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HALMASHAURI YA MJI KONDOA

MUHTASARI WA KIKAO CHA BARAZA LA WAHESHIMIWA MADIWANI KILICHOFANYIKA
TAREHE 09/02/2023 KATIKA UKUMBI WA HALMASHAURI YA MJI KONDOA.

Waliohudhuria

1. Mhe. Mohamed A Kiberenge -D/KIMjini - MKiti
2. Mhe. Besela |. Maunga -DV/Maalum - M/M/Kiti
3. Mhe. Juma |. Ng'ungu -D/Kolo - Mjumbe
4. Mhe. Zainabu H. Hemed -D/Chemchem - ’

5. Mhe. Abushehe |. Mbuva -D/Kingale - !

6. Mhe. Issa |. Kambi -D/Kilimani - !

7. Mhe. Jafari M. Ganga -D/Suruke - !

8. Mhe. Rachel M. Sombida -D/V/Maalum - !

9. Mhe. Kulwa S. Pazi -D/Serya - !
10.Mhe. Fatuma I. Issa -D/V/Maalum - !
11.Mhe. Hajat Ramla H. Abedi -D/Bolisa - “

12.Ndg. Annette T. Nara -Kny.Mkurugenzi - Katibu

WAKUU WA IDARA NA VITENGO

1. Ndg. Rahab Sanga -Kaimu Mkuu Kitengo cha Fedha na Uhasibu

2. Ndg. Shabani N. Sued -Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Huduma za Sheria

3. Ndg. Esther Komba -Kny. Mkuu wa Divisheni ya Mipango na Uratibu

4. Ndg. Hassan Kiseto -Mkuu wa Divisheni ya Kilimo, Mifugo na Uvuvi

5. Eng. Jeremia Longido -Kaimu Mkuu wa Divisheni ya Miundombinu, Maendeleo ya
Vijijini na Mjini.

6. Ndg. Irene Mosha -Mkuu wa Divisheni ya Maendeleo ya Jamii

7?} Ndg. Hassan Mtamba -Mkuu wa Divisheni ya Elimu ya Awali na Msingi

. Ndg Lucy J. Timba -Mkuu wa Divisheni ya Utawala na Usimamizi wa
Rasilimali Watu

9. Ndg.Sekela Mwasubila -Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano Serikalini
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10.Ndg. Alfred Chakalike

11.Ndg. Ramadhan J. Hamis
12.Dkt. Sisti A. Mosha

-Kny.Mkuu wa Kitengo cha Usimamizi wa Taka na Usafi wa
Mazingira.

-Kny.Mkuu wa Kitengo cha Maliasili na Uhifadhi wa Mazingira

-Kaimu Mkuu wa Divisheni ya Huduma ya Afya, Ustawi wa

Jamii na Lishe

KAMATI YA ULINZI NA USALAMA

Ndg. Ezra Ndalima

SSP. Zephania Neligwa
SP. Fadhiri Ngongite
AS|.Mustafa Kapingu
Inspector |.B. Chanyika
SSGT. Andrew S. Katama
SSP. Yowabu Lusatila
Ndg. Michael Sanga

o N o oA w N

MAAFISA TARAFA

1. Ndg. Ally R. Mbena
2. Ndg. Fred J. Bangule

VYAMA VYA SIASA

1. Ndg. Hija Bakari Suru
2. Ndg. Ibrahimu S. Mpwapwa
3. Ndg. Adam. H. Mtopa

WAANDISHI WA HABARI

1. Ndg. Jafari Mohamed
. Ndg. Brighton Kimaro
. Ndg. Nizari Mafita

4. Ndg. Michael Samwel

w N

- DSO
- DPO
- O/C King’'ang’a
- DIO
- DFO
- M/JA(W)
- OoCD
- DBC

- Afisa Tarafa ya Kondoa Mijini
- Afisa Tarafa ya Kolo

- Mwenyekiti wa Chama Cha Mapinduzi
- Katibu wa Chama Cha Mapinduzi
- Katibu wa Mbunge
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Sekretarieti

1. Ndg. Rosemary M. Mnguli
2. Ndg. Tatu N. Jabily

MUHTA NA 15/2022/2023 KUFUNGUA KIKAO

Kabla ya kufungua kikao mwenyekiti aliwakaribisha wajumbe wote kwenye kikao aliwashukuru
kwa mahudhurio yao mazuri. Alifungua kikao saa 5:16 asubuhi baada ya kujiridhisha kutimia

kwa akidi ya wajumbe.
MUHTA NA 16/2022/2023 KUTHIBITISHA AGENDA ZA KIKAO

Agenda zifuatazo zilithibitishwa na kuridhiwa na wajumbe:

Kufungua kikao.

Kuthibitisha agenda za kikao.

Kusoma na kuthibitisha muhtasari wa kikao cha tarehe 02/1 1/2022.

Maswali ya papo kwa papo kwa Mhe. Mwenyekiti na Mkurugenzi wa Mji

Kupokea taarifa za utekelezaji wa shughuli za Idara kutoka Kamati za kudumu za

T

Halmashauri na Kamati zisizo za kudumu.

i. Kamati ya Uchumi, Afya na Elimu
ii. Kamati ya Mipango Miji na Mazingira
i.  Kamati ya Kudhibiti Maambukizi ya UKIMWI.
iv. Kamati ya Fedha na Utawala.
6. Taarifa mbalimbali kutoka kwa Mwenyekiti pamoja na Mkurugenzi
7. Masuala ya kiutumishi

8. Kufunga kikao.

MUHT. NA 17/2022/2023 KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI WA KIKAO CHA
TAREHE 02/11/2022

Baada ya kusomwa na kutokuwa na masahihisho yoyote muhtasari wa kikao cha tarehe

02/11/2022 ulithibitishwa na kusainiwa na kuwa nyaraka halali ya Halmashauri ya Mji Kondoa.
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MUHTA NA 18/2022/2023 MASWALI YA PAPO KWA PAPO KWA MWENYEKITI NA
MKURUGENZI

swali kutoka kwa Mhe. Jafari Ganga wa Kata ya Suruke.

Alihoji kuhusu mipaka (GN) ya maeneo ya Mitaa ya Ausia na Mulua katika Halmashauri ya Mji

Kondoa.

Menejimenti ilipokea suala hilo kwa ajili ya ufuatiliaji wa GN inayotambua mipaka halisi ya mitaa

yote ya Halmashauri ya Mji Kondoa.

Pia mjumbe alipata fursa ya kuuliza swali la nyongeza ambapo aliuliza kuhusu Halmashauri ya
Miji Kondoa kutambua GN namba mbili inayotambua makorido na mpaka halisi kati ya mitaa na
pori tengefu. Ufafanuzi ulitolewa kuwa Halmashauri inafahamu GN namba mbili iliyokuwa
ikitumika kabla ya mgawanyo wa Halmashauri kufanyika na iliyotumika katika uchaguzi wa
Serikali za Mitaa na uchaguzi Mkuu. Hata hivyo, Merejimenti ilipokea suala hilo kwa ajili ya

kulifanyia kazi kwa kujiﬁdhisha na mipaka halisi ya maeneo hayo.
Swali kutoka kwa Mhe, Ramla Abedi wa Kata ya Bolisa.

Alihoji kuhusu uendelezaji wa kisima cha maiji kilichochimbwa katika Kata ya Bolisa na kuachwa
bila ya uendelezo wowote wa usambazaji wa maji kwa wananchi wa Kata hiyo ambapo
wananchi wake wana uhitaji mkubwa wa maji kutokana na mvua zinazoendelea kunyesha.
Menejimenti imepokea suala hilo kwa ajili ya kufanya mawasiliano na Meneja wa Mamlaka ya
Maji (RUWASA) ili kutoa ufafanuzi juu ya suala hilo na pia wataalikwa kwenye vikao vya baraza

ili kuja kutoa ufafanuzi wa masuala yanayohusu miradi ya maji.

MUHT NA 19/2022/2023 KUPOKEA NA KUJADILI TAARIFA KUTOKA KAMATI ZA
KUDUMU NA ZISIZO ZA KUDUMU ZA HALMASHAURI KWA KIPINDI CHA ROBO YA PILI
OKTOBA — DISEMBA, 2022/2023.

Wenyeviti wa Kamati za kudumu na Zisizo za kudumu waliwasilisha taarifa za utekelezaji wa
shughuli zilizotekelezwa na Divisheni na Vitengo zilizo chini ya Kamati zao kwa kipindi cha robo
ya pili Oktoba - Disemba, 2022 kwa mwaka wa fedha 2022/2023 katika kikao cha Baraza la
Waheshiwa Madiwani. Kamati zilizowasilisha taarifa ni kama zifuatavyo:-
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I Kamati ya Uchumi, Elimu na Afya

Mwenyekiti wa Kamati ya Uchumi, Elimu na Afya aliwasilisha taarifa ya Kamati yake mbele ya
wajumbe wa kikao ambapo ilielezwa kuwa Kamati ina jumla ya Divisheni na Vitengo nane
ambazo ni Divisheni ya Huduma ya Afya, Ustawi wa Jamii na Lishe, Divisheni ya Kilimo, Mifugo
na Uvuvi, Divisheni ya Maendeleo ya Jamii, Divisheni Elimu ya Awali na Msingi, Divisheni ya
Elimu Sekondari, Divisheni ya viwanda, Biashara na Uwekezaji pamoja na taarifa ya iCHF na
Taarifa ya TASAF. Alifafanua kuwa Kamati iliketi kikao chake tarehe 17/01/2023 na kujadili
taarifa za utekelezaji wa shughuli zilizotekelezwa kwa kipindi cha robo ya pili Oktoba -
Disemba, 2022.

Wajumbe walipokea taarifa hiyo na kuijadili na kisha ilihojiwa kuhusu vyama vya ushirika
kutokuhusishwa katika ugawaji wa mbolea kwa wananchi. Ufafanuzi ulitolewa kuwa vyama
vilivyopo katika Halmashauri ya Mji Kondoa ni Mkombozi Soko Kuu SACCOS, Kondoa
Teachers Saccos na Kicheta SACCOS ilielezwa kuwa mazungumzo yalifanyika na ilionekana
SACCOS kutokuwa na uwezo wa kusambaza mbolea hiyo kwa kuwa SACCOS hizi zinahusika
na masuala ya kifedha ya kuweka na kukopa hivyo jukumu hilo lilitakiwa kufanywa na vyama
vya Ushirika vya wakulima. Hata hivyo, jukumu hilo liikwama kutokana na kuchelewa kupatiwa

taarifa kwa wakati za usimamizi wa ugawaji wa mbolea pamoja na mawakala.

Pia wajumbe walihoji kuhusu sababu inayopelekea wananchi wengi kutojiunga na Mfuko wa
Bima ya Afya iliyoboreshwa (iCHF). llifafanuliwa kuwa hii imetokana na ucheleweshaji wa kadi
za wananchama pamoja na kutokuwasilishwa kwa wakati kwa fedha za iCHF kutoka ngazi ya

Mkoa sababu inayopelekea wananchi kukosa dawa kwenye vituo vya kutolea huduma za afya.

Aidha, Menejimenti ilihojiwa kuhusu mikakati iliyowekwa ya kuhakikisha kuwa wananchi
wanajiunga na Mfuko wa Bima ya Afya iliyoboreshwa (iCHF). Ufafanuzi ulitolewa kuwa
uhamasishaji wa wananchi unaendelea kufanyika kupitia Mratibbu wa iCHF ngazi ya
Halmashauri. Pia ilishauriwa Waheshimiwa Madiwani kusaidia kuhamasisha wananchi kujiunga

na Mfuko wa Bima ya Afya iliyoboreshwa (iCHF) katika maeneo yao.

Pia ilihojiwa kuhusu sababu zinazopelekea wagonjwa wanaopatiwa matibabu ya upasuaji
katika hospitali ya Mji Kondoa wenye ugonjwa wa henia kwa wanaume vidonda hivyo kuachia
(kufumuka). Ufafanuzi ulitolewa kuwa sababu kubwa inayopelekea kuachia (kufumuka) kwa
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vidonda hivyo ni wagonjwa wenyewe kutokuzingatia masharti wanayopewa na Daktari baada

ya kufanyiwa upasuaji. Aidha, ilielezwa kuwa Halmashauri ya Mji Kondoa haijapokea taarifa
rasmi kuhusu tatizo hilo.

Wajumbe walihoji kuhusu namna Maafisa Elimu Kata wanavyohusika katika kusaidia

kuwarejesha wanafunzi watoro shuleni. Ufafanuzi ulitolewa kuwa Maafisa Elimu Kata ni wajibu

wao kuhakikisha kuwa wanafunzi watoro wote wanarejea shuleni kwa kushirikiana na

Watendaji wa Kata na Mitaa na taarifa kuwasilishwa kwa Mkuu wa Divisheni ya Elimu
Sekondari. Pia ilishauriwa watendaji kupatiwa motisha kwa ajili ya kuwafuatilia wanafunzi hao
ili kuwarejesha shuleni. Ufafanuzi ulitolewa kuwa ofisi ya Mkurugenzi imekuwa ikisaidiana na

watendaji hao na kuwawezesha katika z0ezi la ufuatiliaji wa wanafunzi watoro.

Vilevile, wajumbe walishauri kuwa Halmashauri ya M;ji kutunga Sheria ndogo ambazo

sitatumika kuwabana wazazi ili kuhakikisha wanawafuatilia watoto wao kwenda Shuleni,

pamoja na Menejimenti kutoa maelekezo kwa Maafisa Elimu Kata kushiriki kwa ukaribu katika

kuhakikisha utoro unapungua shuleni. Taarifa ya Kamati ya Uchumi, Elimu na Afya ilipokelewa

na kuridhiwa na wajumbe.
Il. Kamati ya Mipango Miji na Mazingira

Mwenyekiti wa Kamati ya Mipango Miji na Mazingira aliwasilisha taarifa ya Kamati yake mbele
ya wajumbe wa kikao ambapo alieleza kuwa Kamati hii inajumuisha Divisheni moja na Vitengo
viwili ambazo ni Divisheni ya Miundombinu, Maendeleo ya Vijijini na Mjini, Kitengo cha
Usimamizi wa Taka na Usafi wa Mazingira na Kitengo cha Maliasili na Uhifadhi wa Mazingira.
Alifafanua kuwa Kamati iliketi kikao chake tarehe 18/01/2023 na kujadili taarifa za utekelezaji

wa shughuli zilizotekelezwa kwa kipindi cha robo ya pili Oktoba - Disemba, 2022.

Wajumbe walipokea taarifa hiyo na kuijadili kisha walihoji kuhusu sababu iliyopelekea
kusimama kwa ujenzi wa mradi wa Zahanati ya Ausia na Mulua. Ufafanuzi ulitolewa kuwa
miradi hiyo imesimama kutokana na ufinyu wa bajeti kwa fedha za mapato ya ndani ambapo
kwa sasa Halmashauri imepanga kupeleka fedha katika zahanati ya Choka na Hachwi pamoja
na kukamilisha ujenzi wa Stendi ya Bicha na baada ya kukamilika kwa miradi hiyo ndipo miradi

ya ujenzi ya Ausia na Mulua itapelekewa fedha za kukamilisha ujenzi.
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Aidha, wajumbe walihoji kuhusu taratibu zitakazotumika za kuvunjwa kwa vibanda
vitavyojengwa katika stendi mpya ya Bicha baada ya mkataba wa vibanda hivyo kuisha,
Ufafanuzi ulitolewa kuwa mkataba wa ujenzi wa vibanda hivyo unaeleza wazi kwamba vibanda

vitakavyojengwa ni vya muda mfupi. Hivyo, mradi wa TACTIC utakapoanza kwa ajili ya ujenzi

wa stendi ya kudumu vibanda hivyo vitaondolewa.

Pia wajumbe walihoji kuhusu kutokulipwa kwa kifuta jasho kwa wananchi ambao mazao yao
yaliliwa na wanyama. Ufafanuzi ulitolewa kuwa utaratibu wa kulipa kifuta jasho unazingatia
ukubwa wa eneo na umbali wa shamba kutoka kwenye mpaka wa hifadhi ambapo ilielezwa
kuwa umbali huo usipungue nusu kilomita hadi kwenye shamba. Hivyo wananchi waliolipwa ni
ambao mashamba yao yanazidi ukubwa wa nusu ekari na yamezingatia vigezo vya umbali

kutoka kwenye hifadhi.

Aidha, wajumbe walihoji kuhusu ucheleweshaji wa urejeshaji wa fedha za uzoaji wa taka
zinazorejeshwa katika mitaa pia asilimia sitini ya fedha zinazorejeshwa ni kidogo na hazitoshi
katika kusimamia suaia la usafi wa mazingira kwenye Mitaa. Ufafanuzi ulitolewa kuwa
Menejimenti haijapokea taarifa ya mchanganuo wa matumizi ya fedha hizo zinazorejeshwa
kwenye mitaa hiyo. Hivyo, kiasi hicho cha fedha kinachopelekwa kinatosha kutekeleza shughuli
zilizopangwa. Pia ilielezwa kuwa fedha hizo zinazopelekwa katika mitaa hiyo kama hazitoshi

katika shughuli zilizopangwa basi Mtaa husika uandike barua kwenda kwa Mkurugenzi kuomba

kuongezewa fedha hizo.

Vilevile, wajumbe walishauri kuwa gari la Halmashauri liendelee kufanya kazi ya uzoaji wa taka
katika Mitaa, wakati mchakato wa ubinafsishaji wa chanzo cha usafi wa mazingira ukiendelea
kufanyiwa kazi. Taarifa ya Kamati ya Mipango Miji na Mazingira ilipokelewa na kuridhiwa na

wajumbe.

M. Kamati ya Kudhibiti Maambukizi ya VVU na UKIMWI

Mwenyekiti wa Kamati ya Kudhibiti Maambukizi ya UKIMWI na VVU aliwasilisha taarifa ya
qtakejezaji wa shughuli za Kamati mbele ya wajumbe wa kikao, ambapo alieleza kuwa Kamati
~ hiyo inajumuisha Divisheni mbili ambazo ni Divisheni ya Huduma ya Afya, Ustawi wa Jamii na
Lishe na Maendeleo ya Jamii. Alieleza kuwa Kamati iliketi kikao chake tarehe 19/01/2023 na
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kujadili taarifa za utekelezaji wa shughuli za kudhibiti Maambukizi ya UKIMWI na VVU
zilizotekelezwa kwa kipindi cha robo ya pili Oktoba — Disemba, 2022/2023.

Baada ya kuwasilishwa kwa taarifa ya Kamati ya Kudhibiti Maambukizi ya UKIMWI na VWU

ilipokelewa na kuiridhiwa na wajumbe.
IV. Kamati ya Fedha na Utawala

Kwa niaba ya Mhe. Mwenyekiti wa Kamati ya Fedha na Utawala Mhe. Diwani ambaye ni
mjumbe wa Kamati aliwasilisha taarifa ya Kamati mbele ya wajumbe wa kikao cha Baraza
ambapo alieleza kuwa Kamati inajumuisha Divisheni na Vitengo sita ambazo ni Divisheni ya
Mipango na Uratibu, Divisheni ya Utawala na Usimamizi wa Rasilimaliwatu, Kitengo cha
Manunuzi, Kitengo eha Huduma za Sheria, Kitengo cha Mawasiliano Serikalini, Kitengo cha
Fedha na Uhasibu na Kitengo cha TEHAMA na Takwimu. Alieleza kuwa Kamati iliketi vikao
vyake tarehe 29/11/2022, 29/12/2022 na 27/01/2023 kujadili na kupitisha masuala mbalimbali
pamoja na taarifa za utekelezaji wa shughuli zilizotekelezwa kwa kipindi cha robo ya pili Oktoba
- Disemba, 2022. Hivyo, alichanganua taarifa ya mapato na matumizi pamoja na fedha za

miradi ya maendeleo zilizopokelewa kama ifuatavyo:-
a) Mapato na matumizi

llielezwa kuwa kwa mwaka wa fedha 2022/2023 Halmashauri ya Mji wa Kondoa imejiwekea
lengo la kukusanya shilingi 19,912,978,000 kutoka vyanzo mbalimbali. Aidha, Halmashauri
ilivuka na bakaa yaKkiasi cha shilingi 785,078,798.00 na kupelekea bajeti ya utekelezaji kuwa
shilingi 20,698,056,798.00

Aidha, katika kipindi cha mwezi Disemba, 2022 Halmashauri imekusanya kiasi cha shilingi
2,285,349,433.48 na kufanya Jumla ya Makusanyo yote kuishia 31/12/2022 kuwa kiasi cha
shilingi 8,557,362,349.82 sawa na asilimia 43% ya makisio ya mapato kwa mwaka 2022/2023.
Mapato hayo yaliainishwa kama ifuatavyo;-

i. Mapato ya ndani halisi - 481,424,736.30
. Mapato ya Kisekta - 23523767263
jii. Ruzuku ya Serikali Kuu (OC) 2 716,662,408.93
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iv. Ruzuku ya Serikali Kuu Mishahara -

v. Miradi ya Maendeleo

5,005,795,990.00

2,5648,163,898.73

vilevile ilielezwa kuwa Halmashauri imekisia kutumia kiasi cha shilingi 19,912,978,000 kwa
kipindi cha mwaka 2022/2023 kutoka vyanzo mbalimbali ikijumuishwa na bakaa ya mwaka
2021/2022 ya Shilingi 785,078,798.00 na kufanya jumla ya makisio ya matumizi kuwa shilingi
20,698,056,798.00. Aidha, kwa kipindi cha Mwezi Disemba, 2022 Halmashauri ya Mji Kondoa
imetumia kiasi cha Shilingi 1,494,160,134.04 na kufanya Jumla ya Matumizi kuishia 31/12/2022
kuwa kiasi cha shifingi 7,091,111,404.68 ikiwa ni sawa na asilimia 36 ya Bajeti kwa mwaka wa

fedha 2022/2023. Matumizi hayo yaliainishwa kama ifuatavyo;-

i. Vyanzo vya mapato ya ndani halisi -

ii. Mapato ya kisekta

iii. Ruzuku ya Matumizi Mengineyo (OC)

iv. Ruzuku ya Mishahara

v. Miradi ya Maendeleo

b). Mapokezi ya fedha na utekelezaji wa miradi

452,342,523.52
201,519,248.29
288,259,464.20
4,999,923,500.00

1,149,066,668.67

lielezwa kuwa Katika Mpango na Bajeti ya mwaka 2022/2023, Halmashauri iliidhinishiwa

shilingi 6,252,135,000.00 kwa ajili ya utekelezaji wa Miradi ya Maendeleo kwa mchanganuo

ufuatao;-

| Fedha Idhinishwa | Fedha Fedha tumika
Na | Chanzo cha Fedha kwa mwaka Pokelewa hadi hadi Disemba,
5 2022/23 Disemba, 2022 | 2022
1| ELIMU BILA MALIPO 758,930,000.99 | 421,627,678.76 | 421,627,678.76
2 | EGPAF 57,810,000.00
3 | GLOBAL FUND 14,169,000.00 2,450,000.00 2,450,000.00
"4 | UNICEF-POLIO 10,000,000.00 11,945,250.00 11.945.250.00
5 | TASAF 1,052,819,000.00 | 241,704,101.00 241,704,101.00
® | CHANJO _ 45,471,000.00 —
| 5 | HEALTH BUSKET ¥
17 el 107,918,000.00

FUND 5 "
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8 [EP4R 250,000,000.00 59,314,000.00 |

9 | SEQUIP 573,000,000.00

10 | SERIKALI KUU 1,834,250,000.00 | 1,634,250,000.00 27,968,200.00

11 | S/IKUU (NJE BAJETI) 180,000,000.00 180,000,000.00

12 | MEUKO WA JIMBO 50,386,000.00 |  ©0,386,000.00

13 | MITIHANI 400.816.000.00 | 247,357,000.00 247,357,000.00

14 | LISHE 56,566,000.00

15 | BOOST 1,290,000,000.00

16 | NTD 8,704,494.00 8,704,494.00
JUMLA 6,252,135,000.00 | 3,048,424,523.76 | 1,201,070,723.76

Hadi kufikia mwezi Disemba, 2022, Halmashauri imepokea kiasi cha shilingi 3,048,424,523.76
kutoka katika vyanzo mbalimbali ambapo kiasi cha shilingi 2,533,620,678.76 ni fedha kutoka
Serikali Kuu na shilingi 514,803,845.00 kutoka kwa wahisani. Aidha, kiasi cha shilingi
430,000,000.00 kimepokelewa nje ya Bajeti.
Halmashauri imekuwa ikitenga asilimia 40 ya mapato yake ya ndani (Mapato Halisi) kwa ajili ya

utekelezaji wa miradi ya maendeleo ambapo kwa mwaka wa fedha 2022/2023 imetenga jumla

ya shilingi 348,920,000.00.

Aidha hadi kufikia mwezi Disemba, 2022 kiasi cha shilingi 84,145,000.00 kimetolewa kwa ajili

ya utekelezaji wa miradi ya maendeleo ikiwa ni pamoja na utoaji wa mikopo kwa vikundi vya

Wanawake, Vijana na Watu wenye ulemavu.

Matumizi ya fedha za miradi ya maendeleo

Hadi kufikia mwezi Disemba, 2022 Halmashauri ya Mji Kondoa imetumia kiasi cha shilingi

1,201,070,723.76” katika utekelezaji wa shughuli za miradi ya maendeleo (shilingi
876,952,878.76 kutoka Serikali Kuu na shilingi 324,117,845.00 kutoka kwa Wabhisani.)
Mchanganuo wa Matumizi ya fedha hizo ni kama ifuatavyo;-

i. Fedha za Mapato ya ndani shilingi 135,145,000.00

ii. Shillingi 22,000,000.00 zimepelekwa kwenye vikundi vya wanawake, Vijana na
Watu wenye ulemavu

i, Shilingi 113,145,000.00 zimetolewa kwenda kutekeleza miradi ya maendeleo
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pidha, fedha kutoka Serikali Kuu kiasi cha shilingi 2,533,620,678.76 zilipokelewa na
silishapelekwa maeneo husika, pia kiasi cha shilingi 247,357,000.00 kilipokelewa kwa ajili ya
shughuli za Mitihani na kiasi cha shilingi 421 627,678.76 zilipokelewa kwa ajili ya uboreshaji wa
mazingira ya kufundisha na kujifunzia kwa shule za Msingi na Sekondari.

Vilevile, fedha kutoka kwa wahisani kiasi cha shilingi 241,704,101.00 zimepelekwa maeneo
husika kwa ajili ya kuwezesha kaya masikini.

Wajumbe walipokea taarifa hiyo na kuijadili kisha ilihojiwa kuhusu ununuzi wa eneo la ujenzi wa
nyumba ya makazi ya Mkurugenzi kugharimu kiasi kikubwa cha fedha kwa hekari moja.
Ufafanuzi ulitolewa ni mchakato wa awali na suala hilo lilirejeshwa kwenye Menejimenti kwa
ajili ya kulichakata upya na tayari timu ya ufuatiliaji imeundwa kwa ajili ya kufanya mazungumzo

na mwenye eneo ili bei ipungue.

Aidha, wajumbe walihoji kuhusu kutowasilishwa kwa mifuko 636 ya saruji katika kituo cha Afya
Serya. Ufafanuzi ulitolewa kuwa mifuko hiyo iliwasilishwa na wahusika wa kituo cha Serya
walikiri kuipokea mifuko hiyo isipokuwa utunzaji wa nyaraka haukuzingatiwa na kupekelea

kupata hoja ya ukaguzi.

Pia wajumbe wakhoji kuhusu Menejimenti kutotumia eneo ya wazi ili kuongeza mapato kama
vile eneo la bucha ya zamani liliopo Mtaa wa Ubembeni katika Kata ya Chemchem. Ufafanuzi
ulitolewa kuwa maombi yaliyowasilishwa Halmashauri ni ya wananchi wawili ambao waliomba
eneo hilo kwa ajili ya kufanya biashara. Mwananchi aliyeomba kwa ajili ya kuendesha shughuli
ya uchomeleaji ambaye wajumbe waliridhia kupewa eneo hilo hadi sasa hakujitokeza kwa ajili
ya kujaza mkataba. Hivyo ilishauriwa kuendelea kutangaza eneo hilo kwa wananchi wenye
uhitaji wa kuwekeza.

Aidha, ilihojiwa kuhusu utaratibu wa upatikanaji wa eneo la ujenzi wa vibanda kwa wananchi
ambao wameomba na wamekosa. Ufafanuzi ulitolewa kuwa hakuna mwombaiji aliyekosa eneo

la ujenzi wa kibanda kwani maombi yote yalipokelewa na kupitishwa hivyo,watatakiwa kufika
kwa Afisa sheria wa Halmashauri ili kupatiwa mikataba.

Aidha, iljhojiwa ni lini Halmashauri ya M;ji itakabidhi wananchi eneo la Soko lillopo Kata ya
s ‘K;llmanl ili kuanza ujenzi wa soko hilo na wananchi wapate huduma ili kupunguza usumbufu

“kwa wananchi. Ufafanuzi ulitolewa kuwa s ilo i
o uala hilo limepokelewa na Menejimenti
' kulifanyia kazi. el i | nejimenti kwa ajili ya
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Wajumbe walihoji kuhusu sababu inayopelekea kushuka kwa makusanyo ya mapato

yatokanayo na vibali vya ujenzi . Ufafanuzi ulitolewa kumekuwa na changamoto ya ukusanyaji

wa vibali vya ujenzi, hivyo kuanzia sasa vibali vyote vya ujenzi vitaingizwa kwenye Mashine za

kukusanyia mapato (POS) ili iwe rahisi kwa watendaji kukusanya pia kupunguza usumbufu

kwa wananchi.

Wajumbe walishauri Menejimenti kuimarisha vyanzo vya mapato ili kuongeza mapato ya
Halmashauri kwa kuongeza ununuzi wa mashine za kukusanyia mapato (POS) pamoja na
kufungua stendi kuu ya mabasi Bicha. llifafanuliwa kuwa Halmashauri imeweka mikakati ya

kuhakikisha kuwa stendi inakamilika na kufunguliwa pia mashine za kukusanyia mapato (POS)

zilizopo zinatosheleza na mbovu zipo kwenye utaratibu wa kuziondoa kwenye m

fumo. Taarifa

ya Kamati ya Fedha na Utawala ilipokelewa na kuridhiwa na wajumbe.

MUHT NA 20/2022/2023 TAARIFA MBALIMBALI KUTOKA KWA MKURUGENZI NA MHE.
MWENYEKITL.

Mwenyekiti alisisitiza yafuatayo kufanyiwa kazi;-

Waheshimiwa Madiwani kuwa karibu na miradi ya maendeleo inayotekelezwa katixa
maeneo yao.

Kamati za ujenzi wa miradi kuwa na taarifa zote zinazohusu mradi husika.

Waheshimiwa Madiwani wasisite kutoa taarifa juu ya ucheleweshaji wa ukamilishaji wa
miradi. Pia kusimamia matumizi sahihi ya fedha pamoja na utunzaji mzuri wa nyaraka.
Alisisitiza kuongeza nguvu katika suala la elimu na kuhakikisha madawati yanapatikana
ya kutosha katika kila Shule ambazo zina upungufu wa madawati ili kuepuka wanafunzi
kukaa chini. Pia kuona namna ya kuongeza Shule nyingine ya Msingi katika maeneo ya
mjini ili kupunguza mrundikano wa wanafunzi kwenye shule.

Kufanyika msawazo wa walimu kulingana na upungufu uliopo katika shule kulingana na

idadi ya wanafunzi.

MUHT NA 19/2022/2023 MASUALA YA KIUTUMISHI

Baraza liljigeuza kamati na kupitisha taarifa mbalimbali zinazohusu masuala ya watumishi na
mrejesho wa masuala yaliyopitishwa ulitolewa kwenye kikao cha Baraza. Ambapo ilielezwa
“kuwa kamati llmdhiag na kumthibitisha kazini Ndg. Jeremiah Longido pamoja na kuridhia

—
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kuajiriwa kw

A watumishi wa mkataba wawili ambag nj Ndg. Stanley D. Robert na Ndg. Khaf
Lubuva. Taarifa hiyo ilipokelewa na kuridhiwa kupitishwa na Baraza kwa hatua g. Khalifa
z

| a kiutekelezaji,
TAARIFA KUTOKA TAKUKURU

Kamanda wa TAKUKURU Wilaya ya Kondoa alitambulisha mradi mpya unaojulikana kama

TAKUKURU rafiki ambao unalenga kuimarisha masuala ya utawala bora. Pia ilielezwa kuwa
kero zote

72 wananchi zitatatuliwa katika ngazi za kata na mchakato mzima wa utatuzi

utafuatiliwa na ngazi ya TAKUKURU Wilaya ikiwa ni pamoja na kusimamia utekelezaji wa
miradi.

NASAHA KUTOKA KWA MWENYEKITI WA CHAMA CHA MAPINDUZI

Alitoa pongezi kwa Waheshimiwa Madiwani kwa kujadili vizuri agenda zilizowasilishwa hasa
katika suala la kusimamia ukusanyaji na uibuaji wa vyanzo vipya vya mapato. Pia alisisitiza
Waheshimiwa Madiwani kutembelea shule zilizopo katika maeneo yao kubaini changamoto

zinazowakabili walimu ili kushirikiana kwa pamoja na kuzitafutia ufumbuzi na kuongeza ufaulu.

Aidha, alisisitiza kuwa fedha zinazopokelewa kwa ajili ya utekelezaji wa miradi zitumike kwa
wakati. Pia ilishauriwa Wakuu wa Divisheni na Vitengo kuwashirikisha viongozi waliopo katika

kamati za miradi pamoja na kuwajengea uelewa wa kutosha katika usimamizi wa miradi hiyo na
kupewa nafasi katika miradi wanayosimamia.

Waheshimiwa Madiwani walisisitizwa kuwaeleza wananchi mafanikio yote yaliyofanywa na

Serikali ya awamu ya sita ili kuwa na uelewa wa kutosha kuhusu juhudi na kazi zinazofanywa
na Serikali yao.

MUHT NA 21/2022/2023KUFUNGA KIKAO.

Mwenyekiti kabla ya kufunga aliwashukuru wajumbe wote kwa mawazo yenye tija na aliagiza
Menejimenti kufanya utafiti ili kubainisha sababu zilizopelekea kushuka kwa ufaulu katika
matokeo ya mitihani ya Kitaifa iliyofanyika mwaka 2022 kwa baadhi ya Shule za Sekondari na
kupendekeza nini kifanyike ili kuinua ufaulu katika Shule hizo. Pia alisisitiza Kamati za
mazingira kusimamia usafi wa mazingira pamoja na watumishi wa afya kuwa karibu na

wananchi ili kushughulikia kero za wananchi. Aidha, alishukuru vyombo vya ulinzi na usalama
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kwa kuimarisha suala zima la ulinzi na usalama. Aliwatakia safari njema warejeapo majumbani

mwao alifunga kikao saa 08 : 25 mchana.

Umet hibitishwa

Katibu Mwenyekiti
LB ot WA
Tarehe.
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