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.. . ) YALIYOMO NDANI
Vijana Kondoa Mji watakiwa

kuchangamkia fursa kujiinua kiuchumi R

Na. Sekela Mwasubila, Mji Kondoa MALENGO YA KONGAMANO
Vijana katika Halmashauri ya Mji Kondoa L
wametakiwa kuchangamkia fursa mbalimbali za EAYALMALGIR-N VARV VN
kuwaingizia kipato zinazopatikana katika YA MJI KONDOA
Halmashauri ya Mji ili waweze kujiinua kiuchumi UK. 4

na kuondokana na utegemezi.

Ushauri huo ulitolewa na Mbunge wa Jimbo la
Kondoa Mjini Mhe. Juma Makoa akiwa mgeni rasmi
katika kongamano la kutangaza fursa mbalimbali
kwa wajasiriamali wa Halmashauri ya Mji Kondoa MENEJA WA TARURA

MKULIMA KUTOKA KONDOA
UK. 5

lililoandaliwa na Divisheni ya Maendeleo ya Jamii KONDOA UK. 6

na kufanyika katika ukumbi wa Kondoa Irangi hivi m
karibuni. , o MAPANGONI KOLO
“Fursa Kondoa zimeonekana ni nyingi mno na UK. 7

kwasasa tumefunguka kiutalii zaidi ya watalii
5000 wanakuja kwenye kituo cha michoro
mapangoni kwa mwaka lakini hakuna mtu hata

MWAKILISHI WA WATU
WENYE ULEMAVU

. o . L : UK. 8
mmoja anayejishughulisha Kolo wengi ni wageni
kutoka maeneo mengine tuamke kama meneja PICHA UGAAIJI WA
alivyoelezea , tumefungua Mkungunero na MITI YA MATUNDA
inafikika, bonde la Swagaswaga serikali imejenga L
miundombinu fursa nyingi zipo ila bahati mbaya MATUKIO MBALIMBALI

jinsi ya kuzifikia ndio hatujui,”amesema Mhe. STENDI YA BICHA
Makoa UK 10
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HABARI ZA WIKI

kuchangamkia fursa kujiinua kiuchumi

Aidha aliongeza kuwa serikali imeleta miradi
katika kila kata ikiwemo ujenzi wa Zahanati, Vituo
vya Afya na madarasa lakini vibarua na mafundi
wanaotumika katika kazi hizo ni kutoka nje ya
Halmashauri ya Mji jambo ambalo si sahihi kwa
kuwa lengo la serikali pia ni kupunguza umaskini
kwa wananchi wa eneo husika.

“Kulikuwa na vijana walichukuliwa kwa ajili ya kazi
ya kuchimba mitaro ya maji walikimbia na hawajui
kazi za Serikali zina muda maalum na zinatakiwa
zikamilike kwa muda huo Mkanadarasi kweli
achukue watu kutoka Songea na vijana wetu wapo
hapa tuambiane tu ukweli vijana wetu ni wavivu
hawataki kuchangamkia fursa,”amesisitiza Mhe.
Makoa.

Aidha aliwapongeza wanawake wengi waliojitokeza
katika kongamano hilo na kusikitishwa na vijana na
wanaume  kubaki nyuma  kushiriki kwenye
makongamano kama hayo ambayo yanawafungulia
fursa mbalimbali ambazo zitawaongezea kipato na
kuwainua kiuchumi na hivyo amewataka wazazi
kuendelea kuzungumza na vijana kwa kuwaambia
ukweli kuwa waache uvivu.

Akitoa mada wakati wa kongamano hilo Meneja wa
kituo cha Michoro ya Mapangoni Kolo Ndg. Zuberi
Mabie aliwashauri wananchi wa Kolo na
Halmashauri ya Mji kwa ujumla kutumia fursa za
utalii zilizopo katika kituo hicho ambazo kwasasa

zinafanywa na watu kutoka sehemu
nyingine.

“Fursa zilizopo Kolo kituoni pale ni
nyingi ambazo ni malazi kwa wageni,
ngoma za asili, kuongoza wageni
kwenye mapango yenye michoro,
usafirishaji wa watalii, kuanzisha
maduka ya zawadi kwa wageni,
kufuma na kushona vikoi, kuanzisha
kampuni za kitalii na utoaji wa
huduma za kifedha kwa kuwa wageni
wengi wanakuja na kadi za benki za
nje,”amesema Meneja Zuberi

Akitoa wushuhuda kwa niaba ya
wanufaika wa mikopo ya asilimia 10
katika Halmashauri ya Mji Kondoa
Bi. Hawa Hassan aliishukuru serikali
kwa kuwapatia mikopo kwa kuwa
imebadilisha kwa kiasi kikubwa
maisha yao na wameondokana na
hali ya utegemezi kama ilivyokuwa

awali.

Mafunzo ya kuwajengea uwezo
wajasiriamali na kuwapatia fursa
zinzopatikana katika taasis
mbalimbali limefanyika ambapo
wataalam kutoka TARURA, Ardhi,

Michoro ya Mapangoni na Kilimo
walitoa mada za kuonyesha fursa

mbalimbali katika taasis hizo na
limehudhuriwa pia na baadhi ya
Waheshimiwa Madiwani wa

Halmashauri ya Mji Kondoa.
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KONGAMANO LA FURSA

Irene Mosha
Mkuu wa Idara ya Maendeleo ya Jamii
Halmashauri ya Mji Kondoa

MALENGO YA KONGAMANO LA FURSA ZA KIUCHUMI
LILILOANDALIWA NA IDARA YA MAENDELEO YA JAMII KATIKA
HALMASHAURI YA MJI KONDOA

e Kutambua na kuzitumia fursa za kiuchumi zilizopo katika
Halmashauri ya Mji Kondoa kwa wajasiriamali, vikundi vya
Wanawake, Vijana na Watu wenye Ulemavu

e Kubadilishana mawazo na uzoefu wa kibiashara kwa
Wajasiriamali, vikundi vya Wanawake, Vijana na Watu wenye
Ulemavu

e Kuwawezesha Wajasiriamali waweze kukua kutoka kwenye
ujasiriamali mdogo kwenda kwenye ujasiriamali wa kati

e Kutengeneza mtandao (networking) wa kibiashara kwa
wadau wote wa biashara, mitaji na masoko

e Kugawa miti ya matunda kwa Wajasiriamali, vikundi vya
Wanawake, Vijana na Watu wenye Ulemavu ili kuendeleza

inthiidi 7a Serilcali 7a 1ifitnzaiit wa Mazindgira
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NUKUU ILIYOTOLEWA NA MWENYEKITI WA
HALMASHAURI YA MJI KONDOA KATIKA
KONGAMANO LA FURSA ZA KIUCHUMI
ZILIZOPO KATIKA HALMASHAURI YA MIJI
KONDOA

/

"Katika eneo letu suala la vijana kujituma bado
halijakaa vizuri wanapaswa kujishughulisha hakuna
sababu ya vijana kukaa bila kazi wakati fedha za
mikopo zipo tena isiyo la riba na hakuna urasimu.
Pia vijana tunawaomba mchangamke kujitolea
nguvu kazi katika kazi mbalimbali zinazoendelea
kutoka Serikali, wazazi tuna kazi kubwa ya kwenda
kuwajengea uwezo vijana wetu kuwa kazi zipo
hivyo wasichague kazi za kufanya kwa anayetaka
fursa atazipata endapo tu tukikubaliana na
masharti yake."

Mhe. Mohamed Abdi Kiberenge
MWENYEKITI WA HALMASHAURI YA MJI KONDOA
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NUKUU ILIYOTOLEWA NA MTAALAM WA KILIMO
KATIKA KONGAMANO LA FURSA ZA KIUCHUMI
ZILIZOPO KATIKA HALMASHAURI YA MJI
KONDOA

"Kama tukiweka imani katika kufanikiwa basi
tutafanikiwa kweli, wengi wetu hapa tunadhani
kuwa na shamba kubwa ndio kupata mavuno mengi
na ndio kufanikiwa si kweli unaweza kuwa na eneo
dogo na bado ukafanikiwa kwani utajili wa kweli ni
ule unaokuja polepole.

Zitumieni fursa zilizopo ni nyingi sana ambazo
mnaweza kuanza kwa mitaji hiyo hiyo midogo
midogo kama kilimo cha mahindi, alizeti, vitunguu,
ufugaji wa mbuzi, ng’ombe wa maziwa na ufugaji wa
kuku wa mayai na nyama."

Iteo Yohana
Mtaalam wa Kilimo
Kanisa Katoliki Jimbo la Kondoa
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NUKUU IILIYOTOLEWA NA KAIMU MENEJA
KUTOKA TARURA KONDOA KATIKA
KONGAMANO LA FURSA ZA KIUCHUMI
ZILIZOPO KATIKA HALMASHAURI YA MIJI

KONDOA

wametenga fedha zaidi ya milioni 300 kwa ajili ya
utekelezaji wa kazi za barabara kama kufanya usafi wa
barabara, lakini nasikitika sijaona vikundi ambavyo
vimeomba hadi sasa kufanya kazi hiyo kutoka Kondoa.
Naomba niwashauri jiungeni kwenye vikundi mvisajili
halafu mtasajiliwa tena PPRA na si lazima uwe na
mtaji mkubwa tumeacha fursa wanatumia wengine
tuamke na kutumia fursa zilizopo katika sekta ya
barabara."

Mhandisi William Tigahwa
TARURA KONDOA
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NUKUU ILIYOTOLEWA NAMENEJA WA KITUO
CHA MICHORO MAPANGONI KOLO KATIKA
KONGAMANO LA FURSA ZA KIUCHUMI
ZILIZOPO KATIKA HALMASHAURI YA MIJI
KONDOA

"Katika mapango yaliyopo Kolo fursa zipo nyingi
ikiwemo malazi kwa wageni, usafiri kwa wageni
kwenda mapangoni, kufungua maduka ya zawadi,
vikundi vya ngoma, kufuma, kushona na ufinyanzi,
kuanzisha kampuni za kitalii na kuanzisha huduma
za kifedha.Fursa hizi kwasasa wanafanya wageni
wanaotoka nje ya Kondoa.

Aidha nawashauri wakazi wa Kondoa na maeneo
mengine mtenge muda wa kutembelea katika
maeneo ya vivutio kama Kolo wa ajili ya kumwagilia
moyo na kupumzisha akili."

Zuber Mabie
Mneneja Kituo cha Michoro Mapangoni Kolo
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NUKUU ILIYOTOLEWA NA MWAKILISHI WA
WATU WENYE ULEMAVU KATIKA KONGAMANO
LA FURSA ZA KIUCHUMI ZILIZOPO KATIKA
HALMASHAURI YA MJI KONDOA

Tunaomba tuchukue nafasi hii kuishukuru Serikali
inayoongozwa na Rais Mhe. Dkt. Samia Suluhu
Hassan kwa kutuwezesha walemavu kupata mikopo
isiyo na riba na kuruhusu mikopo kutolewa hata kwa
mtu mmoja.

Aidha tunawaomba wenzetu wengine wenye ulemavu
watumie fursa hii kupata mikopo na kujiinua
kiuchumi kwani wengi wameshanufaika na mikopo hii
hapo awali na utaratibu wa kujiunga nendeni kwenye
ofisi za Maendeleo ya Jamii katika Halmashauri ya
Mji Kondoa kila kitu mtaelekezwa.

Mzee Abedi Abubakari Duttu
Mwakilishi wa vikundi vya Watu wenye ulemavu
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MITI 100 YA MATUNDA ILITOLEWA NA IDARA YA
MAENDELEO YA JAMII KWA WALIOHUDHURIA
KATIKA KONGAMANO LA FURSA ZA KIUCHUMI
ZILIZOPO KATIKA HALMASHAURI YA MJI
KONDOA IKIWA NI KUUNGA MKONO KAMPENI
YA LISHE
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MATUKIO MBALIMBALIKATIKA STENDI MPYA YA
MABASI BICHA

Zoezi la uletaji wa huduma ya
umeme katika Stendi Mpya ya
Mabasi Bicha limefanyika na
Shirika la Umeme Tanzania.
Picha kushoto ni Mkurugenzi wa
Halmashauri ya Mji Kondoa Paul
Mamba Sweya akichimba shimo
kwa ajili ya kuweka nguzo ya
umeme.

Mkuu Kitengo cha Huduma za Sheria
Halmashauri ya Mji Kondoa Ndg.
Shaban Sued (aliyenyoosha
mkono)akitoa maelekezo ya ugawaji

wafanyabiashara walioomba kujenga viwanja kwa wafanyabiashara

vibanda katika Stendi Mpya ya Mabasi walioomba kujenga vibanda katika
Bicha. Stendi Mpya ya Mabasi Bicha.

Mkuu wa ldara ya Kilimo, Mifugo na
Umwagiliaji Halmashauri ya Mji Kondoa
Ndg. Hassan Kiseto(aliyenyoosha
mkono)akitoa maelekezo kwa

Habari hizi zimeandaliwa na Kitengo cha Mawasiliano Serikalini
Halmashauri ya Mji Kondoa



