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Kwanza namshukuru Mwenyezi Mungu kwa
kuweza kutufikisha hadi siku ya leo na
kuniwezesha kusimamia utekelezaji wa miradi
kwa kipindi cha miaka mitatu ya Rais Mhe. Dkt.
Samia Suluhu Hassan. 

Pili natoa shukrani za dhati kwa Rais wa
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Samia
Hassan kwa kutupatia fedha shilingi Bilioni
14.2 kwa ajili ya utekelezaji wa miradi ya
maendeleo.

Tatu namshukuru Mheshimiwa Mkuu wa Wilaya
ya Kondoa Dkt. Khamis Mkanachi kwa
kutuongoza vizuri katika kufanikisha miradi hii
kwa kipindi chote hiki.

Miradi imetekelezwa katika sekta mbalimbali
kama mchanganuo unavyoonyesha :

Elimu Msingi Bilioni 2.077    
Elimu Sekondari Bilioni 3.88     
Afya Bilioni 2.99 
Elimu bila malipo Bilioni 1.942  
TASAF Bilioni 1.3  kwa ajili ya kusaidia kaya
maskini ambapo walengwa 2784
wamenufaika .
Utawala Milioni 413.0
Mfuko wa Jimbo Milioni 127.7

Aidha fedha hizi zimesaidia kwa kiwango
kikubwa kuboresha na kuongeza miundombinu
katika sekta zote ambapo imeboresha maisha
ya wananchi kwani huduma muhimu
zimesogezwa kwao.  

KAZI IENDELEE!!

Ndg. Said Majaliwa
Mkurugenzi Halmashauri ya Mji 

Kondoa



1VIONGOZI WA HALMASHAURI YA MJI KONDOA

Mhe. Mohamed Abdi Kiberenge
Mwenyekiti Halmashauri ya Mji

Kondoa

Ndg. Said Mwemezi Majaliwa
Mkurugenzi  Halmashauri ya Mji

Kondoa

Mhe. Ally Juma Makoa
Mbunge wa Kondoa Mjini

Shukrani  kwa viongozi hawa ambao kwa umoja wao wamefanikisha
kupatikana kwa fedha zote na kuzisimamia kufikia mafanikio

yanayoonekana.

Mhe. Dkt. Khamis Mkanachi
Mkuu wa Wilaya Kondoa
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Serikali kuu imeleta fedha kwa ajili ya ukarabati wa Hospitali
ya Mji ambapo kutokana na uchakavu wa majengo muhimu
katika hospitali hiyo Halmashauri imejenga majengo mapya
matatu ambayo ni jengo la kisasa la upasuaji, jengo la
mama na mtoto lenye sehemu ya upasuaji ndani ya jengo
na jengo la kuhifadhia maiti la kisasa.

Serikali imeleta fedha za ununuzi wa vifaa tiba vya kisasa
vyenye thamani ya shilingi milioni 600 kwa ajili ya Hospitali
ya Mji Vituo vya Afya na Zahanati ambapo imerahisisha
upatikanaji wa huduma ambazo awali zilikuwa hazipatikani
katika Hospitali ya Mji na vituo vya afya ikiwemo Kituo cha
Afya Kingale.

MILIONI 900 ZA UKARABATI WA HOSPITALI

MAFANIKIO SEKTA YA
AFYA

MAPOKEZI YA MAGARI  2 DIVISHENI YA AFYA

MILIONI 600 UNUNUZI WA VIFAA TIBA

Serikali imeleta gari la wagonjwa kwa ajili ya kurahisha
huduma ya kuwapeleka wagonjwa wanaopata rufaa kwenda
hospitali ya Rufaa ya mkoa wa Dodoma na Hospitali ya
Benjamini Mkapa. Gari hili lilikabidhiwa na Mbunge wa
Kondoa Mjini Mhe. Ally Makoa kwa niaba ya serikali. Aidha
Serikali imetoa gari kwa ajili ya ufuatiliaji wa masuala ya afya.

BILIONI 1.490 UJENZI WA VITUO VYA
KUTOLEA HUDUMA ZA AFYA

Kwa kipindi cha miaka mitatu Serikali imeleta shilingi bilioni
1.490 kwa ajili ya ujenzi wa vituo vya afya 2 ambavyo ni
Kituo cha Afya Kolo na Serya, ujenzi wa zahanati 4 katika
mitaa ya Hachwi, Tampori, Mlua na Choka, ujenzi wa
nyumba pacha za watumishi kituo cha Afya Serya na ujenzi
wwananchi waliokuwa akitembea umbali mrefu kufuata
huduma katika Hospitali ya Mji.
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Kupitia mradi wa GP LANES na BOOST serikali imeleta
zaidi ya shilingi milioni 907 kwa ajili ya ujenzi wa vyumba
vya madarasa ya awali na msingi katika Shule mbalimbali
ikiwemo ujenzi wa shule mpya 1 ya Msingi. Ujenzi huu
umesaidia sana kuongeza uandikishaji wa wanafunzi wa
awali kwa kuwa madarasa yamejengwa kisasa kabisa.

Serikali kwa kipindi cha miaka 3 imetoa shilingi milioni 280
kwa ajili ya ukarabati wa shule kongwe za Kolowasi na
Kondoa kutokana na madarasa yake kuwa katika hali
isiyoridhisha. karabati huo umesaidia kuboresha mazingira
ya kujifunzia na kufundishia walimu 

MILIONI 907.7 ZA GP LANES II NA BOOST

MAFANIKIO SEKTA YA
ELIMU MSINGI

MILIONI 124 ZA UJENZI WA MABWENI

MILIONI 280 UKARABATI SHULE KONGWE

MILIONI 183.7 ZA MRADI WA UVIKO 19
Kwakipindi cha miaka mitatu Halmashauri imepokea
shilingi milioni 183.7 kupitia mradi wa UVIKO 19 ambapo
fedha hizi zimetumika kujenga sehemu za wanafunzi
kunawia mikono na kuchimba visima katika S/M Kilimani na
Mongoroma pamoja na ujezni wa miundombinu ya
kusambazia maji safi na salama na ujenzi wa madarasa  

Kwakipindi cha miaka mitatu Halmashauri imepokea shilingi
milioni 142.9 kupitia Mamlaka ya elimu Tanzania (TEA) na
shilingi milioni 128 kwa ajili ya ujenzi wa mabweni 2 kwaajili
ya wanafunzi wenye mahitaji maalum katika Shule ya
Msingi Iboni. Lengo la mradi huu ni kuhamikisha watoto
wote wenye mahitaji maalum wanapata elimu katika
mazingira rafiki wakati wote.

MILIONI 574.7 KWA AJILI YA UJENZI WA MIUNDOMBINU
Serikali kwa kipindi cha miaka 3 imetoa shilingi milioni
574.7 kwa ajili ya ujenzi wa miundombinu ya shule ikiwemo
madarasa na nyumba 2 pacha za walimu katika S/M Hachwi
na Chandimo pamoja na matundu ya vyoo.
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BILIONI 1. ZA UJENZI SHULE 2 ZA SEKONDARI 

MAFANIKIO SEKTA YA
ELIMU SEKONDARI

MAPOKEZI YA GARI LA DIVISHENI

MILIONI 601 ZA MABORESHO KONDOA GIRLS

BILIONI 1.2 ZA UJENZI WA MIUNDOMBINU

Serikali kwa kipindi cha miaka 3 imetoa zaidi ya shilingi
bilioni  1 kwa ajili ya ujenzi wa Shule 2 mpya za Sekondari.
Shule ya Sekondari Tura Day ilipewa shilingi milioni 470
na Shule ta Bolisa Sekondari shilingi milioni 544. Ujenzi wa
shule hizi umesaidia kuwapunguzia umbali wa kutembea
wanafunzi wa kata ya Bolisa na Kondoa Mjini ikiwa ni
pamoja na kupunguza msongamano wa wanafunzi wa Shule
za Kondoa Mjini.

Serikali kwa kipindi cha miaka 3 imetoa zaidi ya shilingi
Milioni 601 kwa ajili ya ujenzi wa mabweni mapya 2 , ujenzi
wa madarasa 8, ujenzi wa matundu 10 ya vyoo na
utengenezaji wa vitanda na makabati. Miundombinu hiyo
imesaidia kuongeza idadi ya wanafunzi kutoka 500 hadi
zaidi ya 800.

Serikali kwa kipindi cha miaka 3 imetoa gari moja kwa ajili ya
divisheni ya Elimu Sekondari kwa ajili ya kusaidia ufuatiliaji
wa elimu katika shule zote kwa lengo la kuhakikisha ufaulu
unaongezeka

Serikali kwa kipindi cha miaka 3 imetoa zaidi ya shilingi
Bilioni 1.2 kwa ajili ya ujenzi wa madarasa, maabara, na
matundu ya vyoo, nyumba pacha za walimu sehemu za
kunawia mikono pamoja na uchimbaji wa kisima kirefu.
Shule zilizonufaika ni pamoja na Bicha, Dilai, Serya, Ula,
Kolo, Kwapakacha, Mtobubu, Gubali

KUONGEZEKA KWA UFAULU KIDATO CHA NNE
Serikali kwa kipindi cha miaka 3 baada ya kuboresha
miundombinu ya kufundishia na kujifunzia imesaidia kwa
kiwango kikubwa kuongoza asilimia ya ufaulishaji kwa
wanafunzi kwa kidato cha nne kutoka asilimia .. hadi .. 2023
na kupelekea Halmashauri kupata tuzo ya mshindi wa pili
kimkoa siku ya wadau wa Elimu. 
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Serikali ya awamu ya sita kwa kipindi cha miaka
mitatu imefanikiwa kuleta scanner kwa ajili ya kupima
udongo wa wakulima kabla ya kilimo bila gharama
zozote kwa lengo la kuhakikisha kuwa wakulima
wanalima kilimo cha uhakika  na kuongeza uzalishaji.
Na jumla ya sampuli 2600 za udongo zilichukuliwa na
matokeo yamewanufaisha wakulima 7500 na zoezi
linaendelea.

Kwa kipindi cha miaka mitatu Serikali ya awamu ya
sita imefanikiwa kuleta mbolea ya ruzuku na kuiuza
kwa gharama nafuu kwa wakulima wa Halmashauri ya
Mji Kondoa ambapo jumla ya tani 49 za mbolea ya
kupandia na tani 15 za mbolea ya kukuzia zililetwa na
kuuzwa kwa wakulima. Lengo la kuleta mbolea hizo ni
kuhakikisha kila mkulima analima na kuzalisha
chakula kwa uhakika zaidi.

UNUNUZI WA SCANNER YA UDONGO 

MAFANIKIO SEKTA YA
KILIMO, MIFUGO NA
UVUVI

MAPOKEZI YA MAHINDI YA BEI NAFUU

MAPOKEZI YA TANI ZA MBOLEA YA RUZUKU

MAPOKEZI YA PIKIPIKI ZA MAAFISA UGANI
Kwa kipindi cha miaka mitatu Serikali ya awamu ya
sita imefanikiwa kuleta pikipiki 21 kwa ajili ya Maafisa
Ugani lengo ni kuhakikisha wakulima wanafikiwa
katika maeneo waliyopo na kupata elimu ya kilimo na
wanalima kwa tija.

Kwa kipindi cha miaka mitatu Serikali ya awamu ya
sita imefanikiwa kuleta mahindi kiasi cha tani 600 na
kuwauzia wananchi kwa gharama nafuu kutokana na
chakula walichovuna kuwa kidogo na sokoni kuuzwa
kwa bei kubwa.
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MILIONI 295 ZATOLEWA MIKOPO YA ASIMILIA 10 

MAFANIKIO SEKTA YA
MAENDELEO YA JAMII

Kwa kipindi cha miaka mitatu Halmashauri ya Mji
Kondoa imefanikiwa kutenga na kutoa mikopo
yenye thamani ya shilingi milioni 295 kwa
vikundi 41 vya Wanawake, vijana na watu wenye
ulemavu kutoka asilimia kumi ya mapato yake.
Makundi hayo yamenufaika ambapo kwasasa
wengi wameweza kuboresha maisha yao kwa
kujiajili na kuajili wengine kutokana na biashara
wanazofanya. Aidha kiasi cha shilingi milioni
114.3 zimetengwa  kwa ajili ya utoaji wa mikopo
hiyo baada ya serikali kusitisha zoezi la utoaji wa
mikopo kwa lengo la kuweka mkakati mzuri wa
utoaji wa mikopo hiyo.

MILIONI 43 USIMAMIZI WA HUDUMA NDOGO ZA KIFEDHA

Ili kuhakikisha wananchi wanapata unafuu katika mikopo
itolewayo na taasisi mbalimbali za kifedha na watu
binafsi (maarufu kausha damu). Serikali iliamua
kukasimu madaraka ya usimamizi na ufuatiliaji wa
taasisi hizo kwa Halmashauri ili kuhakikisha wanafanya
kazi zao kwa kufuata sheria, kanuni na taratibu.

Halmashauri imepokea shilingi milioni 43 kwa ajili ya
ufuatiliaji na usimamizi ambapo imefanya ukaguzi wa
taasisi hizo na kutoa ushauri penye mapungufu pamoja
na mafunzo kwa wamiliki wa taasisi hizo, waheshimiwa
madiwani na wanavikundi wanufaika wa mikopo ya
asilimia 10 na ununuzi wa vitendeakazi vya ofisi.
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EXPERT
ADVICE

HALI ILIVYOKUWA KABLA YA MABORESHO NA BAADA
KABLA BAADA

Kushoto ni Zahanati ya Mongoroma  na kulia ni Kituo ch Afya Serya 

Kushoto ni vyoo S/M Bolisa na kulia ni vyoo vipya vya S/M Bolisa

Kushoto ni nyumba ya mwalimu S/M Hachwi na kulia ni nyumba ya
mwalimu S/M Hachwi

Kushoto ni madarasa S/M Kolowasi kulia ni madarasamapya S/M
Kolowasi
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EXPERT
ADVICE

MIRADI MINGINE ILIYOTEKELEZWA KWA KIPINDI CHA
MIAKA MITATU

Kituo cha Afya Serya

Jengo la mochwari Hospitali ya Mji Zahanati ya Hachwi

Madarasa Kondoa Girls Zahanati ya Ausia

Kituo cha Afya Kolo Madarasa ya awali


