
Sheria l{dogo Za (Ushuru wa Maege,sho ya Magari) Za Halmashauri ya Mji
Kondoa

TANGAZO LA SERIKALI Na. 514 la Tarehe 14/9/2018

SIIERIA YA FEDHA ZA SERIKALTZA MITAA

(suRA YA29o)

SHERIA NDOGO

Zimetungu,a chini ya Kfungu rya 6(1) na 16(l)

SHERIA NDOGO ZA (USHL]RU WA MAEGESHO YA MAGARI) ZA HALMASHAURI YA
MJI KONDOA ZA MWAKA. 2018

Jina na mrvanzo 1 .
rva kuturnika

Sheria Ndogo hizi zitajullkana kama Sheria
Ndogo za (Ushuru wa Maegesho yaMagarl) za
Halmashauri ya Mji Kondoa zamwaka 2018 na
zitaarua kutumika baada ya kutangazwa
kwenye Gazeti la Serikali.

Maturnizi 2. SheriaNdogo hizi zitatumika katika eneo lote la

mamlaka ya Halmashauri ya Mji Kondoa.

rarsiri 3. Katika Sheria Ndogo hizi isipokuwa
itakapoelezwa vinginevyo-

"Afisa Mwidhiniwa" maana yake ni Afisa
yeyote wa Halmashauri aliyeteuliwa kusimamia
utekelezaji wa Sheria Ndogo hizi;

"Chombo cha usafiri " maana yake ni chombo
cha moto ikijumuisha gari au pikipiki zenye
magurudumu matatu.
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Sheria }{dogo Za (Ushuru wa Maegesho ya Magari) Za Halmashauri ya Mji
Kondoa

TANGAZO LA SERIKALI Na. 514 la Tarehe 14/9/2018

S}IERIA YA FEDHA ZA SERIKALIZA MITAA

(suRA YA 290)

SHERIA NDOGO

Zimetungu,a chini ya Kifungu vya 6(1) na l6(l)

SHERIA NDOGO ZA (USHURLJ WA MAEGESHO YA MAGARI) ZA IIALMASIIAURI YA
MJI KONDOA ZA MWAKA. 2018

.Iina na mwanzo 
1 .

rva kutumika
Sheria Ndogo hizi zitajulikana kama Sheria
Ndogo za (Ushuru wa Maegesho yaMagari) za
Halmashauri ya Mji Kondoa zamwaka20lS na
zitaarua kutumika baada ya kutangazwa
kwenye Gazeti la Serikali.

Matumizi 2. SheriaNdogohizi zitafimika katika eneo lote la

mamlaka ya i-Ialmashauri ya Mji Kondoa.

rafsiri 3. Katika Sheria Ndogo hizi isipokurva
itakapoelezwa vinginevyo-

"A/isa Mwidhiniwa" maana yake ni Afisa
yeyote wa Halmashauri aliyeter-rliwa kusimamia
utekelezaji wa Sheria Ndogo hizi;

"Chomho cha usafiri" maana yake ni chombo
cha moto ikijumuisha gari au pikipiki zenye
magurudumu matatu.
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Sheria Ndogo Za (Ushuru wa Maegesho ya Magari) Za Halmashauri ya Mii
Kondoa

Tangzao la Serikali Na. 514 (linaendelea.)

Mamlaka ya

Halmashauri
(1)4.

(2)

"Halmashauri" maana yake ni Halmashauri ya

Mji Kondoa

"Maegesho " maana yake ni sehemu
iliyoainishr.va na Halmashauri kwa ajili ya
kuegesha chombo cha usafiri isipokua stendi.

"Maegesho ntaalum" maana yake ni eneo

lililotengwa na Halmashauri kwa ajili ya
kuegesha chombo cha usafiri kwa utaratibu
uliowekwa kwenye kifungu cha B cha Sheria
Ndogo hizi.

"Mkurugenzi" maana yake ni Mkurugenzi wa
Halmashauri ya Mji Kondoa pamoja na Afisa
yeyote atakayeteuliwa kutekeleza majukumu ya

Mkurugenzi.

"Yadi" maana yake ni eneo lililotengwa kr.va

ajili ya kuhifadhi vyombo vya usafiri.

"Ushuru **a Maegeslto" maana yake ni Ushuru

unaotozwa na Halmashauri kwa mtu yeyote

anaye egesha chombo cha usafiri katika eneo

I ililoainishr.va na Halmashauri.

Halmashauri itatenga maeneo ya maegesho kwa
vyombo vya usafiri vitakavyoegeshrva katika
maeneo yaliyoainishwa kwa mujibu u'a Sireria
Ndogo hizi.

Halmashauri itatoza Ushuru wa maegesho kwa
mujibu wa viwango vilivyoainishr.va katika
Jedwali la krvanza la Sheria Ndogo hizi.
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Sheria Ndogo Za (Ushuruwa Maegeshoya Magari) Za Halmashauriya Mji
Kondoa

Tangzao la Serikali Na. 5 14 (inaendelea.)

Sehemu ya

maegesho

Namna va

kutoza Ushuru
ri,a maegesho

Mamlaka ya

Halmashauri

(l )5. Kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi maeneo yote
yaliyoainishwa katikati ya Mji yatakuwa ni
sphemu za maegesho ya vyombo vya usafiri

Itakua ni wajibu kwa mtu yeyote kuegesha
chombo cha usafiri katika eneo lililoainishwa na
Halmashauri.

Ushuru wa Maegesho utatozwa kuanzia saa

12:00 asubuhi hadi saa 12:00 jioni kila siku.

Ushuru wa maegesho utalipwa kwa kila siku au
mwezi kadri Halmashauri itakavyoona inafaa.

Ushuru wa maegesho utalipwa na mtu yeyote
mara tu anapoegesha chombo cha usafiri.

Endapo mtu yeyote amelipa ushuru wa
maegesho kwa siku au kwa mwezi ataruhusiwa
kuegesha chombo cha usafiri alicholipia katika
eneo lolote lililoainishwa kwa ajili ya maegesho
ndani ya Halmashauri kwa muda aliolipia.

Bila kuathiri kifungu kidogo cha (3) cha
kifungu cha 6 cha Sheria Ndogo hizi, chombo
cha usafiri kinachomilikiwa na Serikali,
wanadiplomasia, Majeshi, na magari ya kubeba
wagonjwa hayatatozwa ushuru wa maegesho.

Afisa Mwidhiniwa atakuwa na mamlaka ya
kukamata na kuondoa chombo cha usafiri
kilichoegeshwa kwenye eneo ambalo
halikuainishwa katika Sheria Ndogo hizi.

(2)

(1)

(2)

(3)

(4)

6.

(s)

(1)7.
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Sheria Ndogo Za (Ushuru wa Maegesho 1ta Magari) Za Halmashauri ya Mji
Kondoa

Tangzao la Serikali Na. 514 (inaendelea.)

(2) Chombo cha usafiri kilichokamatwa kwa
mujibu wa kifungu kidogo cha (l) cha kifungu
cha J kitaondolewa na kuhifadhiwa katika yadi
ya Halmashauri au eneo lililoainishwa na
Halmashauri.

Halmashauri itakua na mamlaka ya kuuuza
chombo cha usafiri endapo mmiliki wa chombo
hicho atashindwa kulipa gharama za kuondoa
chombo cha usafiri ndani ya kipindi cha siku
kumi na nne (14) tangu tarehe ya kukamatwa.

Halmashauri inaweza kutenga eneo maalum la
maegesho ya chombo cha usafiri na kiwango
cha ushuru wa maegesho kitakuwa kama
ilivyoainishwa kwenye jedwali la pili la Sheria
Ndogo hizi.

Bila kuathiri masharti ya kifungu kidogo cha (1)
cha kifungu cha 6 cha Sheria ndogo hizi, muda
wa kuegesha chombo cha usafiri katika
maegesho maalum utapangwa kadri
Halmashauri itakavyoona inafaa.

Katika maeneo ambayo hayataruhusiwa kupaki
kwa magari Halmashauri itaweka vibao
vitakavyozuia maegesho ya magari.

Halmashauri itakuwa na wajibu wa kulipa fidia
ya hasara itakayosababishwa na Afisa
Mwidhiniwa au Afisa yeyote kwa uzembe au

makusudi wakati anatekeleza Sheria Ndogo
hizi.

(3)

Maegesho

maalum

Wajibu krva

Halmasl.rauri u'a

kulipa fidia

(1)8.

(2)

(3)

9.
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Sheria Ndogo Za (Ushuru wa Maegesho ya Magari) Za Halmashauri ya Mji
Kondoa

Tangzao la Serikali Na. 514 (inaendelea.)

10. Itakua ni kosa kwa mtu yeyote endapo;-

il Atashindwa kulipa ushuru wa
maegesho;

b) Atamshawishi mtu au kundi la watu
kutolipa Ushuru wa maegesho;

c) Ataegesha chombo cha usafiri katika
eneo ambalo halijaainishwa fla
Halmashauri;

d) Ataosha au kufanya matengenezo ya
chombo cha usafiri katika eneo la
maegesho,

Mkurugenzi anaweza kumtoza mtu yeyote faini
isiyopungua shilingi laki mbili (Tsh.200,000/=)
na isiyozidi shilingi laki tano (Tshs. 500,000/:)
iwapo mkosaji atakiri kosa kwa maandishi na
kukubali kutekeleza wajibu wake pamoja na
kulipa faini anayodaiwa kama
itakavyoelekezwa kwenye jedwali la tatu la
SheriaNdogo hizi.

12. Mtu yeyote atakayekwenda kinyume na
masharti ya Sheria Ndogo hizi atakuwa
ametenda kosa na akipatikana na hatia atatozvta
faini isiyopungua shilingi laki mbili (200,000/:
na isiyozidi shilingi milioni moja (1,000,000/:)
au kifungo kisichopungua miezi kumi na mbili
(12) jela na kisichozidi miaka miwili (2) jela at
adhabu zote mbili kwa pamoja yaani faini na
kifungo.

Kufifilisha kosa 11.
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Sheria lVdogo Za (Ushuru wa Maegesho ya Magari) Za Halmashauri ya Mji
Kondoa

Tangzao la Serikali Na. 5 14 (inaendelea.)

JEDWALI LA KWANZA

USHURU WA MAEGE,SHO

(Limetungwa Chini ya Kitungu cha4(Z))

Viwango vya Ushuru wa Maegesho.

Na. AINA YA CHOMBO

CHA USAFIRI
KIASI CIIA
USHURU KWA
SIKU

ENEO

LILILOTENGWA

1 Gari ya mizigo,basi na

pickup kubwa zaidi yatani
7

Tsh.1,000/: BICHA

2. Gari ya mizigo/basi/pick
up chini yataniT

Tsh.500/= BICHA

J Teksi Tsh.500/: BICHA

4 Pickup/Station wagon Tsh.1,000/: BICHA

5 Pikipiki ya magurudumu

mawili iliyosajiliwa kwa
biashara

Ths.300/: BICHA

6 Pikipiki ya magurudumu

matatu

Tsh.500/: BICHA

7 Magari mengine yasiyo ya

biashara

Tsh.500/: BiCHA
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Sheria ltrdogo Za (Ushuru wa Maegesho ya Magari) Za Halmashauri ya Mji
Kondoa

Tangzao la Serikali Na. 514 (inaendelea.)

JEDWALI LA PILI

VIWANGO VYA USHURU WA MAEGESHO MAENEO MAALUM

(Limetungwa Chini ya Kifunsu cha B(l))

8 Faini ya kupaki maeneo

yasiyoruhusiwa

Tsh.50,000/: KWAPAKACHA

9 Gharama za kukokota gari

lililotelekezwa
Tsh.30,000/: KWAPAKACHA

1 Faini ya kutunza gari chini
ya tani 7 lililotelekezwa
kwenye uzio wa

Halmashauri (yard)

Tsh.10,000/: KWAPAKACHA

1 Faini ya kutunza garizaidi
y a tani 7 lililotelekezwa
kwenye uziowa
Halmashauri (yard)

Tsh.20,000/= KWAPAKACHA

Na. AINA YA CHOMBO
CHA USAFIRI

zuASI CHA
USHURU KWA
SIKU

ENEO
LILILOTENGWA

1 Magari makubwa Tsh 2,500/: kwa

masaa kumi na

mbili

KWAPAKACHA

125



Sheria Ndogo Za (Ushuruwa Maegesho ya Magari) Za Halmashauri ya Mji
Kondoa

Tangzao la Serikali Na. 5 I 4 (inaendelea.)

JEDWALI LA TATU

HATI YA KUFIFILISHA KOSA

(Limetungpua Chini ya Kifungu cha 1l)

Mimi ........ nakiri krva hiari Yangu Mrvenyewe mbele

ya..... ambaye ni Mkurugenzi wa Halmashauri ya Mji wa Kondoa

kwamba mnamo tarehe Mwezi ......... Mwaka ............. nilitenda

kosa la kukiuka masharli ya Sheria Ndogo za Ushuru wa Maegesho za

Halmashauri ya Mji wa Kondoa za Mwaka 2018.

Kwa Mamlaka aliyopewa Mkurugenzi wa Halmashauri niko tayari kulipa kiasi

cha Ushuru wa Maegesho ninaodaiwa pamoja na faini.

NATHIBITISHA KWAMBA MAELEZO HAPO JUU NI YA KWELI NA
NIMEYATOA KWA HIARI YANGU KADRI YA UFAHAMU WANGU

Leo tarehe ..va Mwezi ............Mwaka 2018

Jina:...........

Saini: ..........

2. Magari madogo Tsh 2,500/: kwa

masaa kumi na

mbili

KWAPAKACHA
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Sheria Ndogo Za (Ushuru wa Maegesho ya Magari) Za Halmashauri ya Mji
Kondoa

Tangzao la Serikali Na. 511 Qinaendelea.)

Mbele ya: ..............

Cheo: .........

Saini: ..........

Tarehe:

Nembo ya Halmashauri ya Mji wa kondoa imebandikwa kwenye Sheria
Ndogo hizi kufuatia azimio lililopitishwa kwenye Mkutano wa Halmashauri
uliofanyika tarehe 1315/2017 mbele ya:-

KHALIFAKONoO
Mkurugenzi wa Mji

Halmashauri ya Wilaya ya Kondoa

HAMZA MAFITA
Mv,enyekiti

Halmashauri ya Wilaya ya Kondoa

NAKI]BALI,

DODOMA,
l5 Agosti,2018

SpLsN4aNr S. Jaro (Ms.),
Waziri wa Nch|-OR-TAMISEMI
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