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Madhumini ya Jarida hili ni kuhabarisha na kuelimisha wananchi juu ya shughuli mbalimbali  

zinazofanywa na Halmashauri ya Mji Kondoa. Aidha Sera, Mipango  na utekelezaji wa miradi 

ya maendeleo inafafanuliwa kupitia jarida hili. Isipokuwa pale inapokatazwa habari za Jarida  la 

Halmashauri ya Mji Kondoa zinaweza kunukuliwa ili mradi Mhariri ajulishwe kwa maandishi. 



NENO KU TO KA KWA M KURUGE NZI  

Bodi ya Uhariri 

Msoleni Dakawa 

Sekela Mwasubila 

Godhard Hunja 

Abdul Omary 

Mawasiliano 

S.L.P 711 Kondoa 

Simu: +255 712264912 

Nukushi: +255262360313 

 

Mitandao ya Kijamii 

 

www: kondoatc.go.tz 

 

Kondoa TC 

 

  

 

kondoatc2015 

 

KondoaTC 

 

@KondoaTC 

 

Barua Pepe 

td@kondoatc.go.tz 

Natoa shukrani za dhati kwa Mhe. Rais wa Jamuhuri ya Muungano wa 

Tanzania Mhe. Dkt. John Pombe Magufuli kwa kuniteua kuwa Mku-

rugenzi wa Halmashauri ya Mji wa Kondoa tarehe 13.08.2018. 

Pia natoa shukrani kwa Waziri wa TAMISEMI Mhe. Selemani Jafo na 

Mkuu wa Mkoa wa Dodoma Dkt. Binilith Mahenge kwa uongozi mzuri 

na uwajibikaji pamoja na shukrani hizo pia namshukuru Mhe. Sezaria 

Makota Mkuu wa Wilaya ya Kondoa , Mhe. Hamza Mafita Mwenyekiti 

wa Halmashauri pamoja na Mhe. Edwin Sannda Mbunge wa Jimbo la 

Kondoa Mjini. 

Halmashauri ya Mji Kondoa imejipanga kutoa huduma  bora kwa wa-

tumishi na wananchi kwa ujumla kwa kuzingatia Misingi ya Utawala Bo-

ra na uwajibikaji . 

Hata hivyo  Halmashauri imeweza kutatua kero nyingi za wananchi am-

bazo awali walikuwa wanazipeleka mkoani Dodoma na OR– TAMISEMI 

kwasasa kero zote zinatatuliwa katika ngazi  ya Mji, Kata na Mitaa. 

Hata hivyo Halmashauri ya Mji wa Kondoa imeweza kufikia asilimia 97.3 

ya makusanyo ya mapato ya ndani hadi kufikia mwishoni mwa mwezi 

Machi 2019, hii ni kutokana na ushirikiano wa timu ya Wakuu wa Idara 

na Watumishi wengine kwa kufanya operesheni ya  mapato kila Jumata-

no na Ijumaa  ya kila wiki. 

Pia kwa kipindi cha miezi tisa Julai hadi Machi Halmashauri imenunua 

mashine 10 za kukusanyia mapato POS(Point Of Sale) ambapo mpaka 

sasa Halmashauri ina mashine 45, kati ya hizo 20 tumepewa na shirika la 

LIC (Local Investment Climate). 

Mwisho, mpango uliopo ni kuzidi kuongeza mapato ya ndani kwa kubu-

ni vyanzo vipya vya ili kuendelea kuboresha na kutoa huduma kwa 

wananchi, lengo likiwa ni kuipandisha hadhi Halmashauri ya Mji na ku-

wa Halmashauri ya Manispaa siku za usoni. 
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Msoleni Dakawa 

Mkurugenzi Halmashauri ya Mji Kondoa 
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BARAZA LA WAHESHIMIWA MADIWANI 

Mhe. Hamza Mafita 

Mwenyekiti wa Halmashauri 

Mhe. Zainabu Haroub 

M/Mwenyekiti wa Halmashauri 

Mhe. Kipaya Mdachi 

Diwani kata ya Chemchem 

Mhe. Abushehe Mbuva 

Diwani Kata ya Kingale 

Mhe. Ally Modu 

Diwani Kata ya Suruke 

Mhe. Besela Maunga 

Diwani V/M Kondoa Mjini 

Mhe. Abeid Boki 

Diwani Kata ya Bolisa 

Mhe. Ramla Abeid 

Diwani V/M Bolisa 

Mhe.  Issa Kambi 

Diwani Kata ya Kilimani 

Mhe. Ezekiel Afande 

Diwani Kata ya Serya 

Mhe. Salimu Maguo 

Diwani Kata ya Kolo 

Mhe. Edwin Sannda 

Mbunge Kondoa Mjini 
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MAPATO YA HOSPITALI YABORESHA HUDUMA ZA MAABARA 

Hospitali ya Halmashauri ya Mji Kon-
doa imekarabati jengo la maabara hali 
iliyopelekea kuboreshwa kwa huduma 
za vipimo katika hospitali hiyo. 
 

Hayo yamebainishwa na Mganga 
Mkuu wa Halmashauri  Dkt. Eusebi 
Kessy alipokuwa akiongelea ukarabati 
wa maabara hiyo ofisini kwake hivi 
karibuni. 
 

Alisema kuwa ukarabati huo umefanyi-
ka kwa kutumia fedha zinazotokana na 
mapato ya ndani ya hospitali yatoka-
nayo na uchangiaji wakati wa kutoa 
huduma mbalimbali hospitalini hapo. 
 

“Ukarabati huu umefanyika katika 
maeneo matano ikiwemo kubadilisha 
muundo wa jengo kutoka wodi hadi 
muundo wa maabara, kujenga eneo la 
wagonjwa kusubiria majibu, kusogeza 
huduma ya vyoo katika jengo hilo kwa 
ajili ya wagonjwa,kujenga mfumo wa 
maji safi na maji taka na kubadilisha 
mfumo wa umeme.”Alisema Dkt.Kessy 
 

Aidha aliongeza kuwa ukarabati huo 
umepelekea kuongezeka kwa baadhi 
ya vipimo ambavyo hapo awali 
havikuwepo ikiwa ni pamoja na kupima 
kifua kikuu kwa vina saba ambapo 
mashine ilikuwepo na ilikuwa haitumiki 
ikiwa ni sambamba na kuanzisha kipi-
mo cha uoteshaji wa vijidudu ambavyo 
vitapelekea kupatikana kwa majibu 
sahihi na kwa wakati sahihi na 
kuongeza mapato ya hospitali. 
 

Kwa upande wake msimamizi wa maa-
bara hiyo Daud Maswaga alisema ku-
wa wagonjwa wamefurahia maboresho 
yaliyofanyika kwani awali walikuwa 
wakipata shida kukaa kwenye jua na 
kunyeshewa na mvua msimu wa 
mvua. 
 

“Lakini pia kwa upande wa vipimo tu-
meboresha tumeongeza vifaa vya 
kupimia ambavyo vilikuwa vikihitaji 
sehemu salama lakini pia uboreshaji 
huu umeongeza usalama kwa wa-
taalam wa maabara na kupunguza 
hatari ya kupata maambukizi”. Alisema 
Maswaga 
 

Mmoja wa wagonjwa aliyekuwa aki-
subiria huduma katika maabara Bi.  
Fransisca Haule alisema kuwa wana-
furahia maboresho yaliyofanyika na 
kuomba uongozi kuboresha na mae-
neo mengine ili wananchi wapate 
huduma bora. 

 

 
 
 
 
 

 
 
 
 
 
 

 

Wataalam wa maabara katika hospitali ya mji Kondoa 
wakiendelea na kazi katika maabara iliyoboreshwa. 

Wagonjwa wakisubiri kupata huduma nje ya jengo la maabara ka-
bla ya kufanyiwa ukarabati 

SERIKALI YA AWAMU YA TANO IMEJIPANGA 

KUBORESHA HUDUMA ZA AFYA KATIKA 

NYANJA ZOTE SABABU MTU NI AFYA. 
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WIZARA YA AFYA YAWAPONGEZA HEAD INC 

Mkuu wa wilaya ya Kondoa Mhe. Sezaria Makota (wa nne kutoka kushoto) akiwa katika picha ya 

Wizara ya Afya imelipongeza Shirika la 
Head Inc lenye Diaspora wa Kondoa 
kutoka nchini Marekani kwa kuunga 
mkono jitihada zinazofanywa na 
serikali ya awamu ya tano katika 
masuala ya afya. 
Pongezi hizo zimetolewa na Dkt. Doro-
thy Gwajima kwa niaba ya Katibu 
Mkuu wa Wizara ya Afya wakati wa 
ufunguzi wa zoezi la kutoa huduma za 
afya kwa wananchi wa Kondoa 
zitakazotolewa na madaktari bingwa 
kutoka shirika hilo. 
“Serikali ya awamu ya tano 
imeendelea kuboresha huduma za 
afya kila siku na wenzetu hawa Dias-
pora wameliona hilo na wakaona ni 
vema kuunga mkono jitihada hizo kwa 
kuja kutoa huduma hii nyumbani tuna-
washukuru sana na naamini mnaweza 
kusaidia katika maeneo mengine kwa 
kutoa elimu kwa wataalam wetu wa 
afya.”Alisema Dkt. Gwajima 
Aliongeza kuwa kuna michakato mingi 
hadi walipofika Kondoa hasa maeneo 
ya bandarini na katika Taasis zingine 
za serikali ili kuingiza vifaa vyenu lakini 
hilo linafanyika katika kuhakikisha ku-

wa dawa na vitu vingine vinakuwa kati-
ka ubora na viwango vinavyotakiwa 
nchini na kuahidi kushirikiana na Wiza-
ra ya Mambo ya Nje ili kuanzisha 
dawati litakalokuwa 
 linashughulikia masuala ya Diaspora 
na kupunguza michakato hiyo. 
“Nashauri uongozi wa Hospitali ya Hal-
mashauri ya Mji kutengeneza Mpango 
Mkakati wa kuboresha huduma za 
Afya na kuwapatia wenzetu hawa ili 
wakifika huko Marekani wanaweza 
kuona jinsi ya kutusaidia ikiwemo 
kuboresha huduma za wagonjwa ma-
hututi.”Alishauri Dkt. Gwajima 
Akiongea katika ufunguzi huo Mkuu wa 
Wilaya ya Kondoa Mhe. Sezaria Ma-
kota aliwashukuru wadau hao kwa 
msaada walioutoa na kuwasihi wanan-
chi kutumia fursa hiyo kwa kuwataarifu 
wengine na kujitokeza kwa wingi kwani 
zoezi hilo ni kama lililofanyika mwaka 
jana na litawasaidia wananchi 
kuondokana na maradhi. 
Hata hivyo Mkurugenzi wa Halmas-
hauri ya Mji Kondoa Msoleni Dakawa 
akitoa salamu za shukrani alisema ku-
wa ujio wa Diaspora hao umetokana 

na kuunga mkono juhudi za Rais Dkt. 
John Magufuli katika upande wa Afya 
ambapo pia ametoa kiasi cha shilingi 
milioni 400 kwa ajili ya ujenzi wa kituo 
cha Afya Kingale. 
Ujio wa Diaspora katika Halmashauri 
ya Mji Kondoa umewezeshwa na shiri-
ka la Head Inc kutoka nchini Marekani 
ambapo watatoa huduma ya afya kati-
ka Hospitali ya Mji Kondoa kwa muda 
wa siku nne kwa magonjwa ya kinywa 
na meno,magonjwa ya kinama-
ma,magonjwa ya watoto na magonjwa 
ya macho. 



“KINGALE SHIRIKIANENI” – DKT MAHENGE 
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Mkuu wa mkoa wa Dodoma 
Mhe. Dkt. Binilith Mahenge 
amewataka wananchi wa Kata 
ya Kingale kushirikiana pamoja 
katika ujenzi wa Kituo cha Afya 
Kingale kwani huduma 
zitakazotolewa zitawanufaisha 
wote. 
 

Aliyasema hayo wakati wa 
ziara yake katika Kata ya 
Kingale eneo linalojengwa 
kituo cha Afya na kufanya 
mkutano wa hadhara hivi 
karibuni. 
 

"Fedha zimetolewa Na 
Rais Dkt John Magufuli 
kwa ajili ya kuboresha 
huduma za Afya jambo am-
balo litawapunguzia umbali 
wa kufuata huduma mjini 
kwa kumuunga mkono 
Rais shirikianeni kukami-
lisha kituo hiki."Alisema 
Dkt. Mahenge 
Aliongeza kwa kuwataka 

viongozi wa Mitaa ambayo hai-
jachangia kwenda kuitisha miku-
tano na kuwahamasisha wanan-
chi kuchangia ujenzi kama Mitaa 
mingine kwani ugonjwa ukija 
hauangalii chama, urefu wala 
kabila la mtu. 

Awali akiongea katika mkutano 
huo Mkuu wa Wilaya ya Kondoa 

Mhe.Sezaria Makota alisema 
kuwa wananchi wa Kingale ni 
wapenda maendeleo pia ni moja 
ya Kata zinazoongoza katika 
Elimu na uchangiaji wa CHF na 
juhudi zao zimeonekana katika 
ujenzi wa Kituo cha Afya am-
bapo wameshachangia tofali, 
mchanga na mawe ambavyo 
vipo eneo la ujenzi 
tayari. 
 

Kwa upande wake Mwenyekiti 
wa kamati ya ujenzi Issa Rama-
dhan alisema kuwa mradi huo 
uliibuliwa  na wananchi na jumla 
ya majengo matano yatajengwa 
ikiwemo nyumba ya mganga 
ambapo Serikali imetoa jumla ya 
Shilingi Milioni 400 na wananchi 
wanatarajia kukusanya jumla ya 
Shilingi Milioni 15 na hadi sasa 
wamechangia shilingi milioni 11. 

Wananchi wa Kata ya Kingale wakijitolea 
nguvu kati katika ujenzi wa Kituo cha 

Afya Kingale 

Mbunge wa Kondoa Mjini Mhe. Edwin Sannda akisisitiza jambo mbele ya mkutano wa Mkuu wa Mkoa Dkt. 
Binilith Mahenge na wananchi wa Kata ya Kingale  alipotembelea katika eneo litakapojengwa kituo cha Afya 

 

UMOJA NI NGUVU 



KONDOA MJI YAPONGEZWA KUZINDUA BARAZA LA WAFANYAKAZI 
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Halmashauri ya Mji wa Kondoa 
imepongezwa kwa kufanya uz-
induzi wa Baraza la Wafanyaka-
zi ikiwa ni Halmashauri ya pili 
katika Mkoa wa Dodoma kufan-
ya hivyo. 
Pongezi hizo zilitolewa na Kati-
bu Tawala wa Wilaya Andrea 
Ng’wani wakati akizindua Bara-
za hilo kwa niaba ya Mkuu wa 
Wilaya uzinduzi uliofanyika kati-
ka ukumbi wa Kondoa Irangi 
Kondoa Mjini. 
Alisema kuwa Baraza hilo lika-
we chombo cha kusema katika 
kufikisha matakwa ya watumishi 
na kuimarisha ushirikiano na 
mwajiri na kuwa ana uhakika 
katika Baraza hilo wajumbe wa-
tawasilisha wanayoona yatafaa 
katika kushirikiana na mwajiri 
kutatua changamoto za kazini. 
”Mnaweza mkaona katika 
uongozi huu wa awamu ya tano 
jinsi Mheshimiwa Rais 
anavyofanya mabadiliko ya 
kuiendeleza nchi na wakuyafan-

ya haya ni sisi wafanyakazi 
hivyo kila mmoja awajibike kati-
ka eneo lake na kujitathmini ili 
tuendane na upepo uli-
opo.”Alisema Ng’wani 
Aidha alisisitiza wafanyakazi 
kufanya kazi na kutimiza ma-
jukumu yao walioajirwa nayo 
kwa asilimia zote pamoja na 
melekezo wanayopewa kwani 
kwa kufanya hivyo wanamsaidia 
Mheshimiwa Rais, Mkuu wa 
Wilaya, Halmashauri na wanan-
chi wanaowahudumia. 
Aidha kwa upande wake Mku-
rugenzi wa Mji Kondoa Msoleni 
Dakawa alisema kuwa Baraza 
limeanzishwa baada ya kuona 
umuhimu wa wafanyakazi kwa 
kuwa katika Serikali mfanyakazi 
ndio mzalishaji na mtekelezaji 
wa maagizo na ahadi zi-
nazotolewa na Serikali. 
“Niombe kwa wakati mwingine 
kwa umoja huu tuliouonesha na 
vyama vya wafanyakazi tuende-
lee nao iwe wakati wa shida na 

raha kwani lengo ni kuhakikisha 
mambo yanaenda na tuna waji-
bu wa kupambana kama 
anavyofanya Mheshimiwa Rais 
lengo likiwa kuwahudumia 
wananchi na kuwapatia haki zao 
watumishi.” Alisisitiza Dakawa 
Naye mwakilishi wa vyama vya 
wafanyakazi  ambaye ni Katibu 
wa TUGHE Mkoa wa Dodoma 
Bwana Mchenya John alisema 
kuwa Baraza la Wafanyakazi ni 
chombo muhimu cha maamuzi 
kwa Halmashauri na kuwataka 
wajumbe wa Baraza kuacha uo-
ga na kujadili mambo yataka-
yowasaidia kuendesha Halmas-
hauri na maslahi ya watumishi. 
“Namshukuru sana Mheshimiwa 
Rais kwa kulitolea maamuzi su-
ala la kikokotoo kwani liliwa-
katisha tamaa sana wafanyaka-
zi.”Alimaliza Bwana Mchenya.   

Wajumbe wa 
Baraza la Wafan-
yakazi Halmas-

hauri ya Mji Kon-
doa wakiwa kati-

ka picha ya 
pamoja na 
viongozi wa 
vyama vya 

wafanyakazi 
kutoka mkoa wa 
Dodoma na Kati-

bu Tawala wa 
Wilaya ya Kon-

doa. 



“Endelezeni Rekodi ya Ufaulu” - Mhe. Sannda 
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Wanafunzi wa kidato cha pili na 

nne Shule ya Sekondari Gubali 

wamehimizwa kuendelea kuso-

ma kwa bidii, maarifa na 

kuongeza juhudi ili kuendeleza 

rekodi yao ya ufaulu katika 

mitihani ya kitaifa. 
 

Hayo yalisemwa na Mbunge wa 

Kondoa Mjini Mhe. Edwin 

Sannda alipokuwa akizindua 

kambi ya kitaaluma kwa wana-

funzi wa kidato cha pili na cha 

nne katika shule ya Sekondari 

Gubali alipofanya ziara shuleni 

hapo hivi karibuni. 
 

“Wanafunzi nataka msome kwa 

bidii sana na kikubwa ni kuwa 

na nidhamu ili baadae mje ku-

wa Madaktari, Marubani, waali-

mu na Wahandisi mkatujengea 

majengo yetu na kuwa na mai-

sha mazuri.” Alisema Sannda 
 

Aliendelea kwa kuwaahidi 

kuendeleza utaratibu wa ofisi 

yake ya kuwasomesha wana-

funzi watakaofaulu kwa daraja 

la kwanza mtihani wa kidato 

cha nne kwa kuwalipia ada na 

matumizi kwa kidato cha tano 

na sita. 
 

Aliendelea kufafanua kuwa len-

go kuu la kuwasomesha wana-

funzi hao ni kuunga mkono jiti-

hada za serikali ya awamu ya 

tano ambapo elimu hutolewa 

bure kuanzia darasa la kwanza 

hadi kidato cha nne hivyo ku-

wapunguzia mzigo wazazi kwa 

kulipa ada ya kidato cha tano na 

sita ofisi yake inatekeleza hilo 

kwa watakaopata daraja la 

kwanza na mwisho akienda 

chuo atapatiwa mkopo. 
 

Kwa upande wake Mwenyekiti 

wa Halmashauri ya Mji Kondoa 

Mhe. Hamza Mafita ali-

wapongeza wanafunzi hao kwa 

rekodi nzuri ya ufaulu na kus-

ema kuwa Halmashauri 

itaendelea kuwaboreshea maz-

ingira ya kujifunza na kuji-

funzia.  

Mkuu wa Shule ya Sekondari Gubali Yusuph Kijuu kushoto akisoma taarifa ya shule mbele ya Mhe. Edwin 
Sannda Mbunge wa Kondoa Mjini 
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WATENDAJI WATAKIWA KUFANYIA KAZI MAAGIZO WANAYOPEWA 

Mkurugenzi wa Halmashauri ya 
Mji wa Kondoa Msoleni Dakawa 
amewataka watendaji wa kata 
na mitaa kuyafanyia kazi maa-
gizo yanayotolewa kutoka Hal-
mashauri kwani wananchi wana 
imani nao katika kuwaletea 
maendeleo. 
 

Aliyasema hayo wakati akifun-
gua kikao kazi kati ya watendaji 
hao na wakuu wa Idara kili-
chofanyika katika ukumbi wa 
Kituo cha Uwekezaji Kondoa 
Mjini. 
 

Alisema kuwa watendaji hao 
ndio wasimamizi na Wakurugen-
zi katika maeneo yao ya kazi 
hivyo wanapaswa kuwajibika ili 
kuhakikisha kata na mitaa yao 
inakuwa na maendeleo na hudu-
ma za msingi zinapatikana. 
 

“Mkifanya vibaya nyie Halmas-
hauri yote itaonekana imefanya 
vibaya sababu tunafanya kazi 

kama timu ila nasikitika wa-
tumishi ngazi ya wilaya 
wanafanya sana kazi lakini ikifi-
ka kwenu hamfanyi kazi na 
kutimiza majukumu yenu 
mjitathmini.”Alisema Dakawa 
 

Aidha aliongeza kwa kuwataka 
kusimamia miradi ya maendeleo 
na ukusanyaji wa mapato na 
kuwachukulia hatua wale wote 
ambao miradi itatekelezwa chini 
ya kiwango  na wao kutochukua 
hatua zozote kwa kisingizio cha 
kutokushirikishwa kwani miradi 
yote ipo chini yao. 
 

“Pia kuna watendaji hapa 
nimepata habari ni wababe kwa 
wenyeviti wao wa mitaa hadi 
wanaogopwa hii haipendezi 
mkafanye kazi kwa kushirikiana 
lengo liwe moja tu kuwaletea 
maendeleo wananchi.” Alisisitiza 
Dakawa 
 

Kwa upande wake Afisa Sheria 

wa Halmashauri Wakili Edward 
Mhina aliwataka watendaji 
kuepuka tabia ya kuingia mika-
taba na watu mbalimbali bila 
kushirikisha ofisi ya Mkurugenzi 
kwani mikataba yote ambayo 
haijapitiwa na Mwanasheria ni 
batili. 
 

“Nawakumbusha watendaji am-
bao walipewa mashine za ku-
kusanyia mapato na ha-
wakupeleka fedha benki kufanya 
hivyo ndani ya wiki moja hadi 
jumatano ijayo wote wapeleke 
fedha benki ambao hawatapele-
ka tutawafikisha mahaka-
mani.”Alisema Mhina 
 

Akiongea kwa niaba ya 
watendaji Mtendaji wa Kata ya 
Kingale Samson Mtui aliushuku-
ru uongozi wa Halmashauri kwa 
kikao kazi hicho kwakuwa 
kimewakumbusha majukumu 
yao ambayo mengi walikuwa 
wakiyafanya . 

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Mji Msoleni Dakawa (aliyesimama) akisisitiza jambo wakati wa kikao kazi 
kati ya  watendaji wa Kata na Mitaa (hawapo pichani) pamoja na Wakuu wa wa Idara. Wa kwanza kutoka 

kushoto Bwana Dickson Mwangwegho Mkaguzi wa Ndani, Bi. Kaunga Amani Afisa Mipango na Bi. Lucy 
Timba Afisa Utumishi 
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MATUKIO KATIKA PICHA 

Waziri wa Ulinzi na Jeshi la kujenga Taifa Mhe. Hussen Mwinyi 

akiwa katika picha ya pamoja na viongozi wa wilaya ya Kondoa 

alipotembelea Wilayani humo. 

Moja kati ya matanki 5 ya maji yaliyoweke-

wa miundombinu ya usambazi wa maji Kon-

doa Mjini katika baada ya kupata fedha 

Mwonekano wa baadhi ya majengo ya Kituo cha Afya 

Kingale kinachoendelea kukamilishwa baada ya Serikali ya 

awamu ya tano kutoa shilingi milioni 400 kwa ajili ya ujenzi 

wa 

Bweni la Shule ya Wasichana Kondoa likiwa katika 

mwonekano mpya baada ya kuewa fedha na serikali 

katika mpango wa ukarabati wa shule kongwe nchini. 

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Mji Kondoa Msoleni 

Dakawa (wa tano kutoka kushoto)akiwa na viongozi wa 

Chama Cha Maafisa Mawasiliano Tanzania (TAGCO) 

walipotembelea ofisini kwake. 

 

Mafundi wanaojenga jengo la Halmashauri ya Mji Kondoa 

wakiendele na ujenzi wa jengo kabla ya kuanza ujenzi wa 

kuta hizo. 



 

 

 

 

 

 

TANGAZO LA UUZWAJI WA VIWANJA KATIKA MAENEO YA UBEMBENI NA 

KICHANGANI—HALMASHAURI YA MJI KONDOA 
 

MKURUGENZI WA HALMASHAURI YA MJI KONDOA  ANAWATANGAZIA WANANCHI 

WOTE KUWA HALMASHAURI INAUZA  VIWANJA KATIKA MTAA WA UBEMBENI NA 

KICHANGANI. FOMU ZA MAOMBI ZINAPATIKANA  KATIKA JENGO LA KITUO  CHA BI-

ASHARA LILILOPO KARIBU NA BENKI YA CRDB KWA BEI  YA TSHS. 20,000/= AMBAYO HAI-

TARUDISHWA. 

 

VIWANJA VINAVYOUZWA NI VYA MAKAZI NYENYE UJAZO WA JUU (HIGH DENSITY), 

KATI (MEDIUM DENSITY) NA  CHINI (LOW DENSITY) NA  VIWANJA VINGINEVYO VYA MA-

TUMIZI MBALIMBALI YA HUDUMA ZA KIJAMII. 
 

BEI  YA KIWANJA KWA MITA MOJA YA MRABA  

 

 

 

 

 

 

 

 

 

MUDA WA KULIPIA KIWANJA NI MIEZI SITA AMBAPO NDANI YA MWEZI  BAADA YA 

MTEJA KUPEWA KIWANJA ANATAKIWA KULIPA NUSU YA GHARAMA YA KIWANJA 

HICHO NA KABLA YA KUISHA MIEZI SITA ANATAKIWA KUWA AMEMALIZA DENI LOTE 

NA ATAKAYESHINDWA KUMALIZA KIWANJA ATAPEWA MTU MWINGINE NA  YEYE ATA-

KATWA ASILIMIA 20 YA FEDHA ALIYOTOA . 

 

WOTE MNAKARIBISHWA 

LIMETOLEWA NA  

MSOLENI DAKAWA 

MKURUGENZI KONDOA MJI 

\NA MATUMIZI BEI YA KIWANJA KWA MITA MOJA YA 

MRABA (TSHS/1METER SQUARE) 
1 Makazi Pekee ( Residential) 2,500/= 

2 Makazi na biashara (Commercial Residential) 3000/= 

3 Biashara pekee (Commercial) 4000/= 

4 Makazi ya pamoja (Housing Estate) 6000/= 

5 Hoteli (Hotel Site) 10,000/= 

   


