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BARAZA LA MADIWA;NVI KONDOA MJI
LAPITISHA BAJETI YA 2023/2024 YENYE
ONGEZEKO LA SHILINGI MILIONI 248.9

Na. Sekela Mwasubila, Mji Kondoa
Baraza la Madiwani katika Halmashauri ya Mji
Kondoa limepitisha rasimu ya Mpango na Bajeti kwa
mwaka wa fedha 2023/2024 wenye ongezeko la
shilingi milioni 248.9 kutoka fedha za mapato ya
ndani ikilinganishwa na Dbajeti inayoendelea
kutekelezwa kwa mwaka wa fedha 2022/2023.

Rasimu hiyo ilisomwa na Mkuu wa Divisheni ya
Mipango na Uratibu wa Halmashauri ya Mji Kondoa,
Thecla niaba ya

Halmashauri ya Mji wakati wa mkutano maalum cha

Nyoni kwa Mkurugenzi wa
Baraza la Madiwani kilichofanyika katika ukumbi wa
mikutano wa Halmashauri hivi karibuni.

Aliongeza kuwa katika mwaka wa fedha 2023/2024
Halmashauri ya Mji wa Kondoa imepanga kukusanya
na kutumia jumla ya shilingi 20,161,963,000.00
ikiwa ni ziada ya shilingi 248,985,000.00 sawa na
asilimia 1.2 ya bajeti ya mwaka 2022/2023. Aidha,
bajeti ya mapato ya ndani imeongezeka kutoka
shilingi 1,659,900,000.00 mwaka 2022/2023 hadi
shilingi 1,908,885,000.00 mwaka 2023/2024 ikiwa
na ongezeka la asilimia 13.
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BARAZA LA BAJETI
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Uandaaji wa Mpango na Bajeti kwa
mwaka 2023/2024 umezingatia tathmini
ya Mapitio ya Utekelezaji wa Mpango na
Bajeti kwa mwaka wa fedha 2021/2022
pamoja na Mapitio ya Utekelezaji wa nusu
mwaka wa Mpango na Bajeti ya Mwaka
wa fedha 2022/2023 ambapo mafanikio
~ yamebainishwa na changamoto
zilizojitokeza zimewekewa mikakati ya
kuondolewa au kupunguzwa katika
Mpango na Bajeti ya mwaka wa fedha
2023/2024.

INATOKA UK 1
BARAZA LA MADIWANI KONDOA MJI LAPITISHA
BAJETI YA 2023/2024 YENYE ONGEZEKO LA
SHILINGI MILIONI 248.9
Bajeti ya mwaka 2023/2024 imeongezeka kutokana
na kuongeza viwango vya ukusanyaji kwa baadhi
ya vyanzo pamoja na kuongezeka kwa vyanzo
vipya vya mapato.
Alivitaja vyanzo vipya vitakavyoanza kukusanywa
kwa mwaka wa fedha 2023/24 kuwa ni kuanza
kukusanya ushuru wa maegesho ya magari, ushuru
wa huduma kutoka kwa wakandarasi wanaofanya
kazi za ujenzi kupitia TARURA, TANROADS, REA na
RUWASA. Vingine ni mapato ya mitaa na kata kuwa
kuwa sehemu ya bajeti za Halmashauri kutokana hlshbalicoeis, ol bty
) ) Bajetl kwa mlaka 3 mapato
na kuanza kutumia mfumo wa FFARS ngazi ya ya ndani
mitaa na kata.

Alisema kuwa Halmashauri ya Mji Kondoa pia :
katika maandalizi hayo ya rasimu ya bajeti .
imezingatia Sheria ya Bajeti ya mwaka 2015 na

2021/2022 2022/2023 2023/2024
Mwaka

Fedha(Bilioni)

Mwongozo wa bajeti 2023/2024 vikielekeza
kugawa fedha za mapato ya ndani halisi asilimia
20 kwa ajili ya miradi ya maendeleo na asilimia 80
kwa ajili ya uendeshaji wa Halmashauri.

Awali akiwasilisha rasimu hiyo Mkuu wa Divisheni
ya Mipango na Uratibu alisema kwa mwaka wa
fedha 2022/2023, Halmashauri ya Mji Kondoa
ilitldhinishiwa kukusanya na kutumia kiasi cha
shilingi 19,912,978,000.00 kwa ajili ya uendeshaji
wa shughuli za maendeleo ambapo hadi kufikia
Desemba, 2022 kiasi cha shilingi 8,557,362,349.82
sawa na asilimia 43 ya fedha idhinishwa
kimepokelewa.
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MAFUNZO UTAWALA BORA

“MAFUNZO YA UTAWALA BORA YAKABORESHE
UTENDAJI WETU” - DKT. ASHATU

Na. Sekela Mwasubila, Mji Kondoa
Waziri wa Uwekezaji, Viwanda na Biashara, Mhe.
Dkt. Ashatu Kijaji amewashauri waheshimiwa
Madiwani na kuwataka watendaji wote wa kata,
""" Wilaya ya Kondoa kuzingatia
mafunzo ya utawala bora watakayopewa kwa
siku mbili kwa ajili ya kuboresha utendaji wao wa
kazi.
Kauli hiyo aliitoa wakati wa uzinduzi wa mafunzo
hayo yanayotolewa na shirika lisilo la kiserikali
la CETA kwa ufadhili wa shirika la kijerumani la

Hanns Seidel Foundation uliofanyika katika
ukumbi wa mikutano wa Kondoa Irangi hivi
karibuni.

“Mhe. Rais amesema lazima viongozi wote
wapewe elimu ya wanachoenda kutekeleza na
hapa ndio tupo tumeanza kutekeleza kwa
vitendo, kwa kuwa elimu ni jambo la msingi
katika kila kitu wunachofanya,” alisema Dkt.
Ashatu.

Aliongeza kwa kusema kuwa shirika la Hanns
linafanya kazi nzuri na wamekuwa wakifanya
katika maeneo mengine hivyo, amewakaribisha
katika Wilaya ya Kondoa na kuwataka
wakurugenzi, wakuu wa idara na watendaji wote
kusikiliza kwa umakini na kuelewa kwa pamoja
maana ya utawala bora.
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“Inawezekana mnatekeleza wajibu
na majukumu yenu vizuri ila
hamzingatii sheria zilizopo. Hivyo,
nina imani wenzetu watatuambia
wajibu wetu na majukumu yetu

kwa mujibu wa sheria ikiwa ni
pamoja na kujua namna ya
kuwafikishia maendeleo

wananchi,” alisema Mhe. Ashatu.

Aidha, aliwashauri wakufunzi wa
CETA kuwaambia waheshimiwa
madiwani walioaminiwa na

wananchi baada ya kuomba nafasi
za uongozi jinsi ya kwenda na
wananchi ikiwa ni pamoja na jinsi

ya kuwashirikisha ili kujua
vipaumbele vyao.
Akiongea awali mwakilishi wa

shirika la Hanns, Kadele Mabumba
alisema shirika hilo linafanya kazi
ya kuwajengea uwezo viongozi wa
serikali ili waweze kusimamia
majukumu yao na hiyo si mara ya
kwanza kwani wamekuwa akifanya
hivyo kwa vipindi tofauti.

“Kwa kweli toka tumeanza kutoa

mafunzo tumeona mabadiliko
maeneo tuliyopita ambapo
kwasasa uwazi na upangaji wa
matumizi ya fedha za srikali
umeongozeka, mapato ya ndani
yameongezeka, yameongeza
ushiriki  wa  wananchi katika
mikutano yao na kupunguza
migogoro katika jamii” alisema
Kadele.

Uzinduzi huo ulifanyika kwa
kuhudhuriwa na viongozi wa

Chama cha Mapinduzi, Kamati ya
Usalama, waheshimiwa Madiwani,
wakurugenzi, wakuu wa Idara,
maafisa Tarafa, watendaji wa Kata
na Mitaa wote wa Wilaya ya
Kondoa ambapo mafunzo
yatatolewa kwa viongozi zaidi ya
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BARAZA ROBO YA PILI
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MADIWANI W
MAENDELEO KONDOA

Na. Sekela Mwasubila, Mji Kondoa

Waheshimiwa madiwani wametakiwa kuongeza
umoja na ushikamano uliopo katika utekelezaji
kuwa

wa miradi ya maendeleo kwa

wameaminiwa na wananchi na wameibeba
dhamana ya Ilani ya uchaguzi ya Chama Cha
Mapinduzi (CCM).

Kauli  hiyo Mwenyekiti  wa
Halmashauri Kondoa Mhe. Mohamed

Kiberenge wakati akiongea katika mkutano wa

ilitolewa na
ya Mji

Baraza la Madiwani la robo ya pili kwa mwaka
wa fedha 2022/2023 uliofanyika katika ukumbi
wa mikutano wa Halmashauri ya Mji Kondoa.
“Tushirikiane kwa pamoja mafanikio ya mji
yanataka umoja siyo kubezana au kuona jambo
la mtu mmoja si kweli lazima kila mmoja
anayejihisi ni mdau katika Mji huu wa Kondoa
naye aoneshe amesaidia nini katika jambo moja
au rasilimali,” alisema Mhe. Kiberenge.

Aidha, alisema kwa upande wa elimu sekondari
katika matokeo ya kidato cha Nne Halmashauri
haijafanya vizuri. Hivyo, wamemtaka Afisa Elimu
Sekondari tathmini ya sababu
zilizopelekea kushuka kwa ufaulu kwa kidato cha
Nne na Pili japokuwa kuna baadhi ya shule

kufanya

ufaulu umepanda.

ATAKIWA KUSHIRIKIANA KULETA
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“Ukaangalie shida ni mwalimu
mmoja mmoja wa somo, shida
ni walimu au ushirikishwaji wa

walimu si mzuri au hawataki
kuwajibika au mwalimu
alikuwa na shida gani lazima
tujue kata nane tulitakiwa
kuwa nafasi nzuri madiwani
wapate taarifa na chama ili
ufanyike ufuatiliaji wa
pamoja,” alisisitiza Mhe.

Kiberenge.

Aliongeza kwa kuzitaka kamati
za mazingira kusimamia suala
la utupaji hovyo wa taka na
kuona ni jambo la pamoja na si
la mtu mmoja. Hivyo,
waheshimiwa madiwani
wakakae na kamati za kata ili
kuweka mkakati wa pamoja na
kufanya doria za mara kwa
mara za kukagua usafi wa mji,

aliongeza.
Kwa upande wa afya aliwataka
madaktari na wauguzi

kuwajibika kwa nafasi zao kwa
kutoa huduma kwa wananchi
kwa kutumia lugha nzuri ili
wananchi wafurahie huduma
wanazopatiwa na kuokoa
uchumi wao hasa wanaoenda
Dodoma kupatiwa huduma.

Naye Mwenyekiti wa Chama
Cha Mapinduzi Wilaya ya
Kondoa, Mhe. Hija Sulu
aliwataka waheshimiwa
madiwani kwenda kuwaelezea
wananchi mafanikio kwenye
kata zao na kuwataka

kushirikiana, kupendana na
kuvumiliana kama familia moja
kwa lengo la kuwaletea
maendeleo wananchi.



UK .5
JUMATATU, FEB 6 - FEB 12, 2023 HABARI ZA WIKI

ELIMU SEKONDARI

“Natoa wito kwa wazazi kuwa
elimu ni haki ya mtoto
msiwanyanyapae na kuwakatia
tamaa wototo wenu. Msione
hawana akili, wanazo nyingi tu
ila muwe nao karibu na
kuwaunga mkono watafanya
vizuri tu” alisisitiza Mhe.
Kiberenge.

Aidha, alitoa masufuria manne
yenye thamani ya shilingi
280,000, ambapo matatu
yameenda katika shule ya
Sekondari Ula na moja shule ya
Sekondari Tura Day na lengo ni

MWENYEKITI ATOA MASUFURIA SHULENI Kuungajuhudijitihada za wazazi
kwenye elimu na anatarajia

KUUNGA MKONO JUHUDI ZA WAZAZI .
kuanza ziara ya kuongea na

Na. Sekela Mwasubila, Mji Kondoa wazazi wa mitaa mingine ili
Mwenyekiti wa Halmashauri ya Mji Kondoa, Wa}Shi”ki kwenye masuala ya
Mhe. Mohamed Kiberenge ametoa masufuria elimu.

manne makubwa katika shule mbili za
sekondari ikiwa ni kuunga mkono jitihada za
wazazi za kutoa chakula shuleni.
Makabidhiano hayo yalifanyika katika shule
za Tura Day Sekondari na Ula Sekondari na
kupokelewa na wakuu wa shule hizo hivi
karibuni.

“Natimiza ahadi niliyoitoa kwenye vikao vya
wazazi wa shule hizi ili kuhakikisha tunapata
mafanikio ya elimu niliahidi kutoa sufuria na
leo nakabidhi ikiwa ni wiki mbili tu zimepita

T

toka niahidi” alisema Mhe. Kiberenge.

Aliongeza kuwa anathamini nguvu za wazazi
za kuhakikisha elimu inasimama kwa kuwa ni
yao pamoja na kuwasihi wazazi kuwa karibu
na shule na kushirikiana na walimu ikiwa ni
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pamoja na kuchangia nguvu zao ili
kuhakikisha elimu inasonga mbele.
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TAKUKURU RFIKI UIMARISHA
UTAWALA BORA KONDOA

Na. Sekela Mwasubila, Mji Kondoa

Serikali imeanzisha program mpya
TAKUKURU RAFIKI yenye lengo la kuimarisha
utawala bora kuanzia ngazi ya chini hadi juu kwa

iitwayo

lengo la kuwaletea maendeleo wananchi.
Utambulisho wa program hiyo ulifanywa na
Kamanda wa TAKUKURU Wilaya ya Kondoa,
Michael Sanga wakati wa Mkutano wa Baraza la
Madiwani uliofanyika katika ukumbi wa mikutano
wa Halmashauri ya Mji Kondoa hivi karibuni.
“Program hii itafanya kazi sehemu zote ikiwemo
usimamizi wa miradi ambapo kitafanyika kikao
katika ngazi ya kata na mitaa na Mheshimiwa
Diwani atakuwa Mwenyekiti. Katika kikao hicho
zitaibuliwa kero na wataalam watajibu, kero
ambazo zitakosa majibu zitachukuliwa na
TAKUKURU hadi ngazi ya Wilaya kwa mtaalam
husika kutafuta ufumbuzi,”
Sanga.

Aliongeza kwa kusema kuwa katika vikao hivyo,
na kupewa muda wa

alisema Kamanda

yatawekwa maazimio
utekelezaji na TAKUKURU watafuatilia utekelezaji
wake na lengo la kufanya hivyo ni kuhakikisha si
kila kero inafika ngazi za juu wakati inaweza
kutatuliwa kwa ngazi husika.
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“Wanaotoa huduma
wanatakiwa kuwajibika kwa
nafasi zao kwa majukumu yao
na wanaopokea huduma.
Vilevile, wanapaswa wapate
huduma wanayoitarajia
katika ngazi husika na lengo
ni moja tu kuhakikisha
wananchi wanapata huduma”
alisema Kamanda Sanga.
Program ya TAKUKURU
RAFIKI itasimamiwa na Ofisi
ya TAKUKURU na katika vikao
vya ngazi ya chini
itaongozwa na Diwani wa
kata husika kwa kushirikiana
na Afisa Mtendaji lengo
likiwa ni kuimarisha utawala
bora kwa ngazi zote.
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KILIMO

Afisa Ugani huyo alitoa
elimu hiyo kwa mkulima
mmoja mmoja kwa lengo
la kuhakikisha wakulima
katika eneo lake wanalima
kisasa kwa kutumia eneo
dogo na wanapata mavuno
mengi hali ambayo
itawahakikishia uwepo wa
chakula hapo baadae.

Ly

WAKULIMA WASHAURIWA
KUTUMIA VIATILIFU VYENYE UBORA

Na. Sekela Mwasubila, Mji Kondoa

Wakulima wa Kata ya Serya wameshauriwa
kutumia viatilifu vyenye ubora na
vinavyoshauriwa na wataalam wa kilimo kwa
ajili ya kudhibiti viwavi jeshi vamizi ili wapate
mavuno mazuri.

Ushauri huo ulitolewa na Afisa Ugani wa Kata ya
Serya, Melczedeck Nyigo alipowatembelea
wakulima wa kata yake kwaajili ya kuwashauri
masuala mbalimbali ya kitaalam ya kilimo ili
wawe na mavuno mazuri na kuwa na uhakika wa

chakula.

“Nawashauri pia mzingatie kufanya palizi kwa
wakati ili mahindi yasiharibikie shambani maana
majani yakuvamia shamba utavuna mahindi
kidogo kwa kuwa yatakosa sehemu ya kuchanua
maana yatazongwa na majani tutarudi kwenye
njaa” alisema Nyigo.

Aidha, aliwataka kuhakikisha viatilifu
wanavyotumia  kuvinunua  katika  maduka
yanayotambulika ili kuepuka kununua viatilifu

vitakavyoharibu mazao yao na kushindwa
kuwatambua waliowauzia.
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TAARIFA MBALIMBALI/MATANGAZO YA IDARA

SALAAM ZA PONGEZI KWA MHESHIMIWA MBUNGE

BARAZA LA WAHESHIMIWA MADIWANI NA
MENEJIMENTI WANAMPONGEZA MBUNGE WA
KONDOA MJINI MHE. JUMA ALLY MAKOA
KUCHAGULIWA KUWA MWENYEKITI WA KAMATI
YAHAKI,MAADILI NA MADARAKA YA BUNGE NA
MAKAMU MWENYEKITI WA KAMATI YA MALIASILI
NA UTALII KATIKA BUNGE LA JAMHURI YA
MUUNGANO WA TANZANIA.

TANGAZO LA KUONESHWA MAENEO YA KUJENGA VIBANDA
STENDI YA MABASI BICHA

MKURUGENZI WA HALMASHAURI YA MJI KONDOA ANAWATANGAZIA
WAFANYABIASHARA WOTE WALIOLIPIA FOMU KWA AJILI YA VIBANDA
KATIKA STENDI MPYA YA MABASI BICHA KUFIKA KATIKA STENDI HIYO
SIKU YA IJUMAA YA TAREHE 17/02/2023 SAA 4:00 ASUBUHI KWA AJILI
YA KUONESHWA SEHEMU ZA KUJENGA VIBANDA.

AIDHA BAADA YA KUONESHWA MAENEO HAYO WAFANYABIASHARA
HAO WATAPASWA KUSAINI MIKATABA KABLA YA KUANZA UJENZI WA
VIBANDA.

USOMAPO TANGAZO HILI MJULISHE NA MWENZAKO

Kuelekea siku ya Wanawake Duniani Machi 8,2023

WANAWAKE WOTE WA HALMASHAURI YA MJI KONDOA
MNAKUMBUKUSHWA KUWA SIKU YA WANAWAKE DUNIANI KIMKOA
ITAADHIMISHWA KATIKA WILAYA YA KONDOA TAREHE 8/03/2023.

SARE ZA SIKU HIYO ZINAPATIKANA KATIKA OFISI YA MAENDELEO YA
JAMII HALMASHAURI YA MJI KONDOA KWA BEI YA SHS. 24,000/=TU
AU PIGA SIMU NAMBA 07176358438.
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KAULI MBIU:"UBUNIFU NA MABADILIKO YA TEKNOLOJIA HACHU

KATIKA KULETA USAWA WA KIJINSIA"
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PICHA MBALIMBALI KATIKA BARAZA LA ROBO YA
PILI 2022/2023
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UJENZI WA WODI HOSPITALI YA MJI

Habari hizi zimeandaliwa na Kitengo cha Mawasiliano Serikalini
Halmashauri ya Mji Kondoa



