HALMASHAURI YA MJI KONDOA

MUHTASARI WA KIKAO CHA BARAZA LA WAHESHIMIWA MADIWANI KILICHOFANYIKA
TAREHE 28/04/2023 KATIKA UKUMBI WA HALMASHAURI YA MJI KONDOA.

Waliohudhuria

Mhe. Mohamed A. Kiberenge -D/K/Mjini

1 - MUKiti
2. Mhe. Besela |. Maunga -D/V/Maalum - M/M/Kkiti
3. Mhe. Juma I. Ng'ungu -D/Kolo - Mjumbe
4. Mhe. Zainabu H. Hemed -D/Chemchem - !
5. Mhe. Abushehe |. Mbuva -D/Kingale - ’
6. Mhe. Issa |. Kambi -D/Kilimani - '
7. Mhe. Jafari M. Ganga -D/Suruke - ’
8. Mhe. Rachel M. Sombida -DV/Maalum - ‘
9. Mhe. Kulwa S. Pazi -D/Serya - ‘
10.Mhe. Fatumsa I. Issa -D///Maalum . “ |
11.Mhe. Hajat Ramla H. Abedi -D/Bolisa —_— |
12.Ndg. Deogratius R. Nsanzugwanko - Kny.Mkurugenzi - Katibu
WAKUU WA IDARA NA VITENGO
1. Ndg. Rahab Sanga -Kaimu Mkuu Kitengo cha Fedha na Uhasibu
2. Ndg. Shabani N. Sued -Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Huduma za Sheria
3. Ndg. Makonda Ng'oga -Kny Mkuu wa Divisheni ya Elimu ya Awali na Msingi
4. Ndg. Thecla Nyoni -Mkuu wa Divisheni ya Mipango na Uratibu
5. Ndg Simon L. Fidelis -Kny Mkuu wa Divisheni ya Elimu Sekondari
6. Ndg. Hassan Kiseto -Mkuu wa Divisheni ya Kilimo, Mifugo na Uvuvi
7. Eng. Jeremia Longido -Kaimu Mkuu wa Divisheni ya Miundombinu, Maendeleo ya
Vijijini na Mjini.
8. Ndg. Ally Mwinyikombo -Kny Mkuu wa Divisheni ya Maendeleo ya Jamii
9. Ndg Msafiri Mdule -Kaimu Afisa Ardhi
10.Ndg. Hassan Mtamba -Mkuu wa Divisheni ya Elimu ya Awali na Msingi
11.Ndg Thobias Mmari -Kny Mkuu wa Divisheni ya Utawala na Usimamizi wa
Rasilimali Watu
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12. Ndg.Sekela Mwasubila -Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano Serikalini

13.Ndg. Alfred Chakalike -Kny.Mkuu wa Kitengo cha Usimamizi wa Taka na Usafi wa
Mazingira.

14.Ndg. Ramadhan J. Hamis -Kny Mkuu wa Kitengo cha Maliasili na Uhifadhi wa Mazingira
Mji Kondoa

15.Dkt. Emiliana Donald - Kaimu Mkuu wa Divisheni ya Huduma ya Afya, Ustawi wa

Jamii na Lishe
KAMATI YA ULINZI NA USALAMA

1. Ndg Andrea Ng'hwani - Katibu Tawala Wilaya
2. SSP. Yowabu Lusatila - OCD

3. Ndg. Thobiace B. Bwawa - DSO

4. SP A.A Kibwana - DPO

5. SP. Fadhiri Ngongite - O/C King'ang'a
6. ASI|.Mustafa Kapingu - DIO

7. Inspector I.B. Chanyika - DFO

8. SSGT. Andrew S. Katama - M/JA(W)

9. Ndg. Musa Silungwe - DBC

10.SSGT Mboya Godgfrey - Zima moto
MAAFISA TARAFA

1. Ndg. Ally R. Mbena - Afisa Tarafa ya Kondoa Mjini
2. Ndg. Fred J. Bangule - Afisa Tarafa ya Kolo
VYAMA VYA SIASA

1. Ndg. Hija Bakari Suru -
2. Ndg. Ibrahimu S. Mpwapwa -
3. Ndg. Adam. H. Mtopa -

Mwenyekiti wa Chama Cha Mapinduzi
Katibu wa Chama Cha Mapinduzi
Katibu wa Mbunge

WAKUU WA TAASISI

1. Ndg. Wera Kweka - TARURA
2. Ndg. Majid Mijili

RUWASA
Muhtasari wa kikao cha Baraza |a Madiwani 28/04/2023
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WAANDISHI WA HABARI

1. Ndg. Amani Imeda
2. Ndg. Elia Bakari
3. Ndg. Nizari Mafita

SEKRETARIETI

1. Ndg. Rosemary M. Mnguli
2. Ndg. Tatu N. Jabily

MUHTA NA 22/2022/2023 KUFUNGUA KIKAO

Kabla ya kufungua kikao mwenyekiti aliwakaribisha wajumbe wote kwenye kikao na alifungua

kikao saa 6: 20 mchana baada ya kujiridhisha kutimia kwa akidi ya wajumbe.
MUHTA NA 23/2022/2023 KUTHIBITISHA AGENDA ZA KIKAO

Agenda zifuatazo zilithibitishwa na kuridhiwa na wajumbe:

1. Kufungua kikao.

2. Kuthibitisha agenda za kikao.

3. Kusoma na kuthibitisha muhtasari wa kikao cha tarehe 09/02/2022.
4

5

. Maswali ya papo kwa papo kwa Mhe. Mwenyekiti na Mkurugenzi wa Mji

. Kupokea taarifa za utekelezaji wa shughuli za Ildara kutoka Kamati za kudumu za

Halmashauri na Kamati zisizo za kudumu.

i. Kamati ya Uchumi, Afya na Elimu
i. Kamatiya Mipango Miji na Mazingira
i. Kamati ya Kudhibiti Maambukizi ya UKIMWI.
iv. Kamatiya Fedha na Utawala.
6. Taarifa mbalimbali kutoka kwa Mwenyekiti pamoja na Mkurugenzi

7. Kufunga kikao.
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MUHT. NA 24/2022/2023 KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI WA KIKAO CHA
TAREHE 09/02/2023

Baada ya kusomwa na kutokuwa na masahihisho yoyote muhtasari wa kikao cha tarehe

09/02/2023 ulithibitishwa na kusainiwa kuwa nyaraka halali ya Halmashauri ya Mji Kondoa.

MUHTA NA /2022/2023 MASWALI YA PAPO KWA PAPO KWA MWENYEKITI NA
MKURUGENZI

1. Swali kutoka kwa Mhe. Jafari Ganga wa Kata ya Suruke.
a) Alihoji kuwa ni lini ujenzi wa ofisi za Kata utaanza kutekelezwa ili watendaji waweze kupata

sehemu za kufanyika kazi.

Ufafanuzi ulitolewa kuwa suala hilo tayari limeingizwa kwenye mpango na bajeti kwa mwaka wa
fedha 2023/2023 kwa ajili ya ujenzi wa ofisi za Kata ili kuwajengea mazingira wezeshi watendaji

wa Kata katika utekelezaji wa majukumu yao.

b) Alihoji kuhusu mipango iliyowekwa na Halmashauri juu ya kuwezesha watendaji wa Kata

kuwapatia fedha kwa ajili ya kupangisha maeneo ya ofisi katika nyumba za binafsi wakati

wakijiandaa katika ujenzi wa ofisi.

llifafanuliwa kuwa Menejimenti itasaidia kutoa fedha kwa ajili upangishaji wa maeneo ya ofisi
baada ya kufanyika kwa tathmini ya kina ili kuona kama ofisi hizi zimeshindwa kujiendesha. Pia
ilishauriwa watendaji wa Kata na Mitaa kuishi katika vituo vyao vya kazi tofauti na sasa ambapo

walio wengi waishi nje na maeneo yao ya kazi.

2. Swali kutoka kwa Mhe, Ramla Abedi wa Kata ya Bolisa.

Alihoji kuhusu mpango wa uliowekwa na TARURA juu ya ujenzi wa barabara ya kutoka Mtaa wa

Iboni kwenda Bolisa kwa kuwa barabara hiyo muhimu.

lifafanuliwa kuwa ufuatiliaji katika ngazi ya Mkoa utafanyika wakati wa kushiriki vikao vya
barabara (Road Board) ili kuona kama barabara hiyo imeingizwa kwenye bajeti ya mwaka wa

fedha 2023/2024 kwa ajili ya utekelezaji na kupunguza changamoto kwa wananchi wa Kata ya

Bolisa.
__———————E"_—_.“-—“——_—___“_ﬁ
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MUHT NA 25/2022/2023 KUPOKEA NA KUJADILI TAARIFA KUTOKA KAMATI ZA KUDUMU
NA ZISIZO ZA KUDUMU ZA HALMASHAURI KWA KIPINDI CHA ROBO YA TATU JANUARI
- MACHI, 2022/2023.

Wenyeviti wa Kamati za kudumu na zisizo za kudumu waliwasilisha taarifa za utekelezaji wa

shughuli zilizotekelezwa na Divisheni na Vitengo zilizo chini ya Kamati zao kwa kipindi cha robo

ya tatu Januari — Machi, 2023 kwa mwaka wa fedha 2022/2023 katika kikao cha Baraza la

Waheshiwa Madiwani. Kamati zilizowasilisha taarifa ni kama ifuatavyo:-

l Kamati ya Uchumi, Elimu na Afya

Mwenyekiti wa Kamati ya Uchumi, Elimu na Afya aliwasilisha taarifa ya Kamati yake mbele ya

i ina jumla ya Divisheni na Vitengo nané

wajumbe wa kikao ambapo ilielezwa kuwa Kamat
heni ya Kilimo, Mifugo

ambazo ni Divisheni ya Huduma ya Afya, Ustawi wa Jamii na Lishe, Divis

na Uvuvi, Divisheni ya Maendeleo ya Jamii, Divisheni Elimu ya Awali na

a viwanda, Biashara na Uwekezaji, taarifa ya Mfuko wa B
). Alifafanua

Msingi, Divisheni ya

Elimu Sekondari, Divisheni y ima ya

Afya ilioboreshwa (iCHF) na Taarifa ya Mfuko wa Kunusuru Kaya Masikini (TASAF
kuwa Kamati iliketi kikao chake tarehe 14/04/2023 na kujadili taarifa za utekelezaji wa shughuli

silizotekelezwa kwa kipindi cha robo ya tatu Januari — Machi, 2023.

Wajumbe walipokea taarifa iliyowasilishwa na kuijadili na kisha ilihojiwa kuhusu urejeshwaji wa

mabati yaliyochukuliwa kutoka Shule ya Sekondari Gubali na Kwapakacha na kupelekewa

kwenda kukamilisha ujenzi katika Shule Shikizi Serengeni wakati wa utekelezaji wa miradi ya

UVIKO - 19. Ufafanuzi ulitolewa kuwa bati sote zilizochukuliwa zilikwisharejeshwa kwenye Shule
husika.

Pia Wajumbe walihoji hatua iliyofikiwa ya utoaji wa chakula cha mchana kwa wanafunzi katika
shule zote. Ufafanuzi ulitolewa kuwa jukumu hili ni la wote na sio jukumu la kamati pekee
kuhakikisha kuwa chakula cha mchana kinatolewa shuleni hivyo Waheshimiwa Madiwani kupitia

vikao vya Kamati ya Maendeleo ya Kata, vikao vya wazazi ili kuhakikisha kuwa wanasimamia

suala la utoaji wa chakula cha mchana shuleni ili kusaidia kupunguza utoro wa wanafunzi na

kuongeza ufaulu.
Aidha, ilihojiwa idadi ya Shule Shikizi ambazo zimepangwa kusajiliwa. llifafanuliwa kuwa Shule
Shikizi zilizokamilika na kufikia hatua ya kupata usajili ni Shule Shikizi Chang'ombe na Serengeni.

llifafanuliwa kuwa usajili wa Shule zilizobaki utazingatia vigezo ikiwemo ukamilikaji wa vyumba

—‘/._
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vya méfjarasa, ujenzi wa vyoo pamoja na nyumba ya mwalimu ambapo shule husika inapata sifa
ya l'isali ha shule ambazo zimekamilika zitaandikiwa barua ya kuomba kusajiliwa.

Wajumbe walihitaji kupata ufafanuzi juu ya Mitaa ambayo wananchi wake walipatiwa elimu juu
ya kilimo bora. llifafanuliwa kuwa elimu ilitolewa kwa mwananchi mmoja mmoja kupitia Maafisa
Ugani katika maeneo yao na kwamba njia hii ya utoaji wa elimu unasaidia kutunza kumbukumbu
za wakulima na kutambua idadi ya wakulima ambao wamepatiwa elimu juu ya kilimo bora katika
Kata.

lihojiwa Kamati imeweka mikakati gani ya kuhakakikisha kuwa wanadhibiti utoro kwa wanafunzi
kwa shule za Sekondari na Msingi. lifafanuliwa kuwa changamoto ya utoro ya wananfunzi
umekuwa ukisababishwa na wazazi kwa kuwahamasisha wanafunzi kujinga na madrasa na
kuacha shule, hivyo Sheria inatakiwa kutumika kuhakikisha kuwa wazazi wanachukuliwa hatua

kali za kisheria ili kuwafuatilia watoto wao kwenda shule.

Wajumbe walihoji kuwa lengo la ujenzi wa vituo vya afya ni pamoja na utoaji wa huduma bora

za afya kwa wananchi na kumpunguzia mwananchi umbali wa kwenda kufuata huduma za afya.

Hivyo walihitaji kufahamu ni lini huduma za upasuaji zitaanza kutolewa katika vituo hivyo ikiwa ni
pamoja na kupokelewa kwa vifaa vya kutolea huduma. Ufafanuzi ulitolewa kuwa changamoto ni
uhaba wa fedha hivyo kupelelekea vifaa hivyo kutokununuliwa kwa wakati, kwasababu hiyo
Halmashauri imeandika aandiko maalum kwa ajili ya kuomba kununuliwa vifaa hivyo pia
imetenga fedha katika bajeti ya mwaka 2023/2024 kwa ajili ya ununuzi wa vifaa tiba vya kutolea

huduma za afya kwenye vituo vya afya. Taarifa ya Kamati ya Uchumi, Elimu na Afya ilipokelewa

na kuridhiwa na wajumbe.
Il Kamati ya Mipango Miji na Mazingira

Mwenyekiti wa Kamati ya Mipango Miji na Mazingira aliwasilisha taarifa ya Kamati yake mbele
ya wajumbe wa kikao ambapo alieleza kuwa Kamati hii inajumuisha Divisheni moja na Vitengo
wa Taka na Usafi wa Mazingira na Kitengo cha Maliasili na Uhifadhi wa Mazingira. Alifafanua
kuwa Kamati iliketi kikao chake tarehe 17/04/2023 na kujadili taarifa za utekelezaji wa shughuli

zilizotekelezwa kwa kipindi cha robo ya tatu Januari - Machi, 2023.
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wajumbe walipokea taarifa hiyo na kuijadili kisha ilielezwa kuwa hali ya usafi wa mazingira katika

Halmashauri ya Mji bado hairidhishi kwa sasababu maeneo mengi ni machafu kutokana na
utupaji hovyo wa taka katika Mitaa.

Pia ilielezwa kuwa sababu nyingine inayochangia uchafu katika Mji ni ucheleweshaji wa
urejeshaiji wa fedha za uzoaji taka na ukosefu wa gari maalum kwa ajili ya kubeba taka taka.
Halmashauri ina gari moja ambalo pia linatumika katika usambazaiji wa matofali kwenye miradi

inayoendelea kutekelezwa na hivyo kushindwa kuzoa taka kwa wakati.
Hivyo kamati inashauri Menejimenti kurejesha fedha kwa wakati katika mitaa ili zitumike katika

kukodi magari kwa wakati kwa ajili ya kuzoa taka. Pia ilishauriwa Waheshimiwa madiwani
kuhamasisha ufanyikaji wa usafi katika Mitaa yao pamoja na watendaji Mitaa na Kata kusimamia

kamati za mazingira ili zitekeleze jukumu la kuhakikisha usafi wa mazingira unafanyika.

Wajumbe walishauri kuwa mchakato wa ubinafsishaji wa chanzo cha mapato ya usafi wa

mazingira ukamilike ili kuimarisha usafi wa mazingira katika Mitaa yote ya Halmashauri ya Mji na

kuongeza mapato.

Pia ilielekezwa kuwa Halmashauri itashirikiana na Wakala wa Misitu Tanzania (TFS) kuendelea

kusimamia utunzaji wa mazingira katika maeneo yote ya Halmashauri ya Miji.

Aidha, llishauriwa kutumika kwa Sheria ndogo za Halmashauri ya Mji kwa ajili ya kuwachukulia

hatua wananchi wanaokata miti hovyo na kulima katika maeneo ya hifadhi ya milima.

Vilevile, wajumbe walihoji ni lini upimaji uliofanyika katika eneo la Mtaa wa Maji ya Shamba

utakamilishwa ili wnanchi wa eneo hilo waweze kupatiwa hati za umiliki wa maeneo yao.

llifafanuliwa kuwa Menejimenti itafanya ufuatiliaji wa suala hilo.

Taarifa ya Kamati ya Mipango Miji na Mazingira ilipokelewa na kuridhiwa na wajumbe.

M. Kamati ya Kudhibiti Maambukizi ya VVU na UKIMWI

Mwenyekiti wa Kamati ya Kudhibiti Maambukizi ya UKIMWI na VVU aliwasilisha taarifa ya
utakelezaji wa shughuli za Kamati mbele ya wajumbe wa kikao, ambapo alieleza kuwa Kamati
hiyo inajumuisha Divisheni mbili ambazo ni Divisheni ya Huduma ya Afya, Ustawi wa Jamii na
Lishe na Divisheni ya Maendeleo ya Jamii. Alieleza kuwa Kamati ilifany kikao tarehe 18/04/2023
na kujadili taarifa za utekelezaji wa shughuli za kudhibiti Maambukizi ya UKIMWI na VVU

zilizotekelezwa kwa kipindi cha robo ya tatu Januari — Machi, 2022/2023.

Muhtasari wa kikao cha Baraza la Madiwani 28/04/2023

CamScanner



Baada ya kuwasilishwa kwa taarifa ya Kamati ya Kudhibiti Maambukizi ya UKIMWI na VVU
ilipokelewa na kuiridhiwa na wajumbe.

IV.  Kamati ya Fedha na Utawala

Kwaniaba ya Mhe. Mwenyekiti wa Kamati ya Fedha na Utawala Mhe. Diwani ambaye ni mjumbe
wa Kamati aliwasilisha taarifa ya Kamati mbele ya wajumbe ambapo alieleza kuwa Kamati
inajumuisha Divisheni na Vitengo sita ambazo ni Divisheni ya Mipango na Uratibu, Divisheni ya
Utawala na Usimamizi wa Rasilimaliwatu, Kitengo cha Manunuzi, Kitengo cha Huduma za
Sheria, Kitengo cha Mawasiliano Serikalini, Kitengo cha Fedha na Uhasibu na Kitengo cha
TEHAMA na Takwimu. Alieleza kuwa Kamati ilifanya vikao vyake tarehe 28/02/2022, 23/03/2022
na 24/04/2023 na kujadili na kupitisha masuala mbalimbali pamoja na taarifa za utekelezaji wa
shughuli zilizotekelezwa na Divisheni na Vitengo kwa kipindi cha robo ya tatu Januari - Machi,
2023. Taarifa ya mapato na matumizi pamoja na fedha za miradi ya maendeleo zilizopokelewa

ziliwasilishwa kama ifuatavyo:-

a) Mapato na matumizi

llielezwa kuwa Halmashauri ya Mji kwa mwaka wa fedha 2022/2023 iliidhinishiwa kukusanya
jumla ya Shilingi 19,912,978,000.00 kutoka katika vyanzo vyake mbalimbali vya mapato.
llifafanuliwa kuwa Halmashauri ilivuka mwaka na bakaa ya kiasi cha Shilingi 785,078,798.00 kwa
mwaka wa fedha 2021/2022 hivyo kupelekea bajeti ya utekelezaji kuwa kiasi cha shilingi
20,698,056,798.00

Aidha, katika kipindi cha mwezi Machi, 2023 Halmashauri ilikusanya kiasi cha Shilingi
1,037,128,982.59 ambayo ni sawa na asilimia 61 ya makusanyo ya mapato ya mwezi na kufanya
jumla ya makusanyo yote ya kuanzia mwezi Julai, 2022 hadi mwezi Machi, 2023 kuwa kiasi cha
shilingi 12,237,084,398.98 ya mapato yote kwa mwaka 2022/2023. Mapato hayo kwa kipindi cha

Machi, 2023 yaliainishwa kama ifuatavyo; -

i. Vyanzo vya mapato ya ndani halisi - 57,076,955.05

ii. Mapato ya kisekta 31,175,931.54

1

iii. Ruzuku ya Matumizi Mengineyo (OC) 40,308,000.00

iv. Ruzuku ya Mishahara

832,745,000.00
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v. Miradi ya Maendeleo g 75,823,096.00

pia ilielezwa kuwa Halmashauri ilidhinishwa kutumia jumla ya kiasi cha Shilingi
19,912,978,000.00 kutoka katika vyanzo vyake mbalimbali vya mapato ikijumuishwa na bakaa
ya mwaka wa fedha 2021/2022 ya kiasi cha shilingi 785,078,798.00 na kufanya jumla ya makisio
ya matumizi ya fedha zote kwa mwaka wa fedha 2022/2023 kuwa kiasi cha shilingi

20,698,056,798.00.

Aidha, ilifafanuliwa kuwa katika kipindi cha mwezi Machi, 2023 Halmashauri ilitumia kiasi cha

Shilingi 1,064,887,692.35 na kufikisha jumla ya matumizi yote kuwa kiasi cha shilingi
11,387,003,300.00 sawa na asilimia 57 ya makisio ya matumizi ya fedha zote kwa mwaka wa

fedha 2022/2023. Matumizi hayo kwa kipindi cha mwezi Machi, 2023 yaliainishwa kama

ifuatavyo; -

i. Mapato ya ndani halisi - 40,373,690.00

ii. Mapato ya Kisekta - 54,614,061.00

iii. Ruzuku ya Serikali Kuu (OC) - 50,263,277.00
iv. Ruzuku ya Serikali Kuu Mishahara - 832,975,000.00
v. Miradi ya Maendeleo - 955,985,668.02

b). Miradi ya maendeleao

Kaimu Mkuu wa Divisheni ya Mipango na Uratibu aliwasilisha taarifa ya utekelezaji wa miradi

ya maendeleo iliyotekelezwa kwa kipindi cha robo ya tatu Januari — Machi, 2023 kama ifutavyo:-

Katika Mpango na Bajeti ya mwaka 2022/2023, Halmashauri iliidhinishiwa shilingi.
6,252,135,000.00 kwa ajili ya utekelezaji wa Miradi ya Maendeleo kwa mchanganuo ufuatao-;

Jedwali Na.1 Mchanganuo wa fedha zilizoidhinishwa, zilizopokelewa na zilizotumika

N Fedha Fedha Fedha tumika
Chanzo cha Fedha idhinishwa kwa | pokelewa hadi | hadi Machi, 2023
mwaka 2022/23 | Machi, 2023
ELIMU BILA MALIPO 758,930,000.99 545,168,738.76 545,168,738.76
2 | MITIHANI 400,816,000.00 368,360,000.00 368,360,000.00
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3 [SERIKALIKUU [ 1,834,250,000.00 | 1,834.250,000.00 | 969, 106 700. oq___“
4 |MFUKOWAJIMBO  |50,386,00000 | 50,386,000.00 | ]
5 | GLOBAL FUND 14,169,000.00 | 2,450,000.00 2/450,000.00 |
6 | TASAF 1,052,819,000.00 | 514,746,865.00 | 514,746,865.00 |
B e PUSKET 107,918,000.00 | 59,470,900.00 59,470,900.00
FUND e
2 R 180,000,000.00 | 180,000,000.00
BAJETI) R
UNICEF (POLIO) 23,160,500.00 EMT
‘ 10 \ EP4R 250.000,000.00 | 244,848,000.
8704 494.00 | 8,704,494.00
\1 \NTD '8,704,494.00 i
\ 12 \ GPE LANES 55,824,000.00 . =
oDI 25,005,895.00 25,005,895.
\ 13 \ GLOBAL FUND (WODI)
\ 14 \ UNICEF (VYETI) 10,000,000.00 -
\ 15 \ GAVI (CHANJO) 45,471,000.00 |- R
\16 SEQUIP 573,000,000.00 |-
17 | EGPAF 57,810,000.00 |- -
18 | LISHE 56,566,000.00 |- -
19 | BOOST 1,290,000,000.00 | - ;
20 | Jumla 6,252,135,000.00 | 3,917,527,392.76 | 2,941,022,092.76

Mapato ya fedha za miradi
Hadi kufikia mwezi Machi, 2023, Halmashauri imepokea fedha kiasi cha shilingi.
3,917,527,392.76 kutoka katika vyanzo mbalimbali Shilingi 2,978,164,738.76 kutoka Serikali Kuu
na Shilingi 939,362,654.00 kutoka kwa wahisani. Aidha kiasi cha shilingi 542,694,889.00
kimepokelewa nje ya Bajeti.
llifafanuliwa kuwa katika kipindi cha robo ya tatu Januari hadi Machi, 2022/23 Halmashauri ya Mji

Kondoa ilikuwa imepokea jumla ya shilingi 744,564,303.00 kutoka vyanzo mbalimbali kama
ifuatavyo;-

a. ELIMU BILA MALIPO Shilingi 180,569,403.00
b. UNICEF - POLIO shilingi 170,000.00,
c. TASAF 68,530,000.00,
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d. BUSKET FUND 59,470,900.00
e. GPE LANES 55,824,000.00
f.  SERIKALI KUU 380,000,000.00.

Baada ya kuwasilishwa kwa taarifa ya Kamati ya Fedha na Utawala ilipokelewa na kuridhiwa na
wajumbe.

TAARIFA KUTOKA KWA TAASIS! ZA SERIKALI TARURA, RUWASA NA TANESCO.

Katika kikao cha Baraza la Waheshimiwa Madiwani robo ya tatu kwa mwaka wa fedha 2022/2023
taasisi zilizopo katika Halmashauri ya Mji Kondoa zilialikwa kwa ajili y2 kuwasilisha taarifa 2
utekelezaji wa shughuli zilizotekelezwa na taasisi husika kwa kipindi cha robo ya tatu kuanzia

Januari hadi Machi, 2023 ambazo ni TARURA na RUWASA.

Wajumbe walihoji maswali mbalimbali ambayo yaliweza kupatiwa majibu ya kina na ushauri
mbalimbali ulitolewa kwa Taasisi hizo unaotakiwa kuzingatiwa wakati wa utekelezaji miradi katika

maeneo ya Halmshauri ya Miji Kondoa.

MUHT NA 26/2022/2023TAARIFA MBALIMBALI KUTOKA KWA MKURUGENZI NA MHE.
MWENYEKITI.

Mwenyekiti alisisitizwa yafuatayo kuafanyiwa kazi;-

i. Kufanyika kwa msawazo wa walimu katika Shule za Msingi na Sekondari kwa kuzingatia

wingi wa wanafunzi na mahitaji kwa kila Shule.
NASAHA KUTOKA KWA MWENYEKITI WA CHAMA CHA MAPINDUZI

Alitoa pongezi kwa Waheshimiwa Madiwani kwa uendeshaji mzuri wa vikao na alisisitiza
kuzingatiwa kwa kanuni za uendeshaji wa vikao kwa Wakuu wa Divisheni na Vitengo kushiriki na

kuwa watulivu wakati kikao kikiendelea.

Aidha, alisisitiza kuwa fedha zinazopokelewa kwa ajili ya utekelezaji wa miradi zitumike kwa
wakati. Pia ilishauri Wakuu wa Divisheni na Vitengo kuwashirikisha viongozi waliopo katika
kamati za miradi pamoja na kuwajengea uelewa wa kutosha katika usimamizi wa miradi

wanayotekelza.

Waheshimiwa Madiwani walisistizwa kuwaeleze wananchi mafanikio yote yaliyofanywa na
Serikali ya awamu ya sita ili kwatambue juhudina kazi zinzofanywa na serikali yao inayoongozwa
na Mhe. Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt. Samia Suluhu Hassan.
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NASAHA KUTOKA TAKUKURU

Kamanda wa T i

e 'ATKUKURU Wilaya ya Kondoa alitambulisha mradi mpya unaojulikana kama
rafiki ambao unalenga kuimarisha masuala ya utawala bora. Pia ilielezwa kuwa kero

zote za wananchi zitatatuliwa katika ngazi za kata na mchakato mzima wa utatuzi utafuatiliwa na

ngazi ya TAKUKURU Wilaya ikiwa ni pamoja na kusimamia utekelezaji wa miradi.
MUHT NA 27/2022/2023KUFUNGA KIKAO.

Mwenyekiti kabla ya aliwashukuru wajumbe wote kwa mawazo yenye tija na iliagiza Menejimenti
kufanya utafiti ili kubainisha sababu zilizopelekea kushuka kwa ufaulu katika matokeo ya mitihani

ya Kitaifa iliyofanyika mwaka 2022 kwa baadhi ya Shule za Sekondari na kupendekeza nini

kifanyike ili kuinua ufaulu katika Shule hizo. Pia alisisitiza Kamati za mazingira kusimamia usafi

wa mazingira pamoja na watumishi wa afya kutoa huduma kwa weledi kwa wananchi. Aidha,

ha suala zima la ulinzi na usalama.

o saa 10:30 jioni.

alishukuru vyombo vya ulinzi na usalama kwa kuimaris

Aliwatakia safari njema warejeapo majumbani mwao alifunga kika

t

Katibu Mwenyekiti

Tarehe.

Muhtasari wa kikao cha Baraza la Madiwani 28/04/2023
12

CamScanner



