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PROGRAMU YA SHULE BORA ITASAIDIA
KUINUA KIWANGO CHA UFAULU DODOMA"-
DKT. FATUMA

KATIBU tawala Mkoa wa Dodoma Dk.Fatuma Mganga
amesema kuwa moja ya matamanio yaliyopo kwa sasa
mkoani hapo kwa mwaka 2023 ni kuongeza ufaulu kwa
asili 95 ya matokeo ya mtihani wa darasa la saba na
angalau asilimia 75 ya wanafunzi wanaohitimu kidato
Cha Nne Wawe na ufaulu wa daraja la 1-3.

Dkt.Mganga ameyasema hayo wakati akifungua mafunzo
ya program ya Serikali ya SHULE BORA kwa waandishi
wa Habari Mkoa wa Dodoma yaliyofanyika Januari
27,2023 wilayani Kondoa.

Mradi wa Shule Bora ni Programu ya Serikali
Tanzania,ikifadhiliwa na Serikali ya Uingereza kwa lengo
la kuinua ubora wa elimu ya Awali na Msingi katika mikoa
tisa (9) hapa nchini kwa ushauri elekezi kutoka
Cambridge Education ikishirikiana na mashirika ya ADD
International, International Rescue Committee na Plan
International.

"Mradi huu wa Shule Bora unatupa nguvu na matumaini
makubwa kama mkoa kuona kuwa tunaweza kufikia
malengo yetu angalu kuongeza ufaulu kwa asili 95 ya
matokeo ya mtihani wa darasa la saba na angalau
asilimia 75 ya wanafunzi wanaohitimu kidato Cha Nne
Wawe na ufaulu wa daraja la 1-3,"amesema Dk.Mganga
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PROGRAMU YA SHULE BORA ITASAIDIA
KUINUA KIWANGO CHA UFAULU DODOMA"-
DKT. FATUMA

Dkt.Mganga amesema kuwa Mwaka huu peke yake
zaidi ya wanafunzi elfu 90 wanatarajiwa kuanza
masomo ambapo Mpaka kufikia Januari 26.2023
asilimia 89.7 ya wanafunzi wa darasa la awali
walioripoti shule,huku asilimia 94.2 Kwa darasa la
kwanza na asilimia 66.95 kidato Cha kwanza wakiwa
wameripoti shule.

Naye Mratibu wa Program ya SHULE BORA Mkoa wa
Dodoma Mtemi Zombwe amesema kuwa ili
kufanikisha mchakato wa kuinua na kuboresha elimu
ni vyema kila mmoja akatambua kuwa anajukumu la
kushiriki katika mchakato huo.

"Mradi wa SHULE BORA ni Programu mahususi
kabisa kwa ajili ya kuinua na kuboresha ubora wa
elimu hivyo ili tufaniliwe ni lazima kila mmoja ajue
ana wajibu wa kuhakikisha elimu inakuwa bora,"
Mradi unalenga kuwa na matokeo makubwa na
endelevu katika elimu ,kwa kusaidia kuanzisha na
kuimarisha mifumo na taratibu za elimu ,kwa kufanya
hivyo ,mpango utaimarisha matokeo ya
ujifunzaji,hususani katika KKK na kiwango cha
wanafunzi kusailia shule,"amesema Zombwe

Mradi wa SHULE BORA utatekelezwa katika mikoa 9
ikiwemoDodoma,Mara,Katavi,Rukwa,Kigoma,Singida,
Simiyu,Pwani na Tanga hadi ifikapo mwaka 2027 kwa
ufadhili wa Serikali ya Uingereza kupitia mfuko wa UK
aid kwa gharama ya poundi za Kiingereza milion 89
sawa na shilingi za Kitanzania bilioni 271.

UK 3

HABARI ZA WIKI

Hata hivyo Katibu tawala huyo
amesema kuwa swala la Elimu
katika Mkoa wa Dodoma bado
halijatangazwa vizuri na kuwataka

waandishi wa habari wakawe
chachu katika kuielimisha jamii
kuwa wanajukumu la kushiriki

kikamilifu katika kuboresha elimu.

"Naamini mara baada ya kumalizika
kwa mafunzo haya mtakwenda
kuifungua jamii kifikra kuwa wana
jukumu la kushiriki katika kuinua
ubora wa elimu katika Mkoa wetu
na naomba sana kwenu waandishi
mwaka huu Dodoma tumebeba
agenda yetu ya sekta ya elimu
hivyo kupitia nyinyi tunaamini
itafanikiwa kwani nyinyi mkiamua
kutumia vyombo vyenu hakuna
kitakachoshindikana,"ameongeza
Dkt.Mganga

Ambapo Dkt.Mganga ameeleza
kuwa kwa sasa mkoa wa Dodoma
una upungufu wa vyumba vya
Madarasa zaidi ya 7000 ndipo
akapeleka ombi kwa wazazi na
jamii kwa ujumla kujikita katika
kuhakikisha kila mwaka katika
gitongoji,kata na mitaa yao
wanaweza kujenga angalau
chumba kimoja cha darasa ili
kuwasaidia watoto wenye umri wa
kwenda shule kuanza masomo.
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KAMATI ZA UJENZI| ZATAKIWA
KUKAMILISHA UJENZI

Kamati zinazosimamia miradi ya ujenzi wa
zahanati mtaa wa Ausia na Mulua wametakiwa
kuongeza nguvu katika usimamizi wa ujenzi wa
zahanati hizo ili zikamilike na kutoa huduma kwa
wananchi.

Hayo yamesemwa na wajumbe wa kamati ya
Fedha na Utawala wakati wa ziara ya ukaguzi wa
miradi iliyofanyika hivi karibuni.

"Simamieni vituo vianze kufanyakazi wananchi
wapate huduma tunapochelewa
tunajichelewesha wenyewe na kuwatesa
wananchi wanaotembea umbali mrefu kupata
huduma,"amesema Mwenyekiti wa Halmashauri
ya Mji Mhe. Mohamed Kiberenge

Ameongeza Mhe.Kiberenge kwa kuwaeleza
wanakamati hao kiwa zahanati hizo lazima
zikamilike na Halmashauri italeta fedha za

ukamilishaji kadiri wanavyokusanya mapato na
kipaumbele kitakuwa kwa zahanati hizo.

Aidha wajumbe hao wametoa angalizo kwa
kamati hizo kutofanya malipo kwa mafundi nje
ya mkataba kwani kwa kufanya hivyo ni kinyume
na taratibu ambazo zinamtaka fundi kujenga
kwanza ndipo malipo yafuate.

Hata hivyo wameipongeza kamati ya mradi wa
Mlua kwa hatua waliyofikia na kuwataka
kumsimamia fundi anayeendelea na kazi
kumaliza kazi iliyobakia ndani ya wiki moja.

UK 4

HABARI ZA WIKI

Ziara ya Kamati ya fedha na
Utawala imefanyika ikiwa ni ajili
ya kukagua miradi kwa robo ya
pili ambapo imepitia miradi ya
ujenzi wa zahanati ya Ausia, Mlua
ambao walipewa shilingi milioni
50 kila zahanati na zipo hatua za
ukamilishaji ikiwa ni pamoja na
kutembelea miradi ya ujenzi wa
kituo vha Afya Kolo na ukarabati
shule ya Msingi Kolowasi.
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UGAWAJI WA VISHKWAMBI

DKT.MKANACHI AWATAKA WALIMU WA MSINGI
KUVITUMIA VISHKWAMBI KUONGEZA UFAULU

Mkuu wa Wilaya ya Kondoa Mhe. Dkt. Hamisi
Mkanachi amewataka walimu wa Shule za Msingi
kwenda kuvitumia vishkwambi walivyopewa
katika kuongeza ufaulu kutoka nafasi ya 3
kimkoa na kuwa wa kwanza kimkoa na 10 bora

kitaifa.

Ameyasema hayo wakati wa hafla fupi ya
kukabidhi vishkwambi 257 kwa walimu wa Shule
za Halmashauri Kondoa

za Msingi ya Mji

iliyofanyika katika ukumbi wa mikutano wa

Halmashauri.

“vishkwambi hivi vikaongeze asilimia ya ufaulu
kwa wanafunzi kwa kuwa kila mwalimu anapewa
cha kwake na tusikubali tufanye mabadiliko kwa
kama Kondoa na

kuionyesha Kondoa

inawezekana,”amesema Dkt. Mkanachi

Aidha
vishkwambi hivyo vikazibe upungufu wa walimu

ameongeza kuwa pamoja na yote

uliopo kwani itawaongezea uwezo  wa

kujiongezea maarifa kwa kuwa hiyo ni teknolojia
na pia vitaongeza kuongeza hali ya wanafunzi
kupenda shule na kupunguza utoro.

UK 5

HABARI ZA WIKI

Ameongeza kwa kuwataka walimu
kwenda kuvitumia vizuri vishkwambi
hivyo kama ilivyokusudiwa ili vikalete
tija kwa taifa hivyo wanapaswa pia
kuvitunza.

Halmashauri ya Mji Kondoa imepokea
vishkwambi 257 kutoka Tume vya
Uchaguzi kwa ajili ya walimu wa shule
za msingi ambapo imefanyika hafla ya
kuwapa walimu wote wa Shule za
Msingi na mgeni rasmi alikuwa ni Mkuu
wa Wilaya ya Kondoa.

—_—




JUMATATU, JAN 23-29, 2023

ELIMU SEKONDARI

"TUMIENI KIINGEREZA MUWAPO
SHULENI"- AFISA ELIMU SEKONDARI

Wanafunzi wa kidato cha kwanza Halmashauri
ya Mji Kondoa wametakiwa kutumia lugha ya
kiingereza wawapo shuleni kwa kuwa ndio lugha
ya mawasiliano katika shule za Sekondari.

Kauli hiyo imetolewa na Afisa Elimu Sekondari
Mwalimu Annette Nara alipokuwa akiongea na
wanafunzi wa kidato cha kwanza katika Shule ya
Sekondari Gubali
ufuatiliaji wanafunzi wa kidato cha kwanza.
"Hakuna atakayekucheka ukikosea sababu wote

ikiwa ni ziara yake ya

hapa tunajifunza na mmekuwa mkifundishwa
kiingereza toka mlipokuwa darasa la tatu hivyo
fanyeni mazoezi tu ya kuongea Kkiingereza
mtaweza,"amesema Mwalimu Nara

Ameongeza kwa kusema kuwa lugha vya
kiingereza inafanyiwa mazoezi hivyo kwa kukaa
kimya haitawasaidia sababu watakuwa
hawajifunzi na hiyo ndio lugha ya masomo yote
isipokuwa somk la kiswahili.

"Rafiki zenu ambao wamefaulu na hajaripoti
shuleni kawaambieni waje shuleni kwani serikali
itakuja kuwakamata pamoja na wazazi na walezi
wao na kuwafunga gerezani mnataka kufungwa

mpoteze ndogo zenu?"ameuliza Mwalimu Nara

UK 6

HABARI ZA WIKI

Aidha amewapa moyo kwa
kuwaambia wote wana akili na
hakuna mjinga kati yao kwani
kufaulu ni juhudi za mwanafunzi
kwa kuzingatia nidhamu, kutii
kanuni za shule na kuhudhuria
vipindi vyote.

Hata hivyo Afisa Elimu alimpa

motisha ya fedha Mwalimu
Mzava wa somo la kiswahili
kutoka a na wanafunzi kufaulu
somo hilo katika mtihani wa
taifa wa kidato cha pili na
kuwasihi walimu wengine
kuongeza bidii katika
ufundishaji ikiwa ni pamoja na
kuzingatia maagizo yote

waliyopewa wakati wa kikao cha
elimu ngazi ya mkoa.
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ZIARA KAMATI YA SIASA(W)

KAMATI YA SIASA KONDOA

YAMPONGEZA MNUFAIKA WA
MIKOPO YA ASILIMIA 10

Kamati ya siasa Wilaya ya Kondoa imempongeza
kijana Hashimu Juma mwenye ulemavu kwa kutumia
vizuri na kurejesha mkopo aliopewa na Halmashauri
ya Mji Kondoa.

Pongezi hizo wamezitoa wakati wa ziara ya kamati
hiyo kukagua miradi ya maendeleo inayotekelezwa
na Halmashauri ya Mji.

Akiongea Katibu wa CCM Wilaya ya Kondoa Ndg.
Ibrahim Mpwapwa amesema amempongeza kwa
kumaliza mkopo kwa kuwa wengine wasio na

ulemavu wanasumbua kufanya marejesho.

Aidha ameongeza kuwa ombi lake la kuongezwa
fedha limezingatiwa na litafanyiwa kazi kwa jinsi
halmashauri inavyopata mapato.

Akiongea Ndg.Hashim Juma amemshukuru Rais
Mhe.Samia Suluhu Hassan kwa kuwapatia fursa ya
inayosaidia kupata kipato na

mikopo vijana

kuendesha maisha yao.

Aidha ameiomba Halmashauri kumuwezesha awamu
ya pili mkopo shilingi milioni 20 ili aweze kununua

gari litakalomuwezesha kununua malighafi na
kusambaza unga anaozalisha mwenyewe pia
amewashauri vijana kutumia fursa za mikopo

inayotolewa na vijana.

UK 7

ZA WIKI

Hashimu aliwezeshwa fedha
shilingi milioni 3 kutoka
Halmashauri ya Mji kutokana na
mikopo inayotokana na asilimia
10 ya mapato ambapo
amenunua mota ya mashine ya
kusaga na anazalisha unga na
kusaga kwa wanajamii na
anatarajia kumaliza mkopo
mwezi februari 2023.
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TAARIFA MBALIMBALI/MATANGAZO YA IDARA

UHUISHAJI WA LESENI ZA BIASHARA

MKURUGENZI WA HALMASHAURI YA MJI KONDOA ANAWAKUMBUSHA
WAFANYABIASHARA WOTE WA KONDOA MJI KUHUISHA LESENI ZA
BIASHARA KWA ZILIZOKWISHA MUDA NA ZINAZOKARIBIA KUMALIZA
MUDA WA MATUMIZI.

AIDHA WOTE AMBAO WATAKUTWA BILA LESENI AU ZIMEKWISHA
MUDA WATALIPA ASILIMIA 20 YA BEI YA LESENI YA BIASHARA
WANAYOFANYA.

USOMAPO TANGAZO HILI MJULISHE NA MWENZAKO

ULIPIAJI WA KODI YA VIBANDA VYA HALMASHAURI

MKURUGENZI WA HALMASHAURI YA MJI KONDOA ANAWAKUMBUSHA
WAPANGAJI WOTE WA VIBANDA VYA HALMASHAURIVILIVYOPO KATIKA
SOKO KUU NA STENDI YA MABAS KULIPA KODI YA PANGO KABLA AU
IFIKAPO YA TAREHE 5/02/2023.

WALE WOTE AMBAO HAWATAKUWA WAMELIPA KODI WATALAZIMIKA
KULIPA FAINI AMBAYO NI ASILIMIA 20YA BEI YA PANGO.

HIVYO ILI KUEPUKA KULIPA FAINI HIYO UNAKUMBUSHA KUFIKA
KATIKA OFISI ZA UHASIBU KATIKA JENGO LA ZAMANI LA
HALMASHAURI KARIBU NA MAHAKAMA YA WILAYA KWA AJILI YA
KUCHUKUA NAMBA YA MALIPO (CONTROL NUMBER) NA KULIPIA.
USOMAPO TANGAZO HILI MJULISHE NA MWENZAKO

ULIPIAJI WA TOZO ZA TAKA

MKURUGENZI WA HALMASHAURI YA MJI KONDOA ANAWATANGAZIA
WANANCHI WOTE WA KONDOA MJI KULIPA TOZO KWA AJILI YA
HUDUMA YA UBEBAJI WA TAKA KATIKA MITAA YAO.

AIDHA ANAWATAKA KUFANYA USAFI KWA KUZIBUA MITARO ILI MAJI
YA MVUA YAKIJA YAPATE SEHEMU ZA KUPITA IKIWA NI PAMOJA NA
KUPIGA MARUFUKU WANANCHI KUTUPA TAKA KATIKA MITARO.

PIA WANANCHI MNATAKIWA KUFANYA USAFI KATIKA MAENEO
YANAYOWAZUNGUKA NA MAPAGARE KWA KUFYEKA NYASI.

WATAKAOKUTWA WANATUPA TAKA MITARONI NA AMBAO
HAWAJAZIBUA MITARO FAINI NI SHILINGI ELFU HAMSINI.

USOMAPO TANGAZO HILI MJULISHE NA MWENZAKO
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MIRADI MBALIMBALI ILIYOTEMBELEWA KATIKA WIKI

UCHIMBAJI WA MISINGI KATIKA HOSPITALI YA
MADARASA YA UKARABATI KATIKA SHULE YA MJI KONDOA KWA AJILI YA KUJENGA JENGO LA
MSINGI KOLOWASI MAMA NA MTOTO,MOCHWARI NA JENGO LA
UPASUAJI.

JENGO LA CHOO KWA NJE NA NDANI KATIKA STENDI YA MABASI BICHA

Limeandaliwa na kitengo cha mawasiliano serikalini Halmashauri ya
Mji Kondoa



