| MAPENDEKEZO YA MPANGO NA BAJETI KWA MW/AKA 2018/2019
i ITAKAYOWASILISHWA KWENYE KIKAO CHA KANATI YA FEDHA, UTAWALA
E TAREHE 15-02-2017.
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HALMASHAURI YA MJI KONDOA
MAPENDEKEZO YA MPANGO NA BAJETI KWA MWAKA 2018/2019
ITAKAYOWASILISHWA KWENYE KIKAO CHA KAMATI YA FEDHA, UONGOZI TAREHE
15-02-2018.

1.0 Utangulizi.
Mhe. Mwenyekiti

Halmashauri ya Mji Kondoa ni moja kati ya Halmashauri 8 za Mkoa wa Dodoma. llianzishwa
mwaka 2015 kutoka wilaya mama ya Kondoa chini ya kifungu namba 8 cha serikali za mitaa
kwa sheria namba 7 ya mwaka 1982. Halmashauri ya Mji Kondoa iko umbali wa kilometa 160
kaskazini mwa makao makuu ya Mkoa wa Dodoma. Halmashauri ya Mji Kondoa inapakana
na Halmashauri ya Wilaya ya Kondoa upande wa Kaskazini, Wilaya ya Chemba kwa upande
wa Mashariki, Kusini na Magharibi. Halmashauri ya Mji wa Kondoa ina jumla ya tarafa 2, kata

2.0 Mwelekeo wa Bajeti ya mwaka wa fedha 2018/2019
Mhe. Mwenyekiti
Mwelekeo wa Bajeti 2018/2019 umeandaliwa kwa kuzingatia sehemu kuu tatu (3) nazo ni:-
| Mapitio ya Bajeti kwa Mwaka 2016/2017
Il.  Mapitio ya Bajeti ya Nusu mwaka (Julai — Disemba, 2017/2018)
lll.  Mapendekezo ya Bajeti ya Mwaka 2018/2019

2.1 MAPITIO YA MPANGO NA BAJETI 2016/2017.
Katika mwaka wa fedha 2016/2017 Halmashauri ya Mji ya Kondoa iliidhinishiwa kukusanya

jumla ya Tsh 15,554,059,741.00 kati ya hizo Halmashauri ilikusanya jumla ya Tsh
3,523,889,407.00 na kutumia Tsh 1,400,211,318.00

Jedwali Na.1 Mchanganuo wa fedha idhinishwa, Pokelewa na fedhaTumika

Sin Kiasi (Tsh)
Maelezo Idhinishwa Pokelewa % Tumika %
1 zé:ku yaMatumziMengineyo | 1 11044400000 | 420.956401.00 | 38 | 338,993,254.00 | 80
2 | Ruzuku ya Mishahara 9,317,940,500.00
3 | Ruzuku ya Miradi ya Maendeleo 4,296,885,243.00 | 2,797,580,051.00 | 65 680,823,871.00 | 15
4 | Mapato ya Ndani 828,789,998.00 726,309,356.00 | 88 719,387,447.00 | 99
Jumla 15,554,059,741.00 | 3,523,889,407.00 | 23 | 1,400,211,318.00 | 39

Chanzo: Ofisi ya Mkurugenzi Halmashauri ya Mji Disemba 2017
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3.0 MAPITIO YA BAJETI KWA NUSU MWAKA 2017/2018

Katika mwaka wa fedha 2017/2018 Halmashauri ya Mji ya Kondoa iliidhinishiwa kukusanya
jumla ya Tsh. 17,202,562,214.00 kati ya hizo Halmashauri ilikusanya jumla ya Tsh
3,848,467,548.00 na kutumia Tsh 4,011,320,539.00

Jedwali Na.2 Mchanganuo wa Mapitio ya Bajeti ya Nusu mwaka 2017/2018

S/n Maelezo Kiasi (Tsh)
Idhinishwa Pokelewa % Tumika %

Ruzuku ya Matumizi

1 503,829,000.00 | 367,273,000.00 | 73 3569,462,989.00 | 97
Mengineyo (OC)

2 Ruzuku ya Mishahara 12,122,498,200 | 2,045,637,750.00 | 17 | 2,045,637,750.00 | 100
Ruzuku ya Miradi ya

9 3,450,383,714.00 1,019,111,940 | 29 | 1,455,692,081.00 | 42
Maendeleo

4 Mapato ya Ndani 1,125,851,300.00 | 416,444,858.00 | 37 150,527,719.00 | 13

Jumla 17,202,562,214.00 | 3,848,467,548.00 | 22 | 4,011,320,539.00 | 95

Chanzo: Ofisi ya Mkurugenzi Halmashauri ya Mji Disemba 2017

Miradi ya maendeieo iliyotekelezwa /inayotekelezwa katika mwaka 2017/2018 ni pamoja na

Ujenzi wa Ofisi za Halmashauri ya Mji Kondoa.

Ujenzi wa Machinjio Kijiji cha Kolo

Ujenzi wa vyumba viwili na ofisi ya Walimu Shule ya Msingi Damai
Ukamilishaji wa ujenzi wa ofisi Kiiiji cha Unkuku

Umaliziaji wa nyumba ya Mganga Zahanati Mtaa wa Kichangani.

Shamba, Kichangani, Tura, Bolisa, Hachwi na Chandimo.

Ukarabati na ujenzi wa Vyumba vya madarasa katika shule za Msingi Ubembeni
(chumba 1), Mulua (vyumba viwili na ofisi 1), King'ang’a (vyumba viwili na ofisi) na
Chang’ombe (vyumba viwili), kupitia fedha za Mfuko wa Jimbo.

Umaliziaji wa chumba cha maabara Shule ya Sekondari Kwapakacha, umaliziaji wa
vyumba viwili na ofisi shule ya Msingi Munguri na Hachwi kupitia fedha za P4R.
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Jedwali Na. 3 mchanganuo wa fedha zilizoidhinishwa Katika mwaka wa fedha

2017/2018,
Sin Maelezo Kiasi (Tsh.)
1 | Ruzuku ya Matumizi Mengineyo (OC) 503,829,000.00
2 | Ruzuku ya Mishahara (PE) 12,122,498,200.00
3 | Ruzuku ya Maendeleo (DEV) 3,450,383,714.00
4 | Mapato ya Ndani (OS) 1,125,851,300.00
Jumla Kuu 17,202,562,214.00

Chanzo: Ofisi ya Mkurugenzi Halmashauri ya Mji Disemba, 2017
Hadi kufikia Disemba 31, 2017 jumla ya Tsh 3,848,467,548.00 (21%) zimepokelewa na

Tsh 4,011,320,539.00 (24%) zimetumika.

Jedwali Na. 4 Mchanganuo wa Mapato na Matumizi ya Fedha nusu mwaka

2017/2018
Sin Maelezo Mapato Matumizi %
g | PR B e 367,273,000.00 359.462,989.00 | 98
Mengineyo (OC)

2 | Ruzuku ya Mishahara (PE) 2045,637750.00 | - 2.045.637,750.00 | 100
3 | Ruzuku ya Maendeleo (DEV) 1019.111,04000 |  1455,692,081.00 | 142
4 | Mapato ya Ndani (0S) " 416,444.858.00 150527.719.00 | 36

Jumla Kuu 3.848,467548.00 | 4,011,320,539.00 | 105

Chanzo: Ofisi ya Mkurugenzi Halmashauri ya Mji Disemba, 2017

3.1 Shughuli zilizotekelezwalzinazoendelea kutekelezwa:-
Mhe. Mwenyekiti

Miradi yote iliyopata fedha katika mwaka wa fedha 2016/2017, ipo katika hatua mbalimbali za
ukamilishaji. Hali hii imetokana na kuchelewa kwa fedha za maendeleo kutoka serikali kuu
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(CDG)

na zile za mapato ya ndani. Aidha, kwa mwaka wa fedha 2017/2018 fedha za

Maendeleo zilizopokelewa ni kama Jedwali linavyoonesha:-

Jedwali Na. 5 Fedha pokelewa kwa mwaka wa fedha 2017/2018

S/n Chanzo Fedha Idhinishwa Fedha Pokelewa Maelezo
Serikali Kuu (Ujenzi Halmashauri  inaendelea
1 wa Ofisi za 1,500,000,000.00 600,000,000.00 | kusubiri  fedha  kutoka
Halmashauri) Serikali kuu.
Halmashauri  inaendelea
2 | Serikali Kuuu (CDCF) 33,090,000.00 16,000,000.00 | kusubiri  fedha  kutoka
Serikali kuu.
Jumla 1,533,090,000.00 616,000,000.00
3.2 Changamoto
Katika utekelezaji wa shughuli mbalimbali za Kawaida na zile za Maendeleo kwa kipindi cha

mwaka wa fedha 2016/2017, kumekuwa na changamoto zifuatazo:-

Kuchelewa kutolewa kwa fedha za miradi na zile za matumizi ya kawaida kutoka
Serikali kuu '

Ushiriki hafifu wa Wananchi katika shughuli za maendeleo na kuendelea kutegemea
Serikali katika kukamilisha miradi yao

Uwepo wa Migogoro ya ardhi ambayo inazorotesha shughuli za maendeleo

Upungufu wa watumishi kwa baadhi ya kada kama vile maji, afya, elimu, na ujenzi
Upungufu mkubwa wa magari.

3.3. Mikakati

Halmashauri imefanya mapitio ya vyanzo vya mapato kwa ushirikiano na LIC
(Uboreshaji wa mazingira ya uwekezaji na biashara) ili kufanya maboresho na
hatimaye kuongeza mapato ya ndani na kupunguza utegemezi kwa Serikali Kuu
Kupunguza matumizi katika shughuli za kawaida (recurrent activities) na kuelekeza
fedha katika ya shughuli za msingi kwa kipaumbele

Halmashauri kuendelea kuhamasisha jamii kuongeza jithada ya kuchangia shughuli
za maendeleo katika maeneo yao

Halmashauri imepanga kufanya utatuzi wa migororo ya ardhi iliyopo na kuhakikisha
migogoro haizaliwi tena na pia kutenga bajeti ya kutosha katika masuala ya ardhi
kama kuandaa na kusimamia Mipango ya matumizi bora ya ardhi
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e Kupima viwanja katika Kata za Kondoa Mjini, Chemchem na Kilimani na kuviuza ili
kuongeza mapato ya Halmashauri.

4.0 MAPENDEKEZO YA MPANGO NA BAJETI KWA MWAKA 2018/2019

Maandalizi ya Mpango na Bajeti ya Halmashauri ya Mji kwa mwaka 2018/2019 yanazingatia
mambo muhimu yafuatayo:-

o Malengo ya Maendeleo Endelevu (SDGs)

e Diraya Taifa ya Maendeleo (NDV) 2025

o Mpango wa Maendeleo wa Miaka Mitano (FYDP 11) 2016/2017 - 2020/2021

e llani ya Uchaguzi ya Chama Cha Mapinduzi 2015 — 2020

e Hotuba ya Rais ya Ufunguzi wa Bunge la 11

o Matokeo Makubwa Sasa (Maji, Kilimo, Barabara, Elimu, Mawasiliano, Afya na
Biashara)

e Sera mbalimbali za ki-Sekta (Elimu, Afya, Maji, Kilimo na Fedha).

e Miongozo kutoka Serikali Kuu

e Mpango Mkakati na Vipaumbele vya Taifa, Mkoa na Halmashauri.

4.1 UMBILE NA MWELEKEO WA BAJETI MWAKA 2018/2019

Katika mwaka wa fedha 2018/2019, Halmashauri ya Mji Kondoa imepanga kukusanya
jumla ya Tshs 17,202,562,214.00 kwa mchanganuo ufuatao:

Ruzuku ya Matumizi Mengineyo 503,829,000.00
Ruzuku ya Mishahara 12,122,498,200.00
‘ Ruzuku ya Miradi ya Maendeleo 3,450,383,714.00
Mapato ya Ndani 1,125,851,300.00
Jumla 17,202,562,214.00



Jedwali Na 6.Mchanganuo wa Ruzuku za Miradi ya Maendeleo

S/n Jina la Program/Mradi Makisio (Tsh.)
1 E;ZC:;(U ya Maendeleo ya Serikali za Mitaa (LGDG - 786,069.000.00
2 | Mfuko wa Kujenga uwezo(CBG) 87,341,000.00
3 | Program ya Maji Vijijini (RWSSP) 61,337,000.00
4 | Maombi Maalumu(ujenzi wa ofisi) 1,500,000,000.00
5 | Program ya Usafi na Mazingira (RWSSP) 0
6 | Mfuko wa Pamoja wa Afya (HSBF) 170,705,000.00
7 | Elimu bure (Sekondari) 415,276,000.00
8 | Elimu bure (Msingi) 168,249,000.00
9 | Kifua Kikuu 6,276,000.00
10 | Equip-T 101,679,114.00
11 | Mikopo ya Vikundi vya akina Mama 84,111,600.00
12 | Program ya Kupambana na UKIMWI (TACAIDS) 0
14 | BFFS 12,000,000.00
15 | Miradi ya Kilimo DADPS 24,250,000.00
16 | Mfuko wa Kuchochea Maendeleo ya Jimbo (CDCF) 33,090,000.00
17 | TASAF Il 0
Jumla 3,450,383,714.00

Chanzo: Ofisi ya Mkurugenzi Halmashauri ya Mji Disemba 2017

4.2 MAENEO YA KIPAUMBELE.

Maandalizi ya Mpango na Bajeti ya Halmashauri kwa mwaka 2018/2019 yanazingatia

kutekeleza maeneo yafuatayo ya kipaumbele katika kukuza uchumi wa ndani:-

4.2.1 Kilimo na Umwagiliaji

> Kuongeza thamani ya mazao mbalimbali mfano Alizeti kwa kuvutia uwekezaji katika
eneo la Mongoroma ambapo zimetengwa hekta 3,000 kwaajili ya kilimo cha
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umwagiliaji.
> Kujenga stend ya kisasa katika Mtaa wa Bicha ambayo itaongeza mapato ya ndani
kutokana na ushuru utakao kuwa unalipwa katika eneo hilo.
> Kuongeza uzalishaji wa zao la mahindi kutoka tani 1.5 hadi 5.75 kwa hekta, alizeti
kutoka tani 0.5 hadi 1.7 kwa kutoa mafunzo ya Kilimo bora na kutoa habari za
masoko ya mazao kwa kuanzisha kituo cha Mafunzo, Teknolojia na Habari za
Kilimo na mifugo kilichopo katika Kata ya Chemchem.
vya Kolo na Kingale.
Kuongeza eneo la shamba la uzalishaji mbegu za kisasa katika eneo la Serya.
Kushirikiana na sekta binafsi (PPP) katika kutekeleza kilimo cha mkataba
Kuweka mazingira mazuri ya uwekezaji: Halmashauri itaendelea kuwezesha
uwekezaji wa ndani kwa kujenga stend (maegesho) ya magari makubwa. Eneo la

YV V

cha Mongoroma eneo lenye hekta 3,000,
> Kutenga eneo la viwanda lenye ukubwa wa ekari 300 kwa ajili ya ujenzi wa viwanda
vidogo na vya kati.

4.2.2 Mifugo na Uvuvi

Kuongeza ubora na thamani ya mifugo kwa kuongeza uzito wa ng'ombe kutoka kg 150
hadi 250 na mbuzi kutoka kg 20 hadi 30 kwa kufanya yafuatayo:-
> Kuanzisha mradi wa kunenepesha mifugo

> Kutoa chanjo ya magonjwa ya mifugo za CBPP, RVF, FMD, RABIES, LS, BQ na
ANTHRAX (Ng'ombe, Mbuzi, Kuku na Mbwa)

> Kuboresha maeneo ya minada (Kolo, Bicha na lyoli) kwa kujenga miundombinu
(kujenga uzio kuzunguuka eneo la kuuzia wanyama.

> Ujenzi wa Choo eneo la Mnada wa Bicha na lyoli

4.2.3 Biashara

> Kuwezesha upatikanaji wa huduma na Taarifa za ki Biashara kwa kutumia kituo cha
Biashara cha Wilaya

> Kuwezesha mazingira ya kufanya biashara kuwa yenye kuvutia kwa wafanya
biashara wadogo na wakubwa.



> Kutoa elimu ya ujasiriamali kwa wafanya biashara wadogo na umuhimu wa kulipa
tozo mbalimbali.

4.2.4 Ujenzi

Katika kuimarisha huduma za miundombinu, Halmashauri imejielekeza - katika
kuhakikisha kuwa inaboresha mazingira ya kufanyia kazi hasa katika umaliziaji wa:-
Umaliziaji wa Ofisi ya Mtaa wa Kilimani

Umaliziaji wa ujenzi wa ofisi ya Mtaa wa Bicha

Umaliziaji wa ujenzi wa ofisi ya Mtaa Kwapakacha

Umaliziaji wa chumba kimoja cha darasa shule ya Msingi Kilimani

Umaliziaji wa Vyumba viwili vya madarasa Shule ya Msingi lyoli

Umaliziaji wa Nyumba mmoja ya Mwalimu shule ya Msingi Chemchem
Umaliziaji wa vyumba viwili vya madarasa Kwamtwara

Ukarabati wa vyumba sita vya madarasa Shule ya Sekondari Serya.

YVVVVVVYYVYVYY

4.2.5 Ardhi
> Kuandaa mpango kabambe wa ardhi na kupima viwanja na kutenga maeneo ya
kipaumbele kwa shughuli mbalimbali (Kilimo,viwanda).
wanaohusika kwa kuonyeshana mipaka.
> Kuondoa migogoro baina ya wakulima na gereza la King'ang'a kwa kupanga

4.2.6 Maliasili na Utalii
> Kuwezesha ufugaji wa nyuki Kwa kuanzisha mashamba katika msitu wa
Kwapakacha, Kingale, na Chemchem.

> Kuwezesha upandaji miti 1,500,000 katika maeneo yote ya Halmashauri ya Miji.

4.2.7 Elimu Msingi
Pamoja na kuendelea na utekelezaji wa BRN kwa elimu ya msingi Halmashauri pia
itajielekeza katika kutekeleza yafuatayo:-

> Ukamilishaji wa vyumba 3 vya madarasa S/Msingi Munguri

> Ukamilishaji wa nyumba 1 ya mwalimu S/Msingi Chandimo

> ukamilishaji wa vyumba 2 vya madarasa na ofisi moja shule ya Msingi Chandimo

> Ukamilishaji wa darasa moja (1) Shule ya Msingi Ubembeni
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Ukamilishaji wa darasa moja (1) Shule ya Msingi Kilimani

Ukamilishaji wa choo cha wanafunzi Shule Msingi Gubali

Ukamilishaji wa matundu nane(8) ya vyoo shule ya Msingi Damai
Umaliziaji wa Nyumba ya Mwalimu shule ya Msingi Itiso

Ujenzi wa choo cha shule ya Msingi Tumbelo

Ukamilishaji wa nyumba ya Mwalimu (two in one) shule ya Msingi Damai.

VVVVVYVY
S
=
>
N
=
QO
»
=
=
)
3
5
<
QO
<
QO
3
28
=
Q.
=
=
=
QO
»
D
<
Q

4.2.8 Elimu Sekondari
Pamoja na kuendelea kutekeleza vipaumbele, Halmashauri imepanga kufanya yafuatayo:-

> Ukamilishaji wa vyumba tisa (9) vya maabara katika shule za Sekondari za Bicha,
Ulla na Dilai. = G, vetd " ieestre gt e

> Umaliziaji wa Choo shule ya Sekondari Mto Bubu

> Ujenzi wa Shule ya Sekondari ya Kata Bolisa

> Ukarabati wa vyumba 6 vya madarasa Serya Sekondari. —bsa—=t <l 2.

> Ukamilishaji wa vya

4.2.9 Maji
Katika sekta hii tunapanga kutekeleza yafuatayo:-

> Usambazaji wa maji kutoka kanindo (source) kwenda Mongoroma Kati na
Magangaji.

> Ukarabati wa Miundo mbinu ya Maji iliyochakaa katika mitaa ya Chemchem, Iboni,
Mnarani, Miningani, Maji ya Shamba na Ubembeni.

4.2.10.0 Afya

>
>
>

YV VVVYVYYVYVVY

Kupunguza vifo vya akina mama na watoto

Kuwashirikisha akina baba katika masuala ya uzazi

Kutoa mafunzo kwa wahudumu wa afya wa jamii (CHWs) juu ya afya ya mama na
mtoto.

Ukarabati mkubwa wa jengo la Zahanati ya Mongoroma.

Kukamilisha Ujenzi wa nyumba ya mganga katika Zahanati Kichangani

Kusimamia ukamilishaji wa kituo cha Afya katika Kata ya Kingale.

Ununuzi wa dawa na Vifaa tiba

Ukarabati na matengenezo ya vifaa tiba.

Utoaji wa matone ya Vitamin A kwa watoto.
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» Utoaji wa Dawa za mabusha na matende
» Huduma tembezi za mkoba

4.2.10.1 Kuboresha Mfuko wa Afya ya Jamii (CHF).
Halmashauri ya Mji Kondoa itaendelea kuboresha Mfuko wa Afya ya Jamii kwa kufanya
yafuatayo:-

> Kuboresha upatikanaji wa huduma kwa wanachama (kwa kuhakikisha upatikanaji wa
dawa, vifaa tiba na vitendanishi)

4.2.10.2 Usafi na Mazingira
Halmashauri itajielekeza katika kufanya yafuatayo:-

>  Kutoa elimu ya usafi wa mazingira katika Vijiji na Mitaa yote katika Halmashauri ya
Miji Kondoa |

>  Kuhamasisha wananchi juu ya kuchangia ukusanyaji taka ngumu katika maeneo
yao

»  Ujenzi wa vyoo eneo la Minada ya Bicha, Kolo na lyoli

»  Ujenzi wa Choo cha stend katika Mtaa wa Ubembeni.

> Ukarabati wa Choo cha Soko kuu Kondoa Mijini.

4.3. 0 Masuala Mtambuka .
4.3.1. UKIMWI na magonjwa sugu yasiyoambukiza ]
> Kuendelea kuhamasisha watumishi wa Halmashauri kupima afya zao kwa kila robo

mwaka kwa ajili ya kupunguza uwezekano wa watumishi kupata magongwa hayo

> Kuendelea kuwasaidia watoto wanaoishi katika mazingira hatarishi wenye uhitaji
katika masuala ya elimu

> Kusaidia vikundi vya watu wanaoishi na virusi vya UKIMWI vinavyojishughulisha na
kilimo cha mbogamboga katika Kata zote nane (8) za Halmashauri ya Mji Kondoa.

4.3.2 Mapambano dhidi ya Rushwa
> Kushirikiana na Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa katika kubainisha

mianya ya Rushwa na kuweka mikakati ya kuzuia rushwa.
> Kushirikana na Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa katika kutatua
migogoro ya ardhi inayosababishwa na watumishi wasio waadilifu
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4.3.3 Uwazi na Uwajibikaji
» Halmashauri itaendelea kushirikiana na Ofisi ya Maadili ya Utumishi wa Umma

katika kuelimisha viongozi wa ngazi zote juu ya masuala ya uwazi na uwajibikaji

> Kusimamia mipango kazi ya wakuu wa idara kuhusu ufuatiliaji wa shughuli

.....

fedha zinazoelekezwa katika maeneo yao kwa ajili ya utekelezaji wa Miradi ya
Maendeleo.

4.3.4 Lishe
Halmashauri imepanga kuendelea na utekelezaji wa shughuli za lishe katika sekta za

Kilimo, Mifugo, Elimu na Afya kwa kufanya yafuatayo:-

> Kufanya vikao vya kujadili hali ya lishe kwa kila robo mwaka
> Kuendelea kuongeza vikundi vya uhamasishaji lishe kutoka 8 Hadi 16

Chemchem, Kwapakacha na Unkuku.

> Kuendeleza bustani za mbogamboga na viazi lishe katka shule za Msingi,

Sekondari na Zahanati.

5.0.KUONGEZA MAPATO YA NDANI NA KUDHIBITI MATUMIZI YA FEDHA

lli kuwa na takwimu sahihi za mapato ya ndani, orodha ya walipa kodi, ukusanyaji wa
uhakika na kupunguza uwezekano wa upotevu wa fedha, Halmashauri itatekeleza
yafuatayo:-

>

>

>

>
>

Kuendelea kutumia mifumo ya kielektroniki katika makusanyo ya fedha (kodi ya
majengo, ushuru wa mazao, ushuru wa minada, ushuru wa soko) kwa kushirikiana
na Mradi wa LIC (Uboreshaji wa Mazingira ya Biashara na Uwekezajj)

Kuimarisha mfumo wa kibenki kwa ajili kurahisisha mawasiliano na benki

Kujenga mazingira mazuri yenye kuvutia biashara katika maeneo mbalimbali ya
biashara (minada na masoko)

Kuwezesha upatikanaji wa gari la mapato

Kuongeza Watumishi wa Idara ya fedha kwaajili ya kusimamia ukusanyaji wa

mapato ya ndani.
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Katika kutekeleza vipaumbele hivi, Halmashauri inategemea kukusanya fedha kutoka

katika vyanzo vifuatavyo:-

Ruzuku ya Matumizi Mengineyo 503,829,000.00
Ruzuku ya Mishahara 12,122,498,200.00
Ruzuku ya Miradi ya Maendeleo 3,450,383,714.00
Mapato ya Ndani 1,125,851,300.00
Jumla 17,202,562,214.00

6.0. MAOMBI MAALUM

Mhe. Mwenyekiti

Halmashauri ya Mji Kondoa bado ni changa hivyo inakabiliwa na changamoto mbalimbali
hasa za miundombinu, hivyo katika Mpango na Bajeti ya Mwaka 2018/2019, inatgemea
kuomba maombi maalumu kama ifuatavyo.

i.  Ujenzi wa Stendi ya Kisasa Mtaa Bicha Tsh. 4,500,000,000.00

i. Ujenzi wa miundombinu ya umwagiliaji katika Kijiji cha Mongoroma Tshs.
600,000,000.00

Mhe. Mwenyekiti,

Kwa heshima na taadhima naomba kuwasilisha,

e

....................................

(Khalifa Kondo)
Mkurugen2| Halmashauri ya Mji.
KONDOA

12





