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          1  

Msoleni Dakawa 

Mkurugenzi Halmashauri ya Mji Kondoa 

Kwanza namshukuru Mwenyezi Mungu kwa kuweza kutufikisha hadi siku 

ya leo na kumaliza salama utekelezaji wa kazi zilizopangwa katika kipindi 

cha robo ya tatu Januari - Machi 2021. 

Pili natoa salamu za pole kwa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania 

Mhe. Samia Suluhu Hassan na watanzania wote kwa ujumla kufuatia kifo cha 

aliyekuwa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. John Pombe 

Magufuli kilichotokea tarehe 17/03/2021 katika Hospitali ya Mzena Jijiji Dar 

Es Salaam. Tunamwombea kwa Mwenyezi Mungu ampumzishe mahali 

pema peponi. Amin  

Aidha niwashukuru wajumbe wa baraza la Waheshimiwa Madiwani kwa 

kupitisha bajeti ya Halmashauri kwa mwaka wa fedha 2021/2022 na baadae 

kupitishwa na Kamati ya Bunge yenye jumla ya shilingi bilioni 17.1 ambapo 

mapato ya ndani ni shilingi bilioni 1.4 bila kuwasahau watumishi wote wali-

oshiriki katika maandalizi ya bajeti hiyo. 

Vilevile katika kipindi cha robo ya tatu Januari hadi Machi 2021 Halmashauri 

ya Mji imepokea fedha kiasi cha Tshs. 924,519,169.19 kwa ajili ya Elimu bila 

malipo Tshs. 142,379,256.19, TASAF Tshs. 123,826,000, ujenzi wa vyumba vya 

madarasa mawili na matundu manne ya vyoo Shule ya Msingi Chandimo 

Tshs. 44,400,000, ujenzi wa Zahanati katika mitaa ya Hachwi na Tampori 

Tshs. 86,020,000, ujenzi wa maabara za sayansi kwa shule za sekondari za Gu-

bali, Bicha na Ula, ujenzi wa vyumba vya madarasa kwa shule za Msingi 

Tshs. 125,019,080  na Tshs. 151,045,826 kwa ajili ya ujenzi wa jengo la Halmas-

hauri na kuifanya Halmashauri kwa kipindi cha kuanzia Julai hadi Machi 

2021/2022 kupokea kiasi cha Shilingi 1,389,481,014.49 kwa ajili ya utekelezaji 

wa miradi ya maendeleo sawa na asilimia 27.6 ya fedha za miradi kwa mwa-

ka wa fedha 2020/2021 yenye jumla ya Shilingi 5,020,414,800.20.  

Hata hivyo kwa kipindi cha Julai hadi Machi Halmashauri kupitia mapato ya 

ndani imekusanya shilingi milioni 1,770,634,296.04 sawa na asilimia 57 ya len-

go la makusanyo kwa mwaka 2020/2021 na kutoa shilingi milioni 28,000,000 

ikiwa ni asilimia kumi ya makusanyo kwa ajili ya mikopo ya Vijana, Wana-

wake na walemavu. 

Mwisho niwasihi wanancho wote wa Halmashauri ya Mji waliopokea fedha 

za utekelezaji wa miradi kuitekeleza kwa pamoja kwa kuzingatia kanuni, she-

ria na taratibu za matumizi ya fedha za miradi ikiwa ni pamoja na kutekeleza 

kwa kiwango cha hali ya juu kwa manufaa ya wanachi na watoto wetu kwa 

ujumla. 



OFISI  YA  RAIS  TAMISEMI  
H ALMASHAURI  YA  MJI  KONDOA 

          Uk.  2  

Pongezi 

Mhe. Samia Suluhu Hassan 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania 

Dkt. Philip Isdory Mpango 

Makamu wa Rais                

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania 

Mhe. Ummy Mwalimu 

Waziri wa OR - TAMISEMI 
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BARAZA LA WAHESHIMIWA MADIWANI 

Mhe. Hamza Mafita 

Mwenyekiti wa Halmashauri 

Mhe. Zainabu Haroub 

M/Mwenyekiti wa Halmashauri 

Mhe. Kipaya Mdachi 

Diwani kata ya Chemchem 

Mhe. Abushehe Mbuva 

Diwani Kata ya Kingale 

Mhe. Ally Modu 

Diwani Kata ya Suruke 

Mhe. Besela Maunga 

Diwani V/M Kondoa Mjini 

Mhe. Abeid Boki 

Diwani Kata ya Bolisa 

Mhe. Ramla Abeid 

Diwani V/M Bolisa 

Mhe.  Issa Kambi 

Diwani Kata ya Kilimani 

Mhe. Ezekiel Afande 

Diwani Kata ya Serya 

Mhe. Salimu Maguo 

Diwani Kata ya Kolo 

Mhe. Edwin Sannda 

Mbunge Kondoa Mjini 
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Kamati ya siasa mkoa wa Dodo-
ma imeahidi kuchangia kiasi cha 
fedha kwa ajili ya kuunga mkono 
jitihada za utengenezaji wa 
madawati 
unaoendelea 
katika kara-
kana ya Hal-
mashauri ya 
Mji Kondoa. 
 
Hayo yames-
emwa na 
Mhe. Lailah 
Burhan 
Ngozi Mjum-
be wa kamati 
kuu ya Hal-
mashauri kuu 
ya CCM taifa 
wakati wa 
ziara ya 
ukaguzi wa 
miradi 
uliofanyika na kamati ya siasa 
ya mkoa katika Halmashaurimya 
Mji Kondoa hivi karibuni. 
 

Tumepita katika miradi ya Wila-
ya ya Kondoa tumeona mapun-
gufu katika elimu nanyi 
mmeyaona na mmeanza 
kuyafanyia kazi sisi kama Cha-
ma ikifika siku ya kilele cha 
maadhimksho ya miaka 44 
tarehe 6 tutajumuika kwa 
pamoja kwa kidogo chetu 
tutakigawa kila wilaya ili kuinua 
elimu katika mkoa wetu wa Do-
doma,"amesema Mhe Lailah. 
 

Aidha ameongeza kuwa dha-
mira ya Rais Dkt. John 
Magufuli ni  nzuri na inapaswa 
kuungwa mkono kama Wilaya 
ya Kondoa walivyofanya na 
kusema kuwa wamefurahishwa 
sana na miradi waliyoipitia kwa 
kuwa imesimamiwa vyema na 

kutoa pongezi kwa Mkuu wa 
Wilaya na Mkurugenzi katika 
hilo. 
Hata hivyo akiongea baada ya 

ukaguzi wa jengo la Halmashau-
ri ya Mji Mhe. Leilah amesema 
jengo hilo ni kubwa na zuri zaidi 
ya wizara hivyo akawataka wa-
tumishi kuzingatia hali ya usafi 
wa jengo hilo ili lidumu kwa mu-
da mrefu na kuwataka SUMA 
JKT kulikabidhi jengo hilo kwa 
wakati ili watumishi wawe katika  

eneo zuri kama ilivyokuwa nia 
ya kuanzisha mradi huo. 
 

Mkuu wa Wilaya ya Kondoa 
Mhe. Sezaria Makota 
ameishukuru kamati ya siasa 
mkoa kwa kuja kutembelea 
miradi na kuomba kufikisha 
shukrani kwa Mhe. Rais kwa ku-
toa fedha za utejelezaji wa mira-
di mbalimbali yenye manufaa 
kwa wananchi. 
 

"Tunamshukuru Mhe. Rais 
ametufundisha uadilifu na uami-
nifu katika matumizi ya fedha za 
serikali ndio maana unaenda 
katika miradi na kukuta chenji 
imebaki na ubora ule ule 
umezingatiwa kwa hiyo tunaom-
ba utufikishie shukrani kwa 

fedha wanazotuletea kwasasa 
watoto wetu watasoma katika 
madarasa bora kama haya na 
miradi mingine inayoendelea 
hatutamwangusha," amesisiti-

za Mhe. Makota 
 

Kamati ya siasa mkoa wa Dodo-
ma imetembelea mradi wa ujen-
zi wa jengo la utawala la Hal-
mashauri ya Mji, utengenezaji 
wa madawati na ukaguzi wa 
madarasa katika Shule ya Sek-
ondari Ula na iliongozana na ka-

mati ya ulinzi na 
usalama, Mkuu wa 
Wilaya ya Kondoa, 
Mkurugenzi wa Hal-
mashauri ya Mji 
Msoleni Dakawa na 
wakuu wa Idara iki-
wa ni maadhimisho 
ya miaka 44 ya ku-
zaliwa kwa Chama 
Cha Mapinduzi. 

Kamati ya siasa mkoa wa Dodoma kuunga mkono 
utengenezaji madawati 

Mjumbe wa kamati kuu ya Chama Cha Mapinduzi na mlezi wa 

Mkoa wa Dodoma Bi. Leyla Ngozi akikagua madawati katika 

karakana ya Halmashauri wakati wa ziara yake Kondoa Mji 

Kamati ya Siasa mkoa 

ikikagua madawati 

Shue ya Sekondari ULA 
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DC Makota aagiza wanafunzi kupata chakula katika 
shule zote 

Mkuu wa Wilaya ya Kondoa Mhe. 
Sezaria Makota amewaagiza 
viongozi wa kata na mitaa 
kuhakikisha kuwa kuanzia Aprili 
mosi wanafunzi wanapata chakula 
cha mchana shuleni katika shule 
zote. 
Agizo hilo amelitoa wakati wa 
kikao cha wadau wa elimu kili-
chofanyika katika ukumbi wa Kon-
doa Irangi hivi karibuni ambapo 
wadau mbalimbali wa elimu 
walikusanyika. 
"Watoto wapate chakula shuleni 
na walimu wawezeshwe chai shu-
leni ili kuokoa muda wa kwenda 
kunywa chai nje ya shule na haya 
yanawezekana tukiamua ku-
shirikiana wote," amesema Mhe. 
Makota. 
"Naomba niwaambie wadau am-
bao ndio wazazi wa wanafunzi wa 
watoto wenye mitihani ya kitaifa 
mwaka huu kuwa makambi 
kwasasa yatakuwa kwa miezi mi-
tatu yaani baada ya kufungua 

shule mwezi Julai mwaka huu tun-
ataka kufaulisha na kurudi kwenye 
ubora wetu hivyo tujiandae," am-
esisitiza Mhe Makota 
Hata hivyo amekabidhi mifuko 50 
ya saruji kwa ajili ya kuboresha 
miundombinu katika shule za Boli-
sa, Serya na Tumbelo ikiwa ni 
mifuko iliyotolewa na ofisi ya CCM 
mkoa kwa ajili ya kuunga mkono 
juhudi za wilaya kwa upande wa 
elimu baada ya kufanya ziara ya 
ukaguzi wa miradi na kuridhishwa 
na utekelezaji wake. 
Akiongea Mkurugenzi wa Halmas-
hauri ya Mji Kondoa Msoleni Da-
kawa  amewaomba wadau kuele-
wa kuwa serikali haijakataza 
kuchangia masuala ya elimu kwa 
hiari ila imekataza kuwalazimisha 
wananchi kuchangia kwa nguvu. 
"Walimu nawaasa kuachana na 
wanafunzi si wake zenu hao 
wazazi wamewaleta shuleni kuso-
ma si kuolewa na mjue mkijihu-
sisha nso kimapenzi hawezi 

kuelewa unapomfundisha na 
chukulia huyo kama mwanao tun-
ataka yote haya yakome ili wana-
funzi wafanye vizuri na kuinua 
elimu wilayani," amesisitiza Mku-
rugenzi Dakawa 
Akichangia wakati wa kikao hicho 
mzee Kova amewasihi wadau wa 
elimu kushirikiana kwa kufanya 
kutekeleza maazimio kwa pamoja 
na kusisitiza wazazi kuchangia 
chakula shuleni ili watoto wale 
kwani ni vigumu kwao kuelewa 
wanapokuwa na njaa. 
Kikao cha wadau wa elimu ki-
mefanyika kwa lengo la kupitia 
utekelezaji wa maazimio ya mwa-
ka jana na kuweka mikakati ya 
kuongeza kiwango cha ufaulu na 
uboreshaji wa hali ya elimu ndani 
ya wilaya ambapo kilihudhuriwa 
na Waheshimiwa Madiwani, Ka-
mati ya Ulinzi na Usalama, 
viongozi wa dini, walimu, wana-
funzi wawakilishi, wakuu wa Idara, 
wenyeviti wa mitaa. 

Mkuu wa Wilaya ya Kondoa Mhe. Sezaria Makota (kulia) akipitia taarifa ya elimu Halmashauri 

ya Mji Kondoa wakati wa kikao cha wadau wa elimu (kulia) ni Mkurugenzi wa Halmashauri ya 

Mji Kondoa Msoleni Dakawa. 
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"Wazee ni hazina" - Mkurugenzi Dakawa 

Mkurugenzi Halmashauri ya Mji 
Kondoa Msoleni Dakawa ames-
ema wazee ni hazina kubwa 
kwani wao ni miongoni mwa 
wananchi ambao mchango wao 
ni muhimu sana kwa taifa na 
halmashauri  kwa ujumla. 
Kauli hiyo ameitoa katika hafla 
ya uzinduzi wa baraza la wazee 
akimwakilisha mgeni rasmi 
Mkuu wa Wilaya ya Kondoa lili-
lofanyika katika ukumbi wa jen-
go jipya la Halmashauri ya Mji 
Kondoa hivi karibuni. 
“Kila mtu mwenye umri wa mi-
aka 60 na kuendelea anahaki ya 
kuwa mjumbe kwenye baraza la 
wazee bila kujali itikadi za 
vyama, kabila wala 
dini,”amesema Mkurugenzi Da-
kawa. 
Hata hivyo  Mkurugenzi Dakawa 
ameishukuru Serikali ya awamu 
ya tano na kumpongeza Rais wa 
Jamhuri ya Muungano wa Tan-
zania Mh.John Pombe Magufuli 
kwa kuhakikisha mpango wa 
uanzishwaji wa mabaraza ya 
wazee katika nchi ambao 
umewezesha upatikanaji wa 
takwimu sahihi na kwa wakati 
kuanzia ngazi ya mtaa na Taifa 
kwa ujumla. 
“Serikali imeweza kubaini takwi-
mu  zinazohusiana na  idadi ya 
wazee kwa ajili ya mipango ya 
maendeleo, ambapo Halmas-
hauri ya Mji Kondoa inajumla ya 
wazee 5000 ambao kati yao 
wazee 4000 wametambuliwa na 

kupewa vitambulisho  na bado 
zoezi la upigaji picha wazee 
linaendelea ambapo kata ya 
Kingale inaongoza kuwa na 
idadi kubwa ya wazee kwa 
asilimia 90”, aliongeza Mku-
rugenzi Dakawa. 
Hali kadhalika Mkurugenzi Da-
kawa aliendelea kusema kuwa 
serikali imejitahidi kuhakikisha 
kuwa upatikanaji wa madawa na 
huduma za msingi kama vile 
matibabu bure vinapatikana mu-
da wote kwa ajili ya wazee na 
kuahidi kufanyia kazi changa-
moto ya upatikanaji wa dawa. 
Naye mwenyekiti mteule wa ba-
raza la wazee Mohamed Yusuph 
Majala amewaomba viongozi 
waliochaguliwa pamoja na 
wazee wote katika  baraza hilo 
kufanya kazi kwa ushirikiano ili 
kwa pamoja waweze kutimiza 
nia ya serikali ya kuwaleta 
wazee wote pamoja. 
“Vijana mna mambo mengi ya 
kubuni tofauti na sisi wazee tun-
aishi kwa historia sasa katika 
kujua mambo mengi sisi hatujui 
mambo mengi ila tutayajua 
mambo mengi kupitia kwa wen-
zangu na vijana hivyo tu-
shirikiane na kupitia mabaraza 
haya tunaomba tupate miongozo 
ya jinsi ya kuyaendesha haya 
mabaraza,”amesisitiza mzee 
Mohamed 
Hafla ya uzinduzi wa baraza la 
wazee imefanyika ambapo pia 
wamechagua viongozi wa bara-

za hilo, lengo ni kuleta mabadili-
ko makubwa yanayohusiana na 
wazee kama ilivyo kwa mujibu 
wa sheria na sera ya wazee ya 
mwaka 2003 kuhusu uundaji wa 
mabaraza ya ushauri ya wazee 
kuanzia ngazi za Mitaa, Kata, 
Wilaya, Mkoa na Taifa ambapo 
mgeni rasmi alikuwa Mkurugenzi 
wa Mji Kondoa Msoleni Dakawa 
akimuwakilisha Mkuu wa Wila-
ya  na kuhudhuriwa, baadhi ya 
wakuu wa Idara na wajumbe wa 
baraza hilo. 
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"Barabara ya Bolisa Ipitike" - DC Makota 

Mkuu wa Wilaya ya Kondoa 
Mhe. Sezaria Makota amewa-
taka Wakala wa Barabara Viji-
jini na Mijini (TARURA) Kondoa 
Mji kuhakikisha barabara ya 
kwenda Bolisa inapitika katika 
msimu huu wa mvua baada ya 
nguzo iliyokuwa imejengwa 
katika moja ya madaraja 
kusombwa na maji. 
Agizo hilo amelitoa wakati wa 
ziara ya ukaguzi wa miun-
dombinu ya madaraja aliyoifan-
ya katika barabara ya Kondoa- 
Bolisa na Kondoa- Mongoroma 
hivi karibuni. 
"Nakuagiza Meneja kuweka 
mkakati wa dharula kuhakikisha 
barabara hii inapitika maana 
tulishawaambia mapema wakati 
mnajenga hapa lakini lakini 
hamkutaka kusikia sasa wanan-
chi wasikwame mtafute sehemu 
ya wao kupita,"amesema Mhe. 
Makota 
Aidha aliwashauri kutengeneza 
miradi yenye manufaa kwa 
wananchi sababu fedha zinazo-
tumika ni za kodi za wananchi 
hao na watumishikinyume na 
hivyo ni kitumia vibaya fedha za 
serikali na wanaoumia ni 
wananchi watakaokosa mahali 
pa kupita. 
"Mkandarasi mle naye sahani 
moja hawezi kujenga kitu kama 
hiki huu jto unahama na kuta-
nuka ilitakiwa ajenge sehemu 
sahihi huo ukuta sasa atajenga 
upya kwa gharama zake na 
nyie ndio wataalam 
tunaowategemea kusimamia 
mfanye kazi zenu kwa 
weredi,"amesisitiza Mhe. Ma-
kota 
Aidha amewatahadharisha 

wananchi wanaojenga pem-
bezoni mwa mto huo kuacha 
mara moja kwani ni hatari kwao 
kwa kuwa mto unapanuka hivyo 
kuna uwezekano mkubwa wa 
kubomolewa na na maji na ku-
wa serikali haitahusika kulipa 
fidia kwa wote ambao nyumba 
zao zitasombwa na maji. 
Akiongea kwa upande wake 
Kaimu Meneja wa TARURA 
Kondoa Mji Mhandisi Bakari 
John amesema kuwa serikali 
imetoa shilingi milioni 169 kwa 
ajili ya kuboresha miundombinu 
ya barabara ya Bolisa na ku-
muahidi Mkuu wa wilaya 
kuyafanyia kazi maagizo yote 
yaliyotolewa. 
Ziara ya Mkuu wa Wilaya 
imefanyika kwa lengo la kuka-
gua miundombinu ya barabara 
na madaraja katika msimu huu 
wa mvua ambapo aliongozana 
na kamati ya ulinzi na usalama, 
Mkurugenzi wa Halmashauri ya 
Mji na watumishi wa TARURA 
Kondoa Mji. 
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Mkurugenzi awataka Wakuu wa Shule kuwajibika 

Mkurugenzi wa Halmashauri ya 
Mji Kondoa Msoleni Juma Da-
kawa amewataka wakuu wa 
shule kuwajibika katika majuku-
mu waliyopewa ili kuhakikisha 
wanafunzi wanafanya vizuri 
katika shule wanazoziongoza. 
Ameyasema hayo wakati aki-
fungua kikao cha kujadili mika-
kati ya kuinua elimu ya sek-
ondari ndani ya Halmashauri ya 
Mji Kondoa kilichofanyika katika 
ukumbi wa mikutano jengo la 
Uwekezaji hivi karibuni. 
"Kila mmoja akawajibike 
kwenye eneo lake kwa kufanya 
kazi zilizopo katika barua yake 
ya uteuzi na ikiwezekana uwe 
unaweka tiki kila unalolitekele-
za lakini hii haiukuzuii wewe 
kutofanya mengine ambayo 
unaona ni mazuri kwa ustawi 
wa shule yako," amesema Mku-
rugenzi Dakawa 
Aidha amesikitishwa na tabia 
ya baadhi ya wakuu wa shule 
kutokuwa na mahusiano mazuri 
na walimu wao na kuwafanya 
wawaogope kuwafikia jambo 
ambalo linapelekea walimu 
kufanya kazi kwa manung'uniko 
na kutofurahia kazi. 
"Mkuu wa Shule unapewa po-
sho ya madaraka kila mwezi 
unashindwa kutoa hata shilingi 
elfu thelathini ukawanunulia ka-
hawa, sukari na gesi walimu 
wako wakanywa chai ofisini? 
Lakini kwa ajili ya ubinafsi tuna-
waacha walimu wetu na njaa 
wataweza kufundisha wana-
funzi wakafaulu vizuri?" ameuli-
za Mkurugenzi Dakawa 
Hata hivyo amewataka Maafisa 
Elimu Kata kwenda katika shule 
zote na kukagua kwani walimu 
hawawajibiki kwa kuwa wao 
hawaendi kukagua na ndio hali 
iliyopelekea  wanafunzi kufeli 

japokuwa wengine wamepewa 
na usafiri. 
"Tatizo tunafanya kazi  kwa 
mazoea ndio maana hatu-
wajibiki mjue yatatupeleka 
pabaya kwenye magroup yenu 
mnajadili vitu visivyo na tija 
katika kazi zenu mnajadili watu 
badala ya kujadili jinsi gani 
mtainua elimu katika shule 
zenu mbadilike mwaka huu si 
wa mchezo tena tumechoka 
Dodoma kuwa wa mwisho kila 
mwaka,"amesisitiza Mkurugen-
zi Dakawa 
Ameongeza kwa kuwaagiza 
wote kuhakikisha wanafunzi 
wanaanza masomo mara tu 
shule zitakapofunguliwa na 
kuhakikisha wote wanafunzi 
wanakaa katika madawati 
kuanzia wa awali, darasa la 
kwanza na kidato cha kwanza 
ikiwa ni pamoja na kuacha kup-
iga dili katika miradi inayopele-
kwa na serikali. 
"Nendeni mkagawe majukumu 
kwa wasaidizi wenu wanaweza 
wale na wakifanya vizuri sifa 
zinakuja kwako, waheshimuni 
na muwatie moyo kwa kazi 
kubwa wanayofanya msifanye 
kazi kama vita mshirikiane nao 
wakati wa shida na raha bila 
kufanya hivyo ni ngumu sana 
wao kufundisha,"amesema 
Mkurugenzi Dakawa 
Akitoa shukrani Afisa Elimu 
Sekondari Halmashauri ya Mji 
Kondoa Mwalimu Annete Nara 
amemshukuru Mkurugenzi kwa 
kuwafungulia kikao na kutoa 
mikakati mizuri yenye lengo la 
kuinua ufaulu kwa kuwa 
wameaminiwa. 
Naye Mkuu wa Shule ya Sek-
ondari Kondoa Islamic Mwalimu 
Salum Mwariko amemuahidi 
Mkurugenzi kuendelea ku-

shirikiana na walimu wengine ili 
kuinua ufaulu kutokana na 
malengo waliyojiwekea na kus-
ema kuwa watafanya mareke-
bisho katika njia ya kufikia 
malengo inawezekana kuna 
sehemu walikwama lengo ili 
kufikia ufaulu unaostahili. 
" Pia nachukua fursa hii kum-
shukuru Mkurugenzi kwa ku-
tusaidia ujenzi wa barabara 
kuelekea shuleni tulifuatilia kwa 
kipindi kirefu TARURA lakini 
hawakulifanyia kazi hadi tuli-
pomuona na akalifanyia kazi 
siku hiyohiyo na leo barabara 
imeanza kutengenezwa kiukw-
eli kunamshukuru sa-
na,"amesema Mwalimu Salum 
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SIDO yatoa mafunzo kwa wajasiriamali 60 Kondoa Mji 
Shirika la Viwanda vidogo Tanza-
nia (SIDO) limewajengea uwezo 
wajasiriamali 60 wa Halmashauri 
ya Mji Kondoa ili waweze 
kuboresha biashara zao na kuku-
za kipato. 
Mafunzo hayo yametolewa katika 
ukumbi wa CCM Kondoa ambapo 
yalifungwa na Mkurugenzi wa 
Halmas-
hauri ya 
Mji Kon-
doa 
Msoleni 
Dakawa 
hivi ka-
ribuni. 
Akitoa 
taarifa 
fupi ka-
bla ya 
kufunga 
mafunzo 
hayo 
Afisa 

Uendelezaji Biashara  kutoka Shi-
rika la SIDO Bwana Crispin 
Kapinga amesema wameamua 
kutoa mafunzo hayo kwa lengo la 
kuimarisha biashara za wajasiri-
amali hao na kuongezea thamani 
mazao yao ili yaweze kudumu na 
kumvutia mnunuzi. 
“Kwa kipindi hiki cha siku tano tu-
metoa mafunzo ya vitu mbalimbali 
kama utengenezaji wa karanga za 
kusaga, upakiaji wa asali, ufun-
gashaji wa mafuta ya alizeti na 
utengenezaji wa mikate kwa ku-
tumia unga wa viazi lishe japoku-
wa hili hatukulifanya kwa vitendo 
sababu ya muda ila maelekezo 
tuliyotoa yanatosha watafanya 
kitu,”amesema Bwana Kapinga 
Ameongeza kuwa na mafunzo 
hayo wameweza kutoa mafunzo 
ya jinsi ya urasimishaji na 
usimamiaji wa biashara ambapo 
wamewajazisha fomu za kuomba 
bidhaa hizo za wajasiriamali zi-

weze kutambulika na Shirika la 
Viwango Tanzania (TBS) ambapo 
wamefanya hivyo kwa kuwa ma-
shirika haya yanafanya kazi kwa 
kushirikiana lengo likiwa kumpun-
guzia mlolongo wa kuzunguka 
mjasiriamali. 
Akifunga mafunzo hayo Mku-
rugenzi wa Halmashauri ya Mji 

Kondoa Msoleni Dakawa ame-
wapongeza wajasiriamali wali-
oshiriki katika mafunzo hayo 
kwani wangeweza kuamua kuwa 
wavutabangi na kuuza bangi bi-
ashara ambayo ni haramu lakini 
kwakushiriki katika mafunzo ana 
imani wataboresha biashara zao 
vizuri. 
“Mkumbuke kuwa serikali haitoi 
fedha za mikopo kwa mtu mmoja 
mmoja ila kwa vikundi nawashauri 
mtengeneze vikundi ili mkope 
fedha nyingi toka Halmashauri 
zitakazowawezesha kununua 
mashine kubwa ya kusaga mka-
paki unga wa ugali na kuuza mae-
neo mbalimbali badala ya fedha 
tunazotoa sasa za milioni moja 
kwa kikundi ambazo mwisho wa 
siku tija yake ni kidogo,”amesema 
Mkurugenzi Dakawa 
“Pia nawashauri msiwe wakwepaji 
wa kulipa kodi ya serikali kwa ku-
lipia leseni za biashara na 

kununua vitambulisho vya 
wajasiriamali kwani fedha hizo 
ndizo zinazoendesha serikali ka-
ma utekelezaji wa miradi mikubwa 
lakini pia ndizo hizohizo zinarudi 
katika vikundi kwa asilimia kumi 
na jinsi kodi inavyokusanywa ndio 
wanufaika wa asilimia 10 
wanavyopata fedha zaidi,” am-

esisitiza 
Mkurugenzi 
Dakawa. 
Kwa upande 
wake Mkuu 
wa Idara ya 
Maendeleo 
ya Jamii Ire-
ne Mosha 
amewash-
ukuru SIDO 
kwa ujio wao 
na kuona 
umuhimu wa 
kuwajengea 
uwezo 

wajasiri-
amali hao 
na ku-

washukuru kwa kuwaunganisha 
na Shirika la Viwango Tanzania 
(TBS) na kuwaomba wawasaidie 
kuwaunganisha na GS One ili 
wapate Bar Code itakayowezesha 
bidhaa zao kuuzwa sehemu mba-
limbali. 
Mmoja wa washiriki wa mafunzo 
hayo Bahati Machela amesema 
kuwa mafunzo hayo yamewaon-
gezea uwezo mkubwa na kuahidi 
kuyafanyia kazi na wengi wa-
taondoka tofauti na walivyokuja 
na wameishauri Halmashauri 
kuendelea kuwawezesha mikopo 
ili ujuzi walioupata usipotee bure 
na kuwaepusha na kuchukua 
mikopo yenye riba kubwa. 
Jumla ya washiriki 60 kutoka 
vikundi mbalimbali vya wajasiri-
amali kutoka Kondoa Mjini walish-
iriki mafunzo hayo ambapo mwi-
sho walitunukiwa vyeti vya ushiriki 
mafunzo yaliyofanyika katika 
ukumbi wa CCM Kondoa. 

Washirki wa mafunzo wakionyesha vyeti vya kuhitimu mafunzo ya ujasiriamali 
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Watakaopata daraja la Kwanza Kondoa Girls 
kujazwa fedha 

Wanafunzi wa kidato cha sita 
katika Shule ya Wasichana Kon-
doa wamehaidiwa kupewa 
shilingi laki tano kwa kila mwa-
nafunzi atakayepata ufaulu wa 
daraja la kwanza kwa pointi 1 
hadi 5 katika mtihani wa utahi-
milifu mkoa unaotarajia kuanza 
Februari mosi 2021. 
Ahadi hiyo ameitoa Mkurugenzi 
wa Halmashauri ya Mji Kondoa 
Msoleni Dakawa alipokuwa 
akiongea na wanafunzi hao kati-
ka ukumbi wa shule hiyo hivi ka-
ribuni. 
"Watakaopata daraja la kwanza 
pointi 1-5 nitampa kila mmoja 
shilingi laki tano na watakaopata 
daraja la kwanza pointi 6-9 
nitampa kila mmoja shilingi elfu 
20 kwa kuwa najua mkifanya 
vizuri mtihani huu ni rahisi 
kufanya vizuri mtihani wa 
kitaifa," amesema Mkurugenzi 
Dakawa 
Ameongeza kusema kuwa ana 
imani na wanafunzi kuwa wa-
tafanya vizuri kwani miaka yote 
shule hiyo imekiwa ikifanya vi-

zuri na hata kwani hata matokeo 
ya mwaka jana hakuna mwana-
funzi aliyepata daraja sifuri na ni 
wanafunzi wachache sana 
walipata daraja la nne. 
"Najua siku za kuanza mtihani 
zimebakia chache ila mkikazana 
kusoma mtafaulu japokuwa 
wanasema ng'ombe hanenepi 
siku ya mnada ila anashiba 
hivyo mkikazana katika siku hizo 
chache zilizobakia mtashiba kwa 
kufanya vizuri,"amesisitiza Mku-
rugenzi Dakawa 
Aidha amewaambia kuwa itaku-
wa aibu wanafunzi waliopo Kon-
doa kushindwa kwenda katika 
vyuo vikuu vilivyopo Dodoma 
kama Chuo Kikuu cha Dodoma 
na Chuo Kikuu cha Mipango 
lakini pia shule za mkoa wa Do-
doma zinapaswa kuwa kinara 
kwa kuwa ndio makao makuu ya 
nchi. 
"Niwaombe pia mshirikiane kati-
ka masomo mnapoona mwen-
zenu mmoja anatetereka wakati 
wa kusoma muiteni mkalisheni 
chini na mfundisheni ili wote 

mfaulu maisha mazuri ni kusaid-
iana na kubebana sidhani kama 
mtajisikia vizuri kuona wenzenu 
wanafeli naamini nafsi zitawasu-
ta,"amesema Mkurugenzi Da-
kawa 
Akitoa shukrani Mkuu wa Shule 
Mwalimu Frola Nussu amesema 
wamefarijika na ujio wa Mku-
rugenzi na wakuu wa Idara na 
wanafunzi walishaahidi kupata 
daraja la kwanza kabla hajaen-
da hivyo kwa maneno yake wa-
tazidisha juhudi na kumuomba 
Mwenyezi Mungu awapatie afya 
njema wakati wote wa mitihani. 
Kwa upande wao wanafunzi 
Getrude Gadau na Tekla Ngala-
wa wamemshukuru Mkurugenzi 
kwa kuongea nao na kusema 
kuwa hawakutegemea kama 
kiongozi kama huyo angewajali 
hivyo na kumuahidi kufanya vi-
zuri zaidi. 
Mkurugenzi amefanya ziara shu-
leni hapo kwa ajili ya kuwatia 
moyo wanafunzi wa kidato cha 
sita 276 wanaotarajia kufanya 
mtihani wa utahimilifu mkoa 

Wanafunzi wa Shule ya Wasichana Kondoa kidato cha sita wakimsikiliza         

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Mji Kondoa Msoleni Dakawa (hayupo pichani) 

alipowatembelea Shuleni hapo 
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Kondoa Mji Waungana Kuadhimisha Siku ya Wanawake 
Duniani 

Wanawake wa Halmashauri ya 
Mji Kondoa wameungana na 
wanawake wengine nchini na 
Dunia kwa ujumla katika kuad-
himisha siku ya wanawake duni-
ani inayoadhimishwa kila tarehe 
8 Machi ya kila mwaka. 
Sherehe za maadhimisho hayo 
kwa Halmas-
hauri ya Mji 
Kondoa 
zimefanyika 
siku ya Juma-
mosi kwa 
kufanya bo-
nanza la 
michezo na 
siku ya kilele 
tarehe 8 Machi 
kwa kufanya 
kongamano 
katika ukumbi 
wa CCM am-
bapo mamia 
ya wakazi wa mji huo wamehu-
dhuria maadhimisho hayo. 
Akiongea katika ukumbi wa 
CCM Mhe. Zainab Haroub am-
baye ni diwani wa Kata ya 
Chemchem amesema kuwa 
wanawake wameto-
ka  mbali  kwani tangu kupitish-
wa kwa mpango wa utekelezaji 
wa Beijing miaka 25 iliyopita, 
idadi ya viongozi wanawake 
imeongezeka, uwepo wa idadi 
kubwa zaidi ya wanawake 
kuanzia bungeni, katika taasisi 
za kiserikali na zisizo  za 
kiserikali hali ambayo  ina 
maanisha kuna idadi kubwa ya 
wanawake watoa maamuzi am-
bayo yana manufaa kwa jamii 
naTaifa . 
“Haki za msingi za wanawake ni 
kwa ajili ya watu wote mahali 
popote pale walipo wadau mba-
limbali wanapaswa kuhakikisha 
kwamba wanalinda na 

kudumisha haki za msingi za 
wanawake kwani mafanikio yali-
yofikiwa katika kipindi cha Miaka 
25 iliyopita yanapaswa kuende-
lezwa na kuboreshwa zaidi san-
jari na kuimarisha umoja na 
mshikamano katika kutetea haki 
za msingi za wana-

wake,”amesema Mhe. Zainab 
Hata hivyo aliendelea kusema 
kuwa Umoja wa Mataifa (UN) 
uliridhia na kuanza kuadhimisha 
rasmi Siku ya Wanawake Duni-
ani Machi 8, 1975 kwa lengo la 
kuikumbusha dunia juu ya haki 
za wanawake na usawa wa ki-
jinsia, ambapo uamuzi huu ulif-
ikiwa kupingana na mfumo 
dume ambao ulitamalaki katika 

jamii mbalimbali ulimwenguni na 

kuminya haki za wanawake. 
Naye Kaimu Mkurugenzi wa 
Halmashauri ya Mji Kondoa Bi. 
Lucy Timba akimkaribisha 
mgeni rasmi amesema licha 
ya  umoja wa mataifa kutenga 
siku maalum ya kumuadhimisha 
mwanamke takribani miaka 100 

iliyopi-

ta,lakini  bado wanamke anaen-
delea kunyanyaswa katika 
baadhi ya mambo ikiwemo fursa 
za elimu, afya na hata 
mgawanyo wa kazi katika famil-
ia. 
Kwa upande wake mkuu wa Ida-
ra ya Maendeleo ya Jamii Bi. 
Irene Mosha amewataka wana-
wake kuzidi kujiamini na ku-
thubutu kujihusisha na shughuli 

za kiuchumi ili waweze kuji-
jengea uwezo wa ku-
jitegemea kuliko 
kumtegemea mwanaume 
moja kwa moja hali ita-
kayosaidia kupunguza 
manyanyaso kutoka kwa 
wanaume wao na jamii kwa 
ujumla. 
Machi 8 kila mwaka ni siku 
ya kimataifa ya kutambua 
nafasi na mchango wa 
wanawake katika kuchan-

gia maendeleo ya kijamii, 

Mgeni rasmi 

katika 

maadhimisho 

ya Siku ya 

Wanawake 

Duniani Mhe. 

Zainab 

Haroub aki-

hutubia wana-

wake wali-

ojitokeza kati-

ka ukumbi wa 

CCM 



Wazazi Kolo Sekondari wakubaliana kutoa chakula  
shuleni 

Wazazi wa wanafunzi wa kidato 
cha pili na nne katika Shule ya 
sekondari Kolo wamekubaliana 
na kauli moja kutoa chakula 
shuleni kwa kuanza na wana-
funzi wenye mitihani ya kitaifa 
ifikapo Aprili mosi mwaka huu. 
Makubaliano hayo yamefikiwa 
katika kikao cha pamoja cha 
wazazi hao, Mhe diwani, Afisa 
Elimu na uongozi wa shule kili-
chofanyika shuleni hapo hivi ka-
ribuni. 
Akiongea katika kikao hicho di-
wani wa kata ya Kolo Mhe. Ju-
ma Ng'ungu amewasihi wazazi 
hao kuunga mkono agizo hilo ili 
kuongeza ufaulu kwa wanafunzi 
hao kwa kuwa bado shule hiyo 
haifanyi vizuri katika mitihani ya 
kitaifa. 
"Matokeo ya mkoa wa Dodoma 
huwezi kufananisha na mikoa ya 
Mbeya, Kagera na Kilimanjaro 
tupo nyuma yao sana na 
tunahitaji kujikwamua na 
inawezekana tukijipanga kwa 
kuweka mikakati ya kuongeza 
ufaulu kinyume na hapo 

tutaendelea kuwa wa-
tumwa",amesema Mhe. Juma. 
Hata hivyo aliongeza kuwa 
agizo hilo kwasasa wanaanza 
kwa kuwapa chakula wanafunzi 
wa kidato cha pili na nne lakini 
baadae liwe azimio kwa wana-
funzi wote kupata chakula ili ku-
leta usawa kwa wanafunzi wa 
shule ya Kolo. 
Akiongea kwa upande wake 
Afisa Elimu Sekondari Mwalimu 
Annete Nara amewashuku 

wazazi hao kwa kukubaliana na 
kusema kuwa ana imani wali-
yokubaliana yanakwenda ku-

tekelezeka kwa kuwa wanafunzi 
ni watoto wa jamii hivyo wana-
paswa kutendewa haki. 
"Shule ya Kolo katika mtihani wa 
kujipima kimkoa mwaka jana 
ilikuwa katika shule 5 za mwisho 
lakini tuliweka mikakati ya 
pamoja ambayo ndiyo imesaidia 
hata tukapata matokeo hayo bila 
kifanya hivyo hali ingekuwa 
mbaya zaidi,"amesisitiza Mwali-
mu Nara 
Kwa upande wake mmoja wa 
wazazi amesema kuwa wazazi 
hawakatai kutoa chakula ila kwa 
kuwa hali ni ngumu kwa wakati 
huu ila watajitahidi kuhakikisha 
wanafunzi wote wanapata 
chakula shuleni hapo ili watoto 
wao waongeze ufaulu. 
Kikao cha wazazi na viongozi 
wa kata na halmashauri ki-
mefanyika baada ya kutokea 
sintofahamu katika vikao vya 
awali ambavyo wazazi waligo-
mea kuchangia chakula kwa 
wanafunzi ikiwa ni agizo la mkoa 
kuhakikisha kuwa wanafunzi 
wote wanapata chakula shuleni. 
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Afisa Elimu        

Sekondari Mwalimu 

Annette Nara       

akiwasomea        

majukumu ya    

mzazi katika masu-

ala ya elimu wazazi 

wa wanafunzi wa 

Kolo Sekondari   

wakati wa mkutano 

wa kukubaliana    

kutoa chakula   

shuleni. 

Baadhi ya wazazi waliojitokeza 

kwenye    mkutano 



Milioni 27 za Mfuko wa Jimbo zagawanywa kuimarisha 
miradi 

Kiasi cha shilingi milioni 27 kili-
chotolewa kwa ajili ya mfuko wa 
jimbo Halmashauri ya Mji Kon-
doa kimetolewa kwa ajili ya ui-
marishaji na ujenzi wa miun-
dombinu katika shule za msingi, 
sekondari na ofisi za mitaa. 
Zoezi la ugawaji wa vifaa vya 
ukamilishaji wa miradi hiyo 
limefanyika katika ofisi za za-
mani za Halmashauri ya Mji 
likiongozwa na Mwenyekiti wa 
Halmashauri Mhe. Mohamed 
Kiberenge akimuwakilisha 
mbunge wa jimbo la Kondoa 
Mjini Mhe. Juma Makoa. 
Akiongea wakati wa maka-
bidhiano hayo Mhe. Kiberenge 
amewataka watendaji wa mitaa 
na waheshimiwa madiwani wali-
ohudhuria katika makabidhiano 
hayo kwenda kuvitumia vifaa 
hivyo ipasavyo na kwa wakati 
ikiwemo saruji ili kuepusha ku-
ganda na kupunguza ubora. 

" Tumewakabidhi vifaa leo 
muende mkahamasishe wanan-
chi wajitolee nguvu ili vitumike 
maana tunajua miradi ipo na 
inatekelezwa katika maeneo 
yenu tusijekusikia saruji imegan-
da kama awali" amesisitiza Mhe. 
Kiberenge. 
Naye Mkurugenzi wa Halmas-
hauri ya Mji Kondoa Msoleni Da-
kawa amewasisitiza watendaji 
kuvitunza vifaa hivyo kuvitumia 
ilivyokusudiwa na kuahidi 
kuchukua hatua za kiutumishi 
kwa wote ambao watasababisha 
uharibifu wa vifaa hivyo ikiwemo 
kulipa saruji kwa ambao zita-
ganda kwa uzembe. 
Akisoma taarifa ya fedha za 
mfuko wa jimbo Afisa Mipango 
wa Halmashauri ya Mji kondoa 
Thecla Nyoni amesema kuwa 
fedha hizo zimeletwa kwa ajili ya 
kuchochea maendeleo katika 
miradi mbalimbali ina-

yotekelezwa ndani ya Halmas-
hauri. 
"Mhe. Mwenyekiti fedha hizi mil-
ioni 27 zimegawanywa kwa 
kununua mifuko ya saruji 400, 
bati 62, nondo 35,tofali 200 na 
fedha taslimu shilingi milioni 17 
zilizotolewa kwa ajili 
ya  utengenezaji wa madawati 
shilingi milioni 10, uezekaji wa 
madarasa Shule ya sekondari 
Bicha  shilingi milioni 5 na umal-
iziaji wa choo Shule ya Msingi 
Ubembeni shilingi milioni 
2,"amesema Thecla 
Zoezi la ugawaji wa vifaa 
limefanyika na kuhudhuriwa na 
Waheshimiwa madiwani wa kata 
ya Kilimani na Chemchem, Mku-
rugenzi wa Mji, watendaji wa 
mitaa, katibu wa mbunge na wa-
taalam wa idara ya mipango na 
manunuzi. 
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Mwenyekiti wa Halmashauri ya Mji Mhe. Mohamedi Kiberenge (wa pili kutoka kushoto )  

akikabidhi saruji kwa watendaji wa mitaa ya Tumbelo na Bicha  



Vikundi vilivyohitimu mikopo asilimia 10 vyaunganishwa 
na Taasisi za fedha 

Vikundi vilivyonufaika na mikopo 
itokanayo na asilimia 10 ya 
mapato ya Halmashauri 
wameshauriwa kujiunga na 
kuanzisha kampuni na viwanda 
vidogo ili kupata mikopo 
mikubwa na kujiimarisha 
kiuchumi. 
Ushauri huo umetolewa na Mku-
rugenzi wa Halmashauri ya Mji 
Kondoa Msoleni Dakawa wakati 
wa kikao cha kuwapongeza 
vikundi vilivyowahi kunufaika na 
mikopo na kukuza mitaji yao kili-
chofanyika katika ukumbi wa 
mikutano katika ofisi za Halmas-
hauri hivi karibuni. 
" Mmehitimu nawapongeza sana 
na nyie mnapaswa mkawe mfa-
no na walezi wa vikundi vil-
ivyoanza kupewa mikopo ili 
fedha walizopata wasije 
kupeleka kwenye sherehe ikiwa 
lengo lake ni kuwekeza ili wakue 
kiuchumi na kuendeleza familia 
na inawezekana sababu fedha 
hizi wanarudisha bila 
riba,"amesema Mkurugenzi Da-
kawa 
Aidha ameongeza kuwa 
kwasasa wao wamekuwa kimtaji 

na mapato yameongezeka hivyo 
ni wakati wao kulipia leseni ya 
biashara ambayo wanaweza 
kuitumia kupata mikopo benki 
itakayowawezesha kukuza mitaji 
yao na si kitambulisho cha 
ujasiriamali kama awali am-
bacho kitabaki kwa ajili ya 
wajasiriamali wadogo. 
"Fedha mlizokuwa nazo baada 
ya kumaliza mkopo zitumieni 
kwenye uwekezaji ikibidi fun-
gueni kampuni au viwanda 
vidogo ambapo mtaajiri watu 
wengine nasi kama Halmashauri 
tutawaongezea mtaji hata mil-
ioni 20 kuliko fedha mlizokuwa 
mnazipata awali kama kikun-
di,"amesisitiza Mkurugenzi Da-
kawa 
Wakiongea katika kikao hicho 
Mwenyekiti wa Halmashauri 
Mhe. Mohamed Kiberenge na 
Makamu Mwenyekiti Mhe. 
Besela Maunga wamewaponge-
za wanufaika hao kwa kufikia 
hatua hiyo na kuwashauri ku-
watumia wataalam wa Halmas-
hauri katika miradi wanayotaraj-
ia kuwekeza na biashara 
wanazotarajia kufungua ili wasi-

jekuwekeza fedha kwenye bi-
ashara zisizo na tija. 
Mmoja wa wanufaika wa mikopo 
hiyo Bi. Hawa Chora 
ameishukuru Halmashauri kwa 
kuwawezesha fedha na ma-
funzo mbalimbali kutoka katika 
mashirika yasiyo ya kiserikali 
ambayo yamewasaidia 
kusimamia vizuri miradi yao na 
kukua kiuchumi. 
"Sisi kikundi chetu awali kilianza 
na ufugaji wa nyuki, tukaingia 
kwenye kilimo cha alizeti am-
bapo kwasasa tumejiingiza pia 
katika kazi ya kutengeneza maji-
ko na maisha yetu kwa kiwango 
kikubwa yamebadilika na-
washauri wataopata na wali-
opata mikopo hivi karibuni wali-
pe marejesho kwa wakati ili 
wengine nao wan-
ufaike,"amesisitiza Bi. Hawa 
Awali akisoma taarifa Mkuu wa 
Idara ya Maendeleo ya Jamii Bi. 
Irene Mosha amesema jumla ya 
vikundi 25 vimefanikiwa kureje-
sha mikopo yao vizuri na kukuza 
mitaji yao ambapo wanatarajia 
kuongeza mitaji zaidi kwa ku-
kopa benki. 
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Mwenyekiti wa  Hal-

mashauri ya Mji Kon-

doa Mhe. Mohamed 

Kiberenge akiongea na 

wanavikundi 

walionufaika na 

mikopo (hawapo 

pichani) kwa vipindi 

tofauti katika hafla ya 

kuwapongeza na ku-

hamia katika taasisi 

zingine za kibenki, 

kulia ni makamu 

Mwenyekiti Mhe. 

Besela Maunga na 

kulia ni  Mkurugenzi 

Msoleni   Dakawa 
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MATUKIO KATIKA PICHA  

Mhe. Mwenyekiti wa Halmashauri ya Mji Mohamed 

Kiberenge (wa tatu kutoka kulia) , Mkurugenzi na Afisa  

Mipango wakigawa nondo kwa watendaji wa mitaa 

Idara Wahasibu wa shule, vituo vya afya  wakifanya 

usuluhishi wa hesabu za vituo vyao ikiwa ni mafunzo yali-

yoandaliwa na Idara ya fedha ili kubaini changamoto na 

kuzitatua kwa pamoja 

Wanafunzi wa Shule  ya Msingi Iboni wakitoka kuchukua 

chakula cha mchana kinachotolewa kwa wanafunzi 

wote shuleni hapo 

Mkurugenzi akitoa maelekezo kwa watumishi kabla ya kuanza 

kwa zoezi la ukusanyaji wa mapato ya vibali vya ujenzi 

Diwani wa kata ya Kolo Mhe. Idd Ngungu akiongea na 

wazazi (hawapo pichani) wa wanafunzi wa Shule ya      

Sekondari Kolo kuhamasisha uchangiaji wa chakula 

Mkurugenzi Msoleni Dakawa akisimamisha ujenzi 

katika moja ya nyumba zilizojengwa bila kibali cha 

ujenzi 
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MATUKIO KATIKA PICHA 

Wahe. Madiwani wakifuatilia baraza la kujadili 

bajeti ya mwaka 2021/2022 

Wakuu wa Idara wakifuatilia baraza la kupitisha 

bajeti ya mwaka 2021/2022 

Mwanasheria Shaban Sued na viongozi wa mtaa wa 

Miningani wakifurahi na bibi .. Baada ya kumaliza 

mgogoro wa mpaka na Shule ya Sekondari ULA 

Wanafunzi wa Shule ya Sekondari ULA wakiwa 

wameshikilia miche ya miti kwa ajili ya kuipanda 

katika uwanja wa puma . 

Sehemu ya wanavikundi vya vijana, wana-

wake na watu wenye ulemavu wakimsikiliza 

Mkurugenzi wa Mji Kondoa Msoleni Dakawa 

wakati wa hafla ya kuwapongeza kuongeza 

mitaji yao na kuhamia katika taasis zingine 

za fedha. 

Kamati ya siasa mkoa ikiongea na mafundi 

waliokuwa wakitengeneza madawati 

(hawapo pichani) wakati wa ziara ya kuka-

gua miradi ya maendeleo wilayani Kondoa 

ikiwa ni sehemu ya maadhimisho siku ya 

kuzaliwa kwa Chama Cha Mapinduzi. 
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Miradi iliyotekelezwa kwa kipindi hicho baada 
ya kukamilika kwa miradi iliyopata fedha za 

ujenzi 

Madarasa 

katika 

Shule ya 

Msingi 

Maji ya 

Shamba 

kabla na 

baada ya 

ukarabati 


