
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  
OFISI  YA  RAIS  TAMISEMI  

HALMASHAURI  YA  MJI  KONDOA                  
 JARIDA MAALUMU LA MWENGE WA UHURU 2024  

SERA YA UHARIRI 

 

 

Madhumuni ya Jarida hili ni kuhabarisha na kuelimisha wananchi juu ya shughuli mbalimbali  

zinazofanywa na Halmashauri ya Mji Kondoa. Aidha Sera, Mipango  na utekelezaji wa miradi 

ya maendeleo inafafanuliwa kupitia jarida hili. Isipokuwa pale inapokatazwa habari za Jarida  la 

Halmashauri ya Mji Kondoa zinaweza kunukuliwa ili mradi Mhariri ajulishwe kwa maandishi. 

30 Juni ,  2024  

Mwenge wa Uhuru waridhishwa na 
miradi Halmashauri ya  Mji Kondoa   

 

Mkurugenzi Halmashauri ya Mji Kondoa Ndg. Said M. Majaliwa akimkabidhi 

Mwenge wa Uhuru Mkurugenzi wa Halmashauri ya  Wilaya ya Kondoa    

Ndg. Shaaban Milao mbele ya mkimbiza Mwenge kitaifa Ndg. Godfrey  E. 

Mnzava    1 Julai, 2024. 
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Natoa shukrani za dhati kwa Mhe. Rais wa Jamhuri ya Muungano wa 

Tanzania Mhe. Samia Suluhu Hassan kwa kutuma vijana mahiri na 

wazalendo kuweza kumuwakilisha kikamilifu kukimbiza Mwenge wa Uhu-

ru nchi nzima na kuhakikisha wanafikisha ujumbe wa Mwenge wa Uhuru 

kwa mwaka 2024 kwa wananchi unaosema:- “Tunza mazingira na  

Shiriki Uchaguzi wa Serikali za Mitaa kwa Ujenzi wa Taifa        

Endelevu”  

Pia natoa shukrani kwa viongozi wa Wilaya wakiongozwa na Jemedari 

Mahiri Mkuu wa Wilaya ya Kondoa Mhe. Fatma Almasi Nyangasa, 

Waheshimiwa Madiwani, Mbunge wa jimbo la Kondoa Mjini Mhe.  Ally 

Makoa, Wakuu wa  itifaki, Divisheni na watumishi wote kwa ujumla. Umu-

himu wa kipekee kabisa kwa wananchi wa Halmashauri ya Kondoa Mji 

kwa ushirikiano mkubwa na mapokezi mazuri ya Mbio za Mwenge wa 

Uhuru 2024. 

Mwenge wa Uhuru wa mwaka 2024 umekimbizwa Km 132 katika tarafa 

mbili (2) yaani Kolo na Kondoa Mjini, ambapo umepitia Miradi 6 yenye 

thamani ya shilingi 1,555,182,064.00 miradi hiyo ni ya Sekta ya Afya 

shilingi 87,336,460 Maji shilingi 803,911,272.00 , Elimu Msingi shilingi 

142,934,332.00, Barabara shilingi 500,000,000 vijana shilingi 8,000,000 

na mradi wa Msitu wa miyombo Hachwi shilingi 13,000,000. 

Katika fedha hizo Shilingi bilioni 1.5 ni fedha kutoka Serikali Kuu, shilingi 

milioni 9 ni fedha toka Halmashauri na shilingi milioni 3 nguvu za 

wananchi.   

Mwisho, niwashukuru sana wakimbiza Mwenge Kitaifa wakiongozwa na Ndugu 

Gofrey E. Mnzava na wakimbiza Mwenge kimkoa niseme maoni na ushauri 

wenu tumepokea na tunaenda kuufanyia kazi. Niwakaribishe tena katika Hal-

mashauri ya Mji Kondoa.  

J I P A T I E  N A K A L A  Y A  G A Z E T I  H I L I  K W A  

K U P A K U A  K W E N Y E  T O V U T I  Y A  

H A L M A S H A U R I  Y A  M J I  K O N D O A   

www.kondoatc.go.tz 

JAMHURI YA MUUNGANO 
WA TANZANIA  

          Uk.  1  

Ndg. Said Mwemezi Majaliwa  

Mkurugenzi Halmashauri ya Mji Kondoa 



JAMHURI YA MUUNGANO 
WA TANZA NIA  

          Uk.  2  

MAPOKEZI YA WAKIMBIZA MWENGE KITAIFA              
MAEGESHO YA MALORI BICHA  

Ndg. Godfrey E. Mnzava 

Kiongozi wa mbio za Mwenge Kitaifa 2024 

Ndg. Nussaibat H. Ahmed 

Mkimbiza Mwenge Kitaifa 2024 

Ndg. Maria F. Mapunda 

Mkimbiza Mwenge Kitaifa 2024 

Ndg. Makwaya J. Makwaya 

Mkimbiza Mwenge Kitaifa 2024 

Ndg. Ramadhani M. Khamis 

Mkimbiza Mwenge Kitaifa 2024 

Ndg. Claude A. Kilala 

Mkimbiza Mwenge Kitaifa 2024 



MATUKIO KATIKA ENEO LA MAPOKEZI YA MWENGE    
STENDI YA MALORI BICHA  

JAMHURI YA MUUNGANO 
WA TANZA NIA  

Mkuu wa Wilaya ya Kondoa Mhe. Fatma A. Nyangasa 

(kulia) akikiri kupokea Mwenge wa Uhuru kutoka  kwa 

Mkuu wa Wilaya ya Chamwino Mhe. Janeth Mbene. 

Mwenyekiti wa Halamshauri ya Mji Kondoa (wa kwanza 

kushoto) na Mkurugenzi wa Halmashauri ya Mji Kondoa  

wakiwa katika eneo la mapokezi Bicha. 

Viongozi mbalimbali waliojitokeza kwa ajili ya kuupokea 

Mwenge wa Uhuru katika eneo la maegesho ya Maroli 

Bicha 

Mbunge wa Kondoa Mjini Mhe. Juma Makoa (Kushoto) 

akiteta jambo na Mwenyekiti wa CCM Wilaya ya Kondoa  

Ndg. Hija Sulu wakati wa mapokezi ya Mwenge. 

Wananchi wa Halmashauri ya Mji Kondoa wali-

ojitokeza kuulaki Mwenge wa Uhuru eneo la 

mapokezi Bicha 

          Uk.  3  

Sehemu ya watumishi wa Halmashauri ya Mji Kondoa 

waliojitokeza kuupokea Mwenge wa Uhuru eneo la 

maegesho Bicha. 

Mkuu wa Wilaya ya Kondoa Mhe. Fatma A. Nyangasa 

(kushoto) akiwa na Katibu Tawala Ndg. Christina     

Kalekezi eneo la mapokezi Bicha 

Mbunge wa viti Maalum Mkoa wa Dodoma Mhe.       

Mariam Ditopile akiwa katika eneo la maegesho Bicha 

kwaajili ya kuupokea Mwenge wa Uhuru . 



           Uk.  4  JAMHURI YA MUUNGANO 
WA TANZA NIA  

Mkuu wa Wilaya ya Kondoa Mhe. Fatma Nyangasa 

akiongea eneo la mapokezi ya Mwenge wa Uhuru Bicha 

kabla ya kuanza kuukimbiza Halmashauri ya Mji Kondoa 

Diwani wa kata ya Kingale Mhe. Abushehe Mbuva     

wakati wa itifaki ya Mwenge sehemu ya mapokezi  

stendi ya malori Bicha 

MATUKIO KATIKA ENEO LA MAPOKEZI BICHA MAEGESHO 
YA MAROLI 

Meneja wa NMB Kondoa Ndg. Rasul Msangi 

wakati wa itifaki ya Mwenge sehemu ya mapokezi  

stendi ya malori Bicha 

 

Mkimbiza Mwenge Kitaifa 2022 Ndg. Sahil 

Geraruma wakati wa itifaki ya Mwenge sehemu 

ya mapokezi  stendi ya malori Bicha. 

Diwani wa kata ya Kilimani Mhe. Issa Kambi akiwa 

ameushikilia Mwenge wa Uhuru ulipowasili eneo la 

maegesho ya malori Bicha 

Diwani wa kata ya Serya Mhe. Kulwa Pazi akiwa 

ameushikilia Mwenge wa Uhuru ulipowasili  eneo la 

maegesho ya malori Bicha 

Mwenyekiti wa Halmashauri ya Mji Kondoa Mhe.   

Mohamed Kiberenge akiwa ameushikilia Mwenge wa 

Uhuru ulipowasili eneo la maegesho ya malori Bicha 

Diwani Viti Maalum Mhe. Besela Maunga wakati wa 

itifaki ya Mwenge sehemu ya mapokezi  stendi ya 

malori Bicha 



           Uk.  5  
JAMHURI YA MUUNGANO WA 

TANZANIA  

MRADI WA KIKUNDI CHA VIJANA WAZALENDO 

MAELEZO YA MRADI 

Kiongozi wa mbio za Mwenge kitaifa Ndg. Godfrey  Mnzava pamoja na viongozi 

wengine akiongea katika mradi wa vijana Wazalendo WISKWANTIS. 

Mmoja wa vijana wa kikundi cha Wazalendo WISKWANTIS 

akikadidhi taarifa ya mradi kwa mkimbiza mwenge kitaifa 

Ndg. Godfery Mnzava  

Kiongozi wa mbio za Mwenge kitaifa Ndg. Godfrey  

Mnzava pamoja na viongozi wengine akikagua moja 

ya maduka ya mradi wa vijana Wazalendo       

WISKWANTIS 

Kikundi cha Wazalendo kilianzishwa mwa-

ka 2023 kikiwa na jumla ya wanachama 

watano (5) ambapo wanaume ni wanne 

(04) na mwanamke mmoja (01). Kikundi 

hiki kinapatikana katika Halmashauri ya Mji 

Kondoa, Kata ya Kilimani Mtaa wa 

Wiskwantis 

Kikundi cha Wazalendo kilifanya usajili 
katika Halmashauri ya Mji Kondoa na kina-
tambulika kupitia namba ya usajili DOD/
KON/VIJ/2023/0005 na kimefungua 
akaunti ya kikundi katika benki ya CRDB – 
Kondoa yenye namba 0133725065700 
Shughuli kuu za mradi zikiwa ni biashara 
ya duka la rejareja na uuzaji wa nishati 

Halmashauri imetoa mkopo wa Shilingi 

8,000,000/= fedha zote zikiwa zimepatika-

na kupitia asilimia kumi (10%) ya mapato 

ya ndani ya Halmashauri kama mkopo 

Kikundi hiki kimeshamaliza marejesho 

yote ya mkopo waliochukua ndani ya 

mwaka mmoja ambapo pia wameweza 

kuanzisha duka lingine kutokana na faida 

ya duka la kwanza na wamejiinua 

kiuchumi na kuhudumia familia zao. 

MAELEZO YA MRADI 



          Uk.  6  JAMHURI YA 
MUUNGANO WA 

   Zahanati ya Mtaa wa Choka 

MRADI WA UJENZI WA ZAHANATI YA MTAA WA CHOKA 

MAELEZO YA MRADI 

Mwenge ukiwasili  katika mradi wa ujenzi wa Zahanati ya Mtaa wa Choka.  

Mganga Mkuu Dkt. Emiliana Donald akisoma taarifa 

ya mradi wa Zahanati ya Choka mbele ya Kiongozi wa 

mbio za Mwenge Ndg. Godfrey Mnzava kabla ya  

kuweka jiwe la Msingi . 

Mradi wa ujenzi wa Zahanati ya Mtaa wa 
Choka umetokana na Sera ya Wizara ya 
Afya ya kujenga Zahanati ya kutolea hudu-
ma za Afya katika kila Mtaa.Mradi huu ume-
husisha ujenzi wa jengo la wagonjwa wa 
nje (OPD)  huduma za mama na mtoto 
(RCH). 

Mradi umelenga kusogeza huduma bora za 
Afya kwa wananchi wa Mtaa wa Choka   
ambao walikuwa wakitembea umbali wa km 
6 kufuata huduma za matibabu na kupun-
guza vifo vya kinamama wajawazito na wa-
toto chini ya umri wa miaka 05. 

Mradi ulianza tarehe 30/03/2022 na ulitaraj-
iwa kukamilika tarehe 21/06/2024 kwa 
awamu ya kwanza. Ujenzi unatekelezwa kwa 
kuzingatia utaratibu wa Force Account ili ku-
punguza gharama, kuongeza ubora na ufani-
si wa kazi.  

Mradi umegharimu kiasi cha shilingi 
87,336,460.00 fedha kutoka serikali kuu 
shilingi milioni 75, shilingi milioni 9.3 
mapato ya ndani ya Halmashauri na shilingi 
milioni 3 nguvu za wananchi. 

Kiongozi Mkimbiza Mwenge Ndg. Godfrey 
Mnzava aliagiza mradi huo kukamilika hara-
ka ili uweze kutoa huduma iliyokusudiwa 
kwa wananchi wa Mtaa wa Choka na kuwe-
ka jiwe la msingi katika mradi huo. 

MAELEZO YA MRADI 



          Uk.  7  
JAMHURI YA 

MUUNGANO WA 

 

MRADI WA USAMBAZAJI MAJI MTAA WA HACHWI 

MAELEZO YA MRADI 

Mwenge wa Uhuru ukiwa katika mradi wa usambazaji maji 

Hachwi   

 

 

 

 

Jiwe la msingi mradi wa maji Hachwi lililowekwa  na Kiongozi wa mbio za Mwenge              

Ndg. Godfrey Mnzava 

Mradi wa usambazaji maji Mtaa wa Hachwi 
umehusisha ujenzi wa Tanki moja la 
kuhifadhi Maji lenye ujazo wa mita za 
ujazo 100, ujenzi wa nyumba ya pampu 
moja na ufungaji wa pampu inayotumia 
nishati ya jua, ujenzi wa vituo vya ku-
chotea maji kumi (10), utandazaji wa ma-
bomba ya maji kwa umbali wa Mita 
15,069, ujenzi wa vituo viwili vya 
kunyweshea mifugo na ujenzi wa Chombo 
cha watumia maji ngazi ya jamii (CBWSO).  

Mradi umelenga kutoa huduma ya Majisafi 
na Salama kwa wakazi wapatao 2,470 wa 
Mtaa wa Hachwi na viunga vyake. 

Mradi  wa Maji Hachwi ulianza kutekelezwa 
22.01.2022 na unatarajia kukamilika 
24.07.2024. Mradi huu umetekelezwa na 
Mkandarasi SAJO CIVIL ENGINEERING 
AND BUILDING CONST COMP. 

Mradi utagharimu kiasi cha Shilingi 
803,911,272.00 fedha kutoka Serikali Kuu 
ambapo hadi sasa umetumia shilingi 
349,021,500 na upo asilimia 90 ya 
utekelezaji. 

Kiongozi wa Mwenge wa Uhuru Ndg. God-
frey Mnzava amewahakikishia wananchi 
wa Hachwi kuwa mradi huo utakamilika 
kwa kuwa fedha zipo na utatoa huduma 
kama ilivyopangwa na kwa wakati. 

 

MAELEZO YA MRADI 



 

          Uk.  8  JAMHURI YA MUUNGANO WA 
TANZANIA  

MRADI WA UJENZI BWENI SHULE YA MSINGI IBONI 

MAELEZO YA MRADI 
Mradi umelenga kuibua wanafunzi wenye 
mahitaji maalum waliokuwa wanafungiwa 
ndani pasipo kupewa nafasi ya kupata 
elimu kama wanafunzi wengine.. 

Mradi ulianza tarehe 25/09/2024 na 
umekamilika tarehe 23/06/2024. Ujenzi 
umetekelezwa kwa kuzingatia utaratibu wa 
Force Account ili kupunguza gharama, 
kuongeza ubora na ufanisi wa kazi na kui-
husisha jamii katika utekelezaji wa mradi. 

Kiongozi wa mbio za Mwenge Ndg. Godfrey Mnzava akiongea kwenye mradi wa 

bweni la wanafunzi wenye mahitaji maalum IS/M  

Mradi umegharimu kiasi cha Shilingi 

142,934,332.00 ikiwa ni fedha kutoka kwa 

wahisani Mamlaka ya Elimu Tanzania 

(TEA). 

Kukamilika kwa Mradi kutaleta maendeleo 

ya kijamii, kisaikolojia na kielimu kwa wana-

funzi wenye mahitaji maalum pamoja na ku-

wapatia fursa ya kujifunza na kuimarisha 

stadi za kujitegemea.  

Aidha kiongozi wa mbio za Mwenge kitaifa 
aliwapongeza wanafunzi hao kwa umahiri 
wao waliouonyesha ikiwemo kuimba wimbo 
wa taifa kwa alama na kuwahakikishia kuwa 
Mheshimiwa Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan 
yupo pamoja nao na ndio maana anatoa 
fedha za kuboresha mazingira yao ya kuji-
funzia. 

Jiwe la uzinduzi 

Wanafunzi wakisoma shairi 

Wanafunzi wakionyesha jumbe mbalimbali za Mwenge 



 

          Uk.  9  JAMHURI YA MUUNGANO WA 
TANZANIA  

MRADI WA UJENZI WA BARABARA YA GUBALI-BOLISA-IBONI 

MAEL

 

Mradi umelenga kurahisisha huduma za 
usafirishaji pamoja na kuzifikia huduma za 
kijamii ambapo awali kulikuwa na changa-
moto kubwa ya kutopitika hasa msimu wa 
mvua. 

Mradi ulianza tarehe 05/09/2023 na ulita-
rajiwa kukamilika tarehe 04/03/2024 kuto-
kana na mvua mkandarasi aliongezewa siku 
150 hivyo unatarajia kukamilika tarehe 
02/08/2024 na unatekelezwa na mkandara-
si M/S MIA BROTHERS TANZANIA LTD.  

 

Gharama za mradi huu ni shilingi 

547,153,890 ambapo gharama ya mkataba 

ulioingiwa na mkandarasi kwa ajili ya mradi 

huu ilikuwa ni shilingi 547,153,890 ambapo 

hadi sasa jumla ya shilingi 368,548,480 

zimekwishalipwa. 

Kukamilika kwa Mradi kutafungua fursa za-

kiuchumi na kijamii kwa wananchi wa kata 

za Kondoa Mjini, Chemchem na Bolisa am-

bapo wataweza kusafirisha mazao yao hadi 

kufika kwenye masoko kirahisi.  
 
Kiongozi wa mbio za Mwenge Ndg. Godfrey 
Mnzava ameweka jiwe la msingi katika mra-
di huo na kuagiza kukamilika kwa wakati 
kwa kuwa mvua zimeisha kwasasa. 

Kiongozi wa mbio za Mwenge wa Uhuru akiangalia jiwe la msingi baada ya kuliweka. 

Katika mradi wa barara ya Gubai-Bolisa-Iboni 

Ukaguzi wa daraja ikiwa ni sehemu ya mradi wa barabara 

Mkuu wa Wilaya Mhe. Fatma Nyangasa akiongea kwenye mradi 

Daraja lililowekewa jiwe la Msingi ikiwa ni sehemu ya barabara 

MAELEZO YA MRADI 



 

          Uk.  10  JAMHURI YA MUUNGANO WA 
TANZANIA  

MRADI WA UTUNAJI WA MSITU WA ASILI WA MIOMBO HACHWI 

MAELEZO YA MRADI 

 

Mradi umelenga kutunza mazingira ili ku-
pata mvua za kutosha zitakazowezesha 
kukabiliana na mabadiliko ya tabianchi na 
kupelekea mazao yanayolimwa pembezoni 
mwa msitui kustawi vizuri ikiwa ni pamoja 
na kutoa elimu ya utunzaji mazingira kwa 
jamii kwa vitendo. 

Mradi wa kutunza eneo la msitu wa asili 
ulianza mwaka 2012 kwa kushirikiana na 
Halmashauri ya Mji Kondoa kupitia mtaala-
mau wa misitu wa Halmashauri kupitia ofisi 
ya Mkuu wa Wilaya ya Kondoa pamoja na 
Serikali ya Mtaa wa Hachwi mmiliki aliweza 
kuunganishwa na Shirika binafsi la Lead 
Foundation kupitia mpango wa KISIKI HAI 
na na mafunzo zaidi ya utunzaji mazingira. 

 

Gharama za mradi huu ni shilingi 

13,000,000 ikiwa shilingi 4,000,000 ni tha-

mani ya ardhi na shilingi 9,000,000 ni gha-

rama za uendeshaji ikiwemo nguvu kazi ya 

kutengeneza miundombinu iliyopo kwenye 

msitu.  

Kiongozi wa mbio za Mwenge Ndg. God-

frey Mnzava alitembelea msitu huo na ku-

wapongeza kwa utunzaji wake na ku-

wataka kuendelea kuutunza ili ulete man-

ufaa katika jamii nzima. 

Msitu wa asili wa miombo uliopo katika Mtaa wa Hachwi 

Ukaguzi wa msitu na KUU ya Mkoa 

Katibu Tawala Ndg. Christina Kalekezi akiongea na mmiliki wa msitu 

Mkurugenzi Ndg. Said Majaliwa alipomtembelea mmiliki  

MAELEZO YA MRADI 



 

          Uk.  11  JAMHURI YA MUUNGANO WA 
TANZANIA  

UPANDAJI MITI KATIKA MIRADI 

MAELEZO YA MRADI 

 

 

Mkimbiza Mwenge kitaifa Ndg. Godfrey Mnzava akipanda mti kwenye mradi wa maji Hachwi 

Kiongozi wa mbio za Mwnge wa Uhuru akiangalia jiwe la msingi baada ya kuliweka. 

Mkuu wa Wilaya akipanda mti na mkimbiza Mwenge kitaifa 

Mkurugenzi  akipanda mti na mkimbiza Mwenge kitaifa 

Katibu Tawala akipanda mti na mkimbiza Mwenge kitaifa 

Mwenyekiti wa CCM wilaya ya Kondoa Mhe. Hija Sulu 

akipanda mti na mkimbiza Mwenge kitaifa. 

Jumla ya miti 177 imepandwa na viongozi wa 
Mwenge na wilaya wakati wa mbio za Mwenge Hal-
mashauri ya Mji katika maeneo ya miradi iliyopitiwa 
na mwenge wa Uhuru. 

Upandaji wa miti umefanyika ikiwa ni mwendelezo 
wa utekelezaji wa agizo la Makamu wa Rais Mhe. 
Isidory Mpango la upandaji wa miti milioni 1.5 kila 
halmashauri na utekelezaji wa kauli mbiu ya Mwenge 
wa Uhuru ambayo imebeba ujumbe wa utunzaji wa 
mazingira na uchaguzi wa serikali za mitaa. 

Miti hiyo imepandwa katika mradi wa maji Hachwi, 
eneo la ujumbe wa Mwenge Tura Sekondari na mra-
di wa bweni katika Shule ya Msingi Iboni. 

MITI 177 YAPANDWA SIKU YA MWENGE 



JAMHURI YA MUUNGANO WA 
TANZANIA            Uk.  12  

MATUKIO KATIKA ENEO LA MKESHA KATIKA        
VIWANJA VYA SABASABA 

Mkimbiza Mwenge kitaifa Ndg. Godfrey Mnzava 

akiongea na wahudhuriaji wa kongamani la vijana 

katika uwanja wa Sabasaba. 

Mkimbiza Mwenge kitaifa Ndg. Godfreya Mnzava 

akiongea na mratibu wa UKIMWI Hospitali ya Mji      

Kondoa  katika uwanja wa Sabasaba 

Mkimbiza Mwenge kitaifa Ndg. Godfreya Mnzava akiongea na 

mratibu wa huduma ya mama na mtoto katika Hospitali ya 

Mji Kondoa  katika uwanja wa Sabsabasaba 

Mkimbiza Mwenge kitaifa Ndg. Godfreya Mnzava 

akiongea na mratibu wa Malaria katika Hospitali ya Mji  

Kondoa  katika uwanja wa Sabasaba 

Baadhi ya wanafunzi wa haraiki wakiwa katika 

uwanja wa Sabasaba kwa ajili ya kutoa ujumbe 

wa mwenge 2024.  

Mkimbiza Mwenge kitaifa Ndg. Maria Mapunda 

akitoa ujumbe wa Mwenge katika uwanja wa     

mkesha viwanja vya Sabasaba. 

Mkimbiza Mwenge kitaifa Ndg. Godfreya Mnzava 

akiongea askari wa michoro ya mapangoni katika 

uwanja wa Sabasaba 

Mkimbiza Mwenge kitaifa Ndg. Godfreya Mnzava aki-

wa meza kuu na viongozi wengine katika uwanja wa 

Sabasaba 


