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Paul Mamba Sweya 

Mkurugenzi Halmashauri ya Mji Kondoa 

Kwanza namshukuru Mwenyezi Mungu kwa kuweza kutufikisha hadi siku 

ya leo na kumaliza salama utekelezaji wa kazi zilizopangwa katika kipindi 

cha robo ya kwanza Julai—Septemba  2022. 

Pili natoa shukrani za dhati kwa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania 

Mhe. Samia Hassan kwa kutupatia fedha shilingi milioni 180 kwa ajili ya ujen-

zi wa madarasa 9 ya wanafunzi wa kidato cha kwanza 2023, shilingi milioni 

150 kwa ajili ya ukarabati wa Shule ya Wasichana Kondoa na shilingi milioni 

100 kwa ajili ya ukarabati wa Shule ya Msingi Kolowasi. 

Vilevile katika kipindi cha robo ya kwanza Julai  hadi Septemba 2022 Halmas-

hauri ya Mji imepokea fedha kiasi cha Tshs. 910,329,558.46 kutoka katika 

vyanzo vya mapato mbalimbali ambapo kiasi cha Tshs. 73,145,000 mapato ya 

ndani ya Halmashauri, Shs. 485,628,262.46 kutoka Serikali kuu, Shs 

351,556,296 toka kwa wahisani. Aidha Shs. 430,000,000 zimepokelewa nje ya 

bajeti. 

 Hadi kufikia mwezi Septemba 2022 Halmashauri ya Mji imetumia Shs. 

422,849,558.46 katika utekelezaji wa shughuli za miradi ya Maendeleo kwa 

mchanganuo ufuatao 

1. Shs. 11,000,000 mapato ya ndani zimepelekwa kwenye vikundi vya wana-

wake, watoto na watu wenye ulemavu. 

2. Shs. 305,628,262.46 zimepelekwa kwenye maeneo husika ikiwemo miti-

hani na uboreshaji wa mazingira ya kujifunza na kufundisha. 

3. Shs. 101,556,296 zimepelekwa katika shughuli za kuwezesha kaya maskini 

na shughuli. 

Mwisho niwasihi wananchi wote wa Halmashauri ya Mji waliopokea fedha 

za utekelezaji wa miradi kuitekeleza kwa pamoja kwa kuzingatia kanuni, she-

ria na taratibu za matumizi ya fedha za miradi ikiwa ni pamoja na kutekeleza 

kwa kiwango cha hali ya juu kwa manufaa ya wanachi na watoto wetu. 

ASANTENI SANA! 
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BARAZA LA WAHESHIMIWA MADIWANI 

Mhe. Mohamed Kiberenge 

Mwenyekiti wa Halmashauri 

Mhe. Besela Maunga 

M/Mwenyekiti wa Halmashauri 

Mhe. Zainabu Haroub 

Diwani kata ya Chemchem 

Mhe. Abushehe Mbuva 

Diwani Kata ya Kingale 

Mhe. Japhari Ganga 

Diwani Kata ya Suruke 

Mhe. Fatuma Issa 

Diwani V/M Kondoa Mjini 

Mhe. Ramla Abeid 

Diwani Kata ya Bolisa 

Mhe. Rachel Sombida 

Diwani V/M Kondoa Mjini 

Mhe.  Issa Kambi 

Diwani Kata ya Kilimani 

Mhe. Kulwa Pazi 

Diwani Kata ya Serya 

Mhe. Idd Ng’ungu 

Diwani Kata ya Kolo 

Mhe. Ally Makoa 

Mbunge Kondoa Mjini 
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Wananchi wa kata ya Serya Hal-
mashauri ya Mji Kondoa 
wamemshukuru Rais Mhe. Sa-
mia Suluhu Hassan kwa ku-
wajengea  kituo cha Afya kuto-
kana na fedha za tozo za mi-
amala ya simu ambapo kwasasa 
wanapata huduma katika kituo 
hicho. 
Shukrani hizo wamezitoa wakati 
wa mahojiano yao na Afisa Ha-
bari alipotembelea katika kituo 
hicho kuona huduma zinazotole-
wa katika kituo hicho hivi ka-
ribuni. 
“Kabla ya kujengwa kwa kituo 
hiki wakinamama wajawazito 
walikuwa wakipata changamoto 
kubwa wakati wa kujifungua ha-
sa wakati wa masika mto Bubu 
ukijaa hawezi kuvuka kwenda 
kupata huduma Kondoa Mjini na 
wengine wamepoteza maisha 

kwa kweli hali ilikuwa mba-
ya,”amesema Anna Uruwa 
Mtendaji wa Mtaa wa Mongoro-
ma kilipojengwa kituo hicho. 
Ameongeza kwa kusema kuwa 
baada ya kujengewa kituo hicho 
wajawazito kwasasa hawapati 
shida kama awali kwani wana-
pata huduma zote katika kituo 
hicho hali ambayo pia ime-
wasaidia kufanya shughuli zin-
gine za kujiongezea kipato kwa 
kuwa huduma imesogezwa kwa 
karibu. 
Kwa upande wake Bwana 
amesema pamoja na kupatikana 
kwa kituo hicho wanaomba ku-
jengewa wodi ya wanaume na 
wanawake ili inapotokea 
mgonjwa anatakiwa kulazwa 
alazwe katika kituo hicho ikiwa 
ni pamoja na kuletewa wataalam 
wa afya wa kutosha. 

Akizungumza awali Mganga 
Mkuu wa Halmashauri ya Mji 
Kondoa Dkt. Sisty Mosha ames-
ema huduma zitakazotole-
wa  katika kituo hicho ni huduma 
ya mama na mtoto, huduma za 
macho, huduma za upasuaji 
mdogo, kliniki za mama na mto-
to, wagonjwa wa nje na huduma 
meno. 
Kituo cha Afya Serya ki-
mejengwa kwa gharama ya 
shilingi milioni 500 fedha 
zilizoletwa kutoka serikali kuu na 
zimetokana na tozo za miamala 
ya simu ambapo majengo yali-
yokamilika mpaka sasa ni jengo 
la wagonjwa wa nje, jengo la 
mama na mtoto, maabara, jengo 
la kufulia na kichomea taka na 
huduma zimeanza katika kituo 
hicho. 
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Wamshukuru Mhe. Rais  

kuwajengea kituo cha Afya Serya 
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Wakuu wa shule, walimu wakuu 
na maafisa elimu kata wametaki-
wa kusimamia kanuni,sheria ns 
taratibu za elimu katika 
kusimamia taaluma ili kuin-
ua  taaluma na kuongeza kiwan-
go cha ufaulu. 
Kauli hiyo imetolewa na Mhe. 
Mkuu wa Wilaya ya Kondoa Dkt. 
Khamis Mkanachi  wakati wa 
hafla ya uzinduzi wa kitabu cha 
Mkakati wa kuimarisha ufun-
dishaji na ujifunzaji ngazi ya elimu 
msingi na kitabu 
cha  Changamoto katika 
uboreshaji elimu msingi na Sek-
ondari uliofanyika katika ukumbi 
wa mikutano wa Halmashauri ya 
Mji Kondoa hivi karibuni. 
"Hakuna kusema watoto wa Kon-
doa hawapendi shule mnaamishia 
lawama kwa watoto lakini ukweli 
ni kwamba akifeli mtoto wote 
mmefeli hadi sisi viongozi wa 
Wilaya, ila nawaambieni mkiamua 
kwa dhati mnaweza ila 
ninachoona walimu wanadeka, 

wanafunzi nao wanadeka hadi 
wanafunzi wanadeka,"amesema 
Dkt. Mkanachi 
Aidha amewaambia kuwa ufaulu 
wa mwanafunzi kwa asilimia 
kubwa unatokana na maamuz-
inya mwalimu kuanzia wa somo 
husika na wao pia wasipoamua 
mwanafunzi kufaulu hafaulu hivyo 
amewataka wote kukaa vikao 
katika shule zao na kusemana 
kwa ambao wanafanya vibaya ili 
wajirekebishe ikiwa ji pamoja na 
kuacha kuingiza siasa kwenye 
masuala ya taaluma. 
Ameongeza kuwa wao kama 
wadaunwa elimu waguswe na 
matokeo mabaya ya wanafunzi 
tofauti na sasa baadhi yao ha-
waguswi hivyo amewaambia wao 
kama viongozi, wadau wa elimu 
na walimu dhana ya ufaulu ya 
wote na ndio inayotegemewa na 
jamii nzima. 
"Kilichoshuka siyo ufaulu wa ala-
ma twende kwenye uhalisia wa 
maisha vinaendana na elimu ina-

yotolewa kwani zamani mwana-
funzi aliyemaliza kidato cha sita 
zamani alikuwa anakusanya wa-
toto mtaani anawafundisha 
kwasasa huwezi kukuta kwasasa 
mwalimu hata Mkurugenzi anaiba 
mtihani ili tu aongeze ufaulu si 
sawa alama hizi zipo 
tu,"amesisitiza Dkt. Mkanachi. 
Hata hivyo amewaagiza Maafisa 
Elimu Msingi na Sekondari kukaa 
na Wakuu wa Shule na Walimu 
Wakuu mmoja mmoja ili kusikiliza 
changamoto zao na wanachotaka 
ikiwa ni pamoja na kuwapa wao 
wanachotamani kutoka kwao ili 
waweze kupiga hatua kwa pamo-
ja. 
Hafla ya uzinduzi wa kitabu cha 
Mkakati wa kuimarisha ufun-
dishaji na ujifunzaji ngazi ya elimu 
msingi na kitabu cha Changamoto 
katika uboreshaji elimu msingi na 
Sekondari umefanyika baada ya 
kuzinduliwa kitaifa na kimkoa 
na  umehudhuriwa na Kaimu 
Mkurugenzi. 

Viongozi wa Shule Watakiwa  
kusimamia taratibu kuboresha 
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Watumishi katika Hal-
mashauri ya Mji Kondoa 
wamemshukuru Rais Mhe. Sa-
mia Suluhu Hassan kwa ku-
waongezea mishahara na ku-
wapandisha madaraja hali am-
bayo itawaongezea hali ya ufan-
yaji kazi. 
Shukrani hizo wamezitoa wali-
pokuwa wakiongea na wanaha-
bari katika ofisi za Halmashauri 
ya Mji Kondoa hivi karibuni. 
Akiongea kwaniaba ya wakuu 
wa Idara, mkuu wa Idara ya Kili-
mo na Mifugo Hassan Kiseto 
amesema anamshukuru Mhe. 
Rais kwa uwezeshaji wa miradi 
mbalimbali katika sekta ya 
elimu, afya, kilimo na sekta zin-
gine. 
"Yapo madarasa, vituo vya afya 
na zahahati ambavyo vimeka-
milika na baadhi vmeanza kutoa 
huduma na  hii yote ni kuzipa 
kipaumbele sekta hizo na zin-
gine lengo likiwa ni kutoa hudu-
ma kwa wananchi," amesema 
Bw. Kiseto 
Ameongeza  kumshukuru Mhe. 
Rais kwa kuwawezesha wa-
tumishi kwa kuwaongezea 
mishahara asilimia 23.3 kwa ki-

ma cha chini hali ambayo ime-
wezesha watumishi kufurahia 
mishahara yao ikiwa ni pamoja 
na watumishi wa mishahara ya 
kati na juu. 
Kwa upande wake Mwenyekiti 
wa Chama cha Walimu Wilaya 
ya Kondoa Mwalimu Ntomola 
amesema anamshukuru kwa 
niaba ya walimu wa Kondoa 
kwa kuwapandisha madaraja 
kwa kuwa kwa kipindi kirefu 
walikuwa hawajapandishwa iki-
wa ni pamoja na kulipwa 
mishahara inayoendana na 
madaraja yao. 
"Mama ameonyesha upendo wa 
dhati kwa kuwajali walimu wa 
kima cha chini na kulipa 
malimbikizo ya mishahara na 
kama wamebakia ni wachache 
sana huo ni upendo wa dhati 
kwa walimu na wao pia wame-
onyesha kuridhika na kushukuru 
kwa kuwa wanasema usiposh-
ukuru kwa kidogo huwezi 
kushukuru kwa 
kikubwa,"amesisitiza Mwalimu 
Ntomola 
Hata hivyo amewasihi walimu 
kutosikiliza maneno ya pembeni 

kwani hayatawajenga 
kwa kuwa amewaheshimisha na 
ana imani Mhe.Rais ataongeza 
zaidi ya kilichotolewa na ku-
muomba kuendelea ku-
wakumbuka walimu kwa kuwa 
ni daraja la sekta zote. 
Naye Thobias Mmary mmoja wa 
watumishi waliopandishwa dara-
ja na kupata nyongeza ya 
mshahara amesema ali-
chokipata ni kikubwa kwa kuwa 
kitamuongezea uwezo wa ku-
pata mkopo atakaoutumia kwa 
shughuli zake binafsi za 
kujiongezea kipato ili kujiinua 
kiuchumi. 
Mhe. Rais kwa alilolifanya 
amerudisha heshima ya 
mtumishi wa umma na niwasihi 
watumishi wenzangu tushukuru 
kwa kilichopatikana penye ma-
pungufu serikali itapafanyia kazi 
kama alivyoongea Waziri Mkuu 
Mhe. Kassimu Majali-
wa,"ameongeza Mmari 
Halmashauri ya Mji Kondoa ina 
zaidi ya watumishi  840 ambapo 
zaidi ya wa-
tumishi 153 wamepandishwa 
madaraja. 
 

Watumishi Halmashauri ya Mji wamshukuru 
Mhe. Rais 

Mhe. Samia Suluhu Hassan 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania 
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Mkuu wa Wilaya ya 
Kondoa Dkt. Khamis Mkanachi 
amewataka wafanyabiashara wa 
Wilaya ya Kondoa kutumia fursa 
mbalimbali zilizopo wilayani humo 
kwa kuwa mazingira ya-
meboreshwa hali ambayo itawafan-
ya hao wakue kimtaji na kuwa 
wafanyabiashara wakubwa. 
Kauli hiyo ameitoa wakati wa 
kikao  na wafanyabiashara, wa-
taalam wa Mamlaka ya Mapato 
Tanzania na Halmashauri  wilayani 
humo kilichofanyika katika ukumbi 
wa mikutano wa Kondoa Irangi hivi 
karibuni. 
“Bomba la mafuta linakuja tumieni 
fursa hiyo kwa kuungana pamoja 
na kufanya vitu kwa pamoja ili 
muweze kutoa huduma mbalimbali 
kwa wafanyakazi wa bomba la ma-
futa ikiwa ni pamoja na kununua 
gari la kubebea maji taka ambalo 
hakuna kwasasa mtapata kipato na 
pia wananchi watahitaji huduma 
yenu,”amesema Dkt. Mkanachi 
Aidha amewasihi kuendelea kuwe-
keza katika sekta ya utalii kwa ku-
wa kwa sasa mazingira ya-
meboreshwa katika hifadhi ya 
Mkungunero ambapo inapokea wa-
geni wanaokuja kwa ajili ya kutalii 
na wanahitaji sehemu za kupumzi-
ka hivyo ni wakati wao kujenga ho-

teli za kisasa zitakazowavutia na 
wao kujipatia fedha na kukua kichu-
mi. 
Aidha amewataka Mamlaka ya 
Mapato Tanzania kuacha ku-
wasumbua wafanyabiashara ili 
wafanye biashara zao kwa utulivu 
na kutumia lugha nzuri pindi 
wanapoenda kukusanya kodi ikiwa 
ni pamoja na kuwatoza tozo 
wanazostahiki kulipa. 
“TRA najua mna utaratibu wenu wa 
kutoa elimu hivyo mjipange vizuri 
na wakati mnakusanya mapato 
inategemea mnaendaje suala la 
kutoa fedha si rahisi linahitaji 
ushawishi sasa kama hauna lugha 
nzuri ya ushawishi nitakupa hela?
Hapana siwezi kutoa fedha hebu 
twende vizuri tuwashirikishe ili wa-
tupe kodi tunazozihitaji,”amesisitiza 
Dkt. Mkanachi. 
Naye Mkurugenzi wa Halmashauri 
ya Mji Kondoa Ndg. Paul Sweya 
amewataka vijana chini ya miaka 
35 kujiunga katika vikundi na kuom-
ba mikopo kutoka Halmashauri am-
bayo inatolewa kila robo mwaka na 
kuwasisitiza kuwa kwasasa mikopo 
inatolewa kwa njia ya mtandao na 
elimu ya jinsi ya kuomba inaen-
delea kutolewa. 
Akitoa elimu ya mlipa kodi Afisa 

Usimamizi Kodi kutoka 
Mamlaka ya Mapato Tanzania Ndg. 
Philipo Eliamini amesema kodi 
wanayopaswa kulipa inatokana na 
faida ya mauzo kwa mwaka na kila 
mfanyabiashara analipa kulingana 
na biashara yake na ndio maana 
kuna wafanyabiashara wakubwa, 
kati na wadogo. 
“Mfanyabiashara ambaye mauzo 
yake ni chini ya shilingi milioni nne 
hawawajibiki kulipa kodi TRA ana-
chukuliwa kama mjasiriamali 
mdogo, mauzo ya milioni nne hadi 
saba kodi yake ni milioni moja, mil-
ioni saba hadi 11 kodi milioni mbili 
na nusu, milioni kumi na mbili hadi 
milioni 99 atalipa  asilimia 3.5 ya 
mauzo yake,”amesema Ndg.Philipo 
Kwa upande wao wafanyabiashara 
wameushukuru uongozi kwa kikao 
hicho cha kuwakutanisha pamoja 
ambapo pia wamepata fursa ya 
kuelezea changamoto zao na 
wameomba kiwe kinafanyika mara 
kwa mara na wamefahamu mambo 
mbalimbali kuhusu ulipaji kodi na 
umuhimu wake hivyo wataenda ku-
wa mabalozi kwa wengine katika 
kulipa kodi. 
Kikao cha Mkuu wa Wilaya na 
wafanyabiashara kimefanyika kwa 
lengo la kuwakutanisha lakini pia 
kuwapatia elimu ya mlipa kodi.  

Wafanyabiashara Kondoa watakiwa  

Kutumia fursa kukua kiuchumi 
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Mwenge wa Uhuru umemaliza 
mbio zake wilayani Kondoa na 
kupokelewa na Mkuu wa Wilaya 
ya Chamwino  Mhe. Gift Msuya 
ambapokatika wilaya ya Kondoa 
umepitia miradi ya Halmashauri 
ya Wilaya ya Kondoa na Hal-
mashauri ya Mji Kondoa. 
Mwenge wa uhuru katika Hal-
mashauri ya Mji Kondoa 
umepitia miradi 5 yenye tha-
mani ya zaidi ya shilingi bilioni 
2.1 iliyopo katika kata ya Kili-
mani, Serya, Kingale na Kon-
doa Mjini na miradi yote iliweke-
wa mawe ya msingi na kiongozi 
wa mbio za Mwenge wa Uhuru 
kitaifa Ndg.Sahili Nyanzabara 
Geraruma. 
Akiwaaga wanakondoa kabla 
ya kwenda Chamwino Mkimbi-
za Mwenge kitaifa Ndg. Sahili 
Geraruma amewashukuru kwa 
ukarimu wao na kuwataka kila 
mtumishi kufanya kazi kwa 
kufuata misingi ya taaluma yake 
ili kuhakikisha huduma kusudi-
wa inawafikia wananchi kwa vi-

wango vya hali ya juu. 
" Aidha nawasihi sana ifikapo 23 
Agosti 2022 wananchi wote 
tutoe tushiriki katika zoezi la 
kitaifa la sensa ya watu na 
makazi kwa kuonyesha 
ushirikiano kwa makarani wa 
sensa ili malengo ya serikali yat-
imie,"amesema Ndg. Geraruma 
Aidha mwenge umekesha katika 

viwanja vya Sabasaba Kata ya 
Chemchem ambapo shughuli 
mbalimbali zilofanyika ikiwemo 

upimaji wa VVU, uchangiaji wa 
damu, chanjo ya UVICO 19, 
elimu ya lishe na ugawaji wa 
kondomu za kike na kiume. 
Akisoma matokeo upimaji wa 
VVU Mkuu wa Wilaya ya Kon-
doa Dkt. Khamis Mkanachi 
amesema jumla ya watu 385 
walipima na watu 2 wamekutwa 
na maambukizi ambapo ni sawa 

na asilimia 
0.5, watu 
53 wame-
changia 
damu, watu 
137 
wamepata 
chanjo ya 
UVICO 19, 
watu 565 
wamepata 
elimu ya 
lishe na 
kondomu 
16400 

zilichukuliwa na watu. 
 

 
OFISI  YA  RAIS  TAMISEMI  

HALMASHAURI  YA  MJI  KONDOA  

Mwenge wa Uhuru Wakamilisha  
salama mbio zake Wilaya ya Kondoa 
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Watendaji wa kata na mitaa 
Halmashauri ya Mji Kondoa 
wametakiwa kuzingatia 
sheria, kanuni na taratibu 
wakati wa kukusanya 
mapato ili kuepuka migogo-
ro isiyokuwa na tija na 
wafanyabiashara. 
Hayo yamesemwa na Mku-
rugenzi wa Halmashauri 
Paul Mamba wakati wa 
kikao cha kuweka mikakati 
ya kukusanya mapato kili-
chofanyika katika ukumbi 
wa mikutano wa halmas-
hauri hivi karibuni. 
"Nawasihi sana 
tukasimamie sheria na kua-
cha uzembe katika ku-
kusanya mapato lakini pia 
msimwonee mtu wakati wa 
ukusanyaji wa mapato na 
watendaji wa kata mtendaji 

wa kata asiyewajibika 
mwambie ili ajireke-
bishe,"amesema Mku-
rugenzi Mamba 
Aidha amemwagiza Mweka 
Hazina kuhakikisha ana-
wapatia motisha watendaji 
hao wanapowasilisha 
mapato kwa mwezi ili ku-
wasaidia wakati wa 
ukusanyaji wa mapato na 
kuwafuatilia wote 
wanaochelewesha mapato. 
"Tubadilike na tufanye kazi 
na kuyafanyia kazi yale 
tunayoagizana na ndio 
maana nimewaita leo 
mseme changamoto zi-
nazowakabili ili turekebishe 
mapema na tunawekeana 
malengo ya ukusanyaji ili 
tufikie malengo tuliyojiwe-
kea katika ba-

jeti,"amesisitiza Mkurugenzi 
Mamba 
Akiongea kwa niaba ya 
watendaji wengine Samson 
Mtui Mtendaji wa Kata ya 
Kondoa Mjini amesema 
wanaenda kusimamia yote 
waliyokubaliana na kuanza 
upya ili kufikia malengo ya 
Halmashauri. 
Kikao cha watendaji ki-
mefanyika ili kuimarisha na 
kupeana mbinu za 
ukusanyaji wa mapato am-
bapo Mkurugenzi ame-
wasihi pia kuendelea kui-
ongelea agenda ya lishe 
katika mikutano ya maeneo 
yao ya utawala na kimehu-
dhuriwa pia na Mkuu wa 
Idara ya Utumishi na Kaimu 
Mkuu wa kitengo cha Fedha. 
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“Simamieni sheria  

Ukusanyaji wa mapato”Mkurugenzi 
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Wakulima Halmashauri 
wametakiwa kujiandikisha 
kwenye daftari la ruzuku ya 
mbolea yanayopatikana 
kuanzia leo kwa maafisa 
ugani katika mitaa  ili ku-
pata mbolea ya ruzuku msi-
mu wa kilimo utakapoanza. 
Hayo yamesemwa na Mkuu 
wa Idara ya Kilimo na Mifu-
go Ndg. Hassan Kiseto ali-
pokuwa akitoa ufafanuzi wa 
upatikanaji wa mbolea ya 
ruzuku wakati wa kikao cha 
wafanyabiashara na Mkuu 
wa Wilaya kilichofanyika 
katika Ukumbi wa Kondoa 
Irangi hivi karibuni. 
“Daftari hili litatumika ku-
wasajili wakulima wote 
wanaofanya shughuli za 

kilimo ndani ya eneo la Hal-
mashauri ya Mji Kondoa ili 
wapate namba zitakazowa-
wezesha kwenda kwenye 
maduka ya mawakala wali-
ochaguliwa kutoa mbolea 
za ruzuku na wao wakulima 
watalipa fedha kiasi na 
serikali itatoa kiasi na nam-
ba hizo zitakuwa kwenye 
mfumo,”amesema Ndg. Ki-
seto 
Aidha amesema kutokana 
na vita inayoendelea ya 
Ukraine gharama za 
mbolea zimepanda hivyo 
serikali itampunguzia mzigo 
mkulima atakayejisajili kati-
ka daftari kwa kumlipia kiasi 
cha fedha na yeye 
mwenyewe atalipa fedha 

nyingine lengo ni kuhakiki-
sha wakulima wanaendelea 
na shughuli zao za 
uzalishaji kwa gharama 
nafuu. 
Madaftari hayo yanapatika-
na kwa Maafisa Ugani wa 
mitaa wote na kwa mitaa 
isiyo na mafisa ugani 
wametakiwa kuwasilisiliana 
na maafisa Ugani wa kata 
ili wawaelekeza madaftari 
yanapopatikana aidha 
uandikishaji huo ni bure 
kwa wakulima wote. 

 
OFISI  YA  RAIS  TAMISEMI  
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"Wakulima jiandikisheni 
daftari la ruzuku ya mbolea"- Afisa Kilimo 
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Mwananchi aliyejulikana kwa 
jina la Mohamed Fonga aliye-
vamia na kujenga eneo la mradi 
wa viwanja vya stendi ya Bicha 
amepewa siku saba kuvunja 
nyumba aliyojenga kwa kuwa 
alishapewa fidia ya eneo hilo 
shilingi milioni 40 hapo awali. 
Kauli hiyo imetolewa na Mku-
rugenzi wa Halmashauri ya Mji 
Kondoa Ndg. Paul Mamba 
Sweya wakati  kamati ya fedha 
na Utawala kwa ajili ya kukagua 
mali za Halmashauri ilipofika 
kukagua eneo la mradi wa sten-
di ya Bicha hivi karibuni. 
“Cha pili tunamtaka arudishe 
mabati aliyoiba katika choo cha 
stendi, matofali na fremu tatu za 
milango zilizokuwepo katika 
eneo la mradi na sitaki kumuona 
ofisini kwangu kuhusu suala la 
hapa ila akija kama mwananchi 
mwingine nitamuhudumia kwan-
za tumefahamiana kwa kuwa 
migogoro wakati mwingine in-
aleta hali ya kufahami-

ana,”amesema Mkurugenzi 
Sweya 
Aidha amemtaka kutekeleza 
agizo la kuijibu barua aliyom-
wandikia Mhe. Mkuu wa Mkoa 
na Mhe. Mkuu Wilaya akims-
hukuru kumrudishia eneo lake 
na nakala ampatie Mkurugen-
zi  ikiwa ni pamoja na kuwaom-
ba msamaha viongozi kwa kuwa 
aliwadanganya. 
“Tukiruhusu viongozi wetu am-
bao Mhe. Rais anawa-
teua  watumike vibaya sababu 
ya ujuaji hatuwezi kufika mbali 
na kwa vile nimeona umuhimu 
wa hili tuna viongozi wa TAKU-
KURU hapa na OCD ametuma 
watu wawili hili suala lisipo 
tekelezwa Mwanasheria 
mchukue hatua wizi wa 
mabati,matofali, uvunjaji wa 
becon na miti tuliyoilipia ika-
chukuliwa virejeshwe 
hapa,”amesisitiza Mkurugenzi 
Sweya 
Akiongea Mwenyekiti wa Hal-

mashauri ya Mji Mhe. Mohamed 
Kiberenge amesema maagizo 
ya Mkurugenzi yatekelezwa 
sababu ni agizo la kiutendaji na 
kuwataka waliokuwa wakilalami-
ka wkatekeleze maagizo na 
mambo mengine ambayo yapo 
kisheria yakaendelee. 
“Naomba sasa hili lifike mwisho 
na mradi uendelee kama 
tulivyokubaliana na hii ni kamati 
ya fedha ambayo inasimamia 
mali za Halmashauri kwa ku-
shirikiana wataalam na madi-
wani kwa hiyo niwaombe sasa 
nyie mna nafasi ya kuzungumza 
na wanasheria kwa sababu sisi 
ni vyombo vinasimama na nyie 
hatuna muda wa kusikiliza kesi 
tena kwasababu tulisha maliza 
na kuwalipa fidia kwa hiyo 
mtaendelea kukiri kwenye 
vyombo,”amesisitiza Mhe. 
Kiberenge. 

Aliyevamia eneo la stendi Bicha 
apewa siku saba kuvunja nyumba 
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Mkuu wa Wilaya ya Kondoa Dkt. 
Khamisi Mkanachi ame-
wahakikishia wananchi wa Kon-
doa kuwa taarifa watakazotoa ni 
siri kati yao na makarani wa 
sensa na zitatumika kwa ajili ya 
kupata takwimu zitakazopelekea 
serikali kupanga mipango yake 
na si vinginevyo. 
Kauli hiyo ameitoa wakati wa 
tamasha la kuhamasisha sensa 
ya watu na makazi lililofanyika 
katika uwanja Sabasaba Kon-
doa Mjini. 
"Mkae mkifahamu kuwa taarifa 
hizi hazitumiki kwa namna yoy-
ote zaidi ya kitakwimu tu kupan-
ga mipango ya kiserikali sawa-
sawa usije ukahofisha sasa 
ukaanza kudanganya ukajiwe-
kea mambo makubwamakubwa 
kumbe hayapo au ukafichaficha 
kumbe vipo utatukwaza kama 
serikali maana tutashindwa 
kupanga mipango yetu ya 
maendeleo kwa watu 
wetu,"amesema Dkt. Mkanachi 
Aidha amewataka washiriki wa 
bonanza hilo kwenda kutoa 

ujumbe sahihi juu ya sensa kwa 
kuelezea maswali yata-
kayoulizwa siku ya sensa na 
kuongeza kuwa watakaopita 
kuchukua taarifa ni makarani wa 
sensa waliopewa mafunzo am-
bapo zaidi ya wataalam laki mbi-
li wamepewa mafunzo na kwa 
Wilaya ya Kondoa ni wataalam 
zaidi ya elfu moja watashiriki 
kwa fedha za serikali hivyo jam-
bo hilo ni muhimu kwa kuwa 
serikali imetenga fedha nyingi 
kwa ajili ya utekelezaji. 
"Makarani watakaokuja wataku-
wa wamevaa sare maalum ha-
watavaa kama  mimi hapa track 
suit  na watakuwa na vit-
ambulisho hatakuja mtu kutoka 
sehemu yoyote na hatakuwa 
peke yake atakuwa na 
Mwenyekiti wako wa mtaa au 
kijiji na watakuwa wamechukua 
tahadhali zote ya kujikinga na 
UVIKO 19 kwa hiyo hakuna ata-
kayeambukizwa na ataka-
yemwambukiza karani wetu. zo-
ezi litakwenda vizuri na litaka-
milika,"amesisitiza Dkt. 

Mkanachi 
Naye mbunge wa Kondoa Mjini 
Mhe. Ally Makoa amesema 
wananchi wengi wanaelimu ya 
sensa jambo lililobakia ni kuen-
delea kutoa elimu kwenye vikao 
na mikutano ili waendelee ku-
pata elimu na kuongeza kuwa 
upatikaji wa takwimu hizo uta-
saidia kupata miradi ya maende-
leo ikiwemo mradi wa uende-
lezaji wa miji TACTIC ambao 
idadi ya watu ni kigezo muhimu 
kwa ajili ya kupata miradi hiyo. 
Bonanza hilo limefanyika ikiwa 
ni mwendelezo wa zoezi la ku-
toa elimu ya sensa ambapo 
Mkuu wa Wilaya aligawa vi-
peperushi kwa makundi mbalim-
bali na kushiriki katika zoezi la 
ukimbiaji katika maeneo ya mjini 
na mpira wa mguu  kati ya timu 
ya Wasafi na Sensa Spesho 
ambapo timu zote zilifungana 
goli 2 na lilihudhuriwa na wa-
tumishi wa taasisi za serikali na 
wananchi wa wilaya ya Kondoa. 
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"Taarifa utazotoa  
kwa karani ni siri" - Dkt. Mkanachi 
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MIRADI YA MAENDELEO ILIYOTEKELEZWA KATIKA MWAKA 
WA FEDHA 2021/2022 

 

Darasa moja Shule ya Msingi  Mongoroma 

kwa gharama ya shilingi milioni 20 Fedha    

kutoka Serikali kuu. 

Ujenzi wa madarasa mawili Shule ya Msingi 

Mulua  kwa gharama ya shilingi milioni 40 

fedha kutoka Serikali kuu. 

Umaliziaji wa maabara Shule ya Sekondari  

Mtobubu  kwa gharama ya shilingi milioni 

60 fedha kutoka Serikali kuu 

 

Mradi wa maji na sehemu ya kunawia mikono 

wanafunzi shule ya Msingi Mongoroma kwa 

gharama ya shilingi milioni 11.8 Fedha    

kutoka Serikali kuu UVIKO 19  
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Madarasa mawili Shule ya Msingi                

Mongoroma kwa gharama ya shilingi milioni 

40 Fedha    kutoka Serikali kuu. 

Umaliziaji wa maabara mbili Shule ya       

Sekondari Kolo kwa gharama ya shilingi mil-

ioni 60 fedha kutoka Serikali kuu. 
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Jengo la  maabara kituo cha Afya Serya moja 

ya jengo katika kituo cha Afya Serya ambapo 

imetolewa shilingi milioni 500. 

Jengo la Zahanati ya Chandimo 

 

Ujenzi wa  Zahanati ya Ausia kwa gharama 

ya shilingi milioni 50 fedha kutoka mapato 

ya ndani ujenzi unaendelea. 

Ujenzi wa  Zahanati ya Hachwi kwa 

gharama ya shilingi milioni 50 fedha 

kutoka Serikali kuu ujenzi  upo hatua 

ya ukamilishaji. 

MIRADI YA MAENDELEO ILIYOTEKELEZWA KATIKA MWAKA 
WA FEDHA 2021/2022 
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Jengo la Zahanati Mongoroma kabla ya 
kujengwa Kituo cha Afya Serya 

Ujenzi wa  Zahanati ya Chandimo kwa        

gharama ya shilingi milioni 50 fedha kutoka 

mapato ya ndani ujenzi unaendelea 

Ujenzi wa  Zahanati ya Mulua  kwa gha-

rama ya shilingi milioni 50 fedha kuto-

ka Serikali kuu ujenzi unaendelea 
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MATUKIO MBALIMBALI KATIKA KIKAO CHA BARAZA LA 
WAHESHIMIWA MADIWANI ROBO YA NNE 2021/2022 

Mhe. Japhari Ganga (kushoto) akiwa na Mhe. Issa 

Kambi wakiangalia taarifa kwenye kishikwambi 

ikiwa ni mara ya kwanza kutumia 

Mhe. Zainabu  Haroub (kushoto) akiwa na Mhe. 

Ramla Abeid wakiangalia taarifa kwenye          

kishikwambi ikiwa ni mara ya kwanza kutumia 

Mhe. Mohamed Kiberenge (katikati) akiendesha 

kikao cha baraza la Waheshimiwa madiwani 

Maheshimiwa  wakiperuzi taarifa kutoka kwenye 

vishkwambi katika baraza la waheshimiwa madi-

wani robo ya nne 

Makamu Mwenyekiti Mhe. Besela Maunga 

akichangia mada wakati wa kikao cha baraza la 

Waheshimiwa madiwani 

Mhe. Fatuma Issa akichangia hoja katika kikao 

cha Baraza la  Waheshimiwa madiwani robo ya 

nne 
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MATUKIO MBALIMBALI YALIYOFANYIKA KATIKA ROBO YA 
KWANZA MWAKA WA FEDHA 2022/2023 

Mwenyekiti wa Halmashauri ya Mji Kondoa Mhe. 

Mohamed Kiberenge akisisitiza jambo wakati wa 

ziara ya Waheshimiwa Madiwani  wa kamati ya 

Fedha kukagua mali za Halmashauri 

Waheshimiwa Madiwani wa kamati ya Fedha na     

wataalam wakikagua mipaka ya Chuo Cha Ualimu 

Bustani wakati wa ziara ya Waheshimiwa Madiwani  

kukagua mali za Halmashauri 

Waheshimiwa Madiwani  wa kamati ya Fedha wakian-

galia kilichokuwa choo kwenye eneo la wazi kwa ajili 

ya soko mtaa wa Iboni 

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya    

Kondoa Ndg. Mustapha Semwaiko (kushoto)   

akimkabidhi Mwenge wa Uhuru Mkurugenzi wa   

Halmashauri ya Mji Kondoa Ndg. Paul Sweya 

Kiongozi wa mbio za Mwenge kitaifa  

Ndg.Sahili N. Geraruma akiweka jiwe la 

Msingi katika kituo cha Afya Serya wakati 

wa mbio za Mwenge Kondoa 

Viongozi na Watumishi mbalimbali wa Halmas-

hauri ya Mji Kondoa wakicheza na kuimba  kati-

ka eneo la mapokezi ya Mwenge Bicha Mnadani 


