshukuru kwa kupatiwa elimu 

hiyo na kuahidi kutoa elimu kwa 

watu wengine na kutoa taarifa 

mara tu watapofanyiwa ukatili ili 

kukomesha vitendo hivyo. 

Utoaji elimu ya ukatili wa kijinsia 

umefanyika ikiwa ni sehemu ya 

maadhimisho ya siku 16 za     

kupinga ukatili wa kijinsia ambapo 

Halmashauri imeshirikiana na 

wadau CCT ambao wametoa 

elimu na kugawa vipeperushi  

katika kata ya Kingale na Bolisa 

na mwaka huu kauli mbiu 

inasema Tupinge ukatili wa kijin-

sia: Mabadiliko yanaanza na 

wewe" 

Afisa Maendeleo ya Jamii          

Bi. Irene Mosha akizungumza na  

wananchi wa mtaa wa Msui  

(kushoto pichani) pamoja na 

wanafunzi wa Shule ya Msingi 

Bolisa (pichani hawapo) wakati 

wa utoaji wa elimu ya ukatili wa 

kijinsia. 

Watumishi na wananchi wakifuatilia kongamano la kupinga ukatili wa kijinsia lililofanyika 
katika ukumbi wa Kondoa Irangi 



OFISI  YA  R AIS TAMI SEMI  
HALMASHAURI  YA  MJI  KONDOA            Uk.  12  

MATUKIO MBALIMBALI OKTOBA-DISEMBA 2020 

Mkuu wa Wilaya ya Kondoa Mhe. Sezaria Makota 

(wa tano kutoka kushoto) akiwa na waheshimiwa 

madiwani baada ya uzinduzi wa baraza la Madi-

wani la 2020-2025  

Muonekano wa madarasa mapya katika Shule 

ya Sekondari Ula yakiwa yamekamilika baada ya 

kupokea fedha kutoka serikali kuu kupitia mradi 

wa EP4R. 

Mwalimu wa Shule ya Msingi Iboni              

akimwandikisha mwanafunzi wa darasa la 

kwanza shuleni hapo wakati wa zoezi la 

uandikishaji wanafunzi wa awali na darasa la 

kwanza kwa mwaka 2021. 

Mkurugenzi wa Hal-

mashauri ya Mji Kon-

doa (kushoto) aki-

waonyesha jinsi ya 

kushona nguo wana-

funzi wa Shule ya 

Ufundi Kilimani na 

(kulia) mwanafunzi 

wa Shule ya Ufundi 

Kilimani akishona 

nguo shuleni hapo. 

Muonekano wa madarasa mapya katika Shule 

ya Msingi Maji ya Shamba yakiwa yamekamilika 

baada ya kupokea fedha kutoka serikali kuu 

kupitia mradi wa EP4R. 


