HALMASHAURI YA MJI KONDOA

MUHTASARI WA KIKAO CHA BARAZA LA WAHESHIMIWA MADIWANI KILICHOFANYIKA
TAREHE 02/11/2022 KATIKA UKUMBI WA HALMASHAURI YA MJI KONDOA.

Waliohudhuria

1. Mhe. Besela |. Maunga -D/V/Maalum - MKkiti
2. Mhe. Juma I. Ng'ungu -D/Kolo - Mjumbe
3. Mhe. Zainabu H. Hemed -D/Chemchem - ’

4, Mhe. Abushehe |. Mbuva -D/Kingale - "

5. Mhe. Issa |. Kambi -D/Kilimani - ’

6. Mhe. Jafari M. Ganga -D/Suruke - "

7. Mhe. Rachel M. Sombida -D/V/Maalum - ‘

8. Mhe. Kulwa S. Pazi -D/Serya - *
10. Mhe. Fatuma I. Issa -D/V/Maalum - *
11. Mhe. Hajat Ramla H. Abedi -D/Bolisa - ‘
12. Ndg. Paul M. Sweya -Mkurugenzi - Katibu

WAKUU WA IDARA NA VITENGO

1. Ndg. Salumu Yusuph -Kny Mkuu Kitengo cha Fedha na Uhasibu

2. Ndg. Shabani N. Sued -Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Huduma za Sheria

3. Ndg. Esther Komba -Kny Mkuu wa Idara ya Mipango na Uratibu

4. Ndg. Annette T. Nara -Mkuu wa Idara ya Elimu Sekondari

5. Ndg. Hassan Kiseto -Mkuu wa ldara ya Kilimo, Mifugo na Uvuvi

6. Eng. Jeremia Longido -Kaimu Mkuu wa Idara ya Miundombinu, Maendeleo ya
Vijijini na Mjini.

7. Ndg. Latipha Koshuma -Kny. Mkuu wa Idara ya Maendeleo ya Jamii

8. Ndg. Hassan Mtamba -Mkuu wa Idara ya Elimu ya Awali na Msingi

9. Ndg Lucy J. Timba -Mkuu wa Idara ya Utawala na Usimamizi wa
Rasilimali Watu

10. Ndg.Sekela Mwasubila -Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano Serikalini
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11.Ndg. Alfred Chakalike -Kny. Mkuu wa Kitengo cha Usimamizi wa Taka na Usafi wa

Mazingira.

12.Ndg. Manase Shekalaghe - Kaimu Mkuu Wa Kitengo Cha Ukaguzi wa Ndani

13.Ndg. Ramadhan J. Hamis -Kny Mkuu wa Kitengo cha Maliasili na Uhifadhi wa Mazingira

14.Ndg. Habiba H. Mafita -Mdhibiti Mkuu wa Ubora wa Shule Halmashauri ya Miji
Kondoa

15.Dkt. Sisti A. Mosha - Kaimu Mkuu wa Idara ya Huduma ya Afya, Ustawi wa Jamii
na Lishe

16.Ndg. Godfrey S. Lugano - Katibu Msaidizi wa Tume ya Walimu

MAAFISA TARAFA
Afisa Tarafa ya Kondoa Mijini

1. Ndg. Ally R . Mbena -
Afisa Tarafa ya Kolo

2. Ndg. Fred J. Bangule -

WAKUU WA TAASISI
1. Ndg. Wera R. Kweka - Mhandisi TARURA

2. Eng. Bakari J - Mhandisi TARURA

VYAMA VYA SIASA

1. Ndg. Hija Bakari Suru -
2. Ndg. Ibrahimu S. Mpwapwa -

WAGENI WAALIKWA

Mwenyekiti wa Chama Cha Mapinduzi
Katibu wa Chama Cha Mapinduzi

Ndg. Leila A. Mhawila

Ndg. Mathew Miele

Ndg. Irene M. Venance

Ndg. Isack Mgogeja Buyamba
Ndg. Emiliana Charles

Ndg. Hafidhi Mkanga

Ndg. Likadya I. Mwampashe
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/ HABARI

1. Ndg. Hussein M. Mwalimu
2. Ndg. Brighton Kimaro

3. Ndg. Nizari Mafita

4. Ndg. |ddi Ibrahimu

Sekretarieti

1. Ndg. Rosemary M. Mnguli
2. Ndg. Tatu N. Jabily

MUHTA NA 08/2022/2023 KUFUNGUA KIKAO

Kabla ya kufungua kikao mwenyekiti aliwakaribisha wajumbe wote kwenye kikao aliwashukuru
kwa mahudhurio yao mazuri. Alifungua kikao saa 8:30 mchana baada ya kujiridhisha kutimia

kwa akidi ya wajumbe.

Utambulisho.

Mwenyekiti alitoa fursa kwa watumishi wageni ambao ni ajira mpya kujitambulisha kwenye
kikao cha Baraza la Madiwani, watumishi wote walijitambulisha kwa idara ambapo ni watumishi
kutoka Idara ya Huduma ya Afya, Ustawi wa Jamii na Lishe, Kitengo cha Manunuzi, Kitengo
cha Ukaguzi wa Ndani pamoja na Idara ya Utawala, Usimamizi wa Ralimimali Watu. Wajumbe
wote kwa pamoja waliwapokea watumishi hao na kuwaahidi kuwapa ushirikiano katika

utekelezaji wa majukumu yao.
MUHTA NA 09/2022/2023 KUTHIBITISHA AGENDA ZA KIKAO
Agenda zifuatazo Zilithibitishwa na kuridhiwa na wajumbe.

1. Kufungua kikao.
2. Kuthibitisha agenda za kikao.
. .3. Kusoma na kuthibitisha muhtasari wa kikao cha tarehe 8/09/2022.

4. Maswali ya papo kwa papo kwa Mhe. Mwenyekiti na Mkurugenzi wa Miji
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/ 5. Kupokea taarifa za utekelezaji wa shughuli za |dara kutoka Kamati za kudumu za

Halmashauri na Kamati zisizo za kudumu.

i Kamati ya Mipango Miji na Mazingira.
i, Kamati ya Uchumi, Afya na Elimu.
ii. Kamati ya Kudhibiti Maambukizi ya UKIMWI.
iv. Kamati ya Fedha na Utawala.
6. Taarifa mbalimbali kutoka kwa Mwenyekiti pamoja na Mkurugenzi

7. Kufunga kikao.

MUHT. NA 10/2022/2023 KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI WA KIKAO CHA
TAREHE 08/09/2022

Baada ya kusomwa na kutokuwa na masahihisho yoyote muhtasari wa kikao cha tarehe

08/09/2022 ulithibitishwa na kusainiwa na kuwa nyaraka halali ya Halmashauri ya Miji Kondoa.

MUHTA NA 11/2022/2023 MASWALI YA PAPO KWA PAPO KWA MWENYEKITI NA
MKURUGENZI

Hapakuwa na maswali ya papo kwa papo yaliyowasilishwa kwa Mhe. Mwenyekiti na

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Mji Kondoa.

MUHT NA 12/2022/2023 KUPOKEA TAARIFA KUTOKA KAMATI ZA KUDUMU NA ZISIZO
ZA KUDUMU ZA HALMASHAURI.

Wenyeviti wa Kamati za kudumu na zisizo za kudumu waliwasilisha taarifa za utekelez;aji wa
shughuli zilizotekelezwa na Idara zilizo chini ya Kamati zao kwa kipindi cha robo ya kwanza
Julai - Septemba, 2022 kwa mwaka wa fedha 2022/2023 katika kikao cha Baraza la
Waheshiwa Madiwani. Kamati zilizowasilisha taarifa ni kama ifuatavyo:-

L Kamati ya Mipango Miji na Mazingira

Mwenyekiti wa Kamati ya Mipango Miji na Mazingira aliwasilisha taarifa ya Kamati mbele ya

wajumbe wa kikao ambapo alieleza kuwa Kamati inajumuisha Idara moja na vitengo viwili

ambazo ni Idara ya Miundombinu, Maendeleo ya Vijijini na Mijini, Kitengo cha Usimamizi wa
/
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Taka na Usafi wa Mazingira na Kitengo cha Maliasili na Uhifadhi wa Mazingira. Alifafanua kuwa
Kamati iliketi kikao chake tarehe 19/10/2022 na kujadili taarifa za utekelezaji wa shughuli za

|dara zilizotekelezwa kwa kipindi cha robo ya kwanza Julai - Septemba, 2022.

Wajumbe walipokea taarifa hiyo na kuijadili kisha walihoji kuhusu stendi ya Bicha kufunguliwa
na kuanza kufanya kazi. Ufafanuzi ulitolewa kuwa kazi ya kutengeneza stendi inaendelea kwa
kuwa fedha tayari zimekwisha idhinishwa hivyo stendi ya Bicha itafunguliwa mapema baada ya
kazi kukamilika.Taarifa ya Kamati ya Mipango Miji na Mazingira ilipokelewa na kuridhiwa na

wajumbe.
| Kamati ya Uchumi, Elimu na Afya

Mwenyekiti wa Kamati ya Uchumi, Elimu na Afya aliwasilisha taarifa ya Kamati yake mbele ya
wajumbe wa kikao ambapo ilielezwa kuwa Kamati ina jumla ya Idara sita ambazo ni ldara ya
Huduma ya Afya, Ustawi wa Jamii na Lishe, Idara ya Kilimo, Mifugo na Uvuvi, Idara ya
Maendeleo ya Jamii, Idara Elimu ya wali na Msingi, Idara ya Elimu Sekondari pamoja na taarifa
ya iCHF, Taarifa ya TASAF, Tume ya Utumishi wa Walimu na Uthibiti Ubora wa Shule.
Alifafanua kuwa Kamati iliketi kikao chake tarehe 17/10/2022 na kujadili taarifa za utekelezaji
wa shughuli za Idara silizotekelezwa kwa kipindi cha robo ya kwanza Julai - Septemba, 2022

Wajumbe walipokea taarifa hiyo na kuijadili na ilihojiwa kuhusu mikakati iliyowekwa ya kupata
pembejeo za kilimo ikiwa ni pamoja na mbolea ya ruzuku. Ufafanuzi ulitolewa kuwa usajili wa
wakulima katika daftari maalum la wakulima umekamilika na wakulima 4700 wamesajiliwa na
kuwekwa kwenye mfumo na kila mkulima atapata namba ambayo ataitumia katika kupata
pembejeo ambapo mbolea itatolewa kwa wakulima kupitia namba za usajili zilizopo kwenye

mfumo. llielezwa kuwa mfuko mmoja wa mbolea utauzwa kwa shilingi 70,000/= na mbegu za

Alizeti itauzwa kwa shilingi 5000/= kwa kilo moja.

Aidha, wajumbe walihoji kuhusu mikataba iliyowekwa ya uanzishaji wa kilimo cha umwagiliaji.
llifafanuliwa kuwa Halmashauri ya Miji Kondoa imekwisha ainisha maeneo kwa ajili ya
uwekezaiji wa kilimo cha umwagiliaji ambapo Serikali inatekeleza mpango huo kwa awamu na
fedha zilikwisha kutengwa kwa ajili ya kuendesha mradi wa kilimo cha umwagiliaji. Hivyo, fedha

zitakapopokelewa mradi utaanza kutekelezwa.

/_/
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Pia Halmashauri imepata mfadhili kutoka Uturuki wa mradi wa DWFP aliyeonesha nia ya
kufanya uwekezaji kwenye miradi ya umwagiliaji. Taarifa za msingi amekwishapewa hivyo

utekelezaji utafuata baada ya kufanyika kwa upembuzi yakinifu.

Vile vile, ilihojiwa ushiriki wa Waheshimiwa Madiwani katika uibuaji wa kaya masikini katika
Maeneo yao. Ufafanuzi ulitolewa kuwa wakati wa zoezi la uibuaji wa kaya masikini Serikali

hutoa mwongozo hivyo zoezi hilo wakati wa utekelezaji huwa na utaratibu maalum.

llielezwa kuwa Mtaa wa Bicha ulianzisha harambee kwa ajili ya kuchangia ujenzi wa choo cha

shule ya msingi Bicha hivyo wajumbe walihitaji kupata tamko kutoka Halmashauri la kuridhia
undu ya

kabla ya kuanza upya kwa uchangishaji wa michango ya kukamilisha ujenzi wa mat

vyoo. Ufafanuzi ulitolewa kuwa michango ambayo ilikwisha kukusanywa kutoka kwa wananchi

itumike kukamilisha ujenzi ili wanafunzi waendelee kupata huduma wakati taratibu za ujenzi wa
matundu mengine ya vyoo zikiendelea kufanyika. Aidha, kuhusu harambee ya uchangiaji,
Halmashauri haitoi kibali cha harambee isipokuwa Mtaa unatakiwa kuendelea kukusanya
michango kutoka kwa wananchi kwa kuendelea kuwahamasisha pamoja na kuhamasisha

wadau wengine kutoka nje ya Mtaa wa Bicha kuchangia.

Aidha, wajumbe walishauri Menejimenti kukamilisha mapema ukaguzi wa matumizi sahihi ya
fedha unaofanyika katika Mtaa wa Tungufu pamoja na Mtaa wa Bicha ili kuruhusu kazi za
ujenzi wa matundu ya vyoo uweze kuendelea. Pia walishauri wananchi kusomewa mapato na

matumizi ya fedha zilizochangwa awali kabla ya kuendelea na zoezi la uchangishaji.

llihojiwa kuhusu sababu iliyosababisha magonjwa katika mfumo wa upumuaji kuwa juu.
Ufafanuzi ulitolewa kuwa hii inatokana na hali ya hewa iliyopo kwa sasa ya baridi ambayo
inapelekea hali ya magonjwa ya mfumo wa upumuaji kuwa juu. Taarifa ya Kamati ya Uchumi,

Elimu na Afya ilipokelewa na kuridhiwa na wajumbe.

. Kamati ya kudhibiti maambukizi ya VVU na UKIMWI

Mwenyekiti wa Kamati ya Kudhibiti Maambukizi ya UKIMWI na VVU aliwasilisha taarifa ya
utakelezaji wa shughuli za Kamati mbele ya wajumbe wa kikao, ambapo alieleza kuwa Kamati
_ hiyo inajumuisha Idara mbili ambazo ni Idara ya Huduma ya Afya, Ustawi wa Jamii na Lishe na
Idara ya Maendeleo ya Jamii. Alieleza kuwa Kamati iliketi kikao chake tarehe 18/10/2022 na

B % - i i .
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kujadili taarifa za utekelezaji wa shughuli za kudhibiti Maambukizi ya UKIMWI na VWU

zilizotekelezwa na ldara hizo kwa kipindi cha robo ya kwanza Julai — Septemba, 2022/2023.

Baada ya kuwasilishwa kwa taarifa ya Kamati ya Kudhibiti Maambukizi ya UKIMWI na VWU

wajumbe waliipokea na kuiridhia.

IV. Kamati ya Fedha na Utawala

Kwa niaba ya Mhe. Mwenyekiti wa Kamati ya Fedha na Utawala Mhe. Diwani ambaye ni

mjumbe wa Kamati aliwasilisha taarifa ya Kamati mbele ya wajumbe wa kikao cha Baraza

ambapo ilielezwa kuwa Kamati inajumuisha Idara na vitengo sita ambazo ni Idara ya Fedha na

Idara ya Utawala na Usimamzi wa
go cha Mawasiliano Serikalini na

Uhasibu, Idara ya Mipango na Uratibu, Rasilimali watu,

vitengo vya Manunuzi, Kitengo cha Huduma na Sheria, Kiten
Kitengo cha TEHAMA na Takwimu. Alieleza kuwa Kamati iliketi vikao vyake tarehe

26/09/2022, 28/09/2022 na 24/10/2022 kujadili na kupitisha masuala mbalimbali pamoja na

taarifa za utekelezaji wa shughuli za |dara zilizotekelezwa kwa kipindi cha robo ya kwanza

2022. Hivyo, alichanganua taarifa ya mapato na matumizi pamoja na fedha

Julai - Septemba,
za miradi ya maendeleo zilizopokelewa kama ifuatavyo:-

a). Mapato na matumizi

hauri ya Mji kwa mwaka wa fedha 2022/2023 ilikisia kukusanya jumla ya
mbalimbali vya mapato. Pia ilifafanuliwa
a Shilingi 785,078,798.00 kwa mwaka

llielezwa kuwa Halmas
Shilingi 19,912,978,000.00 kutoka katika vyanzo vyake

kuwa Halmashauri ilivuka mwaka na bakaa ya kiasi ch
wa fedha 2021/2022 hivyo kupelekea bajeti ya ute

20,698,056,798.00

kelezaji kuwa kiasi cha shilingi

di cha mwezi Septemba, 2022 Halmashauri ilikusanya kiasi cha Shilingi

Aidha, katika kipin
mapato ya mwezi na

1,257,320,527.00 ambayo ni sawa na asilimia 16 ya makusanyo ya

kufanya jumla ya makusanyo yote ya kuanzia mwezi Julai, 2022 hadi mwezi Septemba, 2022

kuwa kiasi cha shilingi 3,113,108,156.65 ya mapato yote kwa mwaka 2022/2023. Mapato hayo
yaliainishwa kama ifuatavyo;-
i. Mapato ya ndani halisi - 205,504,439.47
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/ i Mapato ya Kisekta - 139,736,869.75

// iii. Ruzuku ya Serikali Kuu (OC) - 184,901,000.00
" iv. Ruzuku ya Serikali Kuu Mishahara - 2 499,556,500.00
v. Miradi ya Maendeleo - 586,624,228,43

Vilevile ilielezva kuwa Halmashauri ilikisia kutumia jumla ya kiasi cha Shilingi
19,912,978,000.00 kutoka katika vyanzo vyake mbalimbali vya mapato ikijumuishwa na bakaa
ya mwaka wa fedha 2021/2022 ya kiasi cha shilingi 785,078,798.00 na kufanya jumla ya
makisio ya matumizi ya fedha zote kwa mwaka wa fedha 2022/2023 kuwa kiasi cha shilingi

20,698,056,798.00.

Aidha, ilifafanuliwa kuwa katika kipindi cha mwezi Septemba, 2022 Halmashauri ilitumia kiasi
cha Shilingi 1,257,320,527.00 na kufikisha jumla ya matumizi yote kuwa kiasi cha shilingi
3,113,108,156.65 sawa na asilimia 16 ya makisio ya matumizi ya fedha zote kwa mwaka wa

fedha 2022/2023. Matumizi hayo yaliainishwa kama ifuatavyo;-

i. Vyanzo vya mapato ya ndani halisi - 132,480,221.00
ii. Mapato ya kisekta - 60,956,000.00
iii. Ruzuku ya Matumizi Mengineyo (OC) - 57,867,280.00
iv. Ruzuku ya Mishahara - 2,512,517,990.00
v. Miradi ya Maendeleo - 349,283,665.65

b). Mapokezi ya fedha na utekelezaji wa miradi

lielezwa kuwa katika Mpango na Bajeti kwa mwaka 2021/2022, Halmashauri ilidhinishiwa

Shilingi 6,252,153,000.35 kwa ajili ya utekelezaji wa Miradi ya Maendeleo. Kwa mchanganuo

ufuatao-;
Na | Chanzo cha Fedha ' ~ Kiasi cha Fedha
1 | ELIMU BILA MALIPO : - 758,930,000.00
MITIHANI 400,816,000.00
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3 | EGPAF 57,810,000.00
4 | GLOBAL FUND 14,169,000.00
5 | UNICEF 10,000,000.00
6 |LISHE 56,566,000.00
7 | CHANJO 45,471,000.00
8 | TASAF 1,052,819,000.00
10 | BUSKET FUND 107,918,000.00
11 | BOOST 1.290,000,000.00
12 | SEQUIP 573,000,000.00
13 | SERIKALI KUU 1,834,250,000.00
14 | MFUKO WA JIMBO 50,386,000.00
JUMLA 6,252,135,000.00

Halmashauri imekuwa ikitenga asilimia 40 ya mapato yake ya ndani (Mapato Halisi) kwa ajili ya

utekelezaji wa miradi ya maendeleo ambapo kwa mwaka wa fedha 2022/2023 imetenga jumla

ya Shilingi 348,920,000.00.

Aidha, ilielezwa kuwa hadi kufikia 30 Septemba 2022, Halmashauri imepokea kiasi cha Shilingi
910,329,558.46 kutoka katika vyanzo vya mapato mbalimbali ambapo kiasi cha Shilingi
485,628,262.46 ni kutoka Serikali Kuu, Shilingi 351,556,296.00 toka kwa wahisani na Shilingi
73,145,000.00 kutoka mapato ya ndani ya Halmashauri ya Halmashauri. Aidha kiasi cha
Shilingi 430,000,000.00 kimepokelewa nje ya Bajeti.

Matumizi ya fedha za mradi

lifafanuliwa kuwa hadi kufikia mwezi Septemba, 2022 Halmashauri ya Mji Kondoa imetumia

kiasi cha Shilingi 422,849,558.46 katika Utekelezaji wa shughuli za Miradi ya Maendeleo.
Ambapo kiasi Shilingi 15,665,000.00 toka Mapato ya ndani, Shilingi 305,628,262.46 toka
Serikali Kuu na Shilingi 101,556,296.00 toka kwa Wahisani. Mchanganuo wa Matumizi ya fedha

hizo ni kama ifuatavyo;

- a) Fedha za Mapato ya ndani Shilingi 15,665,000.00 Shillingi 11,000,000.00 zimepelekwa
kwenye vikundi vya wanawake, Vijana na Watu wenye ulemavu, na Shilingi
4,665,000.00 zimetumika kwenye kutengeneza banda la ng'ombe na mbuzi eneo la

. Halmashuri lililppo viwanja vya nanenane Nzuguni Dodoma.

‘ T i B ————————————————————————————
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b) Fedha toka Serikali Kuu Shilingi 305,628,262.46 zimeshapelekwa maeneo husika
Shilingi 121,003,000.00 kwa ajili ya Shughuli za Mitihani na Shilingi 184,625,262.46
uboreshaji wa mazingira ya kufundisha na kuijifunzia kwa shule za Msingi na Sekondari.

c) Fedha kutoka kwa wahisani Shilingi 101,556,296.00 zimepelekwa maeneo husika
Shilingi 87,161,046.00 zimetumika kuwezesha kaya masikini, Shilingi 2,450,000.00
zimetumika kutekeleza shughuli za mfuko wa kudhibiti maambukizi ya UKIMWI na
Shilingi 11,945,250.00 zimetumika kuhamasisha kampeni ya Chanjo ya Polio.

Wajumbe walipokea taarifa hiyo na kuijadili na ilihojiwa kuhusu mikakati iliyowekwa ya
kuhakikisha kuwa karo (slabu) la machinjio katika Kata ya Kingale inawekewa uzio. Ufafanuzi

ulitolewa kuwa ujenzi wa uzio katika machinjio hiyo utafanyika kupita mapato ya ndani.

Aidha, ilihojiwa kuhusu urejeshaiji wa vifaa vya ujenzi wa miradi ya UVIKO -19 vilivyochukuliwa

kutoka katika maeneo mengine na kupelekwa katika Shule Shikizi ya Serengeni. llifafanuliwa

kuwa utekelezaji utafanyika na vifaa hivyo vitarejeshwa katika maeneo husika kulingana na

idadi iliyochukuliwa.
Wajumbe walihoji tarehe rasmi ya kufungua stendi ya Bicha ili kuanza kutumika. llifafanuliwa

kuwa ujenzi wa stendi unaendelea na baada ya kukamilika itafunguliwa pamoja na ujenzi wa
choo kinachoendelea kujengwa katika eneo la stendi ya zamani. Taarifa ya Kamati ya Fedha

na Utawala ilipokelewa na kuridhiwa na wajumbe.
MUHT NA 13/2022/2023 TAARIFA MBALIMBALI KUTOKA KWA MKURUGENZI NA MHE.
MWENYEKITI.

llielezwa kuwa Serikali Kuu imeanza kuleta fedha za miradi katika Halmashauri ya Mji Kondoa
na kiasi cha shilingi 400,000,000.00 kimepokelewa kwa ajili ya ujenzi wa vyumba tisa (9) vya

madarasa. Hivyo, alisisitiza Waheshimiwa Madiwani kushiriki katika ujenzi pamoja na kusaidia

kuhamasisha wananchi kuchangia nguvu kazi katika utekelezaji wa miradi hiyo.
NASAHA KUTOKA KWA KATIBU WA CHAMA CHA MAPINDUZI

Aliwakaribisha watumishi wapya na aliahidi kuwa Chama kitatoa ushirikiano wa kutosha kwa
~ watumishi hao katika utekelezaji wa majukumu yao. Pia alitoa pongezi kwa Vitengo na Taasisi

kwa kutekeleza shughuli zao kupitia ilani ya Chama Cha Mapinduzi.
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Aidha, alisisitiza kuongeza juhudi katika usimamizi na ukusanyaji wa mapato ili miradi
inayotekelezwa kupitia fedha za mapato ya ndani ziweze kutekelezeka na kukamilishwa kwa

wakati.
NASAHA KUTOKA KWA MWENYEKITI WA CHAMA CHA MAPINDUZI

Alitoa pongezi kwa Menejimenti pamoja na Waheshimwa Madiwani kwa namna

wanavyotekeleza majukumu ya Halmashauri kwa ushirikiano mkubwa.

Aliomba Waheshimiwa Madiwani pamoja na Menejimenti kumpa ushirikiano wa kutosha katika
utekelezaji wa majukumu yake. Alisisitiza usimamizi wa miradi ili kuunga mkono juhudi za Mhe.
Rais Samia Suluhu Hassan kwa kusimamia thamani ya fedha katika miradi ya maendeleo

iliyoletewa fedha.

Aidha, alitoa pongezi kwa Mhe. Mama Samia Suluhu Hassani Rais wa Jamuhuri ya Muungano
wa Tanzania kwa juhudi zake za kuendelea kutafuta fedha kwa ajili ya ujenzi wa miradi ya

maendeleo na kutatua kero za wananchi.
MUHT NA 14 /2022/2023 KUFUNGA KIKAO.

Mwenyekiti aliwashukuru wajumbe wote na aliwatakia safari njema warudipo majumbani mwao

alifunga kikao saa 10 : 40 Jioni.

Umet hibitishwa

Jina
Katibu Mwenyekiti
9 [ OQJ 2022
Tarehe.
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